phạt nặng xe không sang tên đổi chủ

nvthu

Xe buýt
Chưa bao giờ dân khổ như bây giờ, khồn nạn hết mức, chẳng hiểu chúng nó còn tiếp tục nghĩ ra trò phạt dân gì nữa đây????

milimet

Xe buýt
Dân mình lành đến mức ng. u si. trong đó có e.X_X
Than ôi. Bao giờ mùa xuân về. :P

sultan

Xe tải
Chốt lại là em đang hóng xem các chú xxx thân thương làm thế nào chứng mình việc xe em đang đi là mua ko sang tên để mà xử phạt!

Vienchuc

Xe hơi
Ôi các công bộc của dân ơi, các ông "giỏi" lắm, dân chúng tôi sắp đập vào mẹt các ông rồi đấy.

phuong_dh

Xe hơi
chủ xe nó chết mẹ rồi thì làm thế nào hả mấy ông bộ trưởng ơi
sang tên bằng niềm tin à

scud122

Xe tăng
thằng nào tham mưu đề xuất quy định này, chu di 3 đời nhà nó, thằng nào ban hành chu di 9 họ nhà nó, ngồi phòng lạnh nhiều mà k nghĩ đc cái gì tốt cho dân, chỉ hành dân là giỏi. Giir thì vào nghĩ cách mà cứu VINASHIN đi

pupil

Xe điện
Thằng nào nghĩ và tư vấn ký thông qua cái này phải chu di 9 đời nhà nó, phản quốc hại dân
Em đồng ý với cụ. Xe người ta mua bằng mồ hôi nước mắt, chỉ cần kiểm tra để thấy rằng xe không phải đồ ăn cắp là hợp pháp rồi. Việc mua bán phải sang tên đổi chủ cho dễ quản lý là đúng nhưng trước mắt chả ảnh hưởng gì đến ai không cần thiết phải nâng tầm quan trọng lên như các tội tham nhũng thế này, muốn việc sang tên đổi chủ được dân thực hiện tự nguyện, chỉ cần hạ mức phí sang tên đi và đơn giản hóa thủ tục là xong.
Còn việc mở chiến dịch kiểu này đúng là ăn cướp thành quả của người dân và hại dân hại nước: 3 người đi xe của 1 người tức là lượng phương tiện đã giảm đi được 1/3. Nếu buộc mỗi người phải đi đúng phương tiện của mình là điều phi lý và đi ngược lại chính sách giảm lượng phương tiện GT trên toàn quốc. Việc đòi hỏi giấy tờ CMT, hộ khẩu vvv... của chính chủ là vi phạm quyền công dân, vì người nọ không được phép cầm giấy tờ cá nhân của người kia, kể cả bản photo - thế này là vi phạm quyền riêng tư của mỗi người.
Thằng nào nghĩ và tư vấn ký thông qua cái này phải chu di 9 đời nhà nó mới thỏa lòng dân.

Chỉnh sửa cuối:

tranphong79

Xe điện
cơ quan quản lý không hoàn thành nhiệm vụ thì ăn phạt trước đi

khkdgs

Xe điện
có luật chỗ đỏ đỏ không các cụ nhỉ.
Em đồng ý với cụ. Xe người ta mua bằng mồ hôi nước mắt, chỉ cần kiểm tra để thấy rằng xe không phải đồ ăn cắp là hợp pháp rồi. Việc mua bán phải sang tên đổi chủ cho dễ quản lý là đúng nhưng trước mắt chả ảnh hưởng gì đến ai không cần thiết phải nâng tầm quan trọng lên như các tội tham nhũng thế này, muốn việc sang tên đổi chủ được dân thực hiện tự nguyện, chỉ cần hạ mức phí sang tên đi và đơn giản hóa thủ tục là xong.
Còn việc mở chiến dịch kiểu này đúng là ăn cướp thành quả của người dân và hại dân hại nước: 3 người đi xe của 1 người tức là lượng phương tiện đã giảm đi được 1/3. Nếu buộc mỗi người phải đi đúng phương tiện của mình là điều phi lý và đi ngược lại chính sách giảm lượng phương tiện GT trên toàn quốc. Việc đòi hỏi giấy tờ CMT, hộ khẩu vvv... của chính chủ là vi phạm quyền công dân, vì người nọ không được phép cầm giấy tờ cá nhân của người kia, kể cả bản photo - thế này là vi phạm hiến pháp CHXHCNVN.
Thằng nào nghĩ và tư vấn ký thông qua cái này phải chu di 9 đời nhà nó mới thỏa lòng dân.

Matizcoi

Xe cút kít
Em thấy tay TPCSGT CATP phát biểu chán vãi ... do trình độ chăng?

xanh

Xe điện
Lo mà chống tham nhũng đi , còn chuyển quyền sở hưũ xe hay không là quyền của công dân nhé . mị...a .
Ôi tổ cuốc việt Nam tươi đẹp của tôi...

buicongchuc

Xì hơi lốp
Từ đầu đến giờ, em thấy đa số các cụ nhà mình command theo kiểu "đá con trạch, đạp con lương" làm cho Táo Giao thông và đồng chí X đau hết cả mình mẩy rồi. Em cũng đi xe đăng ký tên Công ty nên rất quan tâm và em đã tìm hiểu Luật và các quy định khác có liên quan. Theo em, trường hợp mình đi xe không mang tên của mình thì:
- Luật không cấm việc
- Xe mượn của cơ quan, người nhà, bạn bè, (bạn của bạn), người quen...
- Xe có công chứng ủy quyền
- Xe thuê (có hợp đồng thuê xe)
- Nhân viên lái xe của công ty (kiếm cái giấy tờ xác nhận của công ty)
- Nhân viên lái xe thuê (kiếm cái giấy xác nhận của chủ xe)
....
Nếu xxx nghi ngờ, xxx tự đi điều tra, xác minh. Khi nào có bằng chứng xác thực thì mời chủ xe đó lên xử lý. Nếu xxx cương quyết lập BB thì mình ghi ý kiến vào BB là không công nhận lỗi này, sau đó khiếu lại yêu cầu bồi thường vì tội nhũng nhiễu làm mất thời gian vàng bạc của mình,

Luật - Thông tư - Nghị định đây ạ: http://www.otofun.net/threads/436190-nguoi-dan-xxx-va-nhieu-to-bao-hieu-sai-viet-sai-va-noi-sai-ve-quy-dinh-cua-luat

nvthu

Xe buýt
Vừa đề xuất ra đã ký cho ban hành thực hiện gấp đến mức dân chưa kịp biết lọ là chai như thế nào? Chỉ tại dân mình ngây thơ, ngu ngơ và quen sống cơ cực, áp bức thôi.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Còn việc mở chiến dịch kiểu này đúng là ăn cướp thành quả của người dân và hại dân hại nước: 3 người đi xe của 1 người tức là lượng phương tiện đã giảm đi được 1/3. Nếu buộc mỗi người phải đi đúng phương tiện của mình là điều phi lý và đi ngược lại chính sách giảm lượng phương tiện GT trên toàn quốc. Việc đòi hỏi giấy tờ CMT, hộ khẩu vvv... của chính chủ là vi phạm quyền công dân, vì người nọ không được phép cầm giấy tờ cá nhân của người kia, kể cả bản photo - thế này là vi phạm hiến pháp CHXHCNVN.
Cụ pupil hoặc có cụ nào tìm được cái quy định của Hiến pháp hay Pháp luật dẫn chứng cho đoạn "đỏ đỏ" thì tốt quá cho ae!

Nganha75

Xe buýt
Vấn đề cơ bản là: Cần phải gây khó khăn cho dân, để mà cai trị, mà kiếm tiền.

- Thuế trước bạ là thuế người dân phải nộp để Nhà nước đứng ra đảm quyền sở hữu của người dân đối với tài sản. Thông thường nó chỉ là 1%, nhưng ở Vn thì nó lên tới 20%. Đó là lý do.

Làm sao để giải quyết:
- Đơn giản quá. Xe mua đi bán lại thì chỉ cần làm thủ tục đăng ký lại tên người sử dụng mới. Không Thu Thuế Trước Bạ cho những chiếc xe khi sang tên đổi chủ. Trường hợp xe ở tỉnh khác muốn đăng ký lại tại Hà Nội thì mới thu phần chênh lệch thuế trước bạ x % khấu hao xe.

Thu thuế trước bạ cao đối với xe cũ là quá vô lý.

- Hoặc là giảm phí trước bạ với tất cả các xe đăng ký mới, và xe chuyển chủ. Muốn giảm lượng xe và đảm bảo ngân sách thì thu = loại thuế khác như môi trường, ...có như vậy thì mới tạo điều kiện cho dân đi nộp thuế trước bạ và đăng ký quyền sở hữu.

Chỉnh sửa cuối:

pupil

Xe điện
Cụ pupil hoặc có cụ nào tìm được cái quy định của Hiến pháp hay Pháp luật dẫn chứng cho đoạn "đỏ đỏ" thì tốt quá cho ae!
Em bức xúc thì em cơm măng thế thôi, nhưng nó cũng là dạng vi phạm nhân quyền, vi phạm quyền riêng tư cá nhân phỏng cụ ? Còn vi phạm nhân quyền trong hiến pháp nước đếch nào chả có. :D

có luật chỗ đỏ đỏ không các cụ nhỉ.
Sorry em sửa rồi đấy ạ ! Đang làm việc thỉnh thoảng TAB sang thế là em chởi :D

Chỉnh sửa cuối:

czechonline

Xe điện
Ngân sách rỗng nên lại đè đầu dân ngu cu đen ra mà tận thu , tận diệt . Mấy thằng như Vinashin nó tiêu hết rồi giờ lại đè dân đen ra thu để bù vào đây mà . Chỉ khổ mấy chú xxx lại phải đi đổ vỏ .

lexusandbmw

Xe điện
Các cụ chửi cả t ổ nhà nó lên vẫn thế thôi. Tóm lại có biện pháp nào Tạm thời để đối phó ko ợ? Em đi 2b tên chủ xe là Doanh nghiệp cụ nào biết giúp em với.

xedap207

Xe đạp
Ôi.! dạo này các bác Bộ Giao thông và Bộ công an Đăng Niệng <> rồi..thiệt là đau cái đầu quá đi.