Phạt lỗi xe không chính chủ?

xe_8894

Xe hơi
Em đùa: chả may có anh nào dòm xe , kiểu giấy tờ xe đầy đủ; bằng lái đầy đủ, chăc phải đi công chứng thêm giấy mượn ( sử dụng ) xe kèm theo. Đành rằng muốn quản lý phương tiện nhưng ra luật kiểu này thì toàn khổ dân béo sâu
Sâu nào ở đây? Béo c.hó cụ nhé:))

xe_8894

Xe hơi
Các cụ auto chửi ngu thật hay giả vờ mà hiểu cái quy định sang tên sở hữu khi mua bán, cho tặng thành cái nghĩa vàng vẩu là phải điều khiển xe đúng tên mình đăng kí? Chính chủ nghĩ là sở hữu phải đúng chủ, thế thôi
Em thật cụ, không biết cụ có điều kiện mua xe chính chủ luôn từ đầu thì không nói. Chính em mua lại xe trước khi có thông báo rộng rãi đi sang tên chính chủ xe. Ra làm mọi thủ tục thì bên C.A (Chỗ Trần Nhật Duật, gầm cầu ấy) đăng ký kêu thiếu cái hóa đơn (mà lúc em mua lại chủ cũ có đưa cái hóa đơn nào đâu?), họ kêu về phường làm giấy trình báo mất và yêu cầu phường xác nhận, ra phường thì phường kêu ai biết mất thật, bla bla. Éo mệ có cái xe cần sang tên thì nó hành kiểu nọ, chai trong khi em đã đóng hết cả phí ở kho bạc cuối cùng cũng có sang tên được đâu, nên chán em cũng kệ mợ đấy.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em đùa: chả may có anh nào dòm xe , kiểu giấy tờ xe đầy đủ; bằng lái đầy đủ, chăc phải đi công chứng thêm giấy mượn ( sử dụng ) xe kèm theo. Đành rằng muốn quản lý phương tiện nhưng ra luật kiểu này thì toàn khổ dân béo sâu
Theo cụ thì nên ra luật kiểu gì để quản lý được?

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thật cụ, không biết cụ có điều kiện mua xe chính chủ luôn từ đầu thì không nói. Chính em mua lại xe trước khi có thông báo rộng rãi đi sang tên chính chủ xe. Ra làm mọi thủ tục thì bên C.A (Chỗ Trần Nhật Duật, gầm cầu ấy) đăng ký kêu thiếu cái hóa đơn (mà lúc em mua lại chủ cũ có đưa cái hóa đơn nào đâu?), họ kêu về phường làm giấy trình báo mất và yêu cầu phường xác nhận, ra phường thì phường kêu ai biết mất thật, bla bla. Éo mệ có cái xe cần sang tên thì nó hành kiểu nọ, chai trong khi em đã đóng hết cả phí ở kho bạc cuối cùng cũng có sang tên được đâu, nên chán em cũng kệ mợ đấy.
Cụ nói thế nào ấy chứ. Em mua xe rồi mấy năm sau mất giấy bán xe, đi đăng ký chỉ cần viết cái tờ cam đoan là xong, công an họ tự đi xác minh với người bán và cấp đăng ký xe mới cho mình, thủ tục rất đơn giản.

xe_8894

Xe hơi
Cụ nói thế nào ấy chứ. Em mua xe rồi mấy năm sau mất giấy bán xe, đi đăng ký chỉ cần viết cái tờ cam đoan là xong, công an họ tự đi xác minh với người bán và cấp đăng ký xe mới cho mình, thủ tục rất đơn giản.
Hay số em nó nhọ. Mà đúng em bị thế mà, còn cả giấy đóng tiền phí kho bạc xong xuôi hết rồi, nhưng cuối cùng có đăng ký được đâu.

cusao

Xe lăn
Dù em biết mình thân hèn phận mỏng so với pháp luật của nhà nước. Nhưng nếu em bị hỏi em thử sử dụng 2 cơ sỏ lý luận này để các bác bổ xung thêm nếu thiếu nhá.
- Xe này là của vợ ( hoặc chồng) tôi. Trong luật hôn nhân ghi rõ là "...mọi tài sản cấu thành sau hôn nhân là thuộc sở hữu chung...".
- Việc điều tra xác nhận tình trạng hôn nhân(đương sự) là thuộc trách nhiệm của xxx

NNS

Xe ngựa
Em có đề cập đến vấn đề lằng nhằng của thủ tục đâu. Em chỉ đề cập đến cần phân biệt, hiểu rõ ý nghĩa của việc này, đừng đánh bả dư luận, cố tình hiểu sai, đánh lận con đen các quy định của pl này thành trò phạt việc ĐIỀU KHIỂN xe ko phải do thằng lái đứng tên đăng kí.

Becgie

Xe điện
Em chỉ đề cập đến cần phân biệt, hiểu rõ ý nghĩa của việc này, đừng đánh bả dư luận, cố tình hiểu sai, đánh lận con đen các quy định của pl này thành trò phạt việc ĐIỀU KHIỂN xe ko phải do thằng lái đứng tên đăng kí.
Công nhận nhiều cụ cố tình hiểu sang ý đó thành ra Auto.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Công nhận nhiều cụ cố tình hiểu sang ý đó thành ra Auto.
Đó là do báo chí kền kền giật tít câu view, khiến dư luận và những người ít học hiểu sai cụ ạ. Âu cũng là cái liễn, qua đây mới biết được khả năng đọc hiểu và trình độ của mỗi người.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hay số em nó nhọ. Mà đúng em bị thế mà, còn cả giấy đóng tiền phí kho bạc xong xuôi hết rồi, nhưng cuối cùng có đăng ký được đâu.
Em nói thật nhé, kể cả cụ mua xe, chưa sang tên và bị mất đăng ký xe thì vẫn làm lại đăng ký và sang tên bình thường được nhé, thủ tục bây giờ rất đơn giản. Đây là điều đáng ghi nhận của ngành công an. Cái gì họ làm chưa đúng thì mình lên án, cái gì họ làm tốt thì mình nên ghi nhận và khích lệ, có như vậy thì xã hội mới phát triển được.

mr_limo

Xe buýt
Giống ô tô thôi, chỉ bị phạt nếu trong các trường hợp: xe tang vật vụ án, xe gây tai nạn nghiêm trọng, hoặc nhờ kỹ thuật phương tiện nghiệp vụ... phát hiện xe đã mua bán chuyển nhượng mà không sang tên đổi chủ thì mới bị phạt, chứ không phải vi phạm giao thông thông thường mà bị phạt.
Đi xe mượn vô tư nhé, nếu bị giữ phương tiện thì chính chủ đến làm thủ tục lấy xe về là được. Còn không thì nộp 200k xá gì.

xe_8894

Xe hơi
Em nói thật nhé, kể cả cụ mua xe, chưa sang tên và bị mất đăng ký xe thì vẫn làm lại đăng ký và sang tên bình thường được nhé, thủ tục bây giờ rất đơn giản. Đây là điều đáng ghi nhận của ngành công an. Cái gì họ làm chưa đúng thì mình lên án, cái gì họ làm tốt thì mình nên ghi nhận và khích lệ, có như vậy thì xã hội mới phát triển được.
Em thật, không biết cụ làm dễ dàng như nào, em người thật việc thật, hay số em nhọ gặp đúng con sâu. Đến bây giờ em cũng đã sang tên được đâu dù em đã đi làm hầu như hết các thủ tục, nộp cả tiền lệ phí vào kho bạc rồi.

shares

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em thật, không biết cụ làm dễ dàng như nào, em người thật việc thật, hay số em nhọ gặp đúng con sâu. Đến bây giờ em cũng đã sang tên được đâu dù em đã đi làm hầu như hết các thủ tục, nộp cả tiền lệ phí vào kho bạc rồi.
Cụ làm cách đây mấy năm rồi?

vinhnk1985

Xe máy
Cục Cảnh sát giao thông (Bộ Công an) vừa chỉ đạo cảnh sát giao thông các địa phương vận động người dân trước 31/12 nên làm thủ tục sang tên môtô hai bánh, môtô ba bánh, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), xe chuyển nhượng qua nhiều chủ nhưng không có chứng từ hoặc chứng từ không đầy đủ. Với trường hợp đã tiếp nhận hồ sơ, các đơn vị không được để tồn, phải giải quyết trước ngày 1/1/2017.

Từ ngày 1/1/2017, theo điều 30 Nghị định 46, cảnh sát giao thông sẽ phạt từ 100.000 đến 200.000 đồng đối với cá nhân, từ 200.000 đến 400.000 đồng với tổ chức là chủ xe môtô, xe gắn máy và các loại xe tương tự không làm thủ tục đăng ký sang tên (chuyển tên chủ xe trong Giấy đăng ký xe sang tên mình). Việc này áp dụng cả với diện "được cho, được tặng, được phân bổ, được điều chuyển, được thừa kế tài sản".

Giả sử em đi xe của bố em? Thì sao hả các cụ???
Xe người nhà mình đi, mình chứng mình đc là đc. Các cụ cứ nhặng lên

ENTEC LED

Xe tải
Không ổn lắm, nếu cứ như đà này chắc văn bản pháp luật náy sẽ không khả thi vì quá nhiều bất hợp lý

Jinzin

Xe điện
Cục Cảnh sát giao thông (Bộ Công an) vừa chỉ đạo cảnh sát giao thông các địa phương vận động người dân trước 31/12 nên làm thủ tục sang tên môtô hai bánh, môtô ba bánh, xe gắn máy (kể cả xe máy điện), xe chuyển nhượng qua nhiều chủ nhưng không có chứng từ hoặc chứng từ không đầy đủ. Với trường hợp đã tiếp nhận hồ sơ, các đơn vị không được để tồn, phải giải quyết trước ngày 1/1/2017.
Từ ngày 1/1/2017, theo điều 30 Nghị định 46, cảnh sát giao thông sẽ phạt từ 100.000 đến 200.000 đồng đối với cá nhân, từ 200.000 đến 400.000 đồng với tổ chức là chủ xe môtô, xe gắn máy và các loại xe tương tự không làm thủ tục đăng ký sang tên (chuyển tên chủ xe trong Giấy đăng ký xe sang tên mình). Việc này áp dụng cả với diện "được cho, được tặng, được phân bổ, được điều chuyển, được thừa kế tài sản".
Giả sử em đi xe của bố em? Thì sao hả các cụ???
CHính vì nó mơ hồ nên dâu mới sợ con sâu . chứ rõ ràng thì sao mà gặm được . chắc em phải photo cái hộ khẩu hoắc gia phả nhét cốp . có gì còn lôi ra đối chứng
Cụ đã trích dẫn được luật ra rồi mà còn cố tình không hiểu trong khi luật khá rõ ràng. Chỉ phải sang tên đổi chủ khi mua bán, cho tặng, được phân bổ, được điều chuyển, được thừa kế tài sản..
Xe cụ đi mượn thì cụ cứ bảo với xxx là xe đi mượn là xong, tin hay không là việc của xxx và xxx phải tự tìm hiểu. Cụ chỉ phải hợp tác cho xxx nếu xxx muốn làm rõ.