[Funland] Phật quay về hướng nào?

Dương DD

Xe máy
Nhà em không thờ cúng, không nhang khói, không theo đạo nào hết. Trước em cũng bày bàn thờ ác. Mà em xin mãi 1 vụ là trúng con độc đắc nhưng ko cho. Giờ thì em tin là ko có thần thánh hay hồn ma gì sất.
Nhang khói chả thua khói thuốc là mấy đâu. Trái cây mua về chưa kịp ăn lại đem để lên bàn thờ cho hỏng hết phí lắm.
Thường mấy bác trúng số vài năm sau phá sản nhanh lắm, Phật thương bác sống có đức nên không cho bác trúng số đó :D

Dương DD

Xe máy
Trái đất quay liên tục, hướng nào là đông, tây, nam, bắc? chỉ là định vị tương đối thôi. Bác đừng để ý cái đấy quá
Nhưng nên đặt tránh xa nơi bẩn thỉu, ô uế. Nếu bác kính trọng ai, chắc bác không để ảnh họ trong nhà vệ sinh, đúng ko?

Mrphuongxd

Xe tải
Thường mấy bác trúng số vài năm sau phá sản nhanh lắm, Phật thương bác sống có đức nên không cho bác trúng số đó :D
Phá sản thì ta quay lại điểm xuất phát. Em cũng muốn 1 lần dc phá sản kiểu đó cho biết lắm cụ ơi. :))

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Cụ nào tín thì bỏ công đọc Lịch sử Phật giáo độ 1 buổi. Nó có ích hơn 10 buổi tụng kinh. Nhưng nếu thấu quá e rằng tăng sư lại móm.
Sự đời là vậy.

Dragon_golden

Xe hơi
Em còn đang bận chăm phật sống nhà em, hơi éo đâu lo mấy chuyện hão huyền, lại còn phương mới chả hướng.

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Nhà em không thờ cúng, không nhang khói, không theo đạo nào hết. Trước em cũng bày bàn thờ ác. Mà em xin mãi 1 vụ là trúng con độc đắc nhưng ko cho. Giờ thì em tin là ko có thần thánh hay hồn ma gì sất.
Nhang khói chả thua khói thuốc là mấy đâu. Trái cây mua về chưa kịp ăn lại đem để lên bàn thờ cho hỏng hết phí lắm.
Cụ hiện đại quá. E cũng k tín lắm. Nhưng thờ cúng tổ tiên em vẫn rất thành tâm. Nhưng em bỏ hết những thứ lãng phí, hình thức như vàng mã...cầu kỳ quá e cũng bỏ.
Dù k hoàn toàn tin là có nhưng việc thờ cúng nó như một bài học đạo đức về công sinh thành mà ngày xưa em học từ ông, bố bây giờ truyền lại cho con.
Hoa quả, bánh kẹo...thắp hương xong thì mình vẫn dùng như thường.

slaz8

Xe ba gác
Cụ nào tín thì bỏ công đọc Lịch sử Phật giáo độ 1 buổi. Nó có ích hơn 10 buổi tụng kinh. Nhưng nếu thấu quá e rằng tăng sư lại móm.
Sự đời là vậy.
đừng đọc 1 buổi, mà đọc nhiều vào. Tìm thêm trong các tài liệu khác, trong nước và ngoai nước. Thu hoạch được hơn cả 10 năm chém trên of :)) nhưng cũng chả để làm gì, nêu đọc cho vui :))

Tiger Hunter

Xe container
Phật quay về đâu em ko rõ nhưng sư Quyết còn phải tính lỗ lãi khi cúng giải hạn cụ ạ.. :))

Mrphuongxd

Xe tải
Cụ hiện đại quá. E cũng k tín lắm. Nhưng thờ cúng tổ tiên em vẫn rất thành tâm. Nhưng em bỏ hết những thứ lãng phí, hình thức như vàng mã...cầu kỳ quá e cũng bỏ.
Dù k hoàn toàn tin là có nhưng việc thờ cúng nó như một bài học đạo đức về công sinh thành mà ngày xưa em học từ ông, bố bây giờ truyền lại cho con.
Hoa quả, bánh kẹo...thắp hương xong thì mình vẫn dùng như thường.
Nhà em vẫn làm bàn thờ gia tiên nhưng chỉ thờ cúng ít trái cây trong 3 ngày tết cho có không khí và để các cháu thấy được văn hoá tết. Còn việc thờ cúng ông bà thì vẫn ở nhà bố mẹ. Khi nào không còn bố mẹ thì em vẫn sẽ thực hiện đúng bổn phận con cháu, giỗ quảy đầy đủ. Em thờ ông bà không phải vì tâm linh mà vì lễ nghĩa, vì giáo dục con cái biết lễ hiếu là chính.