[Thảo luận] Phong cách lái xe trên Hà Lội phố! Chán!!! :-(((

Ngoc Phan XLS

Xe container
Tôi cũng giống kiểu kụ Bes nói ở trên. Mình vui vẻ sống chung với lũ thôi, nhường được là nhường, được nhường thì cảm ơn. Chẳng băn khoăn vì sao thế này, vì sao thế kia. Hay tại vì toàn bộ SG suốt 2 năm qua tắc đường toàn tập bởi dựng lô cốt, đào đường mà mình được rèn luyện rồi chăng?

Tùy từng trường hợp cụ thể, có lúc nếu ai đó nhường cho họ vào làn lại tránh tắc cho chiều ngược lại. Nhưng khi ít người đi như 2 bác ấy thì còn nhường được, chứ gặp nhiều anh thích khôn hơn người, luôn chen ngang về sớm, tắc đường kệ người khác thì mình nhường cũng chẳng xuể thật.
:D Khi ít người thì 2 bác ấy cũng chả cần em nhường đâu vì chạy nhanh quá chắc chả dám vì 2B tạt đầu bất tử, chạy vừa vừa thì cũng như tốc độ em thôi! Hôm nay chiều ngược lại thoáng lắm! Chắc biết thế nên bác Vịt mới quyết tâm dạy dỗ 2 bác kia!:D

"Nhường chẳng xuể" thì em lại có clíp hay nhưng quên copy lại nó trôi mất rồi! Sẽ cố giữ lại nếu còn gặp chuyện như thế cho cụ xem! Tình hình dư lày: Em rẽ phải đèn xanh từ Ngô Quyền về Trần Hưng Đạo để gửi xe, nghĩa là đèn xanh cho người đi bộ qua đường Trần Hưng Đạo cũng sáng! Em rẽ gần đến vạch dành cho người đi bộ thì thấy 1 cụ bà dắt đứa bé qua đường nên dừng ngay lại nhường. Cụ biết không? Thấy em dừng và cười thì bà cụ lập tức lôi thốc đứa bé thụt lùi lại nhìn em sợ sệt, vẫy tay mời cũng không chịu đi! "Đợi chẳng xuể" nữa nên em đành mạn phép phi luôn! :$

Xe tải
Em đưa lên đây cho vui và để anh em OF đừng đi như thế đấy chứ mod ơi! Em thề là nếu không có bác Vịt ủi bác kia bật ngược lại thì em cũng chả dám dây dưa với anh LD kia đâu ạ! Lúc em "điền vào chỗ trống" nó rộng thênh thang thế cơ mà!:))

X-Driven có ghi âm đấy, mod thấy em có chửi câu nào đâu! Nhờ công Gấu dạy dỗ đấy ạ! Gấu bảo anh hoặc là đâm thẳng luôn đi cho nó 1 bài học, mình đúng Luật, bảo hiểm full, hoặc thua nó luôn đi chứ đừng lèm bèm chỉ có em và con phải nghe! :))
Nhà em vốn phổng phao nên chả dám đâm, mà chịu thua thì bực vì mình đúng nên ít nhiều gì cũng phải "chửi thầm" 1 phát cho "hả dạ"
Em cũng phải quen nghe chồng chửi bậy, mặc nhiên như chuyện vốn phải có khi lưu thông ở Hà Nội thôi ạ

ryannguyen712

Xe máy
Vài bài cơ bản í mà bác..chưa kinh.Hôm em đi nhà ra được mấy trăm mét,gặp nguyên đoàn đua,mấy thằng vỉa đánh chân chống ngay trước mũi xe như trêu tức em,vừa cú,vừa toát hết mồ hôi..
Tụi này cứ phải sang đất Mẽo chúng nó cán chết luôn. Chết nhưng vẫn phải bồi thường vì làm hỏng xe nó :|

Ngoc Phan XLS

Xe container
Để hôm nào đi nhậu em lấy cái que chọc cho lủng cái camera của nhà NgocPhan đi, để đấy có ngày lão đăng báo OF: em bị đồng bọn ếch biển 30xxxx tạt đầu phanh gấp thì bủ mựa b-)
Này này!!! Em còn cái cờ níp 30xxxx chạy từ quán nhậu ra vưởn cụp gương phải đấy nhá!!! Giả bi nhiêu em bán khao quân???=))

Happydrive

Xe tải
Bác cgb345 ơi,

Mất 10 giây để nhường thì theo em cũng không đáng là bao, nếu cần em nhường ngay nhưng với bác hi-ét và bác taxi này, nếu lần nào cũng nhường thì em bảo đảm là những lần sau mấy bác ý lại tái diễn vì chẳng có ai nhắc nhở hoặc tỏ ra không đồng tình với hành động của họ.

Theo em, bác chủ thớt xử lý có phần đúng vì như thế họ (hi-ét và taxi) sẽ thấy là người ta không hài lòng khi phải xếp hàng lâu, lại còn bị chen.

Có vài lời, mong bác cứ ném em thoải mái.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nhà em vốn phổng phao nên chả dám đâm, mà chịu thua thì bực vì mình đúng nên ít nhiều gì cũng phải "chửi thầm" 1 phát cho "hả dạ"
Em cũng phải quen nghe chồng chửi bậy, mặc nhiên như chuyện vốn phải có khi lưu thông ở Hà Nội thôi ạ
Lão ấy chắc "chửi thầm" nhiều quá mất sức nên mới "phổng phao" như thế phải không mợ Bes???=))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Bác cgb345 ơi,

Mất 10 giây để nhường thì theo em cũng không đáng là bao, nếu cần em nhường ngay nhưng với bác hi-ét và bác taxi này, nếu lần nào cũng nhường thì em bảo đảm là những lần sau mấy bác ý lại tái diễn vì chẳng có ai nhắc nhở hoặc tỏ ra không đồng tình với hành động của họ.

Theo em, bác chủ thớt xử lý có phần đúng vì như thế họ (hi-ét và taxi) sẽ thấy là người ta không hài lòng khi phải xếp hàng lâu, lại còn bị chen.

Có vài lời, mong bác cứ ném em thoải mái.
Bạn em đi Xinh trước nên khi em sắp sang đó học mấy ngày nó dặn em mua cơm trưa dưới tầng trệt đừng chen ngang dù dân Xinh xếp hàng cách nhau xa lắm, đủ cho bác Hiace kia chèn vào cơ! Vì hắn thấy rảnh nên lách vào chìa đĩa ra bị con bé bán hàng người Phi Líp đen xì hỏi luôn: ghoe ah diu fờ rommmm! Hắn cứng họng lảng ra bụng bảo dạ: am fờ rom fò rét!!!=))

newsongoku

Xe đạp
Em kết cái X-Driven của bác chủ thớt lắm, bác cho biết tổng thiệt hại để lắp cái đó đi, hy vọng anh em OF cũng sẽ có nhiều tư liệu như bác.

Happydrive

Xe tải
@ ngoc phan: đấy, việc chen lấn xô đẩy này làm em liên tưởng ngay đến kem Tràng Tiền. Đi mua kem cứ mà như là đi tị nạn :))
haizz, văn hóa mình nó biểu hiện trong vô số hành động hàng ngày, cũng phải sửa dần dần thôi cụ ạ.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Loại của em là "hộp đen" hoàn toàn khi vận hành! Nó có đủ GPS (cả đồng bộ time luôn) và camera nhưng chỉ đọc được và xem lại hành trình đã đi trên Gmap khi rút SD card cắm vào máy tính! Hoạt động rất ổn định, bắt GPS nhanh!
Loại dùng là bản đồ cho xe và có chức năng như của em thì em không biết là có hay không!!!
Cụ Hardtop là một chuyên gia sử dụng X-Driven! Cụ hỏi cụ ấy tư vấn cho nhé!
Cụ Ngọc Phan cho em hỏi tí: Em muốn tích hợp luôn cả X-Driven và Vietmap thì có đc ko cụ?

dapvocaydan

Xe điện
Bức xúc làm gì bác ơi, đường nhà họ thì họ đi thế nào cũng được. Hàng ngày tham gia giao thông gặp nhiều TH lấn đường, tạt đầu, bon chen để điền vào chỗ trống, em nhủ thầm đường nhà người ta. Chán vãi

VP_Statham

Xe tải
ôi cái phong cách đặc trưng...đi đường HN bức xúc vì những quả này lắm đấy cụ ợ

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Hai cái này nó có liên quan gì đến nhau đâu mà cụ Phan3H lại muốn tích hợp chúng nó lại thế?

Cụ Ngọc Phan cho em hỏi tí: Em muốn tích hợp luôn cả X-Driven và Vietmap thì có đc ko cụ?

xe365vn

Xe container
4 chữ thôi cụ ơi :chấp nhận sự thật

Shinta

Xe tăng
hihi... cụ để em mượn cái camera mấy hôm, em ghi lại nhiều vụ hay ho hơn cơ... (tại em xe bé, người đi đường "ít" để ý => tạt đầu, chèn ép còn ghê hơn)

Tribute

Xe container
Hai cái này nó có liên quan gì đến nhau đâu mà cụ Phan3H lại muốn tích hợp chúng nó lại thế?
Chắc là kụ ấy muốn tận dụng cái bộ thu GPS của cái Xdrivent. Kể ra cái Xdrivent này nó có cổng tín hiệu GPS out, Video out thì hay chứ nó câm tịt phải dùng đến máy tính mới đọc được nên không thuận tiện lắm.

ZARA

Xe tải
Nói thật với cụ Ngọc cái này diễn ra hàng giờ trong các tuyến phố nội thành HN. Em cũng căm lắm nhưng nhiều khi cứ lấy chữ nhẫn làm đầu. Em hỏi thật cụ nếu trường hợp như của cụ mà là xe buýt thì sẽ ra sao? Đảm bảo ông Su kia bị đè vào là cái chắc :))

Thôi thì cứ lấy chữ Nhẫn trong khi tham gia giao thông ở Hà Nội cụ nhỉ.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Nói thật với cụ Ngọc cái này diễn ra hàng giờ trong các tuyến phố nội thành HN. Em cũng căm lắm nhưng nhiều khi cứ lấy chữ nhẫn làm đầu. Em hỏi thật cụ nếu trường hợp như của cụ mà là xe buýt thì sẽ ra sao? Đảm bảo ông Su kia bị đè vào là cái chắc :))

Thôi thì cứ lấy chữ Nhẫn trong khi tham gia giao thông ở Hà Nội cụ nhỉ.
Đã bẩu là thấy vui vui thì pót lên đây để có chuyện mà nói chứ cụ! Em nghĩ nếu đó là một con Hung Thần hoặc UAZ thì bác Vịt cũng chả dại gì dạy dỗ nó chứ sao đến lượt em được!
Phong cách đi xe này là chuyện thường ngày ở HN, và trong cái X-Driven của em có cả mớ! Hôm nay em thấy hơi Fun, vì bác Hiace to hơn nhưng không chì = bác Vịt mà phải vội vàng lắc ra trông từ đằng sau thú vị lắm, nên mới up lên đây!
Nhẫn là tốt! Nhưng cũng phải ma lanh tí đừng để các bác đi kiểu Hiace kia có cơ hội đè mình, nếu không thì không thể di chuyển được trong giờ cao điểm!b-)