[Funland] Phòng chờ hạng thương gia có gì hay

socvau

Xe buýt
Em cũng thẻ PL được 7 năm rồi, chuẩn bị nhận cái tên khách hàng trung thành của VNA nhưng dạo này đổi gió sang Bamboo cho nó thay đổi không khí.

Nói thật thẻ PL giá trị nó không chỉ nằm ở phòng chờ. Vào đó ăn mì tôm chán dồi nhưng vẫn phải cố. mà cố giữ của VNA thì giờ toàn phải mua vé phổ thông tiêu chuẩn trở lên, tức là nhiều lúc đắt gấp đôi vé rẻ, nên tốn kém lắm. Nếu VNA tiếp tục thế này sẽ mất hết khách hàng trung thành.

cadan

Xe container
Em thì ấn tượng mấy hãng hàng không nước ngoài về sự xa xỉ trong Lounge.

Ví dụ:

mcv30

Xe điện
Phòng chờ này tối đa bao lâu ? Giá same nhà nghỉ thì em cũng cố được :))

cadan

Xe container
Tiếp một số hình ở lounge của các hãng HK khác

Nino88

Xe container
phòng tạm chờ thương gia dc Uống caphe nhạt và ăn bánh ngọt miễn phí :D

tdtuan88

Xe tải
Phòng chờ này tối đa bao lâu ? Giá same nhà nghỉ thì em cũng cố được :))
Sử dụng 2 tiếng thì phải, thực đơn bây giờ phong phú không như cái thời "Ăn mì tôm" đâu các cụ. Em có quen 1 cụ có bán thẻ vào phòng chờ, có lần deal khách đoàn còn được giá tốt.

BMZ_Z4

Xe điện
VPbank thì ở Nội bài nội địa có phòng chờ riêng.
Còn nếu ở nơi khác các cụ có thẻ VP bank đồng thương hiệu VN airlines thì có thể dung dragonpass nhé.
Cũng hay

SimsSam

Xe điện
Xưa em ngồi suốt nên giờ ko ham hố gì cái phòng chờ đó, ăn thì chỉ có mấy mì tôm bánh mì trứng chứ ko có gì sang chảnh cả. Giờ em toàn đi mái bai hạng thương binh nên ra sân bay em nằm mọc rễ trên máy mát xa chờ đến khi đc gọi lên mb mới nhấc mông dậy. Công nhận đi đâu có cái món mát xa này cũng dễ chịu, tại em bị đau lưng vai gây cổ nên đc nằm ngả lưng là đỡ mệt hẳn.
bay hạng thương binh là thế nào ạh

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ấn tượng mấy hãng hàng không nước ngoài về sự xa xỉ trong Lounge.

Ví dụ:

Tôi thấy cái phòng B-lounge ở Singapore chẳng hạn, là rất ổn.
Ở Nội Bài chưa ổn lắm, vì bếp nhà ta ít đồ.

Cái quan trọng hơn là bác đỡ phải xếp hàng khi check in, nhất là khi bác có hành lý ký gửi.
Còn nếu đi tay không thì chỗ nào cũng vậy, đằng nào bác cũng có thể check-in online ở nhà.

anhtho

Xe ngựa
Vào chờ ăn búp phê thoải mái, nước ngọt, bia, rượu vang. Báo đọc miễn phí. Các loại sạc điện thoại, wifi.. Nói chung là sướng hơn bên ngoài .
Dạo này em ít đi nên bị tụt hạng rồi :).

anhtho

Xe ngựa
Thỉnh thoảng em vào gặp mấy em diễn viên, người mẫu, hotgirl mờ :P
Đúng rồi. Em cũng phải vài ba lần gặp mấy người nổi tiếng. Vui nhất có lần gặp cả 2 ca sĩ Trung Đức và Thu Hiền.

Lacbuoc

[Tịch thu bằng lái]

Nếu cụ là khách hàng VIP của VPBank thì có phòng chờ riêng của VPBank, vị trí nằm cạnh phòng chờ thương gia của VietnamAirlines đấy cụ. Không gian thoáng, tuy nhiên thực đơn kém phong phú nhưng bù lại có nhiều rượu ngon hơn tại quầy bar.
Thực đơn cũng tạm, phở, bánh cuốn, bánh ngọt, hoa quả, rượu mạnh, ghế masage ...

minhna

Xe tải
Em chỉ máu cái thẻ Bông Súng vàng của Vietnamairline, kiếm cái check in như thương gia cho tiện. Mà ngâm, ngoài bay nhiều theo chính ngạch, thì có mỗi đăng ký cái thẻ tín dụng của một số ngân hàng là được tặng đúng ko các cụ? Ngân hàng nào dễ được nhất nhỉ?
Thẻ GLP hạng Gold và Platinum của Vietnam Airlines chỉ cấp cho khách bay nhiều thật thôi, còn maximum các thẻ ngân hàng hạng Platinum được cấp thẻ GLP Titanium thôi, mà thẻ này ko được vào VN Lounge đâu. Thẻ Platinum của VN nó còn có cái tiện là đi line an ninh riêng dành cho vé business, VIP, CIP. Ngoài ra thẻ Gold và Platinum hay được ưu tiên upgrade chỗ lên business nếu eco full, hoặc được up lên premium eco trong các chuyến bay đường dài trên A350 hay B787

Bold9000

Xe tải
Em thấy phòng C của sân bay Thái còn lởm hơn của nhà mình, phòng bé tẹo tèo teo, ghế ngồi chật, kê sát nhau. Phòng chờ quốc tế của NB mới xây cũng được mà, rộng, thoáng, có vệ sinh, tắm rửa, có đồ về sinh cá nhân miễn phí. Phòng chờ C đẹp em thấy ở Singapore và của Malaysia được, ăn ngon, chỗ đẹp, dịch vụ tốt.

Vào phòng C thì ăn uống thoải mái free, nhất là bay vào giờ ăn hoặc công việc gấp không kịp ăn. Em cũng nhiều lần chạy thẳng từ phòng họp ra thẳng sân bay, đói mờ mắt, vào phòng C kiếm được đĩa xôi, bát mỳ ăn ngon như cao lương mỹ vị. Nhược điểm là các phòng C của mình thực đơn mấy năm không thay đổi.

Hạn chế lớn nhất của vào phòng C là ít được ngắm gái xinh, nhất là vào mùa du lịch, các cháu lên đồ đi máy bay lượn lờ chụp hình khắp phòng chờ thôi rồi ngon. Cơ mà thỉnh hoản hên cũng gặp hoa hậu, hot girl, hoa khôi, diễn viên các thể loại. Có lần ngồi chung bàn với em Ngọc Trinh.

cadan

Xe container
Thêm tác dụng khi phải transit lâu lâu nữa cụ ợ. Nhiều khi do tác động của múi giờ nên thời gian thực tế lâu hơn thời gian transit trên vé.

Có chuyến em phải ngủ hơn 6 tiếng ở 1 sân bay nọ, lúc đó mới thấy cái lounge giá trị.

Thức dậy có phòng tắm, khăn, đồ vệ sinh đầy đủ, sau đó ăn sáng rồi lên chặng bay tiếp.

Tôi thấy cái phòng B-lounge ở Singapore chẳng hạn, là rất ổn.
Ở Nội Bài chưa ổn lắm, vì bếp nhà ta ít đồ.

Cái quan trọng hơn là bác đỡ phải xếp hàng khi check in, nhất là khi bác có hành lý ký gửi.
Còn nếu đi tay không thì chỗ nào cũng vậy, đằng nào bác cũng có thể check-in online ở nhà.

PhongNgoc

Xe buýt
Thẻ GLP hạng Gold và Platinum của Vietnam Airlines chỉ cấp cho khách bay nhiều thật thôi, còn maximum các thẻ ngân hàng hạng Platinum được cấp thẻ GLP Titanium thôi, mà thẻ này ko được vào VN Lounge đâu. Thẻ Platinum của VN nó còn có cái tiện là đi line an ninh riêng dành cho vé business, VIP, CIP. Ngoài ra thẻ Gold và Platinum hay được ưu tiên upgrade chỗ lên business nếu eco full, hoặc được up lên premium eco trong các chuyến bay đường dài trên A350 hay B787
Em cũng cần cái line check in riêng, hành lý ưu tiên là đỡ khối thời gian ở sân bay rồi, mà còn có thêm thẻ dragon pass, priority pass vào phòng chờ cũng ổn mà cụ.

lttvtvn

Xe container
Sài Gòn hoa lệ nhưng nhà em ở Q.2 thì không!
Khu này của VN elai, e thi công phần nội thất cái này
Khu này mà chờ máy bày thì tuyệt, có đủ dịch vụ ăn uống, máy masage...
Không riêng khách VNA đâu cụ, khách của Skyteam mấy chục hãng và người có Voucher khuyến mại nữa.