[Funland] Phẫu thuật cắt thân đốt sống lưng ?

tung1311 .

Xe điện
Bé nhà em có 1 dị tật bẩm sinh 1 đốt sống lưng bị xẹp/ngắn ở 1 bên gây ra tình trạng cột sống không được thẳng nên bác sĩ chỉ định phẫu thuật cắt 1 bên để 2 bên bằng nhau.
Theo bác sĩ (ở Bạch Mai) thì viện Bạch Mai có máy soi 3D nên hỗ trợ phẫu thuật tốt nhất.
Cụ mợ nào có chuyên môn hay hiểu biết về lĩnh vực phẫu thuật này giúp em 1 số thông tin lời khuyên với ạ
- Có công nghệ/phương pháp phẫu thuật gì tốt ở VN đang có ạ?
- Viện nào sẽ làm cái phẫu thuật này tốt nhất ạ?
- Nếu cụ nào biết bàn tay vàng nào trong lĩnh vực phẫu đốt sống lưng này có thể giới thiệu cho em với ạ (em nghiện Doctor X series trên Netflix :D )

Em cám ơn cụ mợ nhiều ạ.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Bé nhà em có 1 dị tật bẩm sinh 1 đốt sống lưng bị xẹp/ngắn ở 1 bên gây ra tình trạng cột sống không được thẳng nên bác sĩ chỉ định phẫu thuật cắt 1 bên để 2 bên bằng nhau.
Theo bác sĩ (ở Bạch Mai) thì viện Bạch Mai có máy soi 3D nên hỗ trợ phẫu thuật tốt nhất.
Cụ mợ nào có chuyên môn hay hiểu biết về lĩnh vực phẫu thuật này giúp em 1 số thông tin lời khuyên với ạ
- Nếu cụ nào biết bàn tay vàng nào trong lĩnh vực phẫu đốt sống lưng này có thể giới thiệu cho em với ạ (em nghiện Doctor X series trên Netflix :D )

Em cám ơn cụ mợ nhiều ạ.
Chia sẻ cùng bác.
Khoản này phải dành cho các đốc tơ thực sự.

Chúc cháu mau khỏe!!!!

Ga_son

Xe điện
E cũng nghĩ Bạch Mai làm tốt nhất r, ở đó có thiết bị tốt nhất. Ông già em bị xẹp đốt sống lưng cũng mổ ở đấy. Tuy nhiên khá là tốn kém ạ.

nowhereland

Xe điện
Cái này phải bác sĩ đúng chuyên môn hoặc ai đã có người nhà trải qua phẫu thuật tương tự mới ý kiến được.
Gần nhà em có cụ thương binh chống Mỹ bị xẹp mấy đốt sống, trước đã ngồi xe lăn và được bác sĩ xác định tàn phế. Vậy mà cụ ấy tự tập luyện thế nào giờ 70 tuổi rồi vẫn đu xà đơn ầm ầm, thanh niên còn không theo kịp.

tung1311 .

Xe điện
E cũng nghĩ Bạch Mai làm tốt nhất r, ở đó có thiết bị tốt nhất. Ông già em bị xẹp đốt sống lưng cũng mổ ở đấy. Tuy nhiên khá là tốn kém ạ.
Ông nhà cụ phải tĩnh dưỡng lâu ko ạ? Ko biết phẫu thuật cái này thuộc dạng siêu phức tạp hay độ phức tạp vừa phải cụ nhỉ?
Trong đầu em lại cứ nghĩ Việt Đức động đến dao kéo nhiều hoặc viện 108 thì đc trang bị hiện đại nhất vì toàn khám cho VIP.

windy1

Xe điện
Dị tật bẩm sinh nầy, có gây trở ngại cho cụ không. Nếu không, thì đừng đụng vào , để yên đó tốt hơn.

Cuộc mổ xẻ nào đều có nguy hiểm, không phải lúc nào cũng thành công 100%.

tung1311 .

Xe điện
Dị tật bẩm sinh nầy, có gây trở ngại cho cụ không. Nếu không, thì đừng đụng vào , để yên đó tốt hơn.

Cuộc mổ xẻ nào đều có nguy hiểm, không phải lúc nào cũng thành công 100%.
Bé nhà em 10 tuổi ạ. Nếu để thế thì càng lớn nó sẽ càng lệnh (chân ngắn dài, gò vai lệch,...). Nên bác sĩ bảo ko dùng đai đc, phải phẫu thuật để dừng ảnh hưởng ạ.

windy1

Xe điện
Bé nhà em 10 tuổi ạ. Nếu để thế thì càng lớn nó sẽ càng lệnh (chân ngắn dài, gò vai lệch,...). Nên bác sĩ bảo ko dùng đai đc, phải phẫu thuật để dừng ảnh hưởng ạ.
Nếu như thế, thì cụ nên gặp thêm vài bs nữa. Xem coi họ chuẩn đoán , có giống nhau hay không. Rồi hãy quyết định. Đụng đến xương sống, không phải chuyện nhỏ. Rủi ro rất lớn.

wind_nol0v3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Món cột sống này em nghĩ việt đức làm nhiều hơn, cụ thử tham khảo thêm bác sĩ bên đó xem sao

Ga_son

Xe điện
Ông nhà cụ phải tĩnh dưỡng lâu ko ạ? Ko biết phẫu thuật cái này thuộc dạng siêu phức tạp hay độ phức tạp vừa phải cụ nhỉ?
Trong đầu em lại cứ nghĩ Việt Đức động đến dao kéo nhiều hoặc viện 108 thì đc trang bị hiện đại nhất vì toàn khám cho VIP.
tĩnh dưỡng lâu ạ, tầm 6 tháng thì phải ạ, phẫu thuật xong phải đeo cái đai j đấy. Ông già em còn cấy cả khung thép hay titan j đó cố định xương cơ ạ, bây giờ thì ngon rồi.

Xe bọ xít

Xe container
Cái này phải đúng chuyên môn bác sĩ hoặc những gđ có người nhà đã phẫu thuật hoặc chính cụ đó phẫu thuật chia sẻ lại kinh nghiệm cũng như thực tế trải qua ntn.
Còn lại chỉ động viên tinh thần cụ chủ và tất cả vì tương lai con E chúng ta thôi, nhất là cả tương lai phía trước của con, chúc Cụ và cháu mọi việc thành công, trọn vẹn!
Còn về quan điểm cá nhân thì E nghĩ Việt Đức vẫn là đầu ngành về xương khớp vì các bác sĩ hàng ngày tiếp xúc và phẫu thuật rất nhiều.

tung1311 .

Xe điện
Nếu như thế, thì cụ nên gặp thêm vài bs nữa. Xem coi họ chuẩn đoán , có giống nhau hay không. Rồi hãy quyết định. Đụng đến xương sống, không phải chuyện nhỏ. Rủi ro rất lớn.
Món cột sống này em nghĩ việt đức làm nhiều hơn, cụ thử tham khảo thêm bác sĩ bên đó xem sao
Cái này phải đúng chuyên môn bác sĩ hoặc những gđ có người nhà đã phẫu thuật hoặc chính cụ đó phẫu thuật chia sẻ lại kinh nghiệm cũng như thực tế trải qua ntn.
Còn lại chỉ động viên tinh thần cụ chủ và tất cả vì tương lai con E chúng ta thôi, nhất là cả tương lai phía trước của con, chúc Cụ và cháu mọi việc thành công, trọn vẹn!
Còn về quan điểm cá nhân thì E nghĩ Việt Đức vẫn là đầu ngành về xương khớp vì các bác sĩ hàng ngày tiếp xúc và phẫu thuật rất nhiều.
Cám ơn các cụ

nguyenlongthe

Xe tăng

Em cám ơn cụ mợ nhiều ạ.
Bé nhà cụ mấy tuổi rồi?

xetaudoidau

Xe tăng
Bs chỉ định mổ thì nên nghe theo thôi bác ạ, bác cũng nên tìm hỏi ý kiến bs khác hoặc đến thăm khám ở viện khác xem ntnao. Thêm nữa là tìm hiểu việc chăm sóc sk bn sau phẫu thuật, nhiều viện trình độ y bs tốt thật nhưng chật hẹp, phòng ốc cũ kỹ, đông... Thì chăm sóc sau pt là rất mệt mỏi.

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Chia sẻ với cụ ạ,chúc bé mau khoẻ
Bác em vừa rồi mổ xẹp cột sống ở Việt Đức,bằng phương pháp bơm xi măng
Giờ thấy không đau đớn đi lại ổn cụ ạ

lamhs2001

Xe hơi
Nếu bác sĩ chỉ định như vậy thì e nghĩ là được cụ ạ