[TNGT] Phố Hoàng Cầu sâng nay

VCHDHN

Xe container
Sáng em đi qua thấy cảnh này. Lái loại xe này là chúa ẩu. Nhìn vị trí dừng thế kia chắc tông vào rồi còn chèn qua.

poiuy

Xe cút kít
Nói chung là đi bộ sang đường thì phải thận trọng, bảo vệ mình trước chứ đừng trông chờ xe nó tránh mình. Nó ẩu 1 chút là mình toi rồi.

XSim

Xe container
Theo luật thì người đi bộ sang đường ở chỗ không có vạch kẻ phải nhường xe đi dưới đường các cụ nhé. Mong các cụ nhớ cái đó trước khi lên án tài xế xe ô tô.

Parejo_10

Xe điện
Khổ thật. Nhiều người bênh tật phải chạy chữa từng ngày từng giờ trong bệnh viện mong được khoẻ mạnh. Vậy mà tai nạn gt nhằng 1 cái là xong. Chia buồn cùng gia quyến.

HTlangtu

Xe điện
Theo luật thì người đi bộ sang đường ở chỗ không có vạch kẻ phải nhường xe đi dưới đường các cụ nhé. Mong các cụ nhớ cái đó trước khi lên án tài xế xe ô tô.
Đúng đúng, thói quen đi bộ ngẫu hứng của đại đa số dân mình chính là tự lao đầu vào nguy hiểm. Cứ tiện là đi, không cần biết nguy cơ rình rập tước đi mạng sống bất cứ lúc nào
Cứ kêu gào chính quyền xây cầu vượt nọ kia, đến lúc có thì lại bảo: không tiện- xa- không đi.... Như ở viện K, ai cũng thấy. Cứ ào ào qua như đường làng. Mà tuyến đó đủ thể loại xe, kể cả tải trọng lớn (nguồn nguy hiểm cao độ)
Còn vụ này sẽ lại có câu: "dù sao nạn nhân cũng có 1 phần lỗi..." thì lái xe vẫn còn cơ hội giảm nhẹ là chắc chắn
Chỉ có người chết thì thiệt đủ đường thôi

BMW X10

Xe điện
Đúng đúng, thói quen đi bộ ngẫu hứng của đại đa số dân mình chính là tự lao đầu vào nguy hiểm. Cứ tiện là đi, không cần biết nguy cơ rình rập tước đi mạng sống bất cứ lúc nào
Cứ kêu gào chính quyền xây cầu vượt nọ kia, đến lúc có thì lại bảo: không tiện- xa- không đi.... Như ở viện K, ai cũng thấy. Cứ ào ào qua như đường làng. Mà tuyến đó đủ thể loại xe, kể cả tải trọng lớn (nguồn nguy hiểm cao độ)
Còn vụ này sẽ lại có câu: "dù sao nạn nhân cũng có 1 phần lỗi..." thì lái xe vẫn còn cơ hội giảm nhẹ là chắc chắn
Chỉ có người chết thì thiệt đủ đường thôi
Chuẩn ạ.
Lẽ ra phải đổi title thành "Cụ bà tông xe 16 chỗ móp đầu".
Hậu quả, 1 người tử vong, phải không ạ.

reed

Xe hơi
Website
thewingsviet.com
cũng chịu thôi, đi qua những đoạn như này cần phải nhẫn, đi chậm để giữ an toàn

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Lái xe thì không nói mạnh được, đôi khi tình huống bất ngờ hoặc lơ đễnh xử lý chậm.
Em ra phố mà đi bộ sang đường là cứ vạch ngựa vằn hoặc cầu vượt mới dám sang, dù phải đi bộ chữ U rất to.

BMW X10

Xe điện
Lái xe thì không nói mạnh được, đôi khi tình huống bất ngờ hoặc lơ đễnh xử lý chậm.
Em ra phố mà đi bộ sang đường là cứ vạch ngựa vằn hoặc cầu vượt mới dám sang, dù phải đi bộ chữ U rất to.
Nói thật với bác, bác sang đường chỗ Ngựa vằn hay Ngựa bạch, đều tệ hại như nhau cả thôi.
Vì có ông nào nhìn thấy ngựa đâu.
Cầu vượt thì đã đành.