[Funland] Phong cách có tiền nhưng chỉ thích thuê nhà

Bạn có tiền nhưng có sẵn sàng chỉ đi thuê nhà để ở không ?

• Tổng bình chọn
    112

Shadow381

Xe điện
Căn 75m chỗ em cuối năm ngoái 2.5 tỷ; đến tháng 4 năm nay có nhu cầu mua nó lên đến 2.8 tỷ, hiện giờ sale đang gạ em bán lại 3.3 tỷ. Em là người ủng hộ quan điểm đi thuê nhưng thời điểm dịch giã này chẳng biết thế nào mà lần!

xoxoxovn

Xe tải
Website
www.babyhop.vn
Mình biết Cái ông trong bài viết này ko ổn định thật lại sắp chuyển nhà sau 2 năm thuê
lần này chuyển sang căn 4 ngủ Metropolis vì cho con học cấp 1 ngay tầng 1 và mỗi bé 1 phòng riêng

NapTienVinaphone

Xe tải
Mình biết Cái ông trong bài viết này ko ổn định thật lại sắp chuyển nhà sau 2 năm thuê
lần này chuyển sang căn 4 ngủ Metropolis vì cho con học cấp 1 ngay tầng 1 và mỗi bé 1 phòng riêng
ý cụ là nhân vật trong bài báo à ?

roro

Xe tăng
Cái này môi người một ý và tuỳ hoàn cảnh mỗi người sẽ có cách làm khác nhau. Cá nhân em thì giống bài báo, em lựa chọn đi thuê nhà. Với số tiền mua nhà em có thể làm ra lãi nhiều hơn số tiền chi phí thuê nhà nên em lựa chọn thuê chứ không mua.
Đến bao giờ số tiền bỏ ra mua nhà làm lãi không hơn được tiền thue^ thì may ra em mới mua. Chứ em thấy lựa thuê nhà gần chỗ làm và học hành của con cái tiện lợi và tiết kiệm cho em rất nhiều thời gian.

kvboto

Xe container
Vậy theo cụ, quan điểm cá nhân, là họ "sướng" hay không "sướng" ạ.

thaomoc

Xe tăng
Em nghĩ, nếu cụ chủ đích thuê ở thời gian cần ổn định tối thiểu 1-2 năm thì với phân khúc Chung cư mini, chũng cư cũ mà người ta kinh doanh cho thuê lâu dài, giá thuê tầm 3 - 4 - 5 triệu/tháng sẽ ổn định và khi đó làm hợp đồng tối thiểu 1,5 đến 2 năm, điều khoản, chế tài chặt chẽ nếu bên cho thuê đơn phương chấm dứt hợp đồng thì phải báo trước 3 tháng và chịu đền bù 6 tháng tiền thuê, thêm 500 ngàn đến 1 triệu ra công chứng hợp đồng thuê nhà giữa 2 bên.

Như thế có thể khắc phục được phần nào yếu tố đảm bảo tính ổn định 1 thời gian nhất định khi thuê nhà.
Hợp đồng thuê nhà có ký CC e nghĩ nếu quyết lật thì họ vẫn lật bình thg cụ nhỉ, CC có lẽ có tác dụng để bên chủ ko đi lừa lại cho chỗ khác thuê tiếp nữa

barca_vd

Xe hơi
Gelexia riverside, Yên Sở, Hoàng Mai, Hà Nội
Hợp đồng thuê nhà có ký CC e nghĩ nếu quyết lật thì họ vẫn lật bình thg cụ nhỉ, CC có lẽ có tác dụng để bên chủ ko đi lừa lại cho chỗ khác thuê tiếp nữa
Một khi chủ nhà đã quyết đuổi đi rồi thì dăm ba cái CC chả xi nhê gì đâu cụ :D Cầm đi mà kiện xem có chán rồi tự hoà giải ko:-)) nhìn chung người thuê luôn cầm đằng lưỡi cụ ạ

202

Xe container
Ui thằng có tiền nó nói gì cũng đúng cụ ơi. Chứ tầm ko có tiền như em sợ cản đi thuê lắm rồi, đang yên đamg lành nó tống cmn cổ ra ngoài để nó bán, thằng thuê toàn cầm đằng lưỡi nên chịu chết, thuê có đồ thì toàn đồ lởm, hỏng lên hỏng xuống, mua đồ thì đến lúc bị đuổi chuyển đi cũng vỡ alo. Còn chuyện học hành của con nữa mới nhục, bị đuổi chỉ có thể tìm thuê loanh quanh đấy vì ko thể xa trường của con, trong thời gian ngắn để tìm đc căn nhà như thế thì quá khó.
Có tiền đi thuê nó khác với ko có tiền đi thuê. Chả thằng nào muốn đuổi thằng có tiền, trừ thằng quỵt

TsarPutin

Xe tăng
Một khi chủ nhà đã quyết đuổi đi rồi thì dăm ba cái CC chả xi nhê gì đâu cụ :D Cầm đi mà kiện xem có chán rồi tự hoà giải ko:-)) nhìn chung người thuê luôn cầm đằng lưỡi cụ ạ
Cụ cứ đùa, em biết nhiều nhà khốn khổ vì ng thuê bỏ trốn mất khi hđ cc để 10 năm đó
Bán k bán dc, thế chấp ko dc, đòi nhà ko dc vì tài sản nó để trong nhà khá lớn, lao vào dễ thành án ngay

thaomoc

Xe tăng
Vâng, e nói về mặt pháp lý thôi cụ a, chứ ở cái xứ này thì luật thua Lệ mà !

barca_vd

Xe hơi
Cụ cứ đùa, em biết nhiều nhà khốn khổ vì ng thuê bỏ trốn mất khi hđ cc để 10 năm đó
Bán k bán dc, thế chấp ko dc, đòi nhà ko dc vì tài sản nó để trong nhà khá lớn, lao vào dễ thành án ngay
Cụ đùa em à :)) Người thuê bỏ đi thì chủ nhà đơn phương chấm dứt hđ được mà:) có điều nên lên phường nhờ hướng dẫn để làm cho nó kín kẽ thôi. Và quan trọng là trong cái hđ đã kí với nhau nó phải chặt chẽ, đầy đủ từ đầu:D nhiều ông cả chủ cả thuê cứ down cái hđ trên mạng về rồi nhắm mắt mà kí thì chả dính chưởng

TsarPutin

Xe tăng
Cụ đùa em à :)) Người thuê bỏ đi thì chủ nhà đơn phương chấm dứt hđ được mà:) có điều nên lên phường nhờ hướng dẫn để làm cho nó kín kẽ thôi. Và quan trọng là trong cái hđ đã kí với nhau nó phải chặt chẽ, đầy đủ từ đầu:D nhiều ông cả chủ cả thuê cứ down cái hđ trên mạng về rồi nhắm mắt mà kí thì chả dính chưởng
Hơ hơ cụ cứ thử đi, nó quay lại nó chả vạng cho cả chủ cả phường ra đi ấy, ng hiểu biết ng ta mới sợ chứ k hiểu biết thì chả sợ gì cả
Ở VN này quá tay vs trộm tại nhà mình cũng đi, và xông vào nhà người thuê của mình mà phá hoại thì cũng đi

barca_vd

Xe hơi
Hơ hơ cụ cứ thử đi, nó quay lại nó chả vạng cho cả chủ cả phường ra đi ấy, ng hiểu biết ng ta mới sợ chứ k hiểu biết thì chả sợ gì cả
Ở VN này quá tay vs trộm tại nhà mình cũng đi, và xông vào nhà người thuê của mình mà phá hoại thì cũng đi

Cụ vui tính quá ạ, cụ ngó lại xem việc mình đang bàn với vụ trên báo kia có giống nhau về tính chất ko ??? :D Giả sử giờ cụ cho thuê nhà cụ, kí 5 năm, thằng thuê nó ở được 1 năm rồi mất tích, ko thanh toán tiền thuê thì cụ cứ ngồi ngắm vì tài sản nó còn để trong nhà mình ạ ?:)) Chả cần đâu xa, cụ cứ lên hỏi phường người ta hướng dẫn cho đầy đủ thủ tục, quy trình nhé:)

chimchich1204

Xe tải
Cái này thì tuỳ quan điểm và khả năng thôi. trước em cũng có ng quen cũng chỉ thích thuê nhà, khi em hỏi thì ng ta trả lời với số tiền để mua được ngôi nhà ở vị trí họ muốn thì họ có thể gửi ngân hàng lấy lãi, và lãi đó thừa thuê một ngôi nhà, và thích thì ở không thích thì chuyển chỗ khác.

caisua

Xe lăn
quan điểm này phù hợp trong 5 năm qua vì chung cư hạ giá liên tục, nhưng nếu ko thay đổi ngay thì từ giờ đến 5 năm tới sẽ hối hận do giá chung cư đang lên từng tháng với tốc độ ngày càng nhanh. Lý do thì chắc các cụ đều biết cả rồi

ducmnm

Xe máy
Bây giờ thì nghĩ vậy, đến độ nào đó sẽ nghĩ khác. Điều đó là bình thường!

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Hợp đồng nghi là:
Nếu bên thuê Chậm trả tiền 1 tháng, bên cho thuê có quyền vào nhà dọn dẹo đồ của bên thuê cất vào kho có tính phí theo giá thuê kho của bên thứ 3...thì kiện kiểu gì cụ ơi. Còn loại hợp đồng mà có công chứng cả 10 năm thì tiền cọc 3 tháng, thanh toán năm 1 lần ngay và luôn.
Em đang thuê mấy nơi toàn HĐ 10 năm, nay xin đóng 6 tháng 1 còn phải làm giấy đưa họ đàng hoàng, mà đưa giấy hay csid là dễ trình bày hơn và họ đồng ý thì ký đưa lại mình có hồ sơ làm việc:))

Duong2000

Xe tải
Vậy cụ lại nghĩ đơn giản rồi. Họ lật nhưng vẫn phải đảm bảo đền bù đúng hợp đồng nếu muốn đuổi mình trước hạn. Cái khó chỉ là chủ nhà có đồng ý với các điều khoản ràng buộc khi mình muốn thuê ổn định ko thôi. Em đi thuê hợp đồng rõ ràng, ko đền đủ e đố chủ đuổi e ra đc, kể cả gọi CA hay dân xã hội luôn

caisua

Xe lăn
Cái này môi người một ý và tuỳ hoàn cảnh mỗi người sẽ có cách làm khác nhau. Cá nhân em thì giống bài báo, em lựa chọn đi thuê nhà. Với số tiền mua nhà em có thể làm ra lãi nhiều hơn số tiền chi phí thuê nhà nên em lựa chọn thuê chứ không mua.
Đến bao giờ số tiền bỏ ra mua nhà làm lãi không hơn được tiền thue^ thì may ra em mới mua. Chứ em thấy lựa thuê nhà gần chỗ làm và học hành của con cái tiện lợi và tiết kiệm cho em rất nhiều thời gian.
Nếu cụ quên tính giá chung cư đang lên thì cụ nên tính thêm, dẫn chứng ở dưói ạ:
Căn 75m chỗ em cuối năm ngoái 2.5 tỷ; đến tháng 4 năm nay có nhu cầu mua nó lên đến 2.8 tỷ, hiện giờ sale đang gạ em bán lại 3.3 tỷ. Em là người ủng hộ quan điểm đi thuê nhưng thời điểm dịch giã này chẳng biết thế nào mà lần!
Ko phải do dịch mà nó lên do quỹ đất xây chung cư trong vành đai 3 đã hết, đi qua vành đai 3 sắp thu phí và chi phí cho PCCC sau vụ anh Thản đã lên cực cao khi xây mới

roro

Xe tăng
Nếu cụ quên tính giá chung cư đang lên thì cụ nên tính thêm, dẫn chứng ở dưói ạ:

Ko phải do dịch mà nó lên do quỹ đất xây chung cư trong vành đai 3 đã hết, đi qua vành đai 3 sắp thu phí và chi phí cho PCCC sau vụ anh Thản đã lên cực cao khi xây mới
Không phải cụ ạ, em không quên mà như em đã nói mỗi cái nó ưu nhược khác nhau.
Thôi thì lấy chỗ tiền mà mua chung cư cố làm cho nó nở ra hơn số tiền chênh do chung cư tăng giá :D.