[Funland] Phim "Huyền sử vua Đinh" có doanh thu chưa đầy 3 triệu đồng sau 3 ngày ra rạp

wildcat74

Xe điện
Em nhớ mãi ngày xưa xem Hoàng lê nhất thống chí trên TV, còn có ô nhân vật vẫn đeo con Seiko 5. Nói chung phim lịch sử nhà mình làm thường không đạt!

maitrang1972

Xe điện
Em thấy cứ đưa bộ phim này lên youtube, 3 ngày chắc chắn phải hơn 3 triệu .
Vả lại nhà sản suất bảo làm phim này, yếu tố doanh thu không quan trọng hàng đầu, vậy cứ đưa lên youtube, chắc chắn sẽ dạt được mục tiêu về lượng người xem . :D

Esse82

Xe tăng
Phim lịch sử mà không lịch sự là thua rồi. Mang tiếng phim lịch sử

Phim lịch sử mà không lịch sự là thua rồi. Mang tiếng phim lịch sử
Ôi cụ ơi dân tộc ta sử khá là mập mờ từ xưa tới nay chứ không hẳn là hiện tại. Sử (vd là sử tàu có bị chém đầu họ vẫn viết đúng), đằng này đời sau xoá đời trước, đời này tô hồng vẽ cánh, tâng bốc. Chính điều này cũng nảy ra những danh từ trong chính cánh nhà sử, sử quốc doanh, sử gia công, sử cm, sử nâng bi, sử đểu …. và chính sử lại rất ít và mơ hồ.
Phim nó luyên thuyên cũng chẳng trách được

sakai_yo

Xe lăn
Hợp tác với tàu, vua việt, trang phục vua tàu. Ko rõ tốn bao nhiêu tỷ, mà vụ này chìm rồi
Vụ này chắc tiền nhà nước bỏ ra làm phim, lỗ nhà nước chịu. Em không rành lắm nhưng nhìn mũ vua đội giống phim tàu dã man.
Đợt đấy một loạt phim do nn bỏ tiền làm đều lỗ chỏng vó.

ubisapro

Xe trâu
Em thấy cứ đưa bộ phim này lên youtube, 3 ngày chắc chắn phải hơn 3 triệu .
Vả lại nhà sản suất bảo làm phim này, yếu tố doanh thu không quan trọng hàng đầu, vậy cứ đưa lên youtube, chắc chắn sẽ dạt được mục tiêu về lượng người xem . :D
Kể ra mà đưa lên youtube thì chắc e cũng ủng hộ 1 lượt xem. :D

29S2929

Xe tăng
Sao vẫn thu được tận 3tr cơ à , chắc có mấy đôi tìm chỗ chim chuột BJ tìm phim rạp nào vắng nhất thì vào.Diễn viên sao toàn bọn lạ hoắc nhỉ.

Ôi cụ ơi dân tộc ta sử khá là mập mờ từ xưa tới nay chứ không hẳn là hiện tại. Sử (vd là sử tàu có bị chém đầu họ vẫn viết đúng), đằng này đời sau xoá đời trước, đời này tô hồng vẽ cánh, tâng bốc. Chính điều này cũng nảy ra những danh từ trong chính cánh nhà sử, sử quốc doanh, sử gia công, sử cm, sử nâng bi, sử đểu …. và chính sử lại rất ít và mơ hồ.
Cái đấy chắc bọn tàu cũng bốc phét thôi, sử giờ còn bị vẽ mới, sửa theo ý nó bỏ xừ nói gì ngày xưa :)

Esse82

Xe tăng
Dạ, thế em mới nói, đã là lịch sử thì phải công tâm dù đúng, dù sai từ đó mới rút đc bài học từ lịch sử chứ không nên tô hồng, đánh phấn, bôi son như vậy mới có tác dụng

Bastion.P

Xe container
Thời đó cụ đếm ra có mấy ng biết chữ? Được mấy ô sư thì toàn biết chữ Phạn :P

60 năm sau khi "LCU về TL" thì Lý Thánh Tông mới mở đc Văn Miếu cho con cháu hoàng gia học; 15 năm sau đó nữa, nhà Lý mới lấy Ô tú tài chữ Hán đỗ đầu - dân đen - đầu tiên là Lê Văn Thịnh (ko phải Phd nhé); ô này sau lên làm Thái Sư/Tể tướng thì bị vu hóa hổ chết trong oan ức cả nghìn năm nay ko giải oan nổi kìa??

Dạ, thế em mới nói, đã là lịch sử thì phải công tâm dù đúng, dù sai từ đó mới rút đc bài học từ lịch sử chứ không nên tô hồng, đánh phấn, bôi son như vậy mới có tác dụng

vâng cụ, gạch đá khá nhiều, em lướt fb thấy nhiều page nhặt sạn, ném gạch 😅
Em xem trailer thì thấy hoá trang và tạo hình là ko chấp nhận được rồi, lời thoại của nhân vật thì nghe ko rõ. Ko biết nội dung có kéo lại ko. Nhưng mấy cảnh hành động là thua mấy bạn làm phim youtube rồi.

sakurasan

Xe đạp
Phim Việt Nam giờ đa phần là 1 sự xúc phạm khán giả, kể cả Iran bị kiểm duyệt gắt gao hơn đâu có ra những bộ phim như vậy.

114hangbong

Xe lăn
Phim Việt Nam giờ đa phần là 1 sự xúc phạm khán giả, kể cả Iran bị kiểm duyệt gắt gao hơn đâu có ra những bộ phim như vậy.
Bộ phim Việt nam cụ xem gần đây nhất là phim gì, từ lúc nào vậy ? Còn em xem bộ phim Việt cuối cùng là Gái nhảy, suốt từ đó đến nay chưa xem thêm phim nào vì quá dở. :(

wanderersg

Xe tăng
Đặt cái tên nghe đã ko hấp dẫn rôi. Ví dụ dổi thành Anh Hùng Thời Loạn hay gì đó nghe nó kêu kêu tý.
Kịch bản phải sát với lịch sử sau đó viết thêm vào cho nó ra chất cinema và các twist( âm mưu, kịch biến vv) hay gì đó kết hợp với marketing thật dữ dội lên .
Chứ tài năng đã có hạn lại đặt tên nghe la thấy phèn, ko có martking gì thì đâm đầu vào cái mảng Lịch Sử này là khó thành công rồi.

thichlexus

Xe điện
Thời đại Internet mà nhà sản xuất tiếp thị phim kém quá, đáng lẽ phải quảng bá rầm rộ trước khi phim ra rạp chiếu. Chứ giờ để báo nào cũng đưa tin doanh thu thấp kỷ lục chưa được 1tr/ngày thế này thì chả ai tự nhiên đâm đầu đi mua vé xem cả.

New car 2023

Xe điện
Thấy các cụ bàn luận nên em vừa thử xem qua trailer cái phim đấy thì thấy nó chẳng có gì đặc biệt, thậm chí còn thấy nhàm chán và tẻ nhạt. Đáng lẽ trailer nó phải là những cái tinh túy nhất trong phim, làm cho khán giả phải muốn dc xem tiếp thì nó lại ko làm dc điều đó.
Vấn đề ở đây ko phải là con người đâu cụ, vn có nhiều người giỏi, những dự án phim đình đám đều có người việt tham gia vào phần kỹ xảo đấy. Nhưng cơ bản là ngành công nghiệp điện ảnh của vn vẫn còn phát triển chậm, việc ko có nhiều, tiền cũng hẻo, thế nên ko có nhiều studio như của bọn nước ngoài. Ngoài ra thì kịch bản cũng chả có cái nào ra hồn. Diễn viên thì bao năm cũng vẫn diễn đơ với cứng, thành ra chả đâu vào đâu cả.
Tôi coi cái ảnh, thậm chí không xem cả trailer.
1 phim muốn ra tiền mặt, cần đủ thứ cộng lại bác ạ.
Từ kịch bản đến đạo diễn đến ..., và kỹ xảo.
Bản thân kỹ xảo cũng phụ thuộc việc bác có cái gì, rồi nó sửa lại; chứ vẽ khống toàn bộ từ Rồng đến Phượng, thì sẽ hỏng.

Bác nhìn cái phim hoạt hình The Lion king thì thấy: phim hoạt hình, nó có quyền nhảy múa thoải mái như phim chưởng HongKong, vậy mà nó tìm cả sư tử to sư tử bé, rồi ngựa vằn, hyena...., để vẽ cho nó gần chuẩn nhất với sự thật.

New car 2023

Xe điện
Thời đại Internet mà nhà sản xuất tiếp thị phim kém quá, đáng lẽ phải quảng bá rầm rộ trước khi phim ra rạp chiếu. Chứ giờ để báo nào cũng đưa tin doanh thu thấp kỷ lục chưa được 1tr/ngày thế này thì chả ai tự nhiên đâm đầu đi mua vé xem cả.
Các bên liên quan bàn giao phim xong là cháu nào cũng có quà rồi mà bác.
Tiếp thị chỉ tốn tiền cho phim này, 1 chủ đầu tư said.