[Funland] Phát hiện thêm nhiều vạch xương cá ở Hà Nội gây bức xúc người đi đường

kimma

Xe điện
Đây là bẫy giết người chứ không phải bẫy làm tiền nữa rồi. Bọn chúng táng tận lương tâm đến độ cùng hưng cực ác. Thật kinh khủng cho cái XH thiên đường này. Cấu kết với nhau đến mức độ như này thì không phải là con người nữa. chúng là thú vật thì đúng hơn. Cũng may báo Dân trí đưa lên, nếu không thảm họa sẽ sảy ra rất sớm thôi.

Bino

Xe điện
bác caovan : em cũng bị mất tiền chỗ LTTấn rẽ ra QTrungnày, nhưng mà em sai, vì tắc quá để kịp đèn xanh, em tạt trái vào từ đoạn BRT bê tông trước chỗ mở cửa của xe BRT, họ rình được lúc tối muộn rồi (cậu cs còn nói là anh vào làn BRT, lỗi 4tr, trên trung tâm gửi ảnh về nên bọn em phải xử lý; em cũng bảo với cậu ta là anh sai khoảng chục mét vì tắc đường chứ chỗ anh tạt vào qua camera rồi thì sao có hình ảnh được, thế là 200k).
Binh thường thì chỗ này em thấy nếu đi quá nhà chờ BRT thì đường bê tông sẽ hết và tiếp nối là đường asphalt và có mũi tên rẽ trái, từ đoạn asphalt rất ngắn này đè vạch liền rẽ trái ra thì em chưa thấy ai bị bắt cả (y như ở khúc đèn giao thông theo hướng ngược lại để rẽ trái vào Park City)..
Chỗ này đến 80% nạn nhân (phần lớn là ngoại tỉnh) bị bắt lỗi sai làn theo chiều từ Bala vào thành phố, ngày chắc cũng bắt được ít nhất 3-40 ca.
Ác nhất theo hướng này để vào thành phố thì chỉ đi được 1 làn giữa, làn ngoài cũng bên trái thì cho rẽ trái, mà làn trong cùng bên phải thì cho rẽ phải; ngoài ra cũng trên hướng này, lúc nông nhàn mà có xe nào đứng làn giữa mà rẽ trái sẽ có 1 chú phi thân chạy theo.
Em nghĩ
(1) cái xanh thứ nhất, vạch liền này đè ko sao cả.
(2) cái xanh thứ 2: ko có lỗi sai làn ở đây. Xxx rất thích dùng từ "sai làn" vì đây là lỗi nặng, rất dễ rung người vi phạm để tạo tâm lý 50-50. Đúng là lỗi ko tuân thủ vạch chỉ đường, mức phạt thấp hơn nhiều

Cuongheisei

Xe buýt
Nhắc đến sai làn e thấy đường 5 đoạn Big C Long Biên xxx đứng cả 2 bên đường, các cụ giải thích thêm cho e đoạn này để e tránh mất bánh mì đc k?

Bòrừng.vn

[Tịch thu bằng lái]
Đây là bẫy giết người chứ không phải bẫy làm tiền nữa rồi. Bọn chúng táng tận lương tâm đến độ cùng hưng cực ác. Thật kinh khủng cho cái XH thiên đường này. Cấu kết với nhau đến mức độ như này thì không phải là con người nữa. chúng là thú vật thì đúng hơn. Cũng may báo Dân trí đưa lên, nếu không thảm họa sẽ sảy ra rất sớm thôi.
Những chỗ này nó tồn tại mấy năm rồi cụ ạ.
Cũng có đưa lên thông tin đại chúng. Ấy thế mà nó vẫn tồn tại đến h. Cụ có tin tiếp sau đây nó vẫn thế ko?
Bọn gtcc ko biết ngu dốt hay cố tình ngu khốn nạn 1 thì xxx khốn nạn 10. Hàng ngày cno đứng đợi ở bẫy bắt ko biết bao nhiêu người đi xe máy. Nhiều người ko biết đi làm 1 ngày công có đủ nộp cho cno ko nữa. Quá khốn nạn tởm lợm.

Bòrừng.vn

[Tịch thu bằng lái]
Nhắc đến sai làn e thấy đường 5 đoạn Big C Long Biên xxx đứng cả 2 bên đường, các cụ giải thích thêm cho e đoạn này để e tránh mất bánh mì đc k?
Nếu xxx nó dừng cụ báo lỗi sai làn cụ xin cái biên bản. Đảm bảo mời cụ đi ngay.

BVTL

Xe điện
Người OF
Em lướt qua thì thấy cái nào họ vẽ cũng hợp lý mà? Dân mình tùy tiện và không học luật tử tế nên kêu thôi. :D

tran_xoay

Xe hơi
mẹ trông nó vẽ xương cá lấn hết cả ra đường, mất dậy, bát nháo thật

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Em lướt qua thì thấy cái nào họ vẽ cũng hợp lý mà? Dân mình tùy tiện và không học luật tử tế nên kêu thôi. :D
Cụ vẽ à. Cụ đi hết cao tốc pháp vân xem hợp lý không

EmChuaCoBang

Xe hơi
Cụ vẽ à. Cụ đi hết cao tốc pháp vân xem hợp lý không
Hợp lý hay không hãy xem ảnh dưới đây, bối cảnh ở đây là điểm tách làn, đường chính gồm 4 làn, đến điểm giao là 2 làn đi thẳng và 2 làn rẽ phải, nên họ kẻ 2 làn còn lại ở chiều đi thẳng thành vạch xương cá ảnh bên phải). Tương tự, qua điểm giao, 2 làn đi thẳng (ko tính 2 làn bị xương cá) + 2 làn nhánh bên phải gộp làn thành 4 làn đi tiếp ( anhe bên trái). Để tránh xung đột giao thông. Nhìn ảnh thì phương tiện sai ngay từ khi bắt đầu vào từ trước điểm giao rồi, vì ông phải đè xương cá hoặc đè vạch liền thì mới vào được đó, vào được 2 làn đó là đã sai rồi thì còn lo gì lúc ra sai nữa??

Sent from SM-N950F via OTOFUN

Hung ha giang

Xe buýt
Đoạn Quốc lộ 2 từ Vĩnh Yên xuống, gần đến ngã 4 Nội Bài nếu cứ chạy thẳng cũng đè vạch xương cá, còn nếu tránh vạch thì sẽ tạt đầu xe sau, e chỉ nhớ vậy thôi. cụ nào có ảnh đăng giúp e

bmwp0wer

Xe tăng
Cứ kêu bên CAGT họ này nọ chứ theo em phải lên án cật lực ngành giao thông: vạch kẻ bừa, đường nát, biển báo cắm khuất bất hợp lý, vạch chia làn ko rõ ràng.... thì sẽ sửa tận gốc thội ạ. Phải đóng bao nhiêu phí bảo trì cầu đường mà ngành gt vẫn ko làm tốt toàn kẻ vẽ lung tung, đục phá đường khi vừa mới làm lại...

Bòrừng.vn

[Tịch thu bằng lái]
câu thần chú đấy hả cụ :)) :))
E học của các cụ trên of và đã áp dụng thành công nhiều lần tại đường 5 này.
Đợt này ít đứng chỗ big C rồi, chuyển sang đứng Đàm Quang Trung lối rẽ vào sân gôn bắt xe đi sai vạch kẻ đường ( có thể dọa báo lỗi sai làn nếu gặp tài yếu ko hiểu luật )

Feeling29

Xe tải
Hôm em lượn cũng có chú nhẩy ra giữa đường chặn xe em. Em hỏi có vấn đề gì chú ý bảo em chèn vạch từ tít xa cuối đường. Em bảo hình ảnh hay clip bằng chứng xe em chèn vạch thì không có. Em bảo mắt chú nhìn xa được tận cuối đường cách cả cây số cơ à? Lòi ra bắt nọn láo phải cho em đi

Dragon father

[Tịch thu bằng lái]
Hì, em không vẽ. Em thấy thớt nên xem qua vài hình thì không phải bẫy như phản ánh! :D
Cụ đi thực tế sẽ biết. Em đã thử đi cả ô tô và xe máy rồi. Nhất là đi xe máy lên cầu Thanh trì phía gia Lâm không cẩn thận là xe tải liếm nát người

tank_fun

Xe tăng
Đường đi mà kẻ vạch méo cho đi vào, IQ cao nhất quả đất.