[Funland] Phát hiện không phải con ruột sau ly hôn, phải làm sao?

draqv

Xe máy
Quan điểm của em ko thế, next! Bảo thằng bố thật kia trả lại tao tiền + lãi ngân hàng.
Bố con cái méo gì nữa! Ko cút ngay còn đấm cho trận!
Vâng mỗi người quan điểm, phù hợp là được. E thì thích nghĩ tích cực tý cho đỡ đau lòng cụ ạ

linh 7

Xe tải
Việc có phải cha con hay không thì đã có ADN lo. Cụ nên thực hiện việc này. Còn việc con cái nó quấn quýt mình, nếu ko ngại, hoặc chưa có thêm con cái mới thì cứ qua lại chăm bẵm, nhưng tgian ít dần đi tùy vào mình. Lựa lúc nào hợp lý, nói khéo vs cháu nó ( có thể để lớn lớn tí cũng được) ch mình ko may đổ vỡ, cháu nó tuy ko là con mình nhưng đến vs mình cũng là 1 cái duyên nào đấy, ko nên vì ch mình mà có thể hủy hoại tuổi thơ của 1 đứa trẻ ko đáng tội. Em tin là sau này con nó lớn, hiểu ch nó cũng không trách cứ mình. Nhất là nếu biết bố đã ko phải bố đẻ mà vẫn yêu thương mình, chăm lo phần nào đấy cho mình thì đấy thật sự là lòng biết ơn cao cả và tấm lòng cao thượng đến từ chủ thớt

phuongmit

Xe cút kít
Việc có phải cha con hay không thì đã có ADN lo. Cụ nên thực hiện việc này. Còn việc con cái nó quấn quýt mình, nếu ko ngại, hoặc chưa có thêm con cái mới thì cứ qua lại chăm bẵm, nhưng tgian ít dần đi tùy vào mình. Lựa lúc nào hợp lý, nói khéo vs cháu nó ( có thể để lớn lớn tí cũng được) ch mình ko may đổ vỡ, cháu nó tuy ko là con mình nhưng đến vs mình cũng là 1 cái duyên nào đấy, ko nên vì ch mình mà có thể hủy hoại tuổi thơ của 1 đứa trẻ ko đáng tội. Em tin là sau này con nó lớn, hiểu ch nó cũng không trách cứ mình. Nhất là nếu biết bố đã ko phải bố đẻ mà vẫn yêu thương mình, chăm lo phần nào đấy cho mình thì đấy thật sự là lòng biết ơn cao cả và tấm lòng cao thượng đến từ chủ thớt
Bài viết của độc zả trên tầu nhanh chứ chủ thớt chủ dao gì đâu ;))

Batman

Xe điện
Người OF
Trên góc độ pháp lý thì ông bố vẫn là ông bố hợp pháp.
Việc chu cấp hay không chu cấp thì tùy người bố thôi (trên bản án ly hôn thì vẫn phải chu cấp), nhiều ông/bà sau ly hôn, ngay cả con ruột còn chả cho đồng nào, toàn hít khí giời và nước mưa mà tự nhớn thôi hà.

Dan du an

Xe cút kít
Em thì không làm kiểu đưa ra toà chấm dứt cha con gì được. Bao lâu nó gọi mình bằng bố.

Diep1979

Xe điện
Vừa rồi ở Đắc Lắc có 2 vc ly hôn, 2 con chung do vợ nuôi, chồng chu cấp. Ly hôn xong vợ kiện ck cũ ra tòa vì đứa con thứ 2 k phải con chồng cũ, mà chính là con của chồng mới hiện tại, là ny của bà vợ trước khi lấy chồng cũ. Ông ck cũ chắc là đau lắm.
Đau chứ cụ, nuôi bao năm, biết bao tình cảm

Diep1979

Xe điện
Kẻ bị tổn thương lại thường đi tổn thương người khác, đau thì đau thế thôi nhưng hễ có cơ hội là lại thả cá vào ao nhà người khác ngay ;))
Cụ nói cũng đúng, nhưng chắc cũng tùy người. Nhà cháu chắc nằm trong số cực kì ít không thích ao lạ.
Chắc do SL nó yếu nên cũng không thiết tha lắm ;))

7vienngocrong

Xe tăng
Làm đàn ông nuôi con tu hú mấy năm k biết đầu mọc sừng thì bỏ qua được lỗi lầm của bà vợ đã là người hết sức độ lượng rồi. Bị vợ kiện để mục đích thay tên đổi họ cho con thì bách nhục. Em mà là ô bố í e kiện ngược và vợ cũ phải đền bù tổn thất tinh thần và vật chất vì phải nuôi tu hú trong thời kì hôn nhân í.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Vợ cũ thì dễ, kiện ra tòa đòi bồi thường. Trẻ con mới là khó, nếu bố ruột của nó nhận bố con thì còn đỡ, tự nhiên thành con không bố cũng tội, mà chăm sóc bao lâu nay ít nhiều cũng có tình cảm.
Có lẽ vẫn đến đón, chơi, quà cáp...còn không phải trách nhiệm đóng tiền hợp lý hơn. Coi như con nuôi.

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Cụ độc giả trên vnexpress này còn cao thượng hơn này cụ :D
Làm được thế rất tốt, nhưng thường người ngoài cuộc nghĩ được chứ trong cuộc là khó.
Vượt qua được vấn đề đó thì sau này con nó yêu bố, báo hiếu còn hơn con ruột.

O Muong Te

Xe điện
Đối với đàn ông thì đơn giản thôi mợ!
Hầu hết các ca li hôn ở ta, bố còn éo thèm cấp dưỡng nuôi con!
Chả hiệu cụ lấy thống kê ở đâu. Tất cả đàn ông bỏ vợ mà em biết đều chu cấp nuôi con. Chắc bọn đàn ông này tử tế!

CDX2011

Xe tăng
Website
casca.vn
Chả hiệu cụ lấy thống kê ở đâu. Tất cả đàn ông bỏ vợ mà em biết đều chu cấp nuôi con. Chắc bọn đàn ông này tử tế!
Đúng là tử tế đấy cụ, chứ lấy vợ mới cái thì đa số quên mẹ nó luôn!

ubisapro

Xe trâu
Tàu nhanh đã tư vấn thì e chả dám góp ý gì thêm :D

Son23

Xe tải
Làm đàn ông nuôi con tu hú mấy năm k biết đầu mọc sừng thì bỏ qua được lỗi lầm của bà vợ đã là người hết sức độ lượng rồi. Bị vợ kiện để mục đích thay tên đổi họ cho con thì bách nhục. Em mà là ô bố í e kiện ngược và vợ cũ phải đền bù tổn thất tinh thần và vật chất vì phải nuôi tu hú trong thời kì hôn nhân í.
Có vụ kiện như cụ nói rồi đó. Chồng chu cấp cho con sau ly hôn đc mấy năm thì phát hiện ko phải con đẻ. Anh chồng kiện: xác định cha mẹ cho con; đòi lại tiền cấp dg; đòi tổn thất tinh thần. Mục đòi thiệt hại tinh thần đc Tòa chấp nhận đấy ạ.

Những lời lẽ bảo ông ck thương con tu hú này thương nọ toàn văn của đàn bà. Văn của mấy con ngoại tình hết.

beSuSu

Xe điện
Những lời lẽ bảo ông ck thương con tu hú này thương nọ toàn văn của đàn bà. Văn của mấy con ngoại tình hết.
Giờ đặt lại vấn đề, mấy ông mâý bà phát hiện ra ng mình gọi là bố là ng biết bị cắm sừng nhưng vẫn cố nuôi mình, với lý lẽ ao ta cá ta. Thì các ông các bà có coi ông ấy là khôn ko, ok ko, có coi là bố ko?
Có suy nghĩ gì về việc đi giỗ tổ bên ông ấy ko, cúng cụ, cúng tổ thì tâm lý coi đấy là tổ và cụ kỵ mình ko?

Nếu ko biết bị lừa, mãi gần đây mới biết thì còn thương ông.
Chứ biết ông đã biết bị cắm sừng, ko phải con, vẫn cố nuôi với hy vọng sau mình nể mà vẫn coi là bố thì thôi, thêm khinh.
Có mà ớn, éo muốn nhìn mặt người hèn như thế.

Chỉnh sửa cuối:

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Là em thì sẽ Stop bất luận trước đây mình và đứa trẻ đó quấn quýt với nhau ntn thì cũng không lấp được lỗi đau, uất hận trong lòng. Nếu thấy nó khổ quá, nó xin tiền cũng có thể em sẽ cho nhưng đó chỉ là lòng thương hại chứ không phải là nghĩa vụ và trách nhiệm . Còn kiện hay đòi bồi thường, bồi hoàn các khoản chu cấp/trợ cấp trước đó thì em ko bao giờ cần ~o)