[Funland] Phở ngon Hà Nội

hoanglong2104

Xe hơi
Website
tranthachcaodep.vn
gấu nhà em rất thích ăn phở và chỉ thích ăn phở bắp trên xuân diệu thôi, nếu ko thì ăn món khác. em thấy ăn phở bắp trên xuân diệu là ngon nhất, sáng đi qua đỗ xe bên kia đường cũng thoải mái
Quán này số bao nhiêu thế cụ, để hôm nào em thử phát

astoreviola

Xe tăng
Quán này số bao nhiêu thế cụ, để hôm nào em thử phát
Cụ mà đi từ đầu nghi tàm vào thì đi qua đường rẽ Quảng an là nó bên tay trái nhé. E ko để ý số. Nó chỉ bán sáng thì phải. Nhà e cũng chỉ ăn sáng. Lúc nào đi qua e nhìn lại số nhà nhé

trungngothu

Xe tăng
Em lâu lắm không được ăn phở vì gấu toàn bắt sáng ra ăn mì tôm , nên cũng chẳng biết dạo này hương vị phở nó thế nào !
"Cạn chén hồ trường say lướt khướt
Nụ cười kiêu bạc đón trầm luân"

2 câu thơ của cụ gợi em nhớ đến ông anh đồng nghiệp làm ở hãng phim Bình Dương, rất lãng tử

Bobvinh

Xe hơi
Nhiều quá nhỉ,em thích phở hàng Đồng,tuy chỗ ngồi hơi chật nhưng nước phở thì chậc chậc

Maybach Tàu

Xe container
Đây có phải quán phở gà đắt nhất Hà Nội không hả cụ
Em dự là chưa ạ. Năm 2006 nhóm em 4 người ăn 4 tô (không yêu cầu gì đặc biệt) hết 160k, người trả tiền miền Nam đưa 3 tờ 50k nghe không ra đứng chờ tiền "thối" người bán hàng đứng chờ trả nốt 4 bát X 40k = 160k, người miền Nam chờ lấy lại tiền phải trả thêm 10k. Năm 2006 nhá. Phở GÀ MAI ANH Lê Văn Hưu đấy ạ, từ đó cháu cho nó nghỉ hưu luôn:D

crazyspeed

Xe tải
Đánh giá thì ko biết như nào nhưng em hay ăn phở Huyền ngã tư Nguyễn Chí Thanh giao láng thượng, quán này ăn ngon và đông khách, giá hợp lý. Ngoài ra thì phở Bát Đàn em đánh giá thuộc hàng top ở HN a, hai quán này chất lượng các cụ thử xem hihi, trước nhà em ở Nguyễn Công Hoan, có ăn phở Tuấn cụ chủ thớt nố nhưng ko ấn tượng lắm.

Bobvinh

Xe hơi
À ngày trước có quán bắc hải ngã tư hàng mã hàng lược,e cực thích ăn phở tái của quán này,bà chủ luôn có 1 cái âu trong đó là nước hỗn hợp các loại gia vị gừng,thảo quả....trước khi cho thịt tái vào bát thì chị chủ sẽ nhúng qua vào hỗn hợp đó,ăn miếng thịt tái bắp dậy mùi và ngọt kinh,thêm nữa phở ở đó hay cho rau húng vào,ăn vị lạ lạ hay hay,sau này ko thuê được ở đó thì chuyển sang hàng bồ,e tìm đến ăn 1 lần tìm lại hương vị xưa nhưng thất vọng

tuctuc2010

Xe điện
Cụ nào bữa khen phở Nhớ Huỳnh Thúc Kháng nhỉ, bữa cháu đọc thấy khen ngon, dẫn cu em vào ăn - chán kinh khủng, ăn phờ tái thì miếng thịt bò nào cũng hôi. Mà chủ quán ngày xưa đâu không thấy, giờ toàn thấy mấy cháu đen đen bẩn bẩn đứng làm cho khách.
Thế là cụ nhớ rồi còn gì, nhớ lần sau đừng vào ăn :D

dungbn

Xe tải
À ngày trước có quán bắc hải ngã tư hàng mã hàng lược,e cực thích ăn phở tái của quán này,bà chủ luôn có 1 cái âu trong đó là nước hỗn hợp các loại gia vị gừng,thảo quả....trước khi cho thịt tái vào bát thì chị chủ sẽ nhúng qua vào hỗn hợp đó,ăn miếng thịt tái bắp dậy mùi và ngọt kinh,thêm nữa phở ở đó hay c dsu phaho rau húng vào,ăn vị lạ lạ hay hay,sau này ko thuê được ở đó thì chuyển sang hàng bồ,e tìm đến ăn 1 lần tìm lại hương vị xưa nhưng thất vọng
Phở bắc hải năm 2012 còn dạt sang đô thị Việt Hưng được nửa năm, bán đắt, phở ăn không còn ngon như những hàng khác,sau phải bán lại cửa hàng dạt đi đâu không biết nữa

huylinh193

Xe đạp
nào e phải qua hàng cụ kiểm chứng xem thế nào :D

printer05

Xe điện
À ngày trước có quán bắc hải ngã tư hàng mã hàng lược,e cực thích ăn phở tái của quán này,bà chủ luôn có 1 cái âu trong đó là nước hỗn hợp các loại gia vị gừng,thảo quả....trước khi cho thịt tái vào bát thì chị chủ sẽ nhúng qua vào hỗn hợp đó,ăn miếng thịt tái bắp dậy mùi và ngọt kinh,thêm nữa phở ở đó hay cho rau húng vào,ăn vị lạ lạ hay hay,sau này ko thuê được ở đó thì chuyển sang hàng bồ,e tìm đến ăn 1 lần tìm lại hương vị xưa nhưng thất vọng
Quán phở Bắc Hải đầu phố Hàng Bồ gần ngã tư Lương Văn Can - Hàng Cân - Hàng Bồ em cũng ăn nhiều rồi, phở ở đây nói chung ăn tạm được, không có chỗ đỗ 4b, quán bẩn do trong nhà làm quẩy và chiều tối bán bánh xèo.

Những quán phở mang tên Bắc Hải theo em toàn là mượn tên quán phở Bắc Hải nổi tiếng từ ngày xưa mở ở phố Thuốc Bắc, trước cửa quán có ông cụ bán quẩy để trong hòm kính (giống hòm kính bán bi zon zon), em ăn quán phở này khoảng đầu những năm 8x (cũng thi thoảng thôi :)), kiểu như năm đi ăn 1 đến 2 lần). Nếu em không nhầm thì gia đình quán phở Bắc Hải không làm phở nữa mà chuyển sang làm Bê Thui ở đâu phố Hàng Phèn.

Phở Thìn Bờ Hồ là quán phở trên đường Đinh Tiên Hoàng trước khi đến Cảm Tử, em không có lịch sử quán này do cũng rất ít ăn nhưng thấy mọi người nói là ngon (thập niên 8x).

Cũng mang tên Phở Thìn còn có quán ở ngã năm Lò Đúc - Hàm Long - Phan Chu Trinh - Lê Văn Hưu - Hàn Thuyên, quán này cũng bán phở bò (tái đập) em cũng ăn vài lần, ăn cũng được nhưng hơi đắt (cuối những năm 9x).

Còn một quán cũng tên Phờ Thìn thì nằm trên phố Lò Đúc cũng gần ngã năm, nhưng chỉ bán phở Tái Lăn, nước phở ở đây ngon nhưng thịt tái những năm gần đây dai và giá cao (lâu em cũng ăn hình như khoảng 45-50K). Với giá này em về béng Bát Đàn làm bát áp chảo nước 60K còn ngon gấp vạn.

Gần đây em có ăn vài ba lần ở quán phở trên phố Ấu Triệu, thịt tái ngon mềm nhưng như kiểu tái băm, quán cũng khá đông khách, giá tương đối cao 45K tái chín. Ngoài quán này ra em cũng ăn quán phở ở phố Thọ Xương gần ra đến Phủ Doãn, phở đây ăn cũng được, giá hợp lý tái chín 30K.

Trên phố Huỳnh Thúc Kháng rẽ vào khu tập thể có quán phở rất đông khách em thấy bảo quán chuyển từ Nguyễn Khuyến sang. Quán phở này có món bò bắp ngon, nước dùng được, giá ổn ở thời điểm em ăn, nhưng 6, 7 năm nay em không làm trên mạn đấy nữa em không ăn nên không cập nhật.

Mon1907

Xe máy
Gần đây em có ăn vài ba lần ở quán phở trên phố Ấu Triệu, thịt tái ngon mềm nhưng như kiểu tái băm, quán cũng khá đông khách, giá tương đối cao 45K tái chín. Ngoài quán này ra em cũng ăn quán phở ở phố Thọ Xương gần ra đến Phủ Doãn, phở đây ăn cũng được, giá hợp lý tái chín 30K.

Trên phố Huỳnh Thúc Kháng rẽ vào khu tập thể có quán phở rất đông khách em thấy bảo quán chuyển từ Nguyễn Khuyến sang. Quán phở này có món bò bắp ngon, nước dùng được, giá ổn ở thời điểm em ăn, nhưng 6, 7 năm nay em không làm trên mạn đấy nữa em không ăn nên không cập nhật.
Quán Ấu Triệu cụ nói là quán Tư Lùn, thương hiệu đặc trưng từ hồi còn ở Hai Bà Trưng (dối diện plaza). Có từ 4 chục năm nay rồi, bây giờ để con trai, con dâu làm, con gái thì mở quán ở Ấu Triệu, 2 hàng ăn gần như nhau, nhưng ở Hai Bà Trưng thì chốt 1 câu là hơi bẩn. Còn phở Tư Lùn nói chung là ăn được. Không quá đặc sắc. Nhìn vào cái cho hành vào phở là biết ngay phở Tư Lùn :))
Huỳnh Thúc Kháng thì gọi là phở 58, đúng là từ Nguyễn Khuyến chuyển về, ưu điểm: đồng giá, bắp hay gầu hay chín không, đều như nhau. Ngon ở đấy em đánh giá mỗi lăn, (Lăn không thôi, ko có tí tái nào). Còn bắp thì cũng bình thường.
Còn phở Gầu Giòn, Nạm Giòn, Tủy, mà ngon thì em vote phở Hàng Giầy, chéo với Lục tào xá Bằng Hói, em quên tên quán mà chỉ nhớ chủ tên Phong. Đối diện có quan bia ngồi thoải mái đến khuya, đang nhậu gọi bát Phở Gầu Giòn sang thì tuyệt cú mèo , chẹp chẹp :))

dvh2806

Xe tăng
Quán Ấu Triệu cụ nói là quán Tư Lùn, thương hiệu đặc trưng từ hồi còn ở Hai Bà Trưng (dối diện plaza). Có từ 4 chục năm nay rồi, bây giờ để con trai, con dâu làm, con gái thì mở quán ở Ấu Triệu, 2 hàng ăn gần như nhau, nhưng ở Hai Bà Trưng thì chốt 1 câu là hơi bẩn. Còn phở Tư Lùn nói chung là ăn được. Không quá đặc sắc. Nhìn vào cái cho hành vào phở là biết ngay phở Tư Lùn :))
Huỳnh Thúc Kháng thì gọi là phở 58, đúng là từ Nguyễn Khuyến chuyển về, ưu điểm: đồng giá, bắp hay gầu hay chín không, đều như nhau. Ngon ở đấy em đánh giá mỗi lăn, (Lăn không thôi, ko có tí tái nào). Còn bắp thì cũng bình thường.
Còn phở Gầu Giòn, Nạm Giòn, Tủy, mà ngon thì em vote phở Hàng Giầy, chéo với Lục tào xá Bằng Hói, em quên tên quán mà chỉ nhớ chủ tên Phong. Đối diện có quan bia ngồi thoải mái đến khuya, đang nhậu gọi bát Phở Gầu Giòn sang thì tuyệt cú mèo , chẹp chẹp :))
phở Hàng giầy là phở Vui cụ ah , ăn phở đêm thì có phở Vui , phở Thật ở kv phố cổ ,

cungcapphutung

Xe tải
cám ơn các cụ cho nhưng thông tin cần thiết. chẹp chẹp. em là em hay ăn phở với bún lắm.

tbmc

Xe tải
Em sẽ thử dần. Cảm ơn các cụ

debin

Xe buýt
Phở bò em thấy hợp với quán đầu Xuân Diệu hoặc Thanh Hằng đầu Hoàng Hoa Thám, gần cây xăng

cuop

Xe buýt
Trong ktt Trung Tự có quán phở chuyển từ ngõ 1 Tràng Tiền về (từ thời đập BHTH để xây Trangtien plaza), phở đúng chất HN, sợi bánh nhỏ, nước ngọt thanh, cụ nào ở gần đấy qua ăn thử xem.