[Funland] Phim xem mùa dịch

TrangBonBon

Xe tăng
Cụ Mợ xem thêm. Giàu có và Đồi bại, Bạo chúa...., nhiều film xem ý nghĩa.
Em xem phim Chernobyl em thấy 2 điều.
* Nhân vật Namđối mặt với vấn đề và không trốn chạy, sống có trách nhiệm.
* CS ở đâu cũng dối trá, bớt xén. bệnh thành tích.
Hai ý của cụ em nhìn hơi khác. Đoạn này spoil phim, cụ nào chưa xem có thể bỏ qua
- ông nam chính đã vô trách nhiệm 1 lần rồi, ổng Đã bỏ chị kia 10 năm trước, thậm chí còn k biết có con rơi. Đoạn ổng trở lại lặn mở van nước bất chấp phơi nhiễm phóng xạ vì ổng ân hận và muốn sửa lỗi. Rất tiếc lần xin lỗi đầu tiên chị ny k tha thứ. Chi ý bỏ đi khi ổng muốn thân mật, Có lẽ vì bị thất hứa nhiều và quá thất vọng. Lúc cuối thì ổng phơi nhiễm nặng quá rồi, chị ý mới tha thứ, nằm bên cạnh. Rất tiếc khi ổng trưởng thành và có trách nhiệm thì quá muộn.

- CS theo em nghĩ là cuộc sống, khi chưa đạt tới mức chín muồi, con người trưởng thành về nhận thức xã hội cấp độ cộng đồng thì sẽ vẫn còn mấy cái đó, dối trá, bớt xén, tư lợi. Cái này thì bên Mỹ xứ thiên đường khéo cũng có. :)

Phim em thấy hay vì em xem liền 1 hơi :)

chandai.toinack

Xe điện
Nhà e ko xài tivi 7 năm nay rồi. Lâu lâu xem film cổ trang trung học lỏm đc vài cách kinh doanh, cách văn vở.
Và 1 số film hành động, film nhân văn với hài trên đt thôi. Cũng rất ít.

DidiLe

Xe container
Người OF
Hai ý của cụ em nhìn hơi khác. Đoạn này spoil phim, cụ nào chưa xem có thể bỏ qua
- ông nam chính đã vô trách nhiệm 1 lần rồi, ổng Đã bỏ chị kia 10 năm trước, thậm chí còn k biết có con rơi. Đoạn ổng trở lại lặn mở van nước bất chấp phơi nhiễm phóng xạ vì ổng ân hận và muốn sửa lỗi. Rất tiếc lần xin lỗi đầu tiên chị ny k tha thứ. Chi ý bỏ đi khi ổng muốn thân mật, Có lẽ vì bị thất hứa nhiều và quá thất vọng. Lúc cuối thì ổng phơi nhiễm nặng quá rồi, chị ý mới tha thứ, nằm bên cạnh. Rất tiếc khi ổng trưởng thành và có trách nhiệm thì quá muộn.

- CS theo em nghĩ là cuộc sống, khi chưa đạt tới mức chín muồi, con người trưởng thành về nhận thức xã hội cấp độ cộng đồng thì sẽ vẫn còn mấy cái đó, dối trá, bớt xén, tư lợi. Cái này thì bên Mỹ xứ thiên đường khéo cũng có. :)

Phim em thấy hay vì em xem liền 1 hơi :)
* em xét đến hành động cuối cùng của Nam chính. chứ râu ria bỏ đi vì biết đâu có nhiều lý do, bạn gái không chung tình tớ bỏ đi chẳng hạn. Cuối cùng Nam chính làm được việc mà hầu hết con người đều phải có thì mới làm được, đối mặt và vượt qua sợ hãi.
* CS là chính quyền CS ạ,ở đâu cũng có những dòng Mợ viết, nhưng có cách giám sát và không bưng bít để rồi hậu quả kinh hãi diễn ra.

buhogia01

Xe tải
Trên Netflix đang có film Sex/life nằm trong top 10 và đang rất đình đám đấy các cụ/ mợ

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Hnay là thứ mấy và tôi đang ở đâu
Bắt đầu mất cảm giác ngày tháng rồi các cụ ạ

Warren Buffet

[Tịch thu bằng lái]
Em bật xem lại Mưu cầu hạnh phúc của Will Smith mong qua dịch sớm

TrangBonBon

Xe tăng
* em xét đến hành động cuối cùng của Nam chính. chứ râu ria bỏ đi vì biết đâu có nhiều lý do, bạn gái không chung tình tớ bỏ đi chẳng hạn. Cuối cùng Nam chính làm được việc mà hầu hết con người đều phải có thì mới làm được, đối mặt và vượt qua
Theo em ở bầu thì tròn, ở ống thì dài.
Nếu cụ thích dài có thể tìm ống để ở, cụ muốn mình tròn thì tìm bầu để chung sống.
Nhưng chọn gì thì chọn, ko thể vì ở ống dài rồi chê cái ống lòng thòng, hay đang ở bầu thì chê nó tròn ung ủng. Nhìn qua nhìn lại cuối cùng thành ra cụ tròn ko phải mà dài ko xong, rất mệt .
Cảm ơn cụ phản hồi thôngtin. Nếu khó nghe cụ Thô ng cảm, em ko cố ý dùng từ ngữ gây tổn thương.
:)

hoantoanmayman

Xe tăng
Người OF
Nếu cụ thích dài có thể tìm ống để ở, cụ muốn mình tròn thì tìm bầu để chung sống.
Nhưng chọn gì thì chọn, ko thể vì ở ống dài rồi chê cái ống lòng thòng, hay đang ở bầu thì chê nó tròn ung ủng. Nhìn qua nhìn lại cuối cùng thành ra cụ tròn ko phải mà dài ko xong, rất mệt .
Cảm ơn cụ phản hồi thôngtin. Nếu khó nghe cụ Thô ng cảm, em ko cố ý dùng từ ngữ gây tổn thương.
Kệ cụ ấy đi mợ, xem phim thì cứ đánh giá phim thôi, phim ảnh ca nhạc vốn là 1 phần của hoạt động tuyên truyền, ít nhiều nó mang tính định hướng chính trị ở trong, nhiều cụ thích xem phim để thấy hả hê về quan điểm chính trị, chuyện này rất bình thường, xem phim Hollywoods thì Mỹ luôn là biểu tượng của chính nghĩa, ngay cả chiến tranh xâm lược Việt Nam thì Mỹ còn vặn nó thành cuộc nội chiến của riêng Việt Nam cơ mà. Trân Châu Cảng đã được giải mật là Mỹ biết trước Nhật tấn công nhưng để lại hạm đội yếu ớt phòng không để làm mồi cho hạm đội Nhật, lấy cái cớ để tuyên chiến với Nhật trong WW2, nhưng phim Trân Châu Cảng hoàn toàn không nói về chuyện đó, chỉ nói đến tình yêu và sự hy sinh của người Mỹ, âm mưu thì dấu tiệt, cũng là một dạng tuyên truyền đấy thôi. Bầu với dài mợ nói cụ ấy cũng chả tin đâu, nên cứ bỏ qua mà nói chuyện phim thôi. Năm nay dịch dã, em xem Netflix được kha khá rồi :)

vô lăng dây

Xe tải
Em đang bị nhốt nên rảnh rỗi hay vào đây xem
Ví dụ phim này

DidiLe

Xe container
Người OF
Em đang nói về film Chernobyl sau khi xem em nhận ra 2 điều đó, chứ không cần mợ phải ỉ ôi mấy ngôn từ rỗng ruột đấy đâu.

30xx1631

Xe điện

E xem trailer thấy phim nhà tù kinh hoàng cuốn quá mà ko biết bản full ở đâu?

TrangBonBon

Xe tăng
Em đang nói về film Chernobyl sau khi xem em nhận ra 2 điều đó, chứ không cần mợ phải ỉ ôi mấy ngôn từ rỗng ruột đấy đâu.
Cụ hỏi thì em trả lời thôi chứ :D
Mà cụ xem phim nhận ra gì thì nhận, nhưng xung sướng đến mức phải nâng lên thành cuộc sống dối trá, với bệnh thành tích e hơi giáo điều.
Em cứ trong sáng, phim hay em thấy vui, cười khi cảnh hài hước, rớt nước mắt trước cảnh cảm động. Thấy Hưng phấn trước cảnh hành động là em thích rùi.

tienaka

Xe điện