[Funland] Phở ngon Hà Nội

thanh040506

Xe trâu
Vầng cụ, có thể có người thích cái "đặc trưng" này nhưng xưa nay chưa bao giờ người ta đánh giá cao nước phở mà lại đục ngầu cả. Em thấy phở TL nước ko đạt, thậm chí nồng mùi nước mắm. Còn thịt gầu đương nhiên là phải thơm giòn chứ ko phải mềm oặt.
Bao giờ có phở dê hử lão☺

tuctuc2010

Xe điện
Vầng cụ, có thể có người thích cái "đặc trưng" này nhưng xưa nay chưa bao giờ người ta đánh giá cao nước phở mà lại đục ngầu cả. Em thấy phở TL nước ko đạt, thậm chí nồng mùi nước mắm. Còn thịt gầu đương nhiên là phải thơm giòn chứ ko phải mềm oặt.
Thưa với cụ là các hàng phở phố cổ nổi tiếng đa phần nước đục và nồng mùi nước mắm ạ, thậm trí nước mắm rất mặn để dậy mùi. Cái này nó là đặc trưng cụ ạ

VCHDHN

Xe container
Thưa với cụ là các hàng phở phố cổ nổi tiếng đa phần nước đục và nồng mùi nước mắm ạ, thậm trí nước mắm rất mặn để dậy mùi. Cái này nó là đặc trưng cụ ạ
Hình như cụ là chủ của thớt Phở nổi tiếng 1 thời trên ÒF?
Nói gì thì nói em không chịu được cái mùi nước mắm quá nồng nặc. Mỗi lần đi qua ngã tư Hàng Điếu, Hàng Nón hay Hàng Hòm là em ứ muốn ăn phở nữa:))

Oài. Tại em không đọc từ đầu thớt:-ss

dexom

Xe ba gác
Thế nên em có hâm mộ hàng nào ở trong Phố đâu cụ :)

Cavaho

Xe tăng
4 Lùn nước đục ngầu vị không thanh, gầu không thơm giòn mà lại quá mềm. Em đánh giá không bằng mấy quán vỉa hè em vẫn ăn.
4 lùn 2 bà trưng giờ Hót phết.... sáng tuyền xe 80B xanh lét đóng thành hàng trước quán. Ăn xong ngồi nhẩn nha lướt con face xỉa cái tăm là thấy nhân viên ra dọn bát thái độ ngay.

VCHDHN

Xe container
4 lùn 2 bà trưng giờ Hót phết.... sáng tuyền xe 80B xanh lét đóng thành hàng trước quán. Ăn xong ngồi nhẩn nha lướt con face xỉa cái tăm là thấy nhân viên ra dọn bát thái độ ngay.
CHị em nhà Tư Lùn này thuộc dạng khó tánh....nên nhân viên cũng bị lây cái tính chảnh:))

dexom

Xe ba gác
Cách đây 2 tháng em ăn lại được đúng 1/2 bát nhấc mông đứng dậy đi luôn. 60k cho 1 bát phở gầu thì mềm nát, chín cũng chả khác gì, nước đục ngầu đậm mùi mắm.

VCHDHN

Xe container
4 Lùn nước đục ngầu vị không thanh, gầu không thơm giòn mà lại quá mềm. Em đánh giá không bằng mấy quán vỉa hè em vẫn ăn.
Em đoán cụ dexom sẽ thích vị của hàng phở này: gọi là phở bưng, ở Hàng Trống ( gần ngã tư với Hàng Gai ). Nước dùng thanh, không đục...nhưng rất thơm và đậm đà. Phải nói là có hương vị riêng không lẫn với vô vàn hàng phở hiện nay ở HN.

Cavaho

Xe tăng
Cách đây 2 tháng em ăn lại được đúng 1/2 bát nhấc mông đứng dậy đi luôn. 60k cho 1 bát phở gầu thì mềm nát, chín cũng chả khác gì, nước đục ngầu đậm mùi mắm.
Tuỳ khẩu vị từng người thôi Cụ ơi.... nước nhà con tư lùn nài có đặc điểm là rất nhiều Gừng nướng ninh vào nước nên nó có độ Nóng âm, ông nào không chịu được thì hơi khó xơi, cuối tuần cứ tranh thủ sáng qua đá bát Gầu tái nước Vang cũng ổn phết.

tuctuc2010

Xe điện
Cụ thích nước trong và không nước mắm thì qua thử phở Tuấn cổng đài VTV, em thấy nước dùng ở đấy thanh

dexom

Xe ba gác
Tuỳ khẩu vị từng người thôi Cụ ơi.... nước nhà con tư lùn nài có đặc điểm là rất nhiều Gừng nướng ninh vào nước nên nó có độ Nóng âm, ông nào không chịu được thì hơi khó xơi, cuối tuần cứ tranh thủ sáng qua đá bát Gầu tái nước Vang cũng ổn phết.
Ngày nào em chả đi ngang qua nhà nó nhưng em ko chịu được cái mùi nước nhà nó.
Nước dùng theo em là phải trong, quế hồi đánh vừa phải không bị quá tay, nước trong là nước ngọt ninh từ xương...thì mới húp đến thìa cuối cùng được. Đây cái nước nhà con này vừa đục vừa nồng xong lại ngấy, phải lấy nước mắm ngon để dậy mùi chứ không phải từ sá sùng (giờ chắc chả ai dám dùng vì đắt quá) từ mực khô...Tóm lại em không chấp nhận được.
Em đoán cụ dexom sẽ thích vị của hàng phở này: gọi là phở bưng, ở Hàng Trống ( gần ngã tư với Hàng Gai ). Nước dùng thanh, không đục...nhưng rất thơm và đậm đà. Phải nói là có hương vị riêng không lẫn với vô vàn hàng phở hiện nay ở HN.
Cụ thích nước trong và không nước mắm thì qua thử phở Tuấn cổng đài VTV, em thấy nước dùng ở đấy thanh
Vầng để hôm nào em thử.

tuctuc2010

Xe điện
Cái quán ở góc ngã tư Hàng Đồng - Hàng Mã (em post ở #1) giờ chuyển sang số 66 hay là 68 Hàng Mã và đặt tên Tư Lùn (không biết có phải cùng anh em với Tư Lùn HBT không). Nhưng em thấy ăn buổi tối vẫn ngon hơn hẳn ban ngày dù rằng cùng 1 hàng (ngày con gái bán, tối bà mẹ bán)

dexom

Xe ba gác
Cái quán ở góc ngã tư Hàng Đồng - Hàng Mã (em post ở #1) giờ chuyển sang số 66 hay là 68 Hàng Mã và đặt tên Tư Lùn (không biết có phải cùng anh em với Tư Lùn HBT không). Nhưng em thấy ăn buổi tối vẫn ngon hơn hẳn ban ngày dù rằng cùng 1 hàng (ngày con gái bán, tối bà mẹ bán)
Em ăn ở HBT thì thấy vậy.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]

Có đợt mấy năm em cứ tưởng phở Phú Xuân thôi rồi, cách đây mấy tháng mới phát hiện ra vẫn bán.

Ở Thọ xương nhà cụ này có quán phở Oanh đặc chất HN xưa, thấy mọi người cũng khen lắm đấy. Cụ thử chưa cụ Hoài Thanh ;))

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Mời các cụ xem hình đoán phở nhé
Phở gân, tái, gàu giòn thơm... số 2 Ngũ Xã giao cắt Phó Đức Chính. Bát này 40k

Phở mậu dịch quốc doanh 25 Phùng Hưng (Lý Quốc Sư ngày xưa đấy ạ), bưng bê xếp hàng tự trả tiền, các cô mậu dịch viên bán hàng mặc blue trắng, miếng gầu to như cái dép, nước đục, thịt bò xịn. Bát kia 50k

Phở Khôi hói Hàng Vải, 50k bát tái bắp gầu, nước bình thường, bắp tươi nhưng k rõ vị thịt bò lắm.

Xe gia đình

Xe điện
Đánh dấu