[VHGT] Phạt không đặt Biển báo nguy hiểm do chủ phương tiện đặt khi dừng đỗ trên cao tốc

aquatichung

Xe tải
Các C các M cho em ơi, em thấy: Theo Nghị định 46/2016/NĐ-CP Chính phủ mới ban hành quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt. Trong đó có : "Tăng mức phạt lên gấp 5 lần (phạt từ 5 đến 6 triệu đồng) đối với hành vi không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe trên đường cao tốc; khi dừng xe, đỗ xe trên đường cao tốc không đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm theo quy định" (quy định hiện hành chỉ xử phạt hành vi này từ 800.000 đồng đến 1,2 triệu).
Có cụ mợ nào cho em cái mẫu biển báo nguy hiểm dành cho chủ phương tiện dùng trong trường hợp dừng đỗ xe nói trên, để em thửa 1 đôi để trên xe phòng khi phải dừng đỗ ạ.

TungHoan91

Xe đạp
Bình thường em đi thì hay thấy bác tài lấy cành cây làm cảnh báo :)

Thuy_CK

Xe điện
Các C các M cho em ơi, em thấy: Theo Nghị định 46/2016/NĐ-CP Chính phủ mới ban hành quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ và đường sắt. Trong đó có : "Tăng mức phạt lên gấp 5 lần (phạt từ 5 đến 6 triệu đồng) đối với hành vi không tuân thủ các quy định về dừng xe, đỗ xe trên đường cao tốc; khi dừng xe, đỗ xe trên đường cao tốc không đặt ngay biển báo hiệu nguy hiểm theo quy định" (quy định hiện hành chỉ xử phạt hành vi này từ 800.000 đồng đến 1,2 triệu).
Có cụ mợ nào cho em cái mẫu biển báo nguy hiểm dành cho chủ phương tiện dùng trong trường hợp dừng đỗ xe nói trên, để em thửa 1 đôi để trên xe phòng khi phải dừng đỗ ạ.
C.47 Biển số 247 "Chú ý xe đỗ"
a) Để cảnh báo có các loại xe ô tô; máy kéo; rơ moóc hoặc sơ mi rơ moóc được kéo bởi xe ô tô hoặc ôtô đầu kéo; xe máy chuyên dùng đang đỗ chiếm một phần đường xe chạy phải đặt trên mặt đường biển số 247 “Chú ý xe đỗ”, biển được đặt cách xe phía trước và phía sau xe (theo chiều đi) là 5m;
b) Đối với đường một chiều, chỉ đặt một biển sau xe (hoặc đoàn xe) đỗ;
c) Đối với đoàn xe gồm nhiều xe cùng đỗ, chỉ đặt biển này ở phiá trước xe đầu và sau xe cuối của đoàn xe trên đường hai làn xe;
d) Biển đặt trực tiếp trên mặt đường;

- Biển số 247

aquatichung

Xe tải
"C.47 Biển số 247 "Chú ý xe đỗ" . Cảm ơn cụ Thuy_CK nhiều, biển này có chỗ nào bán không cụ, nếu không phải tự chế roài.

Thuy_CK

Xe điện
"C.47 Biển số 247 "Chú ý xe đỗ" . Cảm ơn cụ Thuy_CK nhiều, biển này có chỗ nào bán không cụ, nếu không phải tự chế roài.
Tự làm đơn giản mà cụ !
Nên làm bằng gỗ ép hoặc nhựa (vật liệu không quá cứng) để khi người khác nhỡ đâm phải nó sẽ vỡ chứ không gây sát thương.

Mua thì cụ lên Nguyễn Du chỗ bán đồ bảo hộ chắc là có !

aquatichung

Xe tải
Tự làm đơn giản mà cụ !
Nên làm bằng gỗ ép hoặc nhựa (vật liệu không quá cứng) để khi người khác nhỡ đâm phải nó sẽ vỡ chứ không gây sát thương.

Mua thì cụ lên Nguyễn Du chỗ bán đồ bảo hộ chắc là có !
Thank cụ nhiều, chắc DIY thôi, thỉnh thoảng động chân động tay cũng sướng.