[Funland] Phở đây ! Phở đây !

Jumping up

Xe tải
Chắc thế. Em ăn loanh quanh mấy hàng ở HN thôi. Cụ có biết hàng phở nào ngon chỉ em với...
Cụ ở khu nào HN ? Em chỉ biết loanh quanh phố cổ. Phở gà thì tối ra Hàng Hòm, Phủ Doãn, Hàng Buồm, phở Mai Anh, phở Yết Kiêu, phở Nam Ngư ... Phở bò thì PHú Xuân Hàng Da, Hàng Đồng, Phở Thìn, Phở Thành Mai Động ... Em hay lê la ở đấy :D

Jumping up

Xe tải
Phở bò: Ngày xưa thích nhất LQS HTX xịn sau giải tán thì hay ăn LQS chỗ Phùng Hưng, 1 chỗ nữa là Phở gân đối diện CVA c3,
Giờ trên VCC có hàng LQS to nhất ăn ngon nhưng đắt...1 vài chỗ trong phố nữa. À ..VCC có phở Thìn mới mở cũng ngon.
Phở gà: Nhiều chỗ ngon, giờ có phở gà Châm ở VCC cũng đc. Em hay ăn ở VCC vì đường rộng nên tiện đỗ xe.
Cụ viết tắt nhiều thế :D À em đoán được CVA và LQS rồi, em cũng ăn ở đấy rồi, còn VCC thì em chịu :D

xukthal.

Xe lăn

xukthal.

Xe lăn
Cụ viết tắt nhiều thế :D À em đoán được CVA và LQS rồi, em cũng ăn ở đấy rồi, còn VCC thì em chịu :D
Võ chí Công, 1 loạt thương hiệu phở đều ra mở ở đó vì đường lên SB, buổi sáng ra ăn đông lắm :D

xukthal.

Xe lăn
Hihi nhà em ko ăn mì chính ạ . Nấu gì cũng cho vài hạt đường ( tầm hạt đỗ đen) lừa miệng . Nên nấu phở em cho sá sùng ngọt lịm tim luôn ợ( có thể sai chuẩn)
Mợ mà hay nấu bún riêu, bún ôc, bún cá, bún thang thì có 1 mẹo nữa để tăng độ ngọt tự nhiên của nước dùng là cho 1 con ghẹ vằn vào đáy nồi nước dùng khi ninh. Đảm bảo nc ngọt ăn rất ngon.

F1 Mercedes

Xe tăng
Nhìn bát phở ...chán đến éo thể diễn tả thành lời ;))

happyhn

Xe container
Xương ninh 6-8 tiếng và hớt bọt thường xuyên để nước trong, cho các gia vị : Hành tây củ nướng, gừng nướng (giã nhỏ) , hành củ nướng (giã nhỏ), quế, hồi, thảo quả ... vào túi vải và ninh cùng.
Xong thì lọc nước trong ra cho muối + đường + Mì chính (option) theo tỷ lệ : 1 lít nước/1g muối + 2g đường ..(có thể thay muối = nước mắm). Đun cho sôi liu riu và khuấy cho tan gia vị là được.
PS: Quế, Hồi, Thảo quả ...có thể khó kiếm ko có cũng đc nhưng Hành củ, gừng, Hành tây nướng...bắt buộc phải có.
a lại còn biết cả lấu phợ lữa cơ đấy. Quế Hồi đâu khó mua nhỉ

happyhn

Xe container
Võ chí Công, 1 loạt thương hiệu phở đều ra mở ở đó vì đường lên SB, buổi sáng ra ăn đông lắm :D
Thảm nào, năm trước đường Trường Chinh mở rộng. quán phở Tứ Hải gần ngã 4 sở cũng mò lên VCC mà cuối cùng thất bại phải quay về ngã 4 Trường Chinh - L T Tấn.

xukthal.

Xe lăn
a lại còn biết cả lấu phợ lữa cơ đấy. Quế Hồi đâu khó mua nhỉ
Vâng, ra chợ to thì có nhưng có nhiều khi lười đi cụ ạ :D còn mấy thứ kia chợ cóc thì có hết mà :D

xukthal.

Xe lăn
Thảm nào, năm trước đường Trường Chinh mở rộng. quán phở Tứ Hải gần ngã 4 sở cũng mò lên VCC mà cuối cùng thất bại phải quay về ngã 4 Trường Chinh - L T Tấn.
Trên VCC thì LQS, Bát Đàn, Thìn đều góp mặt hết rồi, phở gà có Châm, Phủ Doãn :D đường này rộng lại là đường lên sb nên đông khách lắm.

happyhn

Xe container
Trên VCC thì LQS, Bát Đàn, Thìn đều góp mặt hết rồi, phở gà có Châm, Phủ Doãn :D đường này rộng lại là đường lên sb nên đông khách lắm.
Còn có chỗ đỗ xe thoải mái nữa chứ. Lên đó thuê MB cũng 0 cao nhưng chém khách đi sân bay đứt hết cả ví

vu09

Xe đạp
Nhiều cụ thèm phở nhỉ. Em cứ từ đầu dịch làm đôi cân gầu, nạm về luộc cất tủ. Nước luộc thịt với 5 chục xương ống + gói quế hồi 5k xong đóng bịch cấp đông. Sáng ngủ dậy chỉ nháy mắt là có bát chín gầu cho cả nhà.lâu lâu đi siêu thị có thêm mấy miếng tái 😀. Quẩy nhiều chỗ ship tận nhà nhưng thèm em cũng k dám mua đồ ăn sẵn trong mùa dịch. Em mời các cụ thẩm phở tự sướng nhé.

Kyson1

Xe điện
Cụ ở khu nào HN ? Em chỉ biết loanh quanh phố cổ. Phở gà thì tối ra Hàng Hòm, Phủ Doãn, Hàng Buồm, phở Mai Anh, phở Yết Kiêu, phở Nam Ngư ... Phở bò thì PHú Xuân Hàng Da, Hàng Đồng, Phở Thìn, Phở Thành Mai Động ... Em hay lê la ở đấy :D
Dạ, em thì ăn ít hơn cụ:
- phở bò: bát đàn, hàng mắm, hàng giấy, phở khôi hói hàng vải, phở mặn gầm cầu, lò đúc, phở xào cũng bát đàn, chị Nga ấu triệu, phở thật trần nhật duật, tiến oanh hà đông, cường hàng muối, thìn bờ hồ, thịnh hàng bột.
- phở gà: phở yết kiêu, phở lâm nam ngư, phở thìn béo xã đàn, phở bản hàng bột, phở oanh đường thành.

Anh xukthal. Có bổ sung thêm gì hok?!:D

xukthal.

Xe lăn
Dạ, em thì ăn ít hơn cụ:
- phở bò: bát đàn, hàng mắm, hàng giấy, phở khôi hói hàng vải, phở mặn gầm cầu, lò đúc, phở xào cũng bát đàn, chị Nga ấu triệu, phở thật trần nhật duật, tiến oanh hà đông, cường hàng muối, thìn bờ hồ, thịnh hàng bột.
- phở gà: phở yết kiêu, phở lâm nam ngư, phở thìn béo xã đàn, phở bản hàng bột, phở oanh đường thành.

Anh xukthal. Có bổ sung thêm gì hok?!:D
Mỗi hàng ở Hà đông là em chưa ăn :)) ông Thật ở TND nấu sốt vang ngon phết, hàng này bán buổi khuya cho dân đi bar và dân chợ đêm....ngon nhưng mỗi tội bẩn :))

Các cụ vã nhiều món ăn nhỉ? em ngồi nhà nhưng chả thèm món gì. Chắc tại thừa chất.

hoangaduc

Xe máy
Phải ăn ở quán
Mang về .thôi làm bát mì up

Sent from ONEPLUS A6013 via OTOFUN

Kyson1

Xe điện
Mỗi hàng ở Hà đông là em chưa ăn :)) ông Thật ở TND nấu sốt vang ngon phết, hàng này bán buổi khuya cho dân đi bar và dân chợ đêm....ngon nhưng mỗi tội bẩn :))
Tiến oanh Hoàng Văn Thụ, Hà đông ngọt thanh, nc trong, thịt nạm giòn ngon, miếng gân trong vắt, rau húng thơm phức, quẩy ròn ít mỡ, hàng nc chè bên cạnh uốnh đc anh xuk ạh.