Thảo luận Phim cách nhiệt của hãng tặng có tốt không?(Dán chồng 2 lớp phim có tăng độ cách nhiệt)

2M_Auto

Đi bộ
Chào các bác em thấy các hãng xe hay tặng kèm dán phim cách nhiệt như Toyota tặng #SUntek, đặc biệt là Mazda và Kia xe nào cũng dán sẵn lumar #Lumar dan thì rất đẹp công nhận do dán từ trong nhà máy ra mới lắp kính vào, cũng đúng thôi vì hàng tặng chi phí it chỉ tặng được dòng tầm trung.

Đa số các anh than nóng và phải đi dán lại phim 3M Crystalline bên e, như e thử thì độ cách nhiệt cũng ở mức trung bình, nên các anh sau khi thử phim 3M Crystalline điều đồng ý dán lại, có anh thì dán full xe có a thì chỉ dán lại lái và kính tài phụ.

Có xe mới nhận được vài ngày đã đến dán lại, một số xe mình tư vấn các anh nên dán chồng lên để đở việc tháo keo và tăng độ cách nhiệt đối với những xe phim còn mới chưa trầy, sau khi dán 2 lớp các anh đi cảm nhận phản hồi lại độ cách nhiệt rất tốt, về mặt quang sát vẫn không bị hạng chế nhiều. Em cũng cảm thấy đây là giải pháp tốt nhất để tăng độ cách nhiệt cho các xe đã dán phim nhưng vẫn chưa ưng về độ cách nhiệt. Có nhiều khách muốn giảm chi phí có thể dán 1 lớp cách nhiệt tầm 7/10 so với 3M Crystalline cũng mang lại hiệu quả cách nhiệt tốt do có 2 lớp phim.

Xe Mazda 3 Khách dán chồng lên kính lái Luxo Cách nhiệt 7/10 so với 3M Crystalline, kết quả 2 tấm cách nhiệt tương tự 1 tấm 3M Crystalline mà giảm được một ít chi phí.

Phim Luxo là một thương hiệu mới nhưng với chất lượng và giá cả hợp lý nên hiện tại cũng rất được ưa chuộng.

xe Mazda Cx-8 dán chồng lên 3M Crystalline cho hiệu quả cách nhiệt gần như tuyệt đối.

Thật sự nếu các bác đi xe đã dán phim hãng cảm thấy còn nóng có thể dùng biện pháp dán chồng lên 2 lớp (nếu phim hãng tốt, không quá điểu tránh tình trạng hư phim xịn khi dán chồng) sẽ mang lại kết quả cách nhiệt rất tốt. Mình xin chia sẽ môt vài thủ thuật dán phim mình biết chứ không có ý gì ạ và đã áp dụng hiệu quả, nếu bác nào biết rồi có thể bỏ qua bài này, các bác có góp ý gì cho em nâng tầm hiểu biết hơn em xin nhận hết bên dưới cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:

LinhHugo

Xe máy
Em thì em thấy quả dán chồng film lên film thì có vẻ không ổn vì chắc chắn sẽ làm tăng cản độ xuyên sáng. Dù 2 lớp Film có ổn thì cũng nên tốt nhất vẫn là phải bóc ra dán mới thì mới đảm bảo tầm quan sát được.

Vì em nghĩ: Nếu Film 1 độ xuyên sáng 80%, Film 2 độ xuyên sáng 70% thì qua 2 lớp Film độ xuyên sáng cũng chỉ còn 56% thôi, có vẻ rất nguy hiểm. Còn cách nhiệt thì đương nhiên 2 lớp thì nhiều khả năng tốt hơn 1 lớp rồi.

Các cụ có ý kiến gì hơn vui lòng chia sẻ để anh em được biết và có lựa chọn anh toàn nhất.

tuananh.207

Xe hơi
Em là lấy xe bóc luôn film hãng, thay bằng 3m

DirtyCatt

Xe máy
Thường e thấy ai cũng chê film hãng....nhưng mà cho thì cứ lấy thôi,đi 1 thời gian thấy nóng, sau cũng ra ngoài dán :D

TThach

Đi bộ
Thực ra phim hãng của Mazda cũng không phải tồi. LLumar cũng là hàng thương hiệu, chỉ là phim được chọn để lắp đại trà cho xe không phải loại cao cấp nhất của LLumar. Cũng phải thôi bởi loại cao cấp thường có đặc điểm là cắt ánh sáng mạnh hơn. Khoang sau dán rất tối để đảm bảo riêng tư, kính trước thường được dán loại cắt sáng khoảng 30~40%. Nó tối hơn so với phim mặc định là 20%.

Đi ban ngày trời nắng thì phim cắt sáng nhiều cỡ 30~40% lại mang lại hiệu quả tốt, dịu mắt hơn, giảm nhiệt hơn vì vốn dĩ dòng phim này cắt hồng ngoài cũng rất tốt. Nhưng những tình huống trời nhá nhem thì sẽ có tác dụng ngược. Cắt càng nhiều sáng thì càng khó nhìn. Cái này cũng thuộc về đánh đổi.

Như 3M Crystalline kính lái là cắt 40% ánh sáng, tức là tối gấp 2 lần phim dán kính LLumar mặc định.

Về mặt hiệu quả, thì về bản chất lớp tráng phủ trên film là lớp cản nhiệt, có nghĩa thay vì nó cho phép bức xạ đi qua thì nó lại hấp thụ bức xạ. Thành ra phim càng tốt thì càng chắn bức xạ thay cho phần nội thất bên trong nhưng lại càng nóng lên do tự bản thân nó hấp thụ bức xạ nhiều hơn, kết quả là kính sẽ bị nóng hơn. Tức là dán phim cản nhiệt tốt thì kính sẽ nóng hơn là phim cản nhiệt kém hơn. Khi kính nóng hơn thì nó sẽ bức xạ thứ cấp hồng ngoại (bức xạ nhiệt) vào bên trong. Cho nên bản chất của dán phim cách nhiệt tốt chỉ là làm chậm quá trình nóng lên của khoang nội thất, nếu để lâu thì nhiệt vẫn tăng lên tương tự nhau.

Kế đến là việc nhiệt càng cao thì lớp keo của phim sẽ càng phải chống chịu nhiều hơn. Càng nóng sẽ càng nhanh lão hóa. Việc chọn loại phim ở mức độ trung bình cũng là 1 hành động khôn ngoan của nsx, tuổi thọ phim medium vì lý do nhiệt mà sẽ kéo dài.

Newsolder

Xe tải
Xe CX5 kính lái nóng vãi, cứ hầm hâp phả vào mặt người ngồi ghế trước chắc do chất lượng kính lái ko tốt, có vẻ mỏng hơn thông thường thì phải.

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Xe CX5 kính lái nóng vãi, cứ hầm hâp phả vào mặt người ngồi ghế trước chắc do chất lượng kính lái ko tốt, có vẻ mỏng hơn thông thường thì phải.
CX 5 dán loại khuyến mại theo xe thì được ở mức bình thường thôi bác ạ. Kính dày hay mỏng không quan trọng. Quan trọng là độ cách nhiệt của phim.

Shadow381

Xe điện
Em hỏi các cụ: em cần dán loại 3m mà đứng ngoài ko nhìn được rõ trong xe kể cả qua kính lái thì là loại gì, giá như thế nào, có ảnh hưởng đến quan sát của lái xe khi đi trời tối ko? Em cảm ơn các cụ ah.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Em hỏi các cụ: em cần dán loại 3m mà đứng ngoài ko nhìn được rõ trong xe kể cả qua kính lái thì là loại gì, giá như thế nào, có ảnh hưởng đến quan sát của lái xe khi đi trời tối ko? Em cảm ơn các cụ ah.
Cụ tham khảo phim Nexco cũng có mã đạt yêu cầu của cụ nhé.
Bên em có gian hàng trên OF từ tháng 3 năm 2012 và có nhiều đánh giá. Cụ tham khảo thêm gian hàng của bên em tại đây. Cần gì thêm cụ cứ hỏi.
1 92 Thach ban 2020.png

tntnb

Xe điện
loại 50k/m cũng làm tốt công tác đèn mờ khi nhìn từ ngoài vào. Tuy nhiên càng tối thì càng giảm quan sát đó là nguyên lý.

RAVA

Xe ba gác
-Phim cách nhiệt hàng km của hãng thì các bác ham lấy làm gì, giá trị thực của nó toàn từ 1-1,5 củ mà trong đó đã mất đến 5-600k là tiền công rồi nên nó chỉ ngang cái nilon dán xe máy thôi nhé? :D

linhcanonian

Xe tải
-Phim cách nhiệt hàng km của hãng thì các bác ham lấy làm gì, giá trị thực của nó toàn từ 1-1,5 củ mà trong đó đã mất đến 5-600k là tiền công rồi nên nó chỉ ngang cái nilon dán xe máy thôi nhé? :D
Nó dán sẵn trước khi lắp vào xe nên không thích cũng phải lấy chứ ai ham đâu ạ. Mà em xem phiếu bảo hành phim dán của họ rồi, phim cũng là dòng trung cấp chứ ko phải đểu đâu ạ.

bachikho

Xe tải
về vấn đề này có 2 luồng ý kiến:
1- Llumar và Thaco đều khẳng định film kính lái là loại tốt (Air 80, chỉ thua loại cao cấp nhất là S70)
2- Có nói chuyện với 1 số cơ sở dán film, họ đều nói giống nhau (chính họ đc thuê dán cho hãng và loại film dán sẵn cho xe là loại rẻ tiền, cũng k loại trừ vì chưa thấy 1 chủ xe mazda hay kia nào mà ko than kính lái nóng cả)
chính vì nghi vấn trên mà e lột film theo xe, vào đại lý chính thức của LLumar dán lại kính lái đúng bằng loại Air80 (có phiếu BH chính hãng), tuy nhiên vẫn nóng như cũ -> có lẽ vấn đề ở cái film Air80 nó cách nhiệt kém thì đúng hơn là film rẻ tiền
tiện cụ nào đã lột Air80 kính lái dán bằng Nano Ceramics chưa nhỉ, cho e xin review (đang phân vân nên lột ra dán lại hay dán đè lên), nếu mát hơn hẳn thì có lẽ e sẽ lột ra dán lại tốt hơn là dán đè

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
1- Llumar và Thaco đều khẳng định film kính lái là loại tốt (Air 80, chỉ thua loại cao cấp nhất là S70)
2- Có nói chuyện với 1 số cơ sở dán film, họ đều nói giống nhau (chính họ đc thuê dán cho hãng và loại film dán sẵn cho xe là loại rẻ tiền, cũng k loại trừ vì chưa thấy 1 chủ xe mazda hay kia nào mà ko than kính lái nóng cả)
chính vì nghi vấn trên mà e lột film theo xe, vào đại lý chính thức của LLumar dán lại kính lái đúng bằng loại Air80 (có phiếu BH chính hãng), tuy nhiên vẫn nóng như cũ -> có lẽ vấn đề ở cái film Air80 nó cách nhiệt kém thì đúng hơn là film rẻ tiền
tiện cụ nào đã lột Air80 kính lái dán bằng Nano Ceramics chưa nhỉ, cho e xin review (đang phân vân nên lột ra dán lại hay dán đè lên), nếu mát hơn hẳn thì có lẽ e sẽ lột ra dán lại tốt hơn là dán đè
Bên em vào mùa hè này thì hầu như ngày nào cũng bóc phim km theo xe của Thaco để dán lại kính lái. Còn mát hơn thế nào thì để khách hàng đánh giá. Thực ra phim nào cũng có thông số cách nhiệt rõ ràng của từng mã. Nhưng nhiều hãng vì lý do "nhạy cảm" nên họ không đưa ra hoặc đưa ra sai. Mã phim KM kính lái theo xe của Thaco gặp nắng gắt thì vẫn khó chịu. Bên em đảm bảo dán lại mát hơn và giảm chói hơn đáng kể (có thể cảm nhận rõ).

thanhcong2002

Xe buýt
Muốn ngon mua xe xịn kính 2 lớp, chứ film dán thì thông tin marketing là chính. Em dán film chủ yếu để đi với bạn gái bên ngoài họ không nhìn được mình đang làm gì thôi.

Dán đè lên có bị ảnh hưởng gì k các cụ

bachikho

Xe tải
Muốn ngon mua xe xịn kính 2 lớp, chứ film dán thì thông tin marketing là chính. Em dán film chủ yếu để đi với bạn gái bên ngoài họ không nhìn được mình đang làm gì thôi.
nếu mục đích thế thì lại dở vì đối với người mắt kém như e thì kính lái mà tối rất ảnh hưởng khả năng quan sát khi đi trời tối

tienbamboo

Xe container
phim hãng dán khi mua xe thì thui bỏ cụ ạ.
dán lại phim mới cho hiệu quả ạ.
ổn ổn hợp lý có 3m, classic
loại cao cấp có vkool, huper optik
dán 2 lớp cũng ok ạ, mỗi tội hơi tốn xiền ạ