Phố hoa HN - Ý thức kém hay văn hóa HN?

IZZ

Xe tăng
Thực sự mình không hiểu tại sao cứ phải ở bờ hồ. Hà nội đang kêu khóc về quá tải trong 4 quận nội thành nhưng vẫn cố nhồi nhét các sự kiện để thu hút người về đây. Hà Nội đã mấy triệu dân, bờ hồ không còn phù hợp cho nhũng sự kiện như thế này, có rất nhiều người hiểu điều này sao những người lãnh đạo vẫn không chịu hiểu.
Tổ chức ở Mỹ Đình cũng tắc vãi lái cụ ạ. Cụ chưa rút kinh nghiệm 1k TL à?

nhadatuytin

Xe container
Đây là minh chứng khá rõ ráng về thói tiểu nông điển hình xứ ta. Tức là: Tư hữu tủn mủn, chỉ biết nhà ông có lợi còn kệ thiên hạ. Cái thói xấu này ở sẵn trong tiềm thức không của riêng ai, nó dẫn tới việc xô đẩy trong xếp hàng, chen lẫn khi giao thông, giằng cướp khi tham gia Hội hoa và đặc biệt là"dẫm đạp" trên quan trường vân vân....

Cái đáng buồn hơn là với nền giáo dục cọc cạch cộng thêm sự phát triển mất cân đối giữa tinh thần và vật chất sẽ dẫn tới một sự tự phát hủ lậu khổng lồ trong xã hội với kết quả là đất nước chìm trong sự luẩn quẩn không đủ lực để bứt phá. Các thế hệ nối tiếp không được định hướng một cách rõ ràng và nhất quán về sự phát triển cũng như chuẩn mực lại tiếp tục sa vào vết xe đổ của hiện tại và quá khứ.
voka cụ
Cụ triết học thâm thúy quá ạ

butchikim

Xe ba gác
pain nói:
Đây là minh chứng khá rõ ráng về thói tiểu nông điển hình xứ ta. Tức là: Tư hữu tủn mủn, chỉ biết nhà ông có lợi còn kệ thiên hạ. Cái thói xấu này ở sẵn trong tiềm thức không của riêng ai, nó dẫn tới việc xô đẩy trong xếp hàng, chen lẫn khi giao thông, giằng cướp khi tham gia Hội hoa và đặc biệt là"dẫm đạp" trên quan trường vân vân....

Cái đáng buồn hơn là với nền giáo dục cọc cạch cộng thêm sự phát triển mất cân đối giữa tinh thần và vật chất sẽ dẫn tới một sự tự phát hủ lậu khổng lồ trong xã hội với kết quả là đất nước chìm trong sự luẩn quẩn không đủ lực để bứt phá. Các thế hệ nối tiếp không được định hướng một cách rõ ràng và nhất quán về sự phát triển cũng như chuẩn mực lại tiếp tục sa vào vết xe đổ của hiện tại và quá khứ.
Cụ triết lý như bài phát biểu của mấy ông làm chính trị ấy nhỉ ;)

ngaydoclap

Xe container
Góp ý mấy lần là tổ chức vào tết Âm thì đ@o' làm, lúc ấy Hà Nội vắng như quê, cứ nhằm ngày thường khi mà Hà Nội có hơn 6 triệu dân thì cái đoàn đường bé tý ấy tải sao nổi, mấy thằng tổ chức vừa ngu vừa bảo thủ.
Cụ khôn nhể :( làm vào tết âm cho ai xem ?

Zinnat

Xe tải
Nản với thanh niên sống ngụ cư tại HN.

XPQ

Xe lăn
Hà Nội làm đ.éo gì có cái gọi là Phố Hoa.Chẳng qua bây giờ chúng nó bày vẽ ra vừa để kiếm ăn vừa để làm trò thì mới nhố nhăng thế.Nhất kiếm là bọn nhận thầu tổ chức,sau đến nhân dân trông giữ xe,rồi bọn quan chức vuốt râu khen " đẹp quá!vui quá!".
Bây giờ bảo sao người ta đi xem không có ý thức,chẳng qua cái đứa tổ chức nó làm để kiếm tiền,thì cái đứa xem cũng mất tiền mua mâm bố đâm cho thủng.Thế thôi.

pain

Xe ba gác
Cụ triết lý như bài phát biểu của mấy ông làm chính trị ấy nhỉ ;)
Dạ không hề ạ. Đó là em nhìn nhận thấy thôi chứ loại em thì chính trị giề? Em á, em thì chính "em " thôi:D

Tyhuu88

Xe buýt

drxuxu

Xe máy
em xin khẳng định chỉ có dân nhập cư vô ý thức mới thế.người hn bọn em không thế này đâu.em xin lỗi đẫ động chạm.nhưng thực sự cứ nhắc tới người hn thế này em tức lắm.
Ạnh nên uốn lưỡi lại đi nhớ! cái kiểu Hà Nội như anh ta khinh!

(Đoạn này là thêm vào nhớ) trót post rồi không muốn rút lại lời thôi các cụ cho nhà cháu phân bua thêm vài câu vậy: Cụ ducanh_1901 chắc là có ý thức tốt rồi, cơ mà cụ không nên vì bảo vệ người Hà Nội (đấy thậm chí cụ còn không thèm viết hoa mà lại còn viết tắt từ người Hà Nội cơ mà) mà dè bỉu dân nhập cư. Không nên dè bỉu rồi xin lỗi một câu là xong chuyện cụ ạ! Văn hóa Tràng An của cụ cứ thể hiện ra cho bà con người ta học theo cụ nhớ, chúc các cụ vui, haiz cũng sắp hết năm rồi các cụ ạ!

Chỉnh sửa cuối:

sidecardesigner

Xe điện
Cháu vừa chia tay năm mới bằng đĩa cánh gà hàng hòm :( đi vìa chả hiểu mấy bố giơ gậy kiểu giề cháu phải rẽ vào phố HOa :(( hức hức... Tắc đường kinh khủng .
Chả thấy hoa hoét gì, chỉ thấy lúc nha lúc nhúc toàn người là người.

Đầy Bình

Xe buýt
các ông hơn ai mà các ông nói ng HN vs ng tỉnh,ông nào dám nhận cả đời lịch sự ra đây tuyên bố cho cả OF xem đi. Hãm !!!

kienauto

Xe tăng
Website
www.phimcachnhiet.vn
sg cũng có lễ hội hoa, đà lạt cũng có nhưng có bao giờ chăng dây ngăn cản ngừoi xem, đó là vì sao? ý thức 2 nơi đó tốt
hà nội theo ngu ý của em cứ làm *** cái lưới điện....xem có hết vô ý thức không

nhadatuytin

Xe container
Hà Nội làm đ.éo gì có cái gọi là Phố Hoa.Chẳng qua bây giờ chúng nó bày vẽ ra vừa để kiếm ăn vừa để làm trò thì mới nhố nhăng thế.Nhất kiếm là bọn nhận thầu tổ chức,sau đến nhân dân trông giữ xe,rồi bọn quan chức vuốt râu khen " đẹp quá!vui quá!".
Bây giờ bảo sao người ta đi xem không có ý thức,chẳng qua cái đứa tổ chức nó làm để kiếm tiền,thì cái đứa xem cũng mất tiền mua mâm bố đâm cho thủng.Thế thôi.
Cháu là cực kết cái luận điểm của cụ
Năm nay 5c thầu cái lễ hội hoa này lại làm 1 mớ khơ khớ, tết ta này ta lại tha hồ vi vu xuất ngoại cho sướng.
Cái bọn trông xe năm nay chắc cũng kiếm cớ chém đẹp. Cháu dự 2b phải >20k, 4b > 80k

oldman8x

Xe buýt
e đi chỉ thấy mọi người chụp ảnh túi bụi chứ xem hoa thì ít vì cũng chẳng có gì mấy mà xem, chắc năm nay ít tiền. còn muốn giữ đc hoa thì cứ bố trí nhiều người đứng cầm gậy, cứ thấy ai thò tay thò chân là vụt thật lực, nhắc mãi ko nghe thì cứ phải biện pháp mạnh mới khá lên đc

ngominh

Xe tăng
Cụ khôn nhể :( làm vào tết âm cho ai xem ?
cho người Hà nội xem :D
gần 30 năm ở HN ,e chưa bao giờ thấy HN "bẩn" và "xấu" ntn :( gần chục năm e ko ra hồ Guơm chơi trừ lúc tập TD
Muốn biết tỷ lệ "người Hn" ở HN bao nhiêu thì Tết âm lịch biết ngay,các cụ cãi nhau làm giề ,còn ở đâu chả có người này người kia

My Mò

Xe điện
Em toàn thấy sv leo vào cờ hụp