[Funland] Phó Thủ tướng đồng ý giãn chu kỳ kiểm định

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cái bọn đăng ký trên app rồi dưng bỏ không đến và cũng không xóa trên app đi hơi bị nhiều đấy. Có TT có ngày hơn nửa ạ.
Còn tất nhiên những người chưa đăng ký mà cứ đến thì họ cũng trong tâm thế bị động rồi, tiện thì đến, được thì được không được thì thôi. Hề hề... mà số này thì có khi đa số là được ạ.

như cụ nói thì bị động vì đến mà đông thì cũng mất công.
cơ bản ai đã đăng kí thì họ sẽ đến (hoặc do bận đột xuất). Còn nếu cố tình đăng kí cho vui thì số đó ít thôi.

alehap

Xe tải
Xe em đăng ký 2019, hết hạn 3.6, cũng định chờ nhưng k chờ được.
Cách đây 2 tuần, em tìm các Trung tâm ở Hưng Yên. TT nào thuận đường thì đăng ký qua app. Nếu họ hẹn mà phù hợp với ngày đăng kiểm thì nhận.
Hôm qua, 7h30 em đi đường 1, ra lối Đồng Văn đưa xe vào TT ngay rìa thành phố. 8h30 đến cổng, 10h35 nhờ anh em ở đấy dán tem, 11h30 về đến HN.
Xong, yên tâm. Giờ có gia hạn em cũng không tiếc.

tado261

Xe buýt
Quan trọng là bắt đầu từ ngày nào và ngày nào có thể đăng ký trên app đc? Giữa tháng 6 đến hạn đk rồi mà ko biết các bác có kịp triển khai ko đây
Bắt đầu từ lâu rồimà cụ. Em đăng kí cách đây 3 tuần, và tuần trước vừa làm xong

hd-vt

Xe container
Đk ư. Chỉ vài cái chiêu đo khói, đo đèn, phanh và gõ cành cạch mà như một cuộc bể dâu, noặn cả lên. Thế mà cứ hay mơ lày lọ cho lắm hiccc.

Chuyện thật như tiếu lâm em hầu cccm. Đợt ấy, tự dưng cty ấy bắt các tài xế lâu năm muốn lên bậc lên lương thì phải học nâng bậc, nhưng trước học nâng bậc phải ktr toán lý hóa hẵng keke.

Có vài cụ lx là bộ đội lx Trường Sơn, hôm thi để giấy trắng, khi thầy hỏi tại sao thì: hồi gọi đi bộ đội, lx lao vào lửa đạn thì éo toán lý hóa, giờ thì bày đặt thi với chả cử.

Kkk, đạt luôn.

piedaide

Xe tải
Sáng nay 8.30 em đi qua trạm đăng kiểm cạnh trường GTVT thấy vắng hoe, nhân viên ngồi chơi, phi (xe máy) vào cổng, hỏi bác bảo vệ là trung tâm nghỉ làm à bác? bác nhẹ nhàng nói vẫn làm em ơi, nếu nhà em gần đây thì đánh xe ra làm luôn đi em.

polizia

Xe container
Sáng nay 8.30 em đi qua trạm đăng kiểm cạnh trường GTVT thấy vắng hoe, nhân viên ngồi chơi, phi (xe máy) vào cổng, hỏi bác bảo vệ là trung tâm nghỉ làm à bác? bác nhẹ nhàng nói vẫn làm em ơi, nếu nhà em gần đây thì đánh xe ra làm luôn đi em.
Sao em vào app thấy trạm này vẫn báo ngừng nhận nhỉ

m58668

Xe điện
Chuẩn rồi, trạm này mấy hôm nay vắng, hôm qua em cũng vừa làm xong.

ngoc_phuong

Xe lăn
Nay chính thức mở app tìm trạm các a ạ
Hết kiên cmn nhẫn

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Em mới đi đk về, làm ở dưới Liên Ninh. Buổi chiều đến sớm lúc 12h30 xếp hàng thì tầm chục xe thôi. Em đứng nói chuyện với anh em chủ xe ở đấy thì họ đk online hết, có mình em với 1 cậu nữa là chả đặt lịch hẹn rồi cứ thế phi đến. Em cũng chủ quan vì nghĩ tầm này cũng vắng rồi nên không cần đặt lịch online. Lúc đến lượt xe em thì cậu khám xe không cho làm, bảo nhiều xe đăng ký trước rồi, rồi bảo em ra ngoài chờ khi nào vãn xe hẵng vào. Thế là phi xe ra quán nước ngồi chờ , mất công xếp hàng gần 2 tiếng. Lúc nhìn danh sách trên tay cậu khám xe thấy cũng dài lắm, nghĩ chả đến lượt mình. Nhưng đã mất công nghỉ làm thì cứ ngồi chờ xem sao. Tầm 3h30 em thấy vắng xe mới phi vào thì anh em linh động làm cho, bẩu em là hôm nay anh may đấy vì rất nhiều xe đăng ký đặt lịch online nhưng không đến.

Cái bọn đăng ký trên app rồi dưng bỏ không đến và cũng không xóa trên app đi hơi bị nhiều đấy. Có TT có ngày hơn nửa ạ.
Còn tất nhiên những người chưa đăng ký mà cứ đến thì họ cũng trong tâm thế bị động rồi, tiện thì đến, được thì được không được thì thôi. Hề hề... mà số này thì có khi đa số là được ạ.
Xe em đăng ký 2019, hết hạn 3.6, cũng định chờ nhưng k chờ được.
Cách đây 2 tuần, em tìm các Trung tâm ở Hưng Yên. TT nào thuận đường thì đăng ký qua app. Nếu họ hẹn mà phù hợp với ngày đăng kiểm thì nhận.
Hôm qua, 7h30 em đi đường 1, ra lối Đồng Văn đưa xe vào TT ngay rìa thành phố. 8h30 đến cổng, 10h35 nhờ anh em ở đấy dán tem, 11h30 về đến HN.
Xong, yên tâm. Giờ có gia hạn em cũng không tiếc.
Bắt đầu từ lâu rồimà cụ. Em đăng kí cách đây 3 tuần, và tuần trước vừa làm xong
Chuẩn rồi, trạm này mấy hôm nay vắng, hôm qua em cũng vừa làm xong.

omerta77

Xe điện
Em đang trả lời câu hỏi của cụ "khi nào đăng kí được trên app" , vậy em hiểu sai ý cụ à
vâng cụ.Bài này đang nói về giãn đăng kiểm mà. Chứ đăng ký đăng kiểm trên app thì chắc 99% các cụ trên này biết rồi.
Xe e ngày 14/6 hết hạn đăng kiểm mà mấy ông đăng kiểm ko bổ sung nhanh cái app để làm thue tục gia hạn thì e vẫn phải vác xe đi đăng kiểm. Trong khi đúng ra xe mình đc thêm 6 tháng nữa mới phải đi

phamthoaibk

Xe buýt
vâng cụ.Bài này đang nói về giãn đăng kiểm mà. Chứ đăng ký đăng kiểm trên app thì chắc 99% các cụ trên này biết rồi.
Xe e ngày 14/6 hết hạn đăng kiểm mà mấy ông đăng kiểm ko bổ sung nhanh cái app để làm thue tục gia hạn thì e vẫn phải vác xe đi đăng kiểm. Trong khi đúng ra xe mình đc thêm 6 tháng nữa mới phải đi
Xe em cũng 17/6 hết hạn, đã đky online trạm ở PVĐ mà chưa thấy có thông tin gì.

omerta77

Xe điện
xe e cũng đăng ký rồi. Thấy có tin đồn là 22/6 mới bắt đầu ko biết có đúng ko? Thế thật thì cũng hơi bực. Nhanh tí có phải đỡ cho mình ko

hd-vt

Xe container
Xe không kinh doanh thì đừng đi nữa, đỡ tắc đường, khói bụi, xăng dầu. Vì môi trường, hành tinh xanh nà tiêu chí hàng đầu cho mọi hành động ná cc.

tado261

Xe buýt
Em nghĩ không phải là "được" . Sau 6 tháng thì cụ vẫn phải nộp truy thu thôi. Dãn đăng kiểm là để các trung tâm (nay hạn chế cả số lượng lẫn con người) xử lý cho các xe đang bị dồn ứ đã quá hạn.
Em đã từng nghĩ như cụ, nhưng giờ đăng kiểm xong cũng thấy nhẹ nhàng và an tâm

tado261

Xe buýt
Cụ đăng kí lúc đó có slot trống không? Nếu có, sau đó cụ có nhận được tin nhắn xác nhận là đăng ký thành công và trạm đã tiếp nhận không?
nếu có nhận (thậm chí như em thấy vài ba ngày trước ngày mình đăng ký thì trên app nó cũng nhắc nhở) thì cứ đúng ngày giờ cụ mang xe đến thôi

thichlexus

Xe điện
Nếu gia hạn thì còn phí sử dụng đường bộ thì làm thế nào để nộp các cụ nhỉ.
Hầu hết các xe đều nộp phí sử dụng đường bộ cùng thời điểm đăng kiểm, xe em cũng vậy.

tado261

Xe buýt
Nếu gia hạn thì còn phí sử dụng đường bộ thì làm thế nào để nộp các cụ nhỉ.
Hầu hết các xe đều nộp phí sử dụng đường bộ cùng thời điểm đăng kiểm, xe em cũng vậy.
Phí đường bộ thu luôn cùng phí đăng kiểm mà cụ. (Chỉ có tiến bộ là ko bán thêm cả bảo hiểm bắt buộc).