Phát minh chống chuột vào xe ô tô “ Ngon-Bổ-Rẻ”

minck

Xe container
Kính các cụ cùng các mợ!
Số là cách đây gần 2 năm nhà cháu luôn bị chuột chui vào xe cắn nát dây điện. Nhà cháu tìm mọi biện pháp:
- Đặt keo thì chúng nó vẫn vào và còn biết tránh chỗ đặt keo.
- Mua băng phiến để thì chỉ được 2 ngày thôi…Ngày thứ 3 nó vào còn đông hơn ( Chắc nó đã nghiện mùi băng phiến ) Và khi đi xe bị mùi không thể chịu được.
Lũ chuột làm nhà cháu mất ăn mất ngủ (Mất gần 2 củ cho 3 lần đi ga ra)…Số là Gốc cây gần nhà có một hang chuột rất to nhà cháu cứ lấp đi thì đến đêm nó lại đào lên…Một lần nhà cháu đập chết được 1 con chuột, tiện thể cái hang kia nhà cháu đem chôn vào đúng lố hang chuột đấy. Đến ngày hôm sau thì “Ngạc nhiên chưa”! Cái hang đó xoá sổ đến bây giờ.
Thì ra mũi chúng nó cũng nhạy cảm đây! Sau mấy ngày suy nghĩ…Nhà cháu bẫy được 1 con chuột khá to. Vì căm thù lũ chúng nó nên nhà cháu cho nó hoả thiêu trên lò than tổ ong…Khi nó đã thành than nhà cháu lấy xác của nó cho vào 2 túi vải đem treo vào khoang máy…Kể từ đấy chuột ko dám trèo lên xe nhà cháu nữa…Mặc dù dưới nền nhà thì đầy dấu chân chuột…Tuy nhiên nhà cháu vẫn theo dõi xem hiệu quả nó được bao nhiêu lâu…
Sau khoảng 6-7 tháng thì nhà cháu lại thấy chúng mò vào ( dấu chân để lại cho thấy điều đó ) Nhưng chúng không đến chố 2 cái túi có xác của đồng loại…
Ai cũng biết chuột sợ mùi mèo: Nhân hội nhậu “Tiểu hổ” Nhà cháu chặt lấy ngay cái đuôi mèo khi vừa đập chết làm thịt,(Con mèo hôi nhất là cái đuôi-Cụ nào nhậu mèo rồi thì kiểm chứng) đem phơi khô và treo vào khoang máy…Các cụ biết không? Gần 1 năm rồi không hề thấy 1 dấu chân chuột trên xe nhà cháu nữa. (Xe nhà cháu chỉ chạy 1-2 lần/tuần).
Nhà cháu tóm lại như sau: Để chống chuột chui vào xe ô tô cắn phá thì có 2 cách để chống:
1/ Bẫy 1 con chuột ( Hay nhiều con càng tốt) đem đốt thành than. (nhớ là đốt kỹ chứ ko thì nó thối) Cho vào 1 cái túi vải ( 2 cái trở lên càng tốt) rồi treo trong khoang máy. Chỗ có nhiều vật mà nó có thể cắn. Hiệu quả chống chuột tối thiểu được 6 tháng…
2/ Lấy 1 cái đuôi mèo tươi cả lông ( Nhiều cái càng tốt ) đem phơi khô cho vào túi vải và cũng buộc trong khoang máy như trên…Cái này hiệu quả hơn, gần 1 năm rồi vẫn còn hiệu quả.

Trên đây là “Phát minh” của nhà cháu 100% sự thật. Muốn phổ biến tý ty với hy vọng giúp ích được gì cho cộng đồng OF. Hôm nay nhà cháu mới dám khoe vì cũng đã đủ thời gian kiểm chứng.
Bản quyền nhà cháu thu là “Riệu vodka” và vài lời động viên...Nếu cụ nào thấy hữu ích. Còn cụ nào ko cần thiết thì đừng ném đá để nhà cháu khỏi tự ty các cụ nhẩy!

Khuyến cáo: Không nên bắt con mèo đang sống chặt lấy đuôi đâu nhé! (Ác lắm!!!) [-X Chỉ nên tìm đuôi mèo ở quán "Tiểu Hổ" Hoặc ai làm thịt mèo thì xin cái đuôi .

Chỉnh sửa cuối:

ca_voi

Xe lăn
Công nhận là cách của cụ quái thật, lần đầu tiên cháu nghe thấy phương pháp này

đen_kịt

Xe buýt
Đủn lên cho cụ , phát minh độc đáo quá

hn03

Xe điện
Mai em sang hàng xóm cắt trôm cái đuôi mèo mới được. Vote cụ nhé. ( em chưa ăn thịt mèo bao giờ, không biết ở đâu bán để em chạy đến xin cái đuôi nhỉ

beefburger

Xe tăng
Vấn đề là kiếm đâu ra đuôi mèo bây Giờ nhỉ!

MDG

Xe hơi
Đập chuột, giết mèo thì ok!
Đem nướng con chuột thành than, phơi khô đuôi con mèo.... thì nhà cháu ko dám ạ.

Kể ra thì cụ thù cũng thâm thật.

mabu_210

Xe điện
nhà cháu chwa bị bao giờ, nhwng cứ lưu ý phwowng án của cụ, biết đâu lại có lúc dùng đến ..........ehehehe

ssgabeo

Xe buýt
Em cũng chợt nhớ ra , trước kia chuột chui vào tủ kính đựng đồ nhà em suốt, chúng nó cứ hồn nhiên như không, một hôm em ngồi cạnh đấy mà nó cứ rúc rích nhìn nhau với mình qua cái kính , bực quá, đóng kín cánh tủ kính luôn, thế là nó cứ rúc rích 3,4 ngày rồi chết khô trong đó và có mùi hoi hoi, sau đấy không thấy con nào chui vào nữa , chắc nó sợ mùi đồng loại chết ^^

minck

Xe container
Vấn đề là kiếm đâu ra đuôi mèo bây Giờ nhỉ!
Cụ nào cần đuôi mèo thì khi nào qua quán TIỂU HỔ đặt hàng là có ngay...Vì họ phải vứt đi chứ không thì nó hôi lắm...

Hoathanhtao

Xe điện
Có lý lắm!=D>Hay Cụ chủ làm dịch vụ đi,cháu sẽ đăng ký mua đầu tiên,loại nào cũng được.

MDG

Xe hơi
Em cũng chợt nhớ ra , trước kia chuột chui vào tủ kính đựng đồ nhà em suốt, chúng nó cứ hồn nhiên như không, một hôm em ngồi cạnh đấy mà nó cứ rúc rích nhìn nhau với mình qua cái kính , bực quá, đóng kín cánh tủ kính luôn, thế là nó cứ rúc rích 3,4 ngày rồi chết khô trong đó và có mùi hoi hoi, sau đấy không thấy con nào chui vào nữa , chắc nó sợ mùi đồng loại chết ^^
Nhà cháu chả tin cụ, 3,4 ngày thì trc khi chết nó cũng ỉ a đ á i loạn cả cái tủ, xong chết còn hôi rình, mà cụ chịu đc!

minck

Xe container
Có lý lắm!=D>Hay Cụ chủ làm dịch vụ đi,cháu sẽ đăng ký mua đầu tiên,loại nào cũng được.
Nếu làm dịch vụ thì nhà cháu phải bí mật và làm trọn gói chứ...nói thế này thì có mà móm à ?:))

sonbatrieu

Xe tăng
AM=GARAGE AUTO SƠN BÀ TRIỆU 315 NGUYỄN KHOÁI. HN
Cụ chủ người tàu khựa ạ. Thế này ngày mai đuôi mèo lại đắt như tôm tươi. Hôm nọ cụ lên vùng cao mua móng trâu đúng k?

minck

Xe container
Cái đuôi mèo phơi khô được à bác ơi, nó không bị mùi ạ :-s
Bảo đảm với các cụ là cả 2 cách trên không hề có mùi...Không hề đọc hại
Không phải ai cũng đủ dũng cảm như Cụ đâu ạ!:))
Vì sự an toàn của v2 thân yêu...Kể cả an toàn về vấn đề cháy nổ nên phải dũng cảm thôi vì xe nhà cháu để trong nhà nên cũng sợ chứ...