[Funland] Phế bỏ võ công cá nhân kém, nhường chỗ cho nhân tố mới !

poiuy

Xe cút kít
Lối đã của tuyển VN cũng khác so với lối đá tại các CLB nên cầu thủ thành danh ở CLB lên tuyển chưa chắc đã hòa nhập được nên kể cả sau này, ai có phong độ tốt tại CLB cũng chưa chắc chen chân được vào tuyển, nhất là khi đã cứng tuổi. Dễ nhận thấy là các cầu thủ của cụ Park hầu hết đi lên từ U23, tức là lúc còn trẻ, có thể huấn luyện theo nhiều phong cách khác nhau được. Vì vậy nếu có nhân tố mới nào sau này thì cũng có lẽ chỉ từ U23 lên thôi.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Lứa này 2 năm trước thành tích tốt mà cụ, đợt này xuống phong độ và có dấu hiệu trượt dốc ở một số vị trí.
Như XT VT là em ủng hộ loại thay cho 1 bạn lứa u21 vào để học hỏi kinh nghiệm thi đấu QT.
Như hồ thanh minh thay vt được
Lúc trước là đủ 3 nhân tố quan trọng nhất : Hoàng - Hậu và Hùng Dũng, vắng cái biết mặt nhau ngay
Tđn cu Văn Hậu đi tây học về dặt dẹo thế, chưa đóng góp được gì

Lé Xai

Xe tăng
Em vote đuổi cổ hai ông... bình luận viên VTV. Bình luận một chiều vô cùng cực đoan, nổ om sòm, phịa đặt... Đôi khi em đang cổ vũ mà tự dưng muốn VN thua mẹ nó một trái đi cho hai ông thần nói phét này ngượng mồm.
1 thằng: Hà Đức Chính đã làm rất tốt nhiệm vụ phá sức (đội Thái) của mình. Nó bỏ phần ( ) làm em cười lăn
1 thằng : xem Việt Nam đá thật sự là rất sướng
Sướng cmm, đang thua đấy :)
K chịu nổi luôn, cụ ạ.

Lé Xai

Xe tăng
Lúc trước là đủ 3 nhân tố quan trọng nhất : Hoàng - Hậu và Hùng Dũng, vắng cái biết mặt nhau ngay
Tđn cu Văn Hậu đi tây học về dặt dẹo thế, chưa đóng góp được gì
Cơ địa k phù hợp khối lượng tập thể lực khắc nghiệt. Người đô ra nhưng sụm cũng nhanh. Chấn thương dài, chán

Lé Xai

Xe tăng
Lứa này 2 năm trước thành tích tốt mà cụ, đợt này xuống phong độ và có dấu hiệu trượt dốc ở một số vị trí.
Như XT VT là em ủng hộ loại thay cho 1 bạn lứa u21 vào để học hỏi kinh nghiệm thi đấu QT.
Như hồ thanh minh thay vt được
Xuân Trường chỉ đủ tầm đá VLeague, em thật. Càng ngày càng tệ.

Caychuoihot

Xe tải
Code gì đấy các lão đại?

À, giờ mới hiểu cccm nói về bóng đá, tưởng code gì.
Sao trước trận hqua thì nào là đội ta toàn cầu thủ giỏi, nào là lọ nào là chai, trận này mình sẽ thắng Thái 2-0; 3-0 cho mà xem, thế mà hnay đọc còm thấy đội tuyển toàn như nghiệp dư thế nhỉ.

Code kiéc gì đâu Cụ

team to khoẻ đâu thiếu ạ? mình có thiếu sức đâu?
Thay thế một số cháu U23,24 như Thanh Binh, Viết Anh nhưng chắc sợ như hôm trước cho Thanh Binh vào rồi cộng đồng mạng làm chột cháu nó...như segame ở inđo năm ngoái chửi Hồ Tấn Tài

Cá nhân e xem thấy mấy ông BLV khen HĐ nức nở, thằng đó chỉ nhăm nhăm xử lý quả bóng chẳng giải quyết đc vấn đề gì khi nó ngửng mặt nhìn lên thì đồng đội đã đc đối thủ chăm sóc đầy đủ tính đột biến k còn nữa. Trận hôm qua cần đá nhanh để tấn công nhưng vẫn màu mè hoa lá cành thắng thua là chuyện bt của bđ nhưng cảm giác cho đá lại trận nữa cũng vẫn móm tiếp thôi.
Nhưng để lại được hơn Tuấn Anh HAGL, còn trẻ có thể tiến bộ. tích ức tranh cuwóp phòng thủ...

Em vote đuổi cổ hai ông... bình luận viên VTV. Bình luận một chiều vô cùng cực đoan, nổ om sòm, phịa đặt... Đôi khi em đang cổ vũ mà tự dưng muốn VN thua mẹ nó một trái đi cho hai ông thần nói phét này ngượng mồm.
Duuỏi hết, em nhĩ giống cụ, đuổi cả mấy tay khách mới đi... nghe ngứa tai lắm.

Bỏ Fan cuồng thì lấy đâu nguồn khán giả, khó thế :D
Trên off này toàn các CỤ/Mợ trên thông thiên văn,dưới tường địa lý..nhưng ở giữa thì....

Năm ngay lại có AFF xem thế nào nhỉ? Dù sao tiếc tiền ký rồi cứ giữ PHS thêm năm nay nữa vậy rồi tính...vì nguyên tắc HLV trưởng PHẢI CHỤI TRÁCH NGHIỆM và TOÀN QUYÊN CHỨ

Nokfev

Xe cút kít
Trương Định phố , Hoàng Mai quận , Hà Nội tỉnh ...
Website
www.nhattao.com
Em thì thấy khác cụ. Như Văn Toàn là không có cửa vì Văn Toàn sút không tốt, trụ không tốt (xem ông này đá cứ thấy như đang bay và cầu thủ đối phương tì nhẹ là ông này mất trụ, mất bóng). Kiểu Tiến Linh là làm tường, tì đè và tranh thủ cơ hội là sút thôi, không hoa mĩ, vờn bóng, vẽ vời. Tất nhiên, Tiến Linh là kiểu phải cung cấp bóng cho anh ấy, đừng đòi hỏi anh ấy độc diễn qua 4-5 hậu vệ rồi ghi bàn. Không phải ngẫu nhiên hôm qua, hiệp 1, VN có cơ hội khá rõ ràng khi Tiến Linh đá chính và được Đức Chinh hỗ trợ.
Sang hiệp 2, khi ông Park bỏ Đức Chinh (có thể do bắt buộc vì chấn thương), thay CP với VT ra là mình khỏi tấn công luôn. Lúc đó là sai lầm vì lúc đó mất giữa, phất bóng lên thì CP với VT có giữ được bóng đâu. Tuấn Anh sau đó vào với hi vọng lấy lại tuyến giữa nhưng cậu này sáng tạo nhưng lại không chịu được vây ráp và va đập. Thái trình độ khác Lào, Cam nên Tuấn Anh không triển khai được bóng khi bị vây quá nhanh. Cả trận hôm qua, có Hoàng Đức và Quang Hải là đá được.
Em thấy kiểu chơi của TL phải tiếp cận được khu vực 16m50 thì mới ăn thua. Gặp bọn mạnh, thủ tốt thì dàn tiền vệ hơi khó ép sân hay phá được đội hình để cho TL có thể nhận bóng ở vị trí tốt.

Toàn Hoa HY

Xe buýt
Cơ địa k phù hợp khối lượng tập thể lực khắc nghiệt. Người đô ra nhưng sụm cũng nhanh. Chấn thương dài, chán
Văn Hậu giống như Thạch Bảo Khanh ngày trước, tập cơ nhiều quá người đô con lên nhưng lại hay chấn thương, cơ bản là không ăn nhập với thể trạng, chỉ phù hợp với dân tập gym biểu diễn thôi, dân bóng đá đô con quá lại thành bị thịt

Ni No Kuni 2

Xe điện
Thôi các cụ bàn nhiều làm gì. Do covid nên 2020 đá thành 2021. Nên năm sau lại có AFF rồi. Nhoằng phát là có cơ hội vô địch tiếp.
Quan trọng nhất là V-league phải đc đá tiếp sớm, ko thì lấy đâu ra người mặc dù em nghĩ trong clb còn đầy cầu thủ hợp lý nhưng 2 năm gần đây gần như chỉ ai vào tuyển u23 với tuyển quốc gia mới đc đá bóng, còn đồng nghiệp thì có cả ông đang ship hàng thuê để trang trải.
Cái này là cực kỳ quan trọng. Hy vọng ra tết xong là cho V-league đá, chứ ko 2022 càng ko có cửa.

Jason88

Xe buýt
e cũng như các cụ, vừa rồi cực kỳ thất vọng vì các cầu thủ trên. Nhưng suy nghĩ lại từ gốc đến ngọn tí thì e thấy Bóng đá VN vốn vậy, từ trước đến giờ các cầu thủ đạt đỉnh cao sớm quá và dừng lại ko phát triển thêm được nữa cũng sớm quá. Lúc trẻ đá rất hay và lên chân, nhưng đến ngưỡng sau 25 tuổi thì lại dừng lại và kém đi ko thể pt thêm được nữa (khó lý giải) . Lứa này là tốt nhất từ trước tới giờ rồi. Hy vọng Quang Hải và Hoàng Đức tiếp tục pt được nữa.

Xế Độp

Xe điện
Vlwc3 cầm chắc cuối bảng rồi thì nên trao cơ hội nhiều hơn cho các nhân tố mới để kiểm chứng và tích luỹ kinh nghiệm;

One-77

Xe cút kít
Em vào xem ý kiến cá HLV online :)

f1_hn

Xe container
Vlwc3 cầm chắc cuối bảng rồi thì nên trao cơ hội nhiều hơn cho các nhân tố mới để kiểm chứng và tích luỹ kinh nghiệm;
Hàng phòng ngự nên thay đổi, đưa các cháu trẻ vào cho va đập...

tratida

Xe container
Thớt này của cụ chủ là đang thảo luận Thanh lý môn hộ cụ ạ, ko có cay cú do thua Thái ở đây
Kể ra thì mình kịch tầm rồi, muốn hơn nữa thì cần phải có nhân tố nổi trội hơn, cứ như lứa này đá nản thật mà cụ
lùi xuống mà lấy đà.
Quả HDuy chuyền ngược lên cho QH thì chuẩn chân sút của QH rồi, thuận chân phải sút quả đó mới khó! Cụ có đá bóng không mà nói ngược vậy?
quả sút xuôi thế thì bóng phải vưà lực, có điểm dừng chút thì dễ sút hơn. Quả đó Hồng Duy đá lực vẫn bị căng như thường lệ, phù hợp các ông băng cắt hoặc đặt lòng. Tất nhiên nếu QH may mắn thì quả đó cũng vào thôi

Nhà Quê 2

[Tịch thu bằng lái]
E thấy thay mẹ đám blv và hlv online là chuẩn nhứt ạ!

thecourrier

Xe hơi
Em thấy những ông như Tuấn Anh, Văn Thanh, Tiến Linh còn có trận hay trận dở thì giữ lại được. Chứ mấy ông lúc nào cũng dở như Lương Xuân Trường, hay suốt ngày dự bị ở clb như Đức Huy thì không hiểu cứ gọi mãi vào làm gì?

scorp8x

Xe container
mới thua có 1 trận mà cả đội như kẹc đc ngay nhỉ =))
sao lòng hâm mộ của người vn với bóng đá thì đc cái hừng hực nhưng éo ... trung thành, ko đc như ý là trở mặt nhanh như người iu cũ để chửi mả bố cm ngay được. Nhìn cđv nhí ngoại hạng Anh nó ầng ậng nước mắt nhìn đội nhà đá thua mà ít thấy đứa nào bỏ về sớm .... đó mới là hâm mộ
Thế nên ông Park khôn nhất là về quê nghỉ hưu :D để đống hlv & cầu thủ online thể hiện đẳng cấp cho thỏa lòng mong đợi. Có về cái máng lợn như xưa thì cũng chả có kẻ nào chịu trách nhiệm

Viola2009

Xe buýt
Văn Toàn tôi chỉ đánh giá là có tác dụng quấy rối vì lối đá cầu thủ này không đặc biệt ngoài tốc độ bứt phá. Sút không tốt, tì đè không có, khống chế bóng không đặc biệt, chạy chỗ bình thường. Gặp đối cứng thì trong các tiền đạo trên, Tiến Linh rồi đến Hà Đức Chinh còn có chút cửa chứ Văn Toàn và Công Phượng là dạng không ăn thua. Hàng tiền vệ chuyền cho hai ông này xác định là mất bóng luôn.
Đồng ý với Cụ nhưng DC còn tì đè càn lướt đc chút chứ TL thì nên bỏ,tiền đạo Tuyển mà đỡ bóng toàn nẩy ra xa cả m nthe khác nào kẻ bóng phủi như e.Nói chung ko ăn thua,thay thế gần như toàn bộ để lứa khác lên