[Funland] Phát rồ với auto update của Windows

Bobbo

Xe điện
=)) hồi xưa cứ cắm usb của đứa nào vào mà nó quét xong cứ kêu tít tít, cảm giác hãnh diện vl =)). Bố cái anh Nổ, toàn lòe
Công nhận cụ, giao diện Bkav hình virus như con sâu, tít tít vui tai phết

kienvinh

Tháo bánh
Có thể "change active hours" để nó không update trong khung thời gian đó.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Em sợ tư vấn trong thớt này vãi chưởng, toàn dạy nhau tắt auto update -)) Update nó bảo vệ mình chứ bảo vệ ai mà tắt.
Xài crack lắm rồi, toàn sống chung với malware, dùng 1 thời gian chậm rì lại cài lại win.
Xài Win chuẩn dùng đến máy hỏng nó vẫn nhanh đơn giản vì được update thường xuyên ko có backdoor với malware.
Nên để update , chuyển thời gian sang đêm hoặc trưa, thế là xong.

kubi82

Xe điện
cụ nào mà cài in qua mạng LAN update win xong sang IP khác lại tịt in luôn.

Bồ hóng HN

Xe buýt
Công nhận cái này cay thật. Đúng lúc đang có việc nó dở chứng update, không làm gì được. Mặc dù mấy chiên da máy tính vào tắt các kiểu rồi.

haiyen1012

Xe điện
Em sợ tư vấn trong thớt này vãi chưởng, toàn dạy nhau tắt auto update -)) Update nó bảo vệ mình chứ bảo vệ ai mà tắt.
Xài crack lắm rồi, toàn sống chung với malware, dùng 1 thời gian chậm rì lại cài lại win.
Xài Win chuẩn dùng đến máy hỏng nó vẫn nhanh đơn giản vì được update thường xuyên ko có backdoor với malware.
Máy em để lại cty, chiều về là tắt nguồn. Tắt nguồn rồi thì đêm nó update sao được cụ nhỉ? Cứ sáng bật lên là nó chơi :)

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
8 tiếng uống hết mấy cốc cf hả cụ, gần 3 tiếng rồi mà vẫn 22%
1, 8 tiếng thì 1 là cụ chém gió, 2 là win cụ có vấn đề, cài lại win đi.
2, tắt update đi nếu không thích. Không bao giờ có chuyện win tự update mà không hỏi người dùng cả.

demax

Xe tăng
8 tiếng uống hết mấy cốc cf hả cụ, gần 3 tiếng rồi mà vẫn 22%
Máy CPU quá chậm hoặc bị làm sao chứ làm gì có chuyện chạy lâu thế nhỉ. Máy mình update suốt mỗi lần cũng chỉ chạy một vài phút là xong.

haiyen1012

Xe điện
Máy CPU quá chậm hoặc bị làm sao chứ làm gì có chuyện chạy lâu thế nhỉ. Máy mình update suốt mỗi lần cũng chỉ chạy một vài phút là xong.
Mấy lần trước em cưỡng bức nó nhiều quá, update là tắt cứng nguồn, chắc giờ nó biểu tình =))

Ni No Kuni 2

Xe điện
Máy em để lại cty, chiều về là tắt nguồn. Tắt nguồn rồi thì đêm nó update sao được cụ nhỉ? Cứ sáng bật lên là nó chơi :)
chán cụ nhể, để giờ update nó sang giờ trưa. ko thì để 2h sáng 1 ngày nào đố rồi để mở máy mà đi về.
Máy tính ở cty em có khi cả tuần em chả tắt. Máy ở nhà thì 1 tháng tắt 1 lần.
Càng tránh update thì khi nó tóm đc time để update nó update càng nhiều.
Túm váy, auto update của WIndows là để bảo vệ chính cụ. Ko nên nghĩ cách tắt nó đi.
1 số tập đoàn nước ngoài còn cấm nhân viên ko được chê ỳ update cụ ạ, vì họ hiểu bảo mật công nghệ thông tin nó rất quan trọng.
1 năm VN có rất nhiều vụ bị cài ransomware, nhiều vụ mất tiền nhiều luôn đấy nhưng ngậm bồ hòn làm ngọt thôi, chả biết kêu ai.

Ni No Kuni 2

Xe điện
Mấy lần trước em cưỡng bức nó nhiều quá, update là tắt cứng nguồn, chắc giờ nó biểu tình =))
đấy, em biết ngay, như máy em cho update thoải mái mỗi lần 10p là hết bài. Cụ là chê ỳ giờ nó tồn cả đống thì chả lâu =)))

Cavoi01

Xe tải
Em đang dùng cái laptop chạy Windows 10 bản quyền. Nó có chế độ auto update các firmware online mà nhiều lúc làm cho mình muốn đập cmn máy. Cứ khoảng chục hôm đến nửa tháng là lại bị 1 phát
Như sáng nay đến đang có việc cần dùng file trong máy thì bật từ 8h đến tận 10h30 nó vẫn thế này

Các cụ dân IT thông thái có cách nào tắt cái tính năng chết tiệt này giúp em được ko ạ
Cài lại Win đi cụ ơi.
Máy có thể bị dính virut nên ngày nào cũng update.
Máy em cũng bị. Cài lại Win thấy rất lâu mới phải update

demax

Xe tăng
Thế là do ăn ở cả. Mợ tắt cưỡng bức lúc nó đang update kiểu đấy nó dễ lỗi win biểu tình là đúng rồi. :))

kdbh.mic

Xe hơi
Đầu tiên thì cụ nói là đúng,
Thứ 2 là cụ thớt có nhu cầu tắt thì chỉ cách thôi ạ.
Thứ 3 là cụ đã mắt công còm thì nên có hướng dẫn cụ thể luôn, chứ nhiều cụ/mợ chỉ biết dùng thôi ạ.
Em góp ý vui vẻ cụ nhé.
Em gửi link hướng dẫn trên trang chủ microsoft

mamtom7981

Xe buýt
Nên cập nhật sau giờ làm cụ ạ, vừa nhanh (băng thông lúc này mạnh nhất) và không ảnh hưởng đến công việc.
Còn nếu muốn tắt thì bắt nó dừng update, cuối tuần về nghỉ thì để máy cho nó tự làm
Muốn tắt hẳn thì chịu khó đọc google vậy, có hướng dẫn cụ thể mà