[Funland] Phòng cách ly F0 bao lâu sẽ chết hết virus

Ksxdcd

Xe điện
Em không biết nhà em đã bị Covid hay chưa. Cách đây độ 1 tuần, cả nhà ai cũng bị ho kiểu cảm cúm ý. Mẹ em mất khứu giác tầm 1 ngày thì phải, còn gấu em test nhanh thì lên 1 vạch rõ, 1 vạch mờ. Không biết đã dính Covid chưa nhỉ? Nhà còn mỗi cô con gái út là chưa gặp triệu chứng trên.

Quá trình chữa: ai sốt cao thì uống thuốc hạ sốt. Ngoài ra uống thuốc ho, thuốc long đờm, thuốc bổ phế. Bổ sung vitamin C. Ăn trái cây các kiểu. Thèm gì ăn đấy. Mở cửa thoáng. Tầm 1 ngày là cả nhà đều hết triệu chứng cảm cúm. Do không test nên em rất băn khoăn đây có phải là bị Covid không? Hai F1 nhà em chưa tiêm vắc xin thì 1 bạn bị ho sốt, 1 bạn chả bị sao. Người lớn tiêm đủ ba mũi thì có triệu chứng như đã kể, nhưng mỗi gấu em cùng bạn F1 lớn bị sốt, và khỏi sau 1 ngày.
Khả năng nhà bác hơn 90% là dính f0 rồi.
Tuy nhiên khi test thì mỗi người sẽ hiện 2 vạch nhanh chậm khác nhau trong cả tuần.

Vansulanh68

Xe tải
Em không biết nhà em đã bị Covid hay chưa. Cách đây độ 1 tuần, cả nhà ai cũng bị ho kiểu cảm cúm ý. Mẹ em mất khứu giác tầm 1 ngày thì phải, còn gấu em test nhanh thì lên 1 vạch rõ, 1 vạch mờ. Không biết đã dính Covid chưa nhỉ? Nhà còn mỗi cô con gái út là chưa gặp triệu chứng trên.

Quá trình chữa: ai sốt cao thì uống thuốc hạ sốt. Ngoài ra uống thuốc ho, thuốc long đờm, thuốc bổ phế. Bổ sung vitamin C. Ăn trái cây các kiểu. Thèm gì ăn đấy. Mở cửa thoáng. Tầm 1 ngày là cả nhà đều hết triệu chứng cảm cúm. Do không test nên em rất băn khoăn đây có phải là bị Covid không? Hai F1 nhà em chưa tiêm vắc xin thì 1 bạn bị ho sốt, 1 bạn chả bị sao. Người lớn tiêm đủ ba mũi thì có triệu chứng như đã kể, nhưng mỗi gấu em cùng bạn F1 lớn bị sốt, và khỏi sau 1 ngày.
Mất khứu giác thì khả năng bị cao cụ à . Nói chung bây giờ tình hình căng thẳng thì 1 tuần nên test random người trong nhà 1 lần cụ à . Nhưng như cụ nói có thể nhà cụ bị nhẹ thôi .... Dịch dã khó nói hay lắm , nhưng ai bị bệnh lý nền về đường hô hấp là nguy hiểm nhất còn ko bị hô hấp hay phổi kém thì yên tâm hơn . Như nhà e cứ về nhà hay đi cv về là xúc miệng nước muối + kèm rửa mũi . Tối là cặp nhiệt độ để thường xuyên kiểm tra cơ thể mình .....

zinhaicau

Xe điện
Nhớ thời kỳ đầu dịch, ai mà F0 đc vinh dự lắm, cả nước biết tên biết tuổi, có người còn nổi tiếng thế giới cũng biết

F0 thời nay đến cái dây thừng chăng trc cửa nhà cũng chả có, nghĩ mà tủi
Chăm như chăm e bé, khỏi bệnh còn đc tặng hoa rồi xe đưa đón chứ cụ.

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Khả năng nhà bác hơn 90% là dính f0 rồi.
Tuy nhiên khi test thì mỗi người sẽ hiện 2 vạch nhanh chậm khác nhau trong cả tuần.
Nhà em bị chắc trong vòng 12 tiếng là hết triệu chứng cụ ạ nên em nghĩ chắc là cúm mùa thôi.