Phi Châu, đi nhiều lần vẫn nhớ!

phongboy

Xe tăng
Bài cụ chủ hay quá, em oánh dấu để đành đọc

Vincentblack

Xe tải
Cụ nói đúng đấy. Có cái hay của nó. Socola còn có trắng có đen. haha
Cái gì nhìn lâu rồi cũng quen hết cụ à, ai mà ở bên đó một mình một vài năm xem, lúc đó có khi chẳng thấy ghê đâu mà còn thèm thèm nữa ấy nhỉ.

Vincentblack

Xe tải
Góp với cụ chủ tí hương vị châu Phi. Cụ cũng làm iem nhớ roài đấy. Ảnh châu Phi em cũng có dưng văn tả như cái dùi đục nên chạ dám lập thớt sợ các cụ chưởi.

Cụ up ảnh góp vui đi ạ. Cụ qua nước nào vậy.

korandovinhyen

Xe container
Nhìn mấy em mặt đầy sẹo thế, bảo trả thù dân tộc nhìn thấy thế cũng vãi luôn. Đất đai có vẻ màu mỡ, nhưng chắc trình độ dân trí thấp nên ko biết canh tác dẫn tới cuộc sống khó khăn phải không cụ chủ?!

Hương Điệp

Xe buýt
uầy, cụ lại đi ạ, lại hóng ảnh cụ để ngắm đời qua ảnh ạ. chúc cụ thượng lộ bình an cụ nhé ;)

Is Mía

Xe đạp
Bác nhớ chụp nhiều ảnh hơn nữa cho mọi người cũng nghía :D

truong_tn07

Xe hơi
đường đẹp, khung cảnh gần gũi như Việt Nam mình

phamthanhtrung2

Xe buýt
E mà nghĩ giống Đồ sơn cũng nên tham gia bơi lội một lần, ngày bé muốn qua sông phải nhờ trâu giờ mà gặp e gái phi châu mông như nghé có khi lai nhớ thời trai trẻ cũng nên.

bomanthau

Xe tải
Em vơ đũa cả nắm tý. E có cảm giác dân Phi không chịu khó lao động, hay lao đông không thông minh, khoa học hay sao mà đất đai màu mỡ, có tài nguyên mà lại hay thiếu đó là sao các cụ nhỉ?

Utopia79

Xe buýt
Em vơ đũa cả nắm tý. E có cảm giác dân Phi không chịu khó lao động, hay lao đông không thông minh, khoa học hay sao mà đất đai màu mỡ, có tài nguyên mà lại hay thiếu đó là sao các cụ nhỉ?
Cái này cụ nói đúng này. Nói chuyện với dân lao động ở bên đấy, bọn bỏn bảo chúng tao cần quái gì làm - tài nguyên nhiều, thiên nhiên ưu đãi - cần ăn gì vào rừng mà săn, ra sông mà bắt, chỉ cần mỗn tiền mua gạo và bột mỳ. Bọn bỏn cực lười, có lương là ăn chơi nhảy múa. Nói chung sống rất bản năng. Mà lương công nhân bên đấy tính ra cao hơn Việt Nam mình nhiều các cụ nhá. Nhiều chủ Trung Quốc toàn thuê quản lý và công nhân từ Trung Quốc và Philippines sang làm thôi. Họ bảo không thể sử dụng các "anh nhọ" được. :)

Vincentblack

Xe tải
Người châu âu có thế mạnh là kỷ luật. Người châu á khéo léo, chăm chỉ. Người châu phi có sức khỏe.

Một ông phi làm bằng 2-3 ông Việt Nam, nhưng bù lại vô kỷ luật và lười. Các ông chủ Trung Quốc và Việt Nam bên này thường không trả lương theo tháng mà theo ngày cho lao động, vì nếu đến cuối tháng có được cục tiền thì chắc chắn họ sẽ nghỉ việc để ăn chơi đập phá hết cục tiền đấy đã.

Người châu phi được cái yêu đời, em đi trên đường gặp mấy ông chỉ có chai bia hoặc thậm chí chai Coke cũng có thể tụ tập nhảy nhót được rồi.

Utopia79

Xe buýt
Cụ up ảnh góp vui đi ạ. Cụ qua nước nào vậy.
Cám ơn cụ cho phép. Để em tham gia vào thớt của cụ cho vui. Chuyến em đi cũng cách đây 02 năm rồi. Lần đấy được đi qua 04 nước.

Đầu tiên với tinh thần OF em xin giới thiệu các cụ vài loại ô tô của các bạn châu Phi.

Nghèo thì nghèo nhưng "đã máu đừng hỏi bố cháu là ai" - Hummer, Porsche, Ferrari em thấy có; còn Prado hay Lexus thì đầy. Đấy, các cụ còn chê dân châu Phi nghèo nữa không :D

Còn xe taxi của họ thì toàn thể loại chuồng gà gọi bằng cụ, mấy cái dưới đây là em chụp ở sân bay - thuộc dạng ngon rồi - còn ngoài đường thì ghẻ lở hắc lào kinh dị. Mà bên ấy có kiểu đi taxi rất là lạ: có nhu cầu cứ đứng ra đường giơ tay, xe nào đi qua hỏi đúng tuyến là nhảy lên, 05-07 chú chất hết lên, xuống trả tiền dạng như xe bus. Và còn điều đặc biệt nữa là mùi của các loại taxi này thì kinh đừng hỏi. Lần đầu em bước lên xe của một bác xế già già, mùi phải nói là không tưởng, em cố lắm mới không nôn, bảo ngay hắn là hạ kính xuống, tao muốn hưởng gió châu Phi. :D

Và đây, em xin giới thiệu chiếc xe huyền thoại rất phổ biến ở Việt Nam đã được mấy anh Tàu Khựa mang sang tận châu Phi - cái này là em chụp ở một vùng rất xa trung tâm. :)

Chỉnh sửa cuối:

Vincentblack

Xe tải
Cụ đi nước nào đấy ạ, nhìn như Nam Phi.

BMW-MEN

Xe hơi
Liệu cụ có mang được sản vật nào về không, nghe phi châu hoang dã qua, chúc cụ thượng lộ bình an.

Misaviet

Xe tải
Nam Phi giàu có ,đẹp lắm các cụ ạ

PTI12

Xe hơi
bên đó cũng có nhiều Cụ ngồi vỉa hè chém gió nhỉ?

matrix3011

Xe tăng
Không hiểu sao bên này cái gì cũng to, từ củ hành cho tới củ khoai.
Mã:

Mã:

Khoai to không lo chết đói :)