Phia cò 2:

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Dù là dốc nhưng em cố đuổi theo đoàn để chụp, kể ra thì cũng mỏi thật! :P

Thấy hơi ngượng với bé học lớp ba này: :$

OF vì cộng đồng
Lúc em bé này về đến bản, em ghé sát để xem em ý có phải thở bằng mũi, bằng mồm và cả tai như mình không, thấy bé vẫn cười tươi và...chẳng có biểu hiện gì là mệt cả:

Những người lớn thì...thường thôi! :P

bipboemlaxichlo

Xe điện
Mọi người bắt đầu chuyển hàng, do biết trước là em...yếu và nhiều tuổi nhất đoàn nên các cô chuẩn bị sẵn cho em một cái xe máy để đi, nhưng em đành chịu vì không thể đi được.

[/IMG]
nhìn bà con gùi hàng mà ngưỡng mộ quá X_X
em là em bó tay mấy quả thùng hàng to ntn [-O<

Moving_van

Xe tăng
Website
sen.com.vn
Thực sự nể phục bà con, các thùng quà đều rất to và nặng, cảnh các chị tháo ngay thắt lưng ra để buộc địu hàng làm em ko quên được.

Thắng_Mềm

Xe điện
Tủi thân ghê . Điểm trường của em , chỉ xe em với xe lão Gà Gô 69 đi , chạ có cái ảnh nào ..:))

OF vì cộng đồng
Nhìn bà con cõng hàng lại nhớ đến những người dân công hỏa tuyến hay thanh niên xung phong năm xưa. Đáng nể là họ chỉ cần đoạn dây rừng là gùi được

OF vì cộng đồng
Khi về nhà xem lại ảnh em mới thấy áy náy và hối hận quá, mặc dù bọn em đã mang theo bao tải đi để nếu cần san bớt hàng ra. Trên vai người phụ nữ này là hơn 30kg! dù có khỏe thì chị ấy cũng phải cố gắng lắm mới cõng được hộp quà này vào đến điểm trường. Rất xin lỗi chị vì sự chuẩn bị của chúng tôi. Mình chỉ nghĩ có quà mang đi là tốt rồi mà không nghĩ họ sẽ vất vả thế nào để nhận món quà ấy:

laicanthan

Xe container
Tủi thân ghê . Điểm trường của em , chỉ xe em với xe lão Gà Gô 69 đi , chạ có cái ảnh nào ..:))
Em có :) Để em tìm rồi post lên lão nhé :D Nhân tiện thớt này thì em cũng ngưỡng mộ lão [@Thắng_Mềm;87721] Xe yếu, chở nặng mà một mình trong địa hình rất khó đi vẫn phi đến điểm tập kết ( em biết là có quay lại cũng chả được vì không có chỗ quay đầu =)) =)) =)))

OF vì cộng đồng
Cái cuộn này thì không biết bao nhiêu kg nhưng lúc chuyển hàng, bọn em toàn phải gọi hai người mới bê được:

OF vì cộng đồng
Những bức ảnh vừa rồi em chụp không phải là em cuốc bộ chạy theo, vì em đâu có khỏe thê! :P
Đã chuẩn bị sẵn xe cho em mà em không dám đi, thấy em lâu quá không vào tới nơi. Các cô trong điểm trường cử thầy Tứ, thầy giáo duy nhất trong điểm trường ra xem thế nào, chính vì thế em mới đuổi theo được bà con để chụp mặc dù nhiều đoạn cũng phải xuống đi bộ

OF vì cộng đồng
Trong lúc đi đường, em có hỏi thầy Tứ: - Bọn anh tặng mỗi gia đình 1kg cá khô và bột canh, không biết bà con có thích không?
- Bà con ở đây có nhà còn chưa được ăn cá khô bao giờ, họ sẽ rất thích!

OF vì cộng đồng
Chính vì nhớ lại những cái dốc giống thế này mà em không dám đi xe vào điểm trường: