Phòng cháy chữa cháy cho xe!khẩn

quangtayho

Xe container
Tức là mua > 10 bộ thì mới có tem, còn dưới 10 bộ thì không có tem à cụ :-|
Thực ra cái tem kiểm định ấy chỉ dùng cho các cơ quan doanh nghiệp để cho tròn trĩnh về thủ tục pháp lý thôi mà. Nó cũng như kiêu dán tem kiểm dịch vào lồng gà để vận chuyển qua các tỉnh ấy.

vn5

Xe tải
Website
www.quataovang.com
có bình là dc rồi ạ.

otoben

Xe tải
Các cụ ơi . Giám đốc bên em mới quyết định tuần lễ tri ân khách hàng ạ . Để cám ơn các cụ đã ủng hộ công ty . Sếp em giảm giá toàn bộ sản phẩm . Cụ thể như : Bình chỉ còn 120 K . Búa 240 K . Riêng cụ nào trên OF đã mua hàng của công ty thì được - 10% giá trị bộ sản phẩm này nữa ạ . Free Shiping .
Nếu mua trên 10 bộ sẽ có giá hữu nghị và có giấy chứng nhận kiểm định của pccc ạ .
Cám ơn các cụ đã ủng hộ .
Em cũng cung cấp tất cả các thể loại bình chữa cháy và cả bình nhỏ này nữa, nếu hàng của cụ này đã hết tuần lễ tri ân trở lại giá cũ thì cụ nào ở OF quan tâm em xin báo giá 140K/bình (giá bán cho OF). Các cụ đi xe SUV thì chơi bình MFZ1 hoặc MFZ2 là đẹp... Đợi em chụp lại vài cái ảnh up hầu các cụ.

BALTIC

Xe container
Chưa thấy tác dụng thực tế chữa cháy của cái bình bé tí như lọ xit muỗi này như thế nào nhỉ, hay chỉ để cho yên tâm là chính thôi.

otoben

Xe tải
Chưa thấy tác dụng thực tế chữa cháy của cái bình bé tí như lọ xit muỗi này như thế nào nhỉ, hay chỉ để cho yên tâm là chính thôi.
Tác dụng của nó không cao lắm nhưng cũng có hiệu quả với đám cháy nhỏ, bình này hợp với xe có nội thất bé như Beetle, Matiz... Còn với đám cháy xăng thì nên dùng bình bột. Hiện nay em đã thử treo bình bé nhất MFZ1 trên xe và thấy khá gọn. Các bác có thể tham khảo:

Đây là bình Bột MFZ1, bình nhỏ và xinh

Còn đây là bình Mini FireStop

Ảnh treo 2 bình cho các bác xem, theo em thì làm 1 bộ 2 bình này là tạm yên tâm.

hoamaivang

Xe đạp
Bình MFZ1 có vẻ tiện dụng đấy, bác PM cho em giá của bình kèm giá treo nhé. Thanks. 0927088919

Clayton

Xe điện
Bác otoben ơi, xe Forte thì nên lắp loại bình nào, búa nào? giá cả ra sao ạ?

otoben

Xe tải
Bình MFZ1 có vẻ tiện dụng đấy, bác PM cho em giá của bình kèm giá treo nhé. Thanks. 0927088919
Vâng, em đã nhận được thư bác, xe bác là Matiz thì làm cái bình bọt Mini FireStop treo cuối xe cho đẹp, giá như đã nói ở trên, ở web quảng cáo em đăng bán 150K nhưng với OF em chỉ để giá 140K. Còn nếu cẩn thận hơn bác để ở cốp sau thêm 1 bình MFZ1, giá 130K.

Bác otoben ơi, xe Forte thì nên lắp loại bình nào, búa nào? giá cả ra sao ạ?
Xe bác cũng giống Cerato của cậu bạn em, em ngó nghiêng một hồi và thấy rằng treo lên không đẹp như xe SUV nên có 2 cách với bình FireStop: 1 là bác treo dưới gầm bệ điều khiển trung tâm, chỗ để chân ý. 2 là bác để trong cốp bên ghế phụ. Cốp để đồ phía đuôi xe Forte khá rộng, bác nên làm thêm 1 bình MfZ1, thậm chí cả bình MFZ2 (2 cân bột) vẫn ok. Với cái bình thêm này thì có thể gá dựng đứng vào thành cốp được, vừa đẹp mắt lại chắc chắn.

Giá bán của bình FireStop thì như em đã trả lời bác Hoamaivang.

Còn dưới đây là 3 mẫu bình thông dụng cho oto:

Đây là 3 mẫu bình ứng dụng hiệu quả trên xe ô tô, theo thứ tự: Bột MFZ1 (1kg bột), MFZ2 (2kg) và Co2 MT2

Sau quá trình tim tòi và nghiên cứu, hiện mẫu MFZ1 được đánh giá cao khi để trên xe ô tô. Nhược điểm hiện nay trên thị trường là bình này chưa có giá treo để gắn trong xe oto, không như bình FireStop. Vì vậy em đã đặt chế được bước đầu 2 mẫu giá đỡ bình bắt vít trên xe:

Mẫu số 1: gồm 1 trục chữ T và khóa cao su (khóa này đang thử nghiệm nên khi hoàn thành sẽ đẹp hơn).

Mẫu số 2: Giá đỡ 2 vòng tròn. Chắc chắn với thép 3 ly, dễ dàng sử dụng.

Bảng giá của em như sau:

Bình Mini FireStop: Giá 140K/bình

Bình bột MFZ1 chưa giá đỡ: Giá 130K/bình
Bình bột MFZ1 có giá đỡ mẫu 1: Giá 170K/bộ
Bình bột MFZ1 có giá đỡ mẫu số 2: Giá 180K/ bộ

Bình bột MFZ2 chưa giá đỡ: 140K/ bình (giá đỡ nếu cần sẽ đặt làm vì chưa có mẫu hàng hoạt)

Bình Co2 MT2: 350K /bình

Các bác thấy phù hợp cứ call em nhé, em lấy công làm lãi thôi. Chủ yếu giao lưu với các bác có xe vì công việc chính của em cũng liên quan đến otoxemay :P

Chỉnh sửa cuối:

vinhbt

Xe buýt
:"> bác cho e hỏi Mazda 6 thì dùng loại nào cho phù hợp ợ? E đăng kí 1 bộ bình + búa nhá :D

otoben

Xe tải
:"> bác cho e hỏi Mazda 6 thì dùng loại nào cho phù hợp ợ? E đăng kí 1 bộ bình + búa nhá :D
Xe sedan hay hatchback đều có thể để được từ loại 400ml đến MFZ4 (4 cân). Như bác gì đã nói ở trên thì bình 400ml có vẻ không hiệu quả nhưng được cái cơ động và gọn nhẹ, thích hợp với sự cố về điện trong xe (một lần em đi xe ở Sóc Sơn, khóa đề bị dít thế là bị chập điện rồi bốc khói)

Như bác Quangtayho tư vấn là hợp lý đó các bác ạ, mấy bình mini như FireStop và MFz1 được cái gọn (MFz1 em thấy vẫn hơn FireStop vì có giá thành rẻ cạnh tranh, lại dùng bột thích hợp cho đám cháy xăng trên xe), còn chuẩn vẫn là từ Mfz2 trở lên tuy hơi to :D

quangtayho

Xe container
Xe sedan hay hatchback đều có thể để được từ loại 400ml đến MFZ4 (4 cân). Như bác gì đã nói ở trên thì bình 400ml có vẻ không hiệu quả nhưng được cái cơ động và gọn nhẹ, thích hợp với sự cố về điện trong xe (một lần em đi xe ở Sóc Sơn, khóa đề bị dít thế là bị chập điện rồi bốc khói)

Như bác Quangtayho tư vấn là hợp lý đó các bác ạ, mấy bình mini như FireStop và MFz1 được cái gọn (MFz1 em thấy vẫn hơn FireStop vì có giá thành rẻ cạnh tranh, lại dùng bột thích hợp cho đám cháy xăng trên xe), còn chuẩn vẫn là từ Mfz2 trở lên tuy hơi to :D
Ở Nguyễn DU em thấy có cái giá treo dùng cho bình MFZ4 bằng nhựa, các cụ mua bình ở đó, mua luôn cái giá đó rồi bắt vít vào cốp sau cho gọn.

quocchim

Xe buýt

Cụ cho em xin địa chỉ nhà ta với ná. Cụ cũng tư vấn cho em đi CAM thì nên dùng loại bình nào cho hợp lý nữa. Cám ơn cụ trước ạ

Ti_Teo

Xe buýt
Lọ nhỏ 400ml trong Metro bán 65k thôi ạ.

v_t

Xe buýt
đánh dấu topic vì em đang có nhu cầu mua

pimbim

Xe tăng
Loại MZ2 thì hơi nhỏ cụ ạ, cụ lấy MZ4 thì hợp lý hơn. Các loại MZ đều có 1 cái giá để bắt cố định vào tường rồi cái bình CC mới đặt trong cái giá ấy cơ mà. Nếu cụ mua ở phong CS PCCC hoặc 1 số cơ sở chuyên kinh doanh thì mới có tem kiểm định (kiẻu như tem CS của mũ bảo hiểm ấy), còn mua ở Nguyễn Du - Yết Kiêu thì chắc chả có đâu
Cụ ơi để trên oto có an toàn không ah, vì khi để xe ở ngoài trời mùa hè nhiệt độ trong xe lên đến 90 độ thì bình cứu hỏa nó có nổ không, em thấy nhiệt độ làm việc của bình chỉ nhỏ hơn 55 độ. Trên mạng đã có trường hợp bình nổ trên xe rồi ợ.

meloto44

Xe hơi
Làm cái bình mfz2 khoăngk là yên tâm