phạt nặng xe không sang tên đổi chủ

hiếu gà

Xe máy
Không có ý tưởng gì hay ho thì nghĩ quẩn ra mấy cái linh tinh các cụ nhỉ!!!!

Mr Chun

Xe tăng
Theo Em được biết thì trước khi làm phạt xxx đã được tập huấn về vần đề phạt này ( nguồn tin ko chính thức từ xxx của đội .... đi tập huần về )
Khi kiểm tra thấy xe ko chính chủ : Chủ xe sẽ khai là đi mượn hoặc của bố, mẹ, vợ.........vv và vvv
1. Lập biên bản ( Yêu cầu khai rõ địa chỉ chủ xe, sd thoại ( nếu có )
2. giữ GPLX và đăng ký xe
3. Hẹn 7 ngày ( ko kể thời gian ngày lễ ) để xxx xác minh
4 . Nếu đúng sau 7 ngày trả giấy tờ
5. Sai thì thôi Em ko phải nói nữa.
Trong tất cả mọi trước hợp ko phạt tiền ngay đối với lỗi này.
Nếu thế các Cụ nào chuẩn bị chiến đấu với xxx thì phải chuẩn bị nhiều thông tin đấy.
bác cho em hỏi chút, bắt đầu ra quân từ mai hay 12/11 ạh
ban căng quá ......... thôi em bán phế liệu con xe số ghẻ của em

volga-lada

Xe tải
thế xe cháu nhờ đăng ký tên công ty của ông chú mà cháu có cổ phần thì nó có phạt không nhỉ? chả lẽ đi trên xe phải mang theo cả đăng ký kinh doanh, điều lệ công ty và mã số thuế + gia phả nữa à?

gl1600

Xe điện
Theo Em được biết thì trước khi làm phạt xxx đã được tập huấn về vần đề phạt này ( nguồn tin ko chính thức từ xxx của đội .... đi tập huần về )
Khi kiểm tra thấy xe ko chính chủ : Chủ xe sẽ khai là đi mượn hoặc của bố, mẹ, vợ.........vv và vvv
1. Lập biên bản ( Yêu cầu khai rõ địa chỉ chủ xe, sd thoại ( nếu có )
2. giữ GPLX và đăng ký xe
3. Hẹn 7 ngày ( ko kể thời gian ngày lễ ) để xxx xác minh
4 . Nếu đúng sau 7 ngày trả giấy tờ
5. Sai thì thôi Em ko phải nói nữa.
Trong tất cả mọi trước hợp ko phạt tiền ngay đối với lỗi này.
Nếu thế các Cụ nào chuẩn bị chiến đấu với xxx thì phải chuẩn bị nhiều thông tin đấy.
Vấn đề là XXX chỉ làm được điều này nếu có văn bản quy định rất rõ cứ xe không đúng tên người lái là lập biên bản, hoặc là chuyên đề tổng kiểm tra, cứ thấy xe không chính chủ là gô lại tất. Cái đó thì đáng ngại

Nếu ko có chuyên đề, không có văn bản hướng dẫn...thì nó ko được quyền lập biên bản vì đăng ký một đằng, lái xe một nẻo cụ ơi, chả có điều luật nào quy định đấy là phạm luật. Nó lập biên bản vì phạm lỗi gì ạ, làm gì có lỗi đăng ký và bằng lái xe không trùng tên. CHỉ có lỗi MUA BÁN KHÔNG SANG TÊN ĐỔI CHỦ thôi ạ, mà nó làm sao chứng minh cụ MUA BÁN XE

EM không phải là chống đối, nhưng thấy ở trên đưa ra các cái luật lệ dẫn tới cấp dưới có thể làm bừa, làm ẩu thì thâý vô cùng bất bình

Mr Chun

Xe tăng
em đi bán xe đây, em đi xe đạp hoặc bus

caravel

Xe tải
Đã nói rồi nhưng em vẫn phải nói lại: Tuyền một lũ vừa tham vừa trơ trẽn.
Thuế trước bạ chỉ là chi phí để nhà nước xác nhận quyền sở hữu và đảm bảo tính pháp lý của các tài sản được sở hữu. Tuy nhiên, nó đã được bọn abc dùng sai mục đích khi cho rằng phải tăng nó để hạn chế ùn tắc giao thông, và như vậy đã vi phạm quyền sở hữu tài sản của người dân. Mặt khác, nó cũng được bọn abc dùng để phân biệt đối xử đối với người dân trong xã hội. Cụ thể, cụ nào có hộ khẩu Hà Nội hoặc TP. Hồ Chí Minh sẽ phải mất nhiều tiền hơn các tỉnh thành khác để được bọn chúng xác nhận cho quyền sở hữu tài sản. Tại sao cùng là con người mà lại bị đối xử khác nhau như vậy. Việc làm này còn tạo ra nhiều mối quan hệ phức tạp và không minh bạch trong xã hội về quản lý tài sản, cụ thể như việc chuyển quyền sở hữu phương tiện giao thông như hiện nay, đồng thời gây thất thu cho chính abc.
Thiết nghĩ, nếu giảm chi phí này đi, nhât là đối với việc chuyển quyền sở hữu và chỉ thu nhiều đối với lần đăng ký sở hữu đầu tiên thì sẽ thu được về nhiều hơn, đồng thời việc sở hữu sẽ minh bạch hơn rất nhiều. Đỡ tốn tiền của cho xxx đi bắt bớ và người dân không bức xúc.

khkdgs

Xe điện
Em thấy bẩu các anh xxx ý muốn hiện thực hoá nghị định 71 của CP thôi mờ. các anh ý cầu được, ước thấy còn giề nhể các cụ
Vấn đề là XXX chỉ làm được điều này nếu có văn bản quy định rất rõ cứ xe không đúng tên người lái là lập biên bản, hoặc là chuyên đề tổng kiểm tra, cứ thấy xe không chính chủ là gô lại tất. Cái đó thì đáng ngại

Nếu ko có chuyên đề, không có văn bản hướng dẫn...thì nó ko được quyền lập biên bản vì đăng ký một đằng, lái xe một nẻo cụ ơi, chả có điều luật nào quy định đấy là phạm luật. Nó lập biên bản vì phạm lỗi gì ạ, làm gì có lỗi đăng ký và bằng lái xe không trùng tên. CHỉ có lỗi MUA BÁN KHÔNG SANG TÊN ĐỔI CHỦ thôi ạ, mà nó làm sao chứng minh cụ MUA BÁN XE

EM không phải là chống đối, nhưng thấy ở trên đưa ra các cái luật lệ dẫn tới cấp dưới có thể làm bừa, làm ẩu thì thâý vô cùng bất bình

ruanzhizhong

Xe đạp
cho mình hỏi chút các cu. xe mình mua nhưng ko có hk ha nội để lấy biển hn mình có lấy cmnd chị mình làm tên chính chủ.h đi ra đường cũng bị phạt à.nếu khi đi mình cầm sộ hk chứng minh đó là chị ruột mình liệu có sao ko?

Mr.Chem

Xe điện
Haha...bất bình thì em có thừa nhưng chửi thì em chẳng chửi...được cái gì đâu. Bức xúc càng chửi càng tức, thà OF đại diện làm một bức Tâm Thư gửi các ban ngành, thủ trưởng...thủ...tiết được ký tên bởi những "Nhân sĩ yêu xe". Mình đề nghị góp ý một cách đàng hoàng và đúng luật chẳng việc gì phải sợ cả.

caisua

Xe lăn
Giờ mà quy định cứ phạt vào cái thằng chính chủ thì còn hay nữa

langtulanhlung

Xe điện
Các cụ đưng nhầm nhé, người ta chỉ phạt cái lỗi mua bán không sang tên đổi chủ thôi còn không có cái luật nào cầm các cụ đi xe mượn, đi xe không phải của mình nào, luật nào, điều nào cấm tao đi xe của anh tao, của vợ tao.... của bạn tao nữa!

Ồn ào

Xe máy
Các bác lo lắng làm gì, luật của Việt Nam muốn lách đâu có khó. Quan trọng là mình phải tìm hiểu và nắm chắc luật, đồng thời phải cứng lý 1 tí. Bọn "quan" rởm đó, chỉ bặt nạt người yếu bóng vía thôi.

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
Vấn đề em hỏi là nếu dân khai là xe đi mượn thì xxx dựa vào đâu để lập biên bản giữ xe? Không lẽ lập biên bản vì xe đi mượn? Nếu được giữ thì theo văn bản nào quy định hả cụ? Trừ khi xe bị vi phạm gì khác và xxx tranh thủ lôi lỗi này ra chứ xe em đang đi bình thường mà làm thế em nghe nó hơi mang tính côn đồ :-w
Cái này Em cũng ko biết vì bản thân Em cũng chỉ được nghe từ chỗ người bạn, nhưng Em nghĩ nó sẽ có cơ sở để thực hiện vì đợt này ra quân ngày 12/11/2012 chắc chắn là nó làm theo chuyên đề thì nó có quyền dừng bất cứ xe nào nó nghi nghờ

ruanzhizhong

Xe đạp
cho mình hỏi chút các cu. xe mình mua nhưng ko có hk ha nội để lấy biển hn mình có lấy cmnd chị mình làm tên chính chủ.h đi ra đường cũng bị phạt à.nếu khi đi mình cầm sộ hk chứng minh đó là chị ruột mình liệu có sao ko?
úp ko bác nào tra loi giup em a

khkdgs

Xe điện
đây mới là điều hay ho đây này.
Cái này Em cũng ko biết vì bản thân Em cũng chỉ được nghe từ chỗ người bạn, nhưng Em nghĩ nó sẽ có cơ sở để thực hiện vì đợt này ra quân ngày 12/11/2012 chắc chắn là nó làm theo chuyên đề thì nó có quyền dừng bất cứ xe nào nó nghi nghờ

mengcoi

Xe hơi
éo đỡ được.kiểu này thì mượn xe ng nhà chắc cũng không được rồi, chẳng nhẽ đi đâu đã mượn xe rồi lại nhờ cả người lái đưa đi nữa à?em cũng là cán bộ nhà nước mà sao tự nhiên thấy mất lòng tin vào **** và chính phủ quá!bao giờ dân mình mới hết khổ???

veronicax2

Xe buýt
Em trả lời hộ nhé
Chuyên đề hút máu, róc thịt, lọc xương nấu cao của dân

ducletrung

Xe container
Người khác ủy quyền sử dụng cho mình thì mình được phép sử dụng xe và nếu có vi phạm luật giao thông đường bộ người vi phạm làm việc trực tiếp với CSGT.Văn phòng công chứng vẫn ủy quyền sử dụng được thì mình vẫn được phép sử dụng.Chả có rì là sai?