[Funland] Phí ngân hàng @.@

firefox4

Xe điện
Vâng cụ, đúng là e đáy giếng thật. Lóc cóc ra hỏi thì nó bảo là phải nộp 10tr vào và bị phong tỏa lun ở đấy. ko đc rút. Muốn rút cũng ko đc.
Lúc muốn rút 10 tr thì lại lóc cóc ra bảo nó, để nó hủy + kèm phí . Haizz

View attachment 4705450
Như này khác gì chiếm dụng vốn. Chả có j ko mất phí cụ nhỉ. :)

tuctuc2010

Xe điện
Thế vẫn chưa hay bằng VP Bank bác ei, rút tiền tại ATM của VP bank không cần cả điện thoại. Chỉ cần đủ thông tin để máy ATM biết đúng là bác đang rút tiền, là được.

Ngẫm cũng đúng. Chúng ta chỉ cần nhớ thông tin của thẻ tín dụng mà không cần có cái thẻ trước mặt là cũng mua được vé máy bay hàng chục triệu rồi, phỏng các bác? Vậy cần gì phải điện thoại nữa?
Em cũng có thẻ VP nhưng chưa thử rút kiểu đó. Cơ mà e ko hiểu nếu ko có đt thì nó báo OTP kiểu gì ạ

Xuân Trường

Xe buýt
Ko phải app Ngu do người dùng
Quên pass đổi trực tiếp trên App vs sđt đăng ký,mã OTP,Cmnd,4 số cuối trên thẻ
E Update vẫn vào bình thường bằng vân tay chưa thấy yêu cầu nhập pass bao giờ
nó update là nó đổi cụ ạ, em là thằng về công nghệ thông tin nên mấy cái việc đổi pass với em nó đơn giản. vấn đề là nó rất hay bắt đổi pass và pass phải yêu cầu chữ hoa, kí tự đặc biệt, và ko được trùng pass cũ. mà pass thì người ta nhớ sao được mỗi lần như thế

Mrs.Xòa

Xe tải
e thì vote tp bank gói super zero. RÚt và nộp tiền tại cây 0 đồng. kể cả ngoại mạng. Live bank 24/24 .CK nội và ngoại 0 đồng luôn. quá ư là ưng bụng

gladiator13579

Xe buýt
E kinh qua rất nhiều thằng cuối cùng em về VCB đây, hno nó mời mở thêm cái thẻ ATM, vào sân bay đc ngồi phòng vip ăn uống thoải mái, hài lòng phết. Còn anh Agribank cuối năm được quyển lịch đỏ đỏ cũng thích.
Em tưởng phải có thẻ Visa Signature mới dc ngồi ở đó chứ, ATM loại nào dc hưởng thế cụ?

NDTBM

Xe điện
Trong các PGD của VCB em thấy mỗi chỗ ở HĐT là ok, còn lại tất cả nó làm như bố thí cho KH ấy, cả PGD có vài mống khách, làm nhõn cái nghiệp vụ chuyển tiền theo UNC cho khách mà cả tiếng đồng hồ, nhân viên đang làm thì quay ra hóng hớt rồi buôn chuyện với nhau, ko coi khách ra cái mống gì, lắm lúc phát rồ, muốn chửi. Cụ Chè-vàng làm trong VCB có hiểu tại sao ko ạ?

Em thấy giờ nạp tiền cho MOCA bị cắt rồi, Momo cũng cắt, các link với mấy trang TMĐT cũng ko còn.
Theo trả lời của nhân viên giao dịch tại quầy thì hiên tại (6/2020) Techcombank chỉ còn liên kết với ví điên tử Grabpay (by Moca) thôi...

Em thấy 1 số ví vẫn cho nạp từ thẻ của Tech mà Cụ
2 năm trở lại đây ví điện tử mọc lên như nấm. Tiện dụng thì người dùng cũng đã thấy. Câu chuyện liên kết thì chỉ là về mặt kỹ thuật, triển khai với NH đầu tư nhiều vào công nghệ như Tech thì k khó. Mấu chốt ở đây là vấn đề bảo mật thông tin - ở VN đang rất nhạy cảm và lỏng lẻo. Vì vậy Tech rất rất hạn chế việc liên kết với các đối tác ví điện tử. Trước có Moca là do khảo sát KH yêu cầu quá nhiều mới làm. Viettelpay đặt hàng lâu rồi nhưng chưa duyệt :D
Được gửi từ iPhone Xʀ - Otofun

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Theo trả lời của nhân viên giao dịch tại quầy thì hiên tại (6/2020) Techcombank chỉ còn liên kết với ví điên tử Grabpay (by Moca) thôi...
Cái Moca cũng ko liên kết nữa rồi cụ. Em mới thử nạp tiền hqua thì thấy out rồi

dongnat123

Xe container
Bọn vcb là 1 trong những thằng trừ tiền bố láo mất dạy các cụ à. Sau khi 1 lượng lớn KH bỏ chúng nó sang NH khác thì bắt đầu mới thấy giảm giá, chăm sóc.
Vtb chắc cũng xêm xêm. Tsb trước em dùng bđsd qua SMS, sau này có ai banh kinh em cũng đua đòi nâng tầm, ai dè như mứt, hôm kia ra đăng ký lại sms thì gdv trả lời chỉ báo sms khi giao dịch tại ATM và quầy, còn thanh toán online không báo. Em chán đứng dậy về luôn

muamua

Xe buýt

TrumpVietnam

Xe tăng
cụ dùng tính năng rút tiền trên app, nó sẽ sinh ra cho cụ 1 mã giao dịch. Cụ nhập mã giao dịch đó trên cây ATM. Khi nhập đúng mã giao dịch sẽ có tiếp 1 mã xác thực nữa gửi về điện thoại, cụ nhập xác thực là lòi tiền ra :D

Được gửi từ iPhone Xʀ - Otofun
Em chơi rút bằng App của MBBANK như vậy dần thành quen, giờ quên mịa nó luôn mật khẩu thẻ ATM :)

Xetho_2sot

Xe tải
E thấy cũng na ná nhau cả thôi, thằng nào ít khách thì nó chăm tốt hơn