[Funland] Phát hiện xác chết khô trong căn hộ

Nguoimoivao3

Xe tăng
Cụ xem hộ trong bài báo có đoạn nào nói người đc uỷ quyền tìm nạn nhân nhờ bql mở ko? Nếu người thân nhờ thì nói làm gì?
Bài báo nói rõ ràng là có người thích căn đó, muốn thuê nhưng ko rõ, xuống nhờ bql mở để xem nhà nếu ưng thì hỏi chủ nhà và bql đồng ý mở.

Lãnh đạo UBND phường Tây Mỗ cho biết, một người đàn ông trình bày với ban quản lý tòa nhà về việc có căn hộ đang khóa trái cửa lâu ngày, không có người ra vào và muốn thuê lại.
Người đàn ông này nhờ ban quản lý tòa nhà mở cửa, xem căn hộ thế nào, sau đó sẽ tìm chủ sở hữu căn hộ để hỏi ...
Cụ tin báo chí thế cơ à? Cụ mặc định tất cả các thông tin báo chí đưa là đúng là chính xác à. Vậy rồi mỗi báo đưa thông tin một kiểu, nhiều thông tin mâu thuẫn nhau. Thì cụ tin báo nào?????

Nó vô lý ở chỗ ấy thì nhiều người mới thắc mắc, hiểu ko?
Bản thân chính quyền phường cũng nói là chưa bao giờ nhận đc thông báo tìm người mất tích trc đó.
Trừ khi thằng báo nó đăng lái câu chuyện đi thì chịu. Mà thông tin nếu có người uỷ quyền nhờ mở thì nó cứ đăng lên, sao phải văn ra câu chuyện thuê nhà.
Thông tin nào báo nào đưa thấy vô lý quá thì người đọc tốt nhất cứ tạm đặt sang một bên thôi. Cụ mặc định thông tin tờ báo cụ đọc là đúng là chính xác nên mới thắc mắc vô lỹ như vậy thôi.

Mà cụ cũng không nên gọi báo chí là thằng này thằng nọ cụ nhé; như thế là vi phạm ngôn từ theo quy định của Otofun đấy.

và cụ cũng không nèn nói là anh báo chí đó là đang vẽ ra câu chuyện thuê nhà. Anh ta hóng vội được như nào thì vội lên bài ngay như thế, cho nóng hổi thôi. Chứ anh ta lúc đó nào đã biết được là thông tin đó liệu đã đầy đủ chưa, có đúng không rồi người gõ cửa và nhờ bql mở cửa có phải thực sự là người đi thuê nhà hay là người được uỷ quyền vv

Chỉnh sửa cuối:

muathuhanoi883

[Tịch thu bằng lái]
Em ở cái Chung cử xây đầu tiên ở HN và ở luôn từ đó đến nay. Em xin phép đc nhận xét ntn. Nói chung cư ko có bạn, ko có hàng xóm là ko đúng. Vì đơn giản cụ thích thì cụ sang làm quen, hay cụ chờ người ta phải sang làm quen với cụ. Nó chả khác gì ở nhà mặt đất cứ hỏi hàng xóm có tốt ko mà ko hỏi ông sống thế nào để hàng xóm nó đối xử với ông như thế. Cái chung cư nó ko ép ông phải ko có bạn nhưng con người lại đổ lỗi cho nó. Thứ 2 là việc chung cư nhà nào biết nhà nấy. Em thấy đây là 1 điểm tốt chứ ko phải điểm xấu. Vì đơn giản họ ko thích bị làm phiền, đối với cá nhân họ đi làm về, ở nhà đóng cửa xem ti vi, đọc đt là đủ. Ai như nào họ ko có trách nhiệm phải quan tâm. Em nghĩ như thế quá là hạnh phúc chứ ở mặt đất hết lô đề cờ bạc quán nước rồi đến karaoke "Gánh mẹ" suốt đêm cũng hết hơi. Còn với vụ con bé chết 2 năm mới phát hiện ra cũng là bt. Đơn giản vì nó ko liên lạc với bố mẹ, ko thông tin cho ai biết thì bị làm sao ai biết mà đi tìm đc. Đã qua 18 tuổi là có quyền tự quyết định, tốt hưởng, xấu chịu. Còn em chỉ thắc mắc là căn hộ này BQT ko thu tiền dịch vụ hàng tháng hay sao mà để 2 năm mới vào. Bình thường nếu có gì bất thường BQT sẽ làm việc.
Vớ vẩn. Chung cư em nhận nhà xong ko thích ở hay cho thuê, em vứt ở đấy đố ai dám mở?

muathuhanoi883

[Tịch thu bằng lái]
Bà bán nước chỗ em nói như sau:
- Gia đình thuê thám tử tìm. Sau 1 thời gian điều tra thì thám tử biết được số phòng qua 1 người bạn của nạn nhân. Nhưng người này cũng chỉ nhớ mang máng số phòng và không nhớ tên chung cư.
- Thám tử khoanh vùng được số phòng nên dùng thuật toán vét cạn, trong vai người đi thuê nhà gõ cửa từng phòng rồi loại trừ dần.
- Riêng phòng này gõ cửa vài lần nhưng không được. Sau phải dùng quan hệ để thuyết phục Ban QL dùng chìa dự phòng mở cửa. Quan hệ này phải cực lớn nhé.
Quan hệ nào lớn? Suy diễn như trẻ con

HA.acoustic

Xe hơi
Cc cháu ở 20 năm tuổi mà cửa rác khá kín đáo & sạch sẽ, chỉ hôm nào trời nồm mới thấy mùi tanh, ko hiểu khu sờ mát xịn xò đến đâu mà rân đánh đồng mùi cửa rác với mùi tử thi chẳng có lẽ khu rác ở đây bẩn đến vậy??

muathuhanoi883

[Tịch thu bằng lái]
Cc cháu ở 20 năm tuổi mà cửa rác khá kín đáo & sạch sẽ, chỉ hôm nào trời nồm mới thấy mùi tanh, ko hiểu khu sờ mát xịn xò đến đâu mà rân đánh đồng mùi cửa rác với mùi tử thi chẳng có lẽ khu rác ở đây bẩn đến vậy??
Quan trọng là hướng gió. Nếu gió lùa từ khe cửa chính ra ban công thì sao cụ nghe mùi đc? Ra ngoài trời mùi nó phân tán

cairong_2011

Xe container
Khu này mới bàn giao trong năm 2022 thôi cụ ơi. Nhiều căn nhận nhà xong là đóng cửa không ai ở. Tiền điện nước không đóng thì Bql dừng cấp điện nước. Còn phí quản lý thì nhiều căn được miễn 5 năm . Vậy thì việc BQL ở đây không thấy gì bất thường với căn 3206 này cũng là điều dễ hiểu.

mà cụ ở khu chung cư nào mà cho là khu xây đầu tiên ở Hà Nội vậy?
CC đầu tiên đúng nghĩa em nghĩ là Linh Đàm, còn các khu khác chủ yếu là tập thể

Hoàng Trang

Xe ngựa
Cái mùi xác chết phân hủy nó rất khác so với mùi rác thông thường. Kể cả 1 con chuột chết bé tí. Em cũng chưa hiểu, có lẽ nào cư dân ở đây chưa bao giờ va phải mùi xác động vật phân hủy 1 lần trong đời?

caisua

Xe lăn
Nó hào nhoáng để lọt mắt lứa trẻ mới lên thành phố chứ có xịn xò gì đâu

HA.acoustic

Xe hơi
Quan trọng là hướng gió. Nếu gió lùa từ khe cửa chính ra ban công thì sao cụ nghe mùi đc? Ra ngoài trời mùi nó phân tán
Thời gian hàng năm trời mà cụ, hướng gió đổi qua đổi lại rồi gió nó quẩn nữa chứ ko chỉ cùng tầng mà tầng trên hoặc dưới sẽ dính mùi. Cc thường mà có con chuột chết hoặc chỗ cháu có nhà ko ở bị mùi thoát sàn là cả tầng nháo nhác đi dò tìm ngay. Có giả thuyết nào về việc ướp xác sơ bộ ví dụ bằng hoá chất ko nhỉ??

.Bo My

Xe container
Rẻ nhất là mua mấy cái chốt giống ở ks ý cụ, lắp thêm vào, lúc nào ở nhà or tối đi ngủ ko yên tâm thì chốt vào, bên ngoài có chìa cơ, có pass mở thoải mái cũng ko vào đc. Cửa nhà em thì cđt nó lắp sẵn luôn cái chốt bên trong như ở ks, tối đi ngủ em luôn gạt chốt vào cái cho yên tâm
nên dùng khóa số hoặc khóa vân tay nhé, trên khóa số có nút gạt chống mở bên ngoài khi có người bên trong Mà có thêm chìa từ nếu cần. lắp thêm sợi xích hé cửa, lỗ nhìn xuyên như KS cho an toàn.

Dancingwiththewind

Xe điện
Sao em ko thấy nói đến việc giao chìa như thế này cho BQL khi nhận nhà nhỉ ?
Đời em hai lần mua chung cư cả hai lần đều bàn giao chìa trong đó kèm số đt 2 vợ chồng em cho vào phong bì em ký niêm phong khắp rồi họ cất. Cả hai lần giống hệt nhau ở hai quận khác nhau ở Hà Nội

Altis 2011

Xe điện
Có thuyết âm mưu em này biết 1 số chuyện nên giết bịt đầu mối ko?

2congai

Xe tải
Em lội 21 trang toàn thấy tranh cãi nhau về chìa khóa với khoe CC mình ở cao cấp chê cc người khác không cao cấp. Em hóng được thì sơ qua thế này. Bạn nữ này sn 1995 tên D.P.M.K con gái bà P.T.M.T nguyên phó bí thư tỉnh ủy D.N vì dính vào vụ ica của bà nhàn nên bị cắt hết chức vụ, nhà rất giàu có cty sân sau nghìn tỷ.Vì 1 số lý do nên ra HN sống cùng với bạn trai người HQ, khi đi mang theo mấy chục tỷ và là chủ sở hữu của rất nhiều cc từ nam ra Bắc. Vì lý do đó nên không liên lạc được với con gia đình thuê luật sư và thám tử đi tìm chứ không trình báo công an địa phương, và thám tử đã lần ra được cc nơi cô đang nằm. Mấy chốt giờ là ở thằng người Hàn, rất có thể thấy cô gái giàu nên nó cướp rồi bịt đầu mối
Mấy thông tin này thì bọn em cũng hóng đc hết rồi, còn cả thông tin cô gái đã từng du học Úc, có chị gái du học mẽo về và hiện giờ đang điều hành 1 trường quốc tế ở Biên hoà vân vân mây mây. Chủ yếu em muốn hóng thông tin mới từ xxx sau khi tìm ra cô gái cơ. Em ko nghĩ đây là giết người cướp của, tây, ta hay hàn nhật gì thì cũng tham tiền cả. Em có chơi với thằng người đức ở vn, nó quen biết yêu đương lắm em lắm nhưng chốt lại vẫn lấy em mà bố mẹ cho cái nhà to tướng bên Long biên. Em gái trong thớt nom cũng xinh xắn, có học thức, độc thân, nhà giàu, thì cặp kè hay tốt hơn là lấy đc lại chả thơm hơn cướp đc tí tiền. Nếu có án mạng, em thiên về khả năng 2 đứa cãi nhau, thằng kia vô tình ra tay. Sự việc xảy ra xong thì hoảng quá, tiện nhẩy luôn con xe và tài sản để có tiền tẩu thoát. Vn có hiệp định tương trợ tư pháp và dẫn độ với Hàn nên quan trọng là kết quả điều tra của xxx ntn. Với cả hộ chiếu của các ộp pa khá mạnh, nó về nc có khi còn có cơ xử lí chứ mà nó chạy sang nước thứ 3 thì chịu

huydang69

Xe tải
Mấy thông tin này thì bọn em cũng hóng đc hết rồi, còn cả thông tin cô gái đã từng du học Úc, có chị gái du học mẽo về và hiện giờ đang điều hành 1 trường quốc tế ở Biên hoà vân vân mây mây. Chủ yếu em muốn hóng thông tin mới từ xxx sau khi tìm ra cô gái cơ. Em ko nghĩ đây là giết người cướp của, tây, ta hay hàn nhật gì thì cũng tham tiền cả. Em có chơi với thằng người đức ở vn, nó quen biết yêu đương lắm em lắm nhưng chốt lại vẫn lấy em mà bố mẹ cho cái nhà to tướng bên Long biên. Em gái trong thớt nom cũng xinh xắn, có học thức, độc thân, nhà giàu, thì cặp kè hay tốt hơn là lấy đc lại chả thơm hơn cướp đc tí tiền. Nếu có án mạng, em thiên về khả năng 2 đứa cãi nhau, thằng kia vô tình ra tay. Sự việc xảy ra xong thì hoảng quá, tiện nhẩy luôn con xe và tài sản để có tiền tẩu thoát. Vn có hiệp định tương trợ tư pháp và dẫn độ với Hàn nên quan trọng là kết quả điều tra của xxx ntn. Với cả hộ chiếu của các ộp pa khá mạnh, nó về nc có khi còn có cơ xử lí chứ mà nó chạy sang nước thứ 3 thì chịu
Giàu có khá giả vậy Hàn nó cũng bám. Có khả năng muốn chia tay nó ko đồng ý nên thủ tiêu ko?

haTranauto

Xe tải
Người đã mất ko lấy lại được, giờ này gia đình chỉ mong tìm sớm nguyên nhân cho yên lòng người ở lại và cô gái xấu số ở tg bên kia được thanh thản.

DCCHA

Xe buýt
Ko biết mới ntn chứ CC nhà em trừ nhà rác mở cửa, ki thì 1 con ruồi cũng ko vào đc.

Nguoimoivao3

Xe tăng
chứng tỏ mùi đó ở VSC không nồng lắm chỉ thoang thoảng mùi hôi chứ sao. Đúng như 2 hộ ở tầng đó thời điểm cuối 2022 đã chia sẻ. Khiến họ nghĩ là mùi hôi của phòng rác vốn ngay cạnh phòng 3206. Sang năm 2023 thì không thấy mùi gì nữa, khiến họ càng tin như vậy

Em mới hóng được là vụ này không có dấu hiệu tội phạm, sẽ không khởi tố

Xechaybangcom

Xe điện
Hud Định Công chứng tỏ rất ổn phải không cụ. Nên cụ mới ở lâu thế mà không đổi.

Chác cái đầu tiên của Hud nên họ làm đâu ra đấy từ quy hoạch cảnh quan hạ tầng tiện ích đến chất lượng xây dựng?
Mật độ xây dựng thấp, chia phòng hợp lý và hành lang rộng rãi nhưng chất lượng xây dựng thì ơ kìa lắm. Em cũng ở HUD đây.