[Xe cộ] Phim cách nhiệt NEXCO: Chất lượng thật, giá thật.Cách nhiệt tốt, độ trong tốt, độ bền tốt,BH 10 năm.Dán trong phòng kín máy lạnh.Giá KM 1,68-4 tr/xe

Số điện thoại
0904489719
Giá
4,000,000 VNĐ

Hiệp Nexco

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
nexco.com.vn
Năm 2019 mình dán phim của shop , ko biết dán thẻ VETC trên kính lái dc ko vì mình nghe nói có loại phim cách nhiệt ảnh hưởng đến việc nhận thẻ VEtc , Epass ? Tnk
Bác đọc em mã dán kính lái trong phiếu bảo hành hoặc đọc em biển số xe để em tra là em biết để trả lời bác.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

phuongnight

Xe tải
Tnk shop , khi nào mình mua xe mới gặp lại nhé.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

hotranhung

Xe hơi
Kính lái mazda3 - 2020 dán loại nào và chi phí bnh shop ơi

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Kính lái mazda3 - 2020 dán loại nào và chi phí bnh shop ơi
Giá dán phim Nexco cho kính lái đang khuyến mại là:
1/Loại đặc biệt: 1,5 triệu - 10% = 1,35 triệu. Phim gốm. BH 10 năm.
2/Loại phổ thông: 900k - 10% = 810k . Phim cản hồng ngoại thường. BH 07 năm.
Chi tiết xem tại đây: http://nexco.com.vn/bao-gia/
Phim kính lái khuyến mại theo xe của Mazda 3 chưa cách nhiệt tốt. Cụ nên dán lại bằng loại loại đặc biệt của phim Nexco sẽ tốt hơn. Loại đặc biệt thì cụ có thể chọn NC 60 hoặc NC 40.

el_nin0

Xe hơi
nhờ cụ chủ check giúp em xem kính lái em có dán đc ePASS ko ạ?
mã dán của em là 04950 dán năm 2019
tiện em review sau 3 năm dán film nexco rất OK

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
nhờ cụ chủ check giúp em xem kính lái em có dán đc ePASS ko ạ?
mã dán của em là 04950 dán năm 2019
tiện em review sau 3 năm dán film nexco rất OK
Chào cụ. Em vừa check theo biển số xe của cụ thì không ra. Cụ xem lại có nhầm không. Hoặc cũng có thể khi dán thì chưa có biển số xe, hoặc xe đổi biển số. Nếu xe chưa biển số dán thì bên em có thể check theo số điện thoại.

el_nin0

Xe hơi
Chào cụ. Em vừa check theo biển số xe của cụ thì không ra. Cụ xem lại có nhầm không. Hoặc cũng có thể khi dán thì chưa có biển số xe, hoặc xe đổi biển số. Nếu xe chưa biển số dán thì bên em có thể check theo số điện thoại.
04950 là số ở thẻ bảo hành cụ nhé.
Bso xe em 99A30208

hotranhung

Xe hơi
Giá dán phim Nexco cho kính lái đang khuyến mại là:
1/Loại đặc biệt: 1,5 triệu - 10% = 1,35 triệu. Phim gốm. BH 10 năm.
2/Loại phổ thông: 900k - 10% = 810k . Phim cản hồng ngoại thường. BH 07 năm.
Phim kính lái khuyến mại theo xe của Mazda 3 chưa cách nhiệt tốt. Cụ nên dán lại bằng loại loại đặc biệt của phim Nexco sẽ tốt hơn. Loại đặc biệt thì cụ có thể chọn NC 60 hoặc NC 40.
Loại đb có gì khác k ạ ? Có p nhind bên ngoài vào bị phản quang k ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
04950 là số ở thẻ bảo hành cụ nhé.
Bso xe em 99A30208
Em kiểm tra ra rồi. Xe cụ Mirage dán ngày 17/8/2019. Xe cụ kính lái dán dòng gồm nên dán được thẻ thu phí nhé.
Bình thường nếu khách còn biết số bảo hành trên phiếu tức là còn phiếu. Trong phiếu của khách thì cũng đầy đủ thông tin luôn như: ngày dán, mã dán, biển số xe, loại xe.
Có cần gì cụ cứ bảo em.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Loại đb có gì khác k ạ ? Có p nhind bên ngoài vào bị phản quang k ạ
Kính lái loại đặc biệt cách nhiệt hơn, bảo hành lâu hơn, có độ trong tốt hơn loại phổ thông. Các mã phim kính lái Nexco không phản quang khi nhìn ngoài vào. Thường những phim phản quang nhìn từ bên ngoài cũng sẽ tăng độ tạo ảnh cả bên trong.

hotranhung

Xe hơi
Kính lái loại đặc biệt cách nhiệt hơn, bảo hành lâu hơn, có độ trong tốt hơn loại phổ thông. Các mã phim kính lái Nexco không phản quang khi nhìn ngoài vào. Thường những phim phản quang nhìn từ bên ngoài cũng sẽ tăng độ tạo ảnh cả bên trong.
Sang tuần e sang dán bên long biên cụ nhé

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn

trunglt22

Xe tải
Chào cụ. Cụ nên dán loại đặc biệt là tốt nhất. Loại đặc biệt có 2 mã chủ yếu là NC 60 và NC 40.
+ Theo tiêu chuẩn chung thì dùng NC 60 phù hợp với mọi người kể cả mắt kém.
+ Nếu mắt tốt, ít phải đi tối có thể chọn NC 40. NC 40 tối hơn nhưng cách nhiệt tốt hơn NC 60.
Thaco đã dán phim kính lái thì bóc ra dán lại thôi cụ. Kính sườn nếu còn tốt thì có thể dán đè lên phim cũ.
Vâng E dán kính lái thôi
Giá NC60 bn Cụ
Có phải bắt buộc bóc phim cũ đi k

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Vâng E dán kính lái thôi
Giá NC60 bn Cụ
Có phải bắt buộc bóc phim cũ đi k
Gía dán NC 60 (hoặc NC 40) là loại đặc biệt 1,5 triệu - 10% = 1,35 triệu. BH 10 năm.
Dán kính lái thì bắt buộc bóc phim cũ cụ nhé. Dán 2 lớp cũng không để làm gì mà chỉ thêm tác dụng phụ cho kính lái thôi.

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
KHÔNG CẦN THIẾT DÁN PHIM CÁCH NHIỆT CHO KÍNH CỬA NÓC PANORAMA

Một số xe ô tô có cửa nóc Panorama nên nhiệt xuống từ đây cũng nhiều hơn xe khác. Vậy chúng ta cần tìm hiểu phương án nào để chống nóng cho kính cửa nóc Panorama.
Trong ánh nắng mặt trời có 3 tia. Thứ nhất là tia sáng nhìn thấy, tia này mang nhiệt nhưng ít. Độ truyền sáng ký hiệu là VLT. Chỉ số VLT càng thấp thì cách nhiệt càng tốt. Thứ 2 là tia hồng ngoại, tia này mang nhiệt chủ yếu, không hề có lợi. Thông số cản tia hồng ngoại ký hiệu là IRR. Chỉ số IRR càng cao thì cách nhiệt càng tốt. Thứ 3 là tia cực tím, tia này hầu như không mang nhiệt (chỉ chiếm 2% nhiệt). Thông số cản tia cực tím ký hiệu là UVR. Chỉ số UVR coi như không liên quan tới cách nhiệt.
Chúng tôi có tiến hành đo đạc thông số của kính nóc (dạng panorama) bằng máy đo 3 thông số VLT, IRR, UVR để đánh giá khả năng cách nhiệt của kính nóc.
Máy dùng để đo là máy Linshang LS 101H. Máy này có khả năng chia tách thành 2 phần để đo được cửa nóc (nơi mà không có chỗ để kẹp vào đo). Các máy thông thường khác phải cần chỗ kẹp mới đo được. Trong khi cửa nóc không có chỗ kẹp mày vào.
Đây là kết quả thông số đo kính nóc của các loại xe (xem thêm trên ảnh):
1. Kia Sorento: VLT 9%, IRR 96%
2. Hyundai Tucson: VLT 10%, IRR 96%
3. Honda CRV: VLT 21%, IRR 87%
4. Hyundai Santafe: VLT 10%, IRR 96%
5. BMW X5: VLT 18%, IRR 93%
6. MG ZS: VLT 11%, IRR 98%
7. Baic Q7: VLT 18%, IRR 92%
8. Bejing X7: VLT 18%, IRR 90%
Xét về chỉ số truyền sáng (VLT): Kính nóc các xe đều đạt thấp khoảng 10-20%. Nên việc cản nhiệt ở phần ánh sáng của kính nóc rất tốt.
Xét về chỉ số cản hồng ngoại (IRR): Kính nóc các xe đều có IRR tầm 90-98%. Rõ ràng đây là mức cản hồng ngoại rất tốt, thậm chí ở mức tối đa có thể. Những phim cách nhiệt tốt nhất trên thị trường cũng đạt mức IRR như vậy. Nên việc cản nhiệt ở phần tia hồng ngoại của kính nóc cũng là rất tốt.
Vậy kính nóc đã cản bức xạ nhiệt (gồm tia sáng và hồng ngoại) rất tốt. Nên khi để da dưới nắng chiếu qua kính nóc thì không nóng lắm vì kính nóc cản bức xạ xuyên qua khoảng 90% rồi. Ngoài ra thì cửa nóc luôn có tấm rèm, nên việc bức xạ này xuyên qua tấm rèm là gần như không có.
Nhưng phần bức xạ nhiệt được cản này sẽ không bị loại bỏ hoàn toàn mà nó làm nóng bề mặt kính. Các bạn có thể thử kiểm chứng bằng cách để hôm nào trời nắng, mở tấm rèm ra sờ tay lên kính nóc sẽ thấy rất nóng. Chính phần nhiệt ở bề mặt kính này sẽ vào trong và làm nóng khoang xe. Vậy muốn ngăn nhiệt xuống thì phải ngăn nhiệt lượng từ bề mặt kính nóc chứ không phải ngăn bức xạ nhiệt từ mặt trời nữa.
Phim cách nhiệt thì có nguyên lý ngăn nhiệt tương tự những kính nóc ở trên là cản bức xạ bằng cách làm nóng bề mặt. Đó là lý do sờ tay lên kính đã dán phim nóng hơn với kính chưa dán phim. Trong khi việc ngăn bức xạ này thì kính nóc đã làm tốt rồi. Phim lại rất mỏng, tiếp xúc dính chặt với kính và là chất rắn nên việc chống dẫn nhiệt từ kính nóc xuống dưới không hiệu quả. Các bạn dán phim cửa nóc xong thì sờ tay lên bề mặt phim cũng vẫn nóng do nhiệt dẫn từ kính nóc xuống. Tất nhiên về lý thuyết thì thêm 1 lớp phim mỏng cũng chống dẫn nhiệt xuống 1 chút nhưng nó không đáng kể (có lẽ chỉ 1-2%). Nó giống như bạn dán phim cho kính nó dày thêm chút thì trên lý thuyết nó cũng cách âm hơn khoảng 1-2%. Còn thực tế là việc dán phim để cách âm hay chống dẫn nhiệt từ kính nóc là không có ý nghĩa tác dụng thực tế.
Theo kiến thức vật lý thì các vật liệu muốn chống dẫn nhiệt tốt thì phải cần có môi trường không khí. Ví dụ như tấm xốp sẽ chống dẫn nhiệt tốt vì nó có không khí đan xen, dày hơn tấm phim, tấm xốp cũng không dính chặt với kính như phim. Bằng chứng thực tế là khi trời nắng thì sờ tay vào tấm xốp ngăn cách kính nóc sẽ thấy ít nóng hơn nhiều so với sờ vào kính nóc hay phim dán lên kính nóc.
Vậy tại sao nhà sản xuất không làm luôn tấm chắn bằng xốp dày cho cách nhiệt tốt? Thực tế thì các cửa nóc dạng sunroof (loại cửa nóc nhỏ) đều được nhà sản xuất làm tấm chắn cứng và dày để cách nhiệt tốt. Còn cửa Panorama thì rộng nên nếu làm tấm chắn cứng sẽ khó mà có chỗ để. Vì vậy tấm chắn cửa Panorama hầu hết được thiết kế dạng mỏng để cuộn lại được.
Do kính cửa nóc không yêu cầu về tiêu chuẩn truyền sáng cao để quan sát nên nhà sản xuất cũng tính toán tích hợp cho kính có độ cách nhiệt tốt, truyền sáng thấp để phù hợp. Còn kính lái và sườn trước cần đảm bảo truyền sáng cao để quan sát nên việc tích hợp khả năng cách nhiệt bị hạn chế.
Kết luận: Việc dán phim cho kính cửa nóc Panorama là không cần thiết. Nếu xe bạn có cửa nóc Panorama mà thấy nóng thì có thể dùng tấm xốp ngăn lại. Còn cửa nóc dạng sunroof thì có sẵn tấm xốp dày rồi thì không cần làm gì cả.

Noc Sorento + tucson  11-8-22.png

Kinh noc CRV + Santafe 11-8-22.png

Kinh noc X5 + MG ZS 11-8-22.png

Kinh noc Baic Q7 + Bejing X7 11-8-22.png

Chỉnh sửa cuối:

chamuchalong

Xe tải
Oánh dấu chờ km ra 237 Pvd dán con xe cỏ 7 chỗ. Vetc dán full thế nào cụ nhỉ

Hiệp Nexco

Xe điện
Website
nexco.com.vn
Oánh dấu chờ km ra 237 Pvd dán con xe cỏ 7 chỗ. Vetc dán full thế nào cụ nhỉ
Chào cụ. Giá trọn gói dán phim Nexco cho xe 7 chỗ (bao gồm kính lái, toàn bộ sườn và hậu) sau khi giảm là:
1/ Gói đặc biệt: 5 triệu – 20% = 4 triệu. Dùng dòng phim cao cấp nhất (dòng gốm và phản nhiệt). BH 10 năm.
2/ Gói tiêu chuẩn: 3,6 triệu – 20% = 2,88 triệu. Kính lái dùng giống gói đặc biệt. Kính sườn và hậu gói tiêu chuẩn cách nhiệt ít hơn và bảo hành ngắn hơn gói đặc biệt. BH 07-10 năm
3/ Gói phổ thông: 3 triệu – 20% = 2,4 triệu. Cách nhiệt và bảo hành ít hơn gói đặc biệt. BH 07 năm.
Hiện đang có km 20% như trên đó cụ. Hiện kính lái phim Nexco dùng loại không ảnh hưởng tới sóng thu phí đường bộ hay sóng GPS. Vậy với thẻ thu phí thì không vấn đề gì, có các trường hợp sau:
- Nếu chưa dán thẻ thì dán phim bình thường. Sau khi dán phim có thể dán thẻ lên phim.
- Nếu đang dán thẻ lên phim cũ. Bóc phim cũ ra sẽ bóc được cả thẻ ra và dán lại sau khi dán phim. Thẻ vẫn dùng bình thường.
- Nếu đang dán thẻ lên kính lái (không có phim cũ) thì có thể lựa chọn 1 trong 2: Thứ 1 là dán đè lên thẻ vẫn dùng bình thường, nhưng nếu sau này phải bóc thẻ ra (như thẻ lỗi, đổi chủ) thì phải khoét miếng phim. Thứ 2 là bóc thẻ ra và phải xin cấp lại (mất khoảng 120k gì đó) và dán bên trong vẫn bắt được, vì thẻ này chống bóc nên bóc ra là hỏng.

• Vodka
Reactions: lll