[Funland] Phở ngon Hà Nội

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Phở Tư lùn đầu Hai Bà Trưng
Phở mậu đường nghi tàm. Ngon tuyệt mà nước dùng rất ngon. Quẩy ở đây cũng ngon lắm
Mà sao thấy các cụ có vẻ ăn không thường xuyên nhở. Em hôm nào cũng làm bát, thường xuyên chẳng kém gì an cơm bữa.
Cụ này chuẩn...Em ăn phở Mậu thấy đúng là ngon ...tuyệt
Gu ẩm thực của cụ ko tồi
em căm Ghét Bát Đàn, ko thích Tư Lùn (xô bồ,chật chội). Thỉnh thoảng xào lăn Thìn. Thường gà Đỗ Hành-YK. Mậu là trc làm trên Xuân Diệu thường xuyên ăn, giờ chuyển chỗ ít lên đấy

bentley8

Xe điện
em thì thấy phở 40 ấu triệu là chuẩn nhất, thịt bò tự tan đều trong miệng thơm mùi nước hầm xương bò. Thấy bác sinh hùng cùng lái xe củng thỉnh thoảng ăn

Vova

Xe container
Đọc từ đầu đến cuối topic thấy tứ tán nhỉ, chẳng ai thích giống ai. Nói chung là tùy người, tùy khẩu vị thôi ạ. Em hay ăn phở ở Lan Viên, Lý Thường Kiệt, đậu xe tiện, tiện cafe. Giờ Lan Viên đóng cửa rồi thì chẳng biết sẽ đi đâu :(.

BigC

Xe tăng
em thì thấy phở 40 ấu triệu là chuẩn nhất, thịt bò tự tan đều trong miệng thơm mùi nước hầm xương bò. Thấy bác sinh hùng cùng lái xe củng thỉnh thoảng ăn
Chỗ đấy là con gái của nhà Tư lùn đấy ạ. Nên, Hai Bà Trưng và Ấu Triệu ăn y hệt nhau, giống cả vị và giá luôn nhưng ăn ở Ấu Triệu sạch hơn, ngồi dễ chịu hơn.

SieuSIM

[Tịch thu bằng lái]

vibo

Xe tải
Em thì thấy mỗi phở Ấu Triệu và Tư Lùn trên Hai Bà Trưng còn đáng gọi là phở được.
Ngoài ra thì phở Bát Đàn cũng được nhưng ghét cái là bát nhiều quá với cả mùi quá nồng.
Đấy là xét trên các yếu tố bánh, nước, thịt và mùi ạ.

f1_hn

Xe container
Phở bò thì e kết quán Phở Hoa ở phố Hàng Đồng (nhiều thịt mà nước cũng ngon) còn gà thì có quán ở phố Gia Ngư hay Nam Ngư gi gi đấy...

Tmttrung

Xe hơi
e đã lê la nhiều quán, nhưng thấy vẫn ok nhất là quán phở 252 Thụy Khuê

vietmms

Xe hơi
Em hay ăn phở Biên (cạnh Thìn Lê văn Hưu), nhưng từ ngày cụ Biên mất thấy cũng kém đi kha khá.
Quán cụ Biên em cũng ăn từ hồi còn bé tý, hồi cụ vẫn ở Ngô Thì Nhậm.

Từ ngày cụ mất đúng là kém hẳn đi, nhưng vị thì vẫn giữ được ít nhiều như ngày xưa.

Nhớ dáng cụ Biên, gầy gò, khòng khòng, đội mũ & đeo tạp dề trắng...

c'est_la_vie

Xe hơi
Phở Lý Quốc Sư chỗ gận nhà thờ lớn ấy ạ, E ăn mấy lần thấy ngon quá !!! Ăn xong ra uống trà Tranh nhà thờ ngon tuyệt !!
...nhất cụ rồi, chỗ đó phở có nhiều thịt ĐÙI nên ngon cụ nhờ...:P

Phải bê bát trong khi bồi đứng nhìn là ko thể chấp nhận được rồi.
vào 1 lần thấy khách lố nhố bê bát còn mấy nhóc phục vụ đứng trố mắt nhìn sung sướng , e đi luôn ko bao giờ quay lại
\m/ em giống cụ, ghét cái kiểu khinh khỉnh cũng gần giống hàng cháo chửi, em vừa vào té luôn.

Em toàn ăn phở ở " Hàng bồ", nước nôi ê chề ngon tuyệt :))
văn cụ tả món phở đọc kinh hãi luôn, cụ cẩn thận không chết vì sặc...nước...:-ss:-ss:-ss

Phở Tư lùn đầu Hai Bà Trưng
Phở mậu đường nghi tàm. Ngon tuyệt mà nước dùng rất ngon. Quẩy ở đây cũng ngon lắm
Mà sao thấy các cụ có vẻ ăn không thường xuyên nhở. Em hôm nào cũng làm bát, thường xuyên chẳng kém gì an cơm bữa.
Chuẩn cụ ạ, quẩy họ tự làm nên ngon tuyệt.
Hôm nào ăn phở bò thì em qua đó, công nhận phở bò của Mậu ngon và cũng có tí hạt dẻ hơn chỗ khác. Nhưng quẩy thì nhà đó thì tự mua về bán lại cho khách cụ ợ...

em thấy phở gà trên Lê Văn Hưu ngon đáo để .nước dùng thơm lừng .ở SG có phở nghêu .
Mợ có dịp tình cờ nào đó bay ra Thủ Đô, c'est-la-vie giới thiệu quán phở gà Hải Hiệu trên Phó Đức Chính (đảm bảo ăn đứt phở gà trên phố Lê Văn Hưu). Chất lượng phở và phong cách bán hàng chuẩn luôn nhưng tính hơi ngoa chút xíu. Nể nhất chuyện ông anh bán hàng có đến dăm bảy chục khách quen nhưng hiếm khi lão quên cách gọi của khách quen (tỷ dụ: gà đùi, gà mề, tràng trứng, cánh, nước béo, mề gan..v...v....)
P/s: Lạ thật trong thớt này chưa thấy cụ nào nhắc đến quán đó :-/

Chỉnh sửa cuối:

horsebattle

Xe buýt
Website
www.redevent.com.vn
E thấy phở ở Thụy Khuê( Cổ Cừ) , phở Lý Quốc Sư đầu Chân Cầm, phở Cường Hàng Muối ngon đừng hỏi

bmv màu cờ

Xe tăng
Trước gần nhà e có quán Phở Bò Bắc Linh Đàm ăn ngon phết, sags nào e cũng ăn, nhưng 2 năm trở lại đây ăn ko ra cái thể thống j mờ vẫn đông khách !!!:P

MyMac

Xe điện
Đúng vậy
Có lần ông bẹn em nổi cáu với em vì bảo phở gà Yên Ninh không ngon lắm
Ông ý bẩu toàn đại gia vào ăn > nghĩa là nó phải ngon !!! hố hố
Phở gà Yên Ninh toàn mì chính. Lần gần đây nhứt em ăn xong là Li-vơ-phun luôn. Mà đắt ơi là đắt. Phở Nhớ Huỳnh Thúc Kháng cũng chẳng ngon như quảng cáo. Em cứ đành phải tìm anh 24 với anh Vuông cho qua cơn xèm.

altis_oldman

Xe tăng
Trước gần nhà e có quán Phở Bò Bắc Linh Đàm ăn ngon phết, sags nào e cũng ăn, nhưng 2 năm trở lại đây ăn ko ra cái thể thống j mờ vẫn đông khách !!!:P
từ ngày nó trả tiền thừa là tiền giả cho e (tờ 100 giả) đến giờ, e cạch mặt, không bao giờ ăn nữa

altis_oldman

Xe tăng
Các cụ đừng ăn phở ở phố Phạm sư mạnh nhé (cạnh quán Nga) - trừ khi các cụ muốn ung thư, e nghe đồn có dùng chất tạo ngọt cực độc của TQ đấy

Em thì Phở nào cũng ngon hơn Cơm rồi :))
Ko đồng ý với bác "Xuyễn" :), Phở thỉnh thoảng ăn với ngon thôi, ko thay cơm đc.
Phở có nhiều loại phở đâu phải cứ phở là ngon hơn cơm,cụ cảm tính à...e méc gấu đới :))
Thì đúng là thỉnh thoảng mới được ăn phở nên mới thấy ngon hơn cơm chứ
Em là em thích phở Sướng

tit1109

Xe buýt
Em biết có quán phở " Ăn khi đang đói" là ngon nhất!

kh6d

Xe tăng
E vừa làm bát ở Cầu Gỗ...ấm cái bụng :D