[Funland] Phạt nguội !

Giohanoi

Xe buýt
Em ủng hộ phạt nguội để dân tự nâng cao ý thức chấp hành pháp luật khi tham gia giao thông.
Trưa hôm qua em đi bộ từ văn phòng ra quán UB vs khách, thấy mấy con xe tải đỗ trái luật tại vị trí nguy hiểm - vị trí khuât tầm nhìn. Em chụp, quay clip, chụp ảnh vị trí ggmap rồi gửi. Đúng 15' sau xe CAP Xuân Đỉnh có mặt xử lý ngay các cụ ạ!

Hay quá nhỉ. Em cũng hay gặp những thằng bố láo trên đường. Cụ gửi giúp em cái link để em gửi hình ảnh cho CSGT. Điên nhất là mình đèn xanh phải tránh mấy thằng vượt đèn đỏ. HN mình loạn quá rồi....

buicongchuc

Tháo bánh
Hay quá nhỉ. Em cũng hay gặp những thằng bố láo trên đường. Cụ gửi giúp em cái link để em gửi hình ảnh cho CSGT. Điên nhất là mình đèn xanh phải tránh mấy thằng vượt đèn đỏ. HN mình loạn quá rồi....
Cụ lên zalo tìm: Phòng cảnh sát giao thông Hà Nội.

bimbim5656

Xe container
Bài viết nội dung nhạy cảm về chính trị, văn hoá, xã hội - Quy chụp không kiểm chứng
Điểm cảnh cáo (Hết hạn 5/1/24)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Diep1979

Xì hơi lốp
Chưa cần đăng kiểm xe máy làm gì, xe máy đứng tên cụ mà vi phạm tới khi đăng kiểm ô tô hoặc đăng ký mới ô tô nó phanh lại là cũng khóc rồi. Mà VNID có tích hợp rút tiền ở ATM được mà, tiến tới có khi bắt buộc phải link tk để từ động trừ khi vi phạm hành chính ấy chứ
ý nhà cháu là nếu không làm định danh 100%, thì phạt nguội khó triển khai phạt được khi xe máy mua bán qua nhiều đời chủ.
Định danh ngon rồi sẽ triển khai bước quy định xe máy phải đến cơ quan chức năng kiểm định abcd gì gì đó mới được lưu thông. Lúc ấy sẽ phạt nguội :))

Cơ mà cái định danh 24 giờ vẫn đang loạn cào cào ra ấy, nói và làm còn xa lắm cụ ạ

VCHDHN

Xe container
Ý thức tham gia giao thông của người dân hiện là nguồn thu bất tận:)). Em ủng hộ. Chỉ mong lực lượng chức năng cũng văn minh lên tý. Đừng bất chấp tính mạng của mình và dân để dừng 1 cái xe vi phạm. Phải làm sao để XH nhận thức đúng và chấp hành:)

Em ủng hộ phạt nguội để dân tự nâng cao ý thức chấp hành pháp luật khi tham gia giao thông.
Trưa hôm qua em đi bộ từ văn phòng ra quán UB vs khách, thấy mấy con xe tải đỗ trái luật tại vị trí nguy hiểm - vị trí khuât tầm nhìn. Em chụp, quay clip, chụp ảnh vị trí ggmap rồi gửi. Đúng 15' sau xe CAP Xuân Đỉnh có mặt xử lý ngay các cụ ạ!

Hay quá, thay zalo bằng một cổng thông tin an toàn giao thông, mỗi tin sau khi xử phạt thì ID cũng cấp thông tin được + (50-100K còn kích thích nữa. Mong các cụ xxx có tàu ngầm thì lưu ý ah. :))

Suri15

Xe tăng
Câu chuyện cụ nói có lẽ ở thì tương lai. Hiện tại 4 bánh chạy làn khẩn cấp ầm ầm, xe khách bò ra đường trước cửa bến gây tắc đường.....cam giăng như mắc cửi mà có phạt nóng hay nguôi gì đâu :D
Nó không được ngay vì hệ thống CCTV hiện tại vẫn phải cần có người trực để phát hiện lỗi, bản thân những người vận hành còn chưa muốn đưa nó vào thực tế 100% ý chứ. Nên cứ từ từ cụ ạ, khi mà hệ thống vận hành ok, camera được trang bị khắp các nẻo, nhiều người bị phạt thì tự nhiên ý thức nó sẽ thay đổi theo thôi.

Câu chuyện cụ nói có lẽ ở thì tương lai. Hiện tại 4 bánh chạy làn khẩn cấp ầm ầm, xe khách bò ra đường trước cửa bến gây tắc đường.....cam giăng như mắc cửi mà có phạt nóng hay nguôi gì đâu :D
Cụ yên tâm, quan trọng nhất vẫn là để cái tay vào túi người vi phạm. Còn việc móc bỏ vào ngân sách thì nhanh và đơn giản lắm.

sakai_yo

Xe lăn
Hôm nọ em ngồi kiểm tra chéo giữa cái danh sách phạt nguội hàng tháng do CA HN công bố và web phatnguoi thì thấy web không tuyệt đối đâu cc. Đối với em thì danh sách công bố là chuẩn 100%, em lựa vài biển số mà lặp lại lỗi vi phạm thì có 2 trường hợp web báo không có lỗi. Em check độ 5 biển số.
P/S: Danh sách do CA HN công bố hàng tháng giờ dễ tra chứ không như trước nhé cc. Trước khi là sắp xếp theo khung thời gian. Hiện tại là sắp xếp theo biển số, vì thế muốn biết mình có bị không tra rất nhanh. Em vd như dưới đây.

Chỉnh sửa cuối:

dracula_bg

Xe điện
mấy con 2b cũ em toàn đem cho người nhà, liệu có nên đòi lại ko nhỉ? nhỡ có ngày đẹp trời lại nhận đc 1 đống biên bản thì bỏ mẹ
kệ thôi, cái xe có lỗi thì các tồng chí cứ đi thu cái xe.

dracula_bg

Xe điện
Hôm nọ em ngồi kiểm tra chéo giữa cái danh sách phạt nguội hàng tháng do CA HN công bố và web phatnguoi thì thấy web không tuyệt đối đâu cc. Đối với em thì danh sách công bố là chuẩn 100%, em lựa vài biển số mà lặp lại lỗi vi phạm thì có 2 trường hợp web báo không có lỗi. Em check độ 5 biển số.
P/S: Danh sách do CA HN công bố hàng tháng giờ dễ tra chứ không như trước nhé cc. Trước khi là sắp xếp theo khung thời gian. Hiện tại là sắp xếp theo biển số, vì thế muốn biết mình có bị không tra rất nhanh.
cái danh sách đấy xem ở đâu cụ ơi?

sakai_yo

Xe lăn
cái danh sách đấy xem ở đâu cụ ơi?
Em cứ google thôi cụ ạ, nhiều trang đăng lắm. Hôm nay 6/12 rồi nhưng chưa thấy công bố Tháng 11.
Em thấy có xe bị phạt cả gần chục lần tội dừng xe ở khu vực cổng 108 đấy - cấm dừng cấm đỗ. Em ít khi đi ngoại tỉnh nên em chỉ tin tưởng danh sách này, mấy app check kia tham khảo thôi.

Em cứ google thôi cụ ạ, nhiều trang đăng lắm. Hôm nay 6/12 rồi nhưng chưa thấy công bố Tháng 11.
Em thấy có xe bị phạt cả gần chục lần tội dừng xe ở khu vực cổng 108 đấy - cấm dừng cấm đỗ. Em ít khi đi ngoại tỉnh nên em chỉ tin tưởng danh sách này, mấy app check kia tham khảo thôi.
Ối dời, bị phạt cả chục lần mà không biết thì đến lúc đi đăng kiểm khóc không ra tiếng.

polizia

Xe container
Thế là gian dối rồi cụ à, XHVM cần phải loại trừ những điều này.
Thôi cụ ah, sống trong cuộc sống đôi khi cũng phải lách, đặt mình vào hoàn cảnh đó thì tự khắc phải nảy số thôi.
Ngay như xứ EU văn minh nó cũng phải lách kiểu vậy, nếu chồng đã bị trừ nhiều điểm ở bằng lái, nếu trừ phát nữa thì hết điểm nên cũng phải nhờ vợ nhận thay.
Thật thà quá chỉ có thua thiệt.

PhongFood

Xì hơi lốp
Nó không được ngay vì hệ thống CCTV hiện tại vẫn phải cần có người trực để phát hiện lỗi, bản thân những người vận hành còn chưa muốn đưa nó vào thực tế 100% ý chứ. Nên cứ từ từ cụ ạ, khi mà hệ thống vận hành ok, camera được trang bị khắp các nẻo, nhiều người bị phạt thì tự nhiên ý thức nó sẽ thay đổi theo thôi.
Cụ yên tâm, quan trọng nhất vẫn là để cái tay vào túi người vi phạm. Còn việc móc bỏ vào ngân sách thì nhanh và đơn giản lắm.
Đến xe tải/cont cũng phi vào. Lắm hôm thấy VOV thông báo xx chốt phạt xe chạy làn KC mấy hài. :D

Không liên quan đến phạt nguội, nhưng nay ghé trang tra cứu phạt nguội thấy có 2 cái banner này, nội dung này có thể xem là đạo nhái hay thậm chí xuyên tạc văn bản gốc, lời căn dặn của chủ tịch Hồ Chí Minh không các cụ?

viethao

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi vào Web nào để kiểm tra xe mình bị phạt nguội,cảm ơn các cụ.

NiceMoon1

Xe tải
Thế nếu bị phạt nguội cs có gửi phiếu phạt về địa chỉ chủ xe không hay phải tự tìm tra cứu rồi tìm chỗ nộp phạt vậy các cụ?