[Funland] Phim truyền hình xưa và nay......

uocmonhonhoi

Đi bộ
Nhân đây em hỏi các cụ:
- Cái phim có bối cảnh ở một khu tập thể, một loạt các ông chồng ngồi nhà nội trợ vợ đi làm liên doanh, sáng tụ tập bể nước vo gạo rửa rau giặt quần áo nói chuyện bom nguyên tử, có ông chơi Mario 4 nút cứu công chúa bằng chân 15 phút, nó có tên là gì nhỉ?
- Cụ nào biết có link down hoặc link xem youtube để em xem lại thì tuyệt quá!
của cụ đây :D

duongqua

Xe container
Phim xưa chỉ xem cụ trịnh thịnh trịnh mai văn hiệp phạm bằng là còn có hồn phim và cảm xúc, đến lứa sau như mấy ông diễn viên đạo diễn có tuổi có tên bây giờ đang dẫn dắt đội trẻ thì xem như xem kịch trên sân khấu vậy, nói năng câu từ thì như lý thuyết, công nhận học thuộc lòng lời thoại giỏi thật. Nên từ sau giai đoạn Văn Nghệ Chủ nhật là thôi phim truyền hình Việt Nam chả có vẹo gì nữa rồi, may có cái Gặp nhau cuối tuần gỡ lại.

Forza Azzurri

Xe điện
Cho đến bây giờ em vẫn thích ca khúc "Những bàn chân lặng lẽ" này :)

Năm tháng xa mờ như mây bay
Ai khóc, ai cười ngang qua đây
Cuộc đời như giấc mộng trả vay...

BMW_6688

Xe container
Bây giờ thì Film thương mại. Nhạc Thương mại. Cái ji cug là dạng mỳ ăn liền. Nên nhanh chán và ko đc bền lâu như các thể loại ngày xưa đc

quangnmq

Xe hơi
Ơ, em hay xem phim việt nam cũ, em thích phim ngày xưa, cảm giác ý nghĩa, dạy đời, tình làng nghĩa xóm, tình nghĩa vợ chồng, tình bạn, tình yêu thời xưa dù nhiều thứ không còn phù hợp với thói đời bây giờ nhưng dù sao vẫn thấy nhân văn. Đúng là em già thật rồi, em mới chớm đầu 4 mà thôi.

Phim em đang xem ngay lúc này đây ạ.

minhtoyta

Xe máy
ngày xưa buổi tối ra đầu cống ngồi chém gió, xong gần đến giờ phim thì kéo nhau đi xem nhờ...
Bây giờ nó khác lắm

buikhacthinh

Xe tăng
Tây du ký thì ok chứ người giàu cũng khóc em đấm quan teo cụ ạ , lằng nhà lằng nhằng .
Phần đầu thì hay cụ,nhưng từ khi nhân vật phản diện Esther chết thì hết hấp dẫn.
Nghe nói phần đầu đến giờ HTV phát bộ phim này đường phố SG vắng hẳn vì mn tập trung xem phim trên HTV.