[Funland] Phong cách có tiền nhưng chỉ thích thuê nhà

Bạn có tiền nhưng có sẵn sàng chỉ đi thuê nhà để ở không ?

• Tổng bình chọn
    112

luyenok

Xe điện
Tôi mua CC lần đầu năm 2010, giờ đang ở cái CC thứ 2. Theo quan điểm cá nhân thì về mặt kinh tế thuê CC sẽ tối ưu hơn nhiều so với đi mua. Tất nhiên cũng còn nhiều yếu tố khác như tính ổn định, hộ khẩu, con cái học hành,... nữa, nên kinh tế cũng chỉ là 1 trong nhưng tiêu chí.

Tomy Trọc

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Lỡ mua cái nhà 3 tỷ hơn xong giờ muốn trải nghiệm hơn thì lại cho thuê lại rồi đi tìm nhà thuê.
Nghĩ ló chán.
Miễn sao mình thỏa mãn mình là được.

longkong

Xe máy
Nói hay lắm, hợp đồng thuê nhà là hợp đồng đối xứng, phạt A sao thì phạt B vậy, thằng thuê đòi phạt 3 hay 6 tháng à? Ok bắt nó đặt cọc 3 hoặc 6 tháng, ko thuê nữa thì mất cọc, hê hê
EM thấy Bác kvboto nói đúng. Bác Cuongbd hơi chủ quan.
EM đã từng thuê nhà và làm hợp đồng chặt chẽ. Cọc chỉ 1 tháng thôi. Bên cho thuê không dám phá hợp đồng, hoặc phải chịuđền bù.
Mình sống theo hiến pháp và pháp luật mà bác !

quy la tien

Xe điện
Như trong bài là em sẽ vẫn để căn đầu tiên, cho thuê rồi đi thuê chỗ khác cho gần, cho tiện.
Thuê cũng có cái hay là gần, tiện; dở cái là chủ trở quẻ giữa chừng lại phải tìm chỗ mới.Vđ sắm sanh thì em kg quá quan trọng: vật dụng cần thiết thôi.

xukthal

Xe lăn
Tôi mua CC lần đầu năm 2010, giờ đang ở cái CC thứ 2. Theo quan điểm cá nhân thì về mặt kinh tế thuê CC sẽ tối ưu hơn nhiều so với đi mua. Tất nhiên cũng còn nhiều yếu tố khác như tính ổn định, hộ khẩu, con cái học hành,... nữa, nên kinh tế cũng chỉ là 1 trong nhưng tiêu chí.
DV cho thuê chuyên nghiệp thì ổn định ngay chứ ko như mấy cụ có nhà cho thuê khi rảnh, đến lúc cần tiền lại đòi để bán thì ko chuyên nghiệp :D

xukthal

Xe lăn

blackhole1

Xe tăng
Chung cư đi thuê có lợi hơn mua nhiều nếu mua chỉ nên mua đất nền .

luyenok

Xe điện
DV cho thuê chuyên nghiệp thì ổn định ngay chứ ko như mấy cụ có nhà cho thuê khi rảnh, đến lúc cần tiền lại đòi để bán thì ko chuyên nghiệp :D
DV cho thuê chuyên nghiệp là sao cụ, là họ mua đứt các căn/sàn chung cư đó rồi cho thuê à :D

vdtours

Xe container
Website
www.youtube.com
Tùy ý thích thôi.
Em mà có tiền là em mua nhà em ở.
Có nhiều tiền thì em mua biệt thự.
Mà rất nhiều tiền là thì xây lâu đài.
Rất rất nhiều tiền thì xây cung điện.
Rất rất rất rất nhiều tiền thì mua đất làm vương quốc ;)).
PS: Em đang mơ nhé, các cụ để em mơ nốt chỗ dở.

Chỉnh sửa cuối:

Trục

Xe ba gác
Người OF
Em vừa lỡ tay đi thuê nhà cho thằng F1 để nó đi học gần trường hơn.
Cho thuê lại cái căn hộ nó ở, lồi ra một mớ tiền.
Mà cho thuê nhà cũng khổ bỏ xừ, hỏng cái bóng điện người thuê còn gọi, nên phí cho thuê phải tương xứng thì mới đủ chi phí.

kvboto

Xe container
Nói hay lắm, hợp đồng thuê nhà là hợp đồng đối xứng, phạt A sao thì phạt B vậy, thằng thuê đòi phạt 3 hay 6 tháng à? Ok bắt nó đặt cọc 3 hoặc 6 tháng, ko thuê nữa thì mất cọc, hê hê
OK, fair thôi cụ. Em nghĩ, người đi thuê xác định nhu cầu thuê ở lâu dài thì việc "cọc dài/cọc sâu" cũng cần chấp nhật và xác định đó là cần thiết. Thỏa thuận hợp đồng với nhau văn minh, đồng thuận quyền lợi và nhu cầu 2 bên,... sẽ tạo thị trường, niêm tin giao dịch thuê - cho thuê lành mạnh,....

Đặt địa vị người cho thuê, cho thuê được vài tháng thì người thuê lại nhấp nhổm chuyển,... lại phải đi tìm người thuê mới cũng oải,... nếu như họ là người kinh doanh nhà cho thuê bài bản chút,....

cuongbd

Xe tải
EM thấy Bác kvboto nói đúng. Bác Cuongbd hơi chủ quan.
EM đã từng thuê nhà và làm hợp đồng chặt chẽ. Cọc chỉ 1 tháng thôi. Bên cho thuê không dám phá hợp đồng, hoặc phải chịuđền bù.
Mình sống theo hiến pháp và pháp luật mà bác !
nhà nào thuê dưới 10tr/tháng và là cá nhân người vn thuê thì dễ, ko ai đòi làm hợp đồng công chứng chặt chẽ đâu. Còn cho cty và người nước ngoài thuê rất mệt làm hợp đồng lấy hoá đơn.. nên tôi xin kiếu ko bao giờ nhận đối tượng này thuê dù giá cao hơn nhưng chi phí thuế tncn thuế gtgt thuế môn bài...tốn thời gian đi lại cũng vậy à
đang nói mấy ông đi thuê đòi phạt chủ nhà 6 tháng tiền à, công nhận khôn lanh quá ha

Em không có tiền nên chắc đi thuê

Trục

Xe ba gác
Người OF
OK, fair thôi cụ. Người đi thuê xác định nhu cầu thuê ở lâu dài thì việc "cọc dài/cọc sâu" cũng cần chấp nhật và xác định đó là cần thiết.

Đặt địa vị người cho thuê, cho thuê được vài tháng thì người thuê lại nhấp nhổm chuyển,... lại phải đi tìm người thuê mới cũng oải,... nếu như họ là người kinh doanh nhà cho thuê bài bản chút,....
Vừa rồi em làm điều hòa cho khách hàng ở Royal, chi phí thuê của họ cho căn hộ là 38tr/tháng, hợp đồng còn 3 năm, hợp đồng như vậy phá thì nộp phạt cũng căng, Cụ nhỉ?

xukthal

Xe lăn
DV cho thuê chuyên nghiệp là sao cụ, là họ mua đứt các căn/sàn chung cư đó rồi cho thuê à :D
Đúng rồi, bây giờ nhiều cty mua hẳn 1 sàn cho thuê, hoặc như hình thái CC mini cùng là DV cho thuê chuyên nghiệp đấy cụ.

Dangminhquan

Xe điện
Thấy cũng đúng,thuê chung cư có lợi hơn mua,chi phí khấu hao giảm hơn.

xukthal

Xe lăn
Em có thằng em, nó có nhà đất rộng nó cho thuê rồi đi thuê CC ở, tiền chênh lệch đủ cho cả nhà sống mà nhà kia vẫn là nhà của mình :D
Có thằng bạn nữa thì cứ xây nhà cho thuê, được giá thì bán rồi lại mua đất xây nhà mới cho thuê/bán. Bản thân nó thì đi thuê nhà ở chung thân :))

kvboto

Xe container
Lỡ mua cái nhà 3 tỷ hơn xong giờ muốn trải nghiệm hơn thì lại cho thuê lại rồi đi tìm nhà thuê.
Nghĩ ló chán.
Miễn sao mình thỏa mãn mình là được.
Mình thỏa mãn mình, nhưng có thể, đôi khi,

ta không biết mình muốn gì, mục tiêu là gì, cho khoảng thời gian 2 năm, 3 năm, 5 năm, 10 năm,... hay bao lâu
ta không biết ta làm là vì ta hay làm vì người khác nghĩ, người khác muốn, và người khác đang đánh giá mình
ta không biết tính các yếu tố tài chính, sinh hoạt, tiện nghi,... công việc, cuộc sống,... 1 cách nghiêm túc, khoa học, bài bản và có cơ sở xác thực
ta không biết ta thỏa mãn với gì, cái gì để thỏa mãn, trong khoảng thời gian xét thỏa mãn là bao lâu
.....

Chỉnh sửa cuối:

kvboto

Xe container
nhà nào thuê dưới 10tr/tháng và là cá nhân người vn thuê thì dễ, ko ai đòi làm hợp đồng công chứng chặt chẽ đâu. Còn cho cty và người nước ngoài thuê rất mệt làm hợp đồng lấy hoá đơn.. nên tôi xin kiếu ko bao giờ nhận đối tượng này thuê dù giá cao hơn nhưng chi phí thuế tncn thuế gtgt thuế môn bài...tốn thời gian đi lại cũng vậy à
đang nói mấy ông đi thuê đòi phạt chủ nhà 6 tháng tiền à, công nhận khôn lanh quá ha
Em nghĩ, nên từ bỏ cái thói quen giao dịch bằng niềm tin và bằng mồm, hợp đồng, đừng cho nó là nặng nề, là nhiêu khê, là phức tạp.

Hợp đồng cụ thể là 1 sự tín chấp có cơ sở, là văn minh, là tiến bộ,.... trong các mối quan hệ giao dịch giữa người với người.

Công chứng, giờ có công chứng tư, rất nhiều, rẻ, tiện,.... là sự chứng giám cho các thỏa thuận giữa đôi bên, như đám cưới thì có cha đạo làm chứng, có quan viên hai họ làm chứng,....

Đó là sự tin tưởng, là sự văn minh và công bằng,....

Còn thuế, là 1 phạm trù khác, việc không đòi làm hợp đồng và sẵn sàng chấp nhận những thứ rủi ro, chụp giật,... thì đó cũng là 1 phạm trù khác,... nó muôn hình vạn trạng

Chỉnh sửa cuối:
Em có thằng em, nó có nhà đất rộng nó cho thuê rồi đi thuê CC ở, tiền chênh lệch đủ cho cả nhà sống mà nhà kia vẫn là nhà của mình :D
Có thằng bạn nữa thì cứ xây nhà cho thuê, được giá thì bán rồi lại mua đất xây nhà mới cho thuê/bán. Bản thân nó thì đi thuê nhà ở chung thân :))
cái này hay đó cụ