[Thảo luận] Phóng sự ảnh - Chíu tốc độ

powerlife

Xe tải
Vì nước quên thân. Vì dân phục vụ............. khổ thân quá!!!

SGmorning

Xe máy
Cá nhân e luôn chấp hành luật lệ GT, e ủng hộ CSGT làm nhiệm vụ, bắn tốc độ, chụp hinh đè vạch kể cả di động lẫn cố định, bắn trên xe hay trên trạm. Nhưng về cơ bản, CSGT thì phải đàng hoàng, ngay cả việc các anh mặc quân phục mà đứng bắn đằng trước, chắc gì các bác đã kịp nhìn thấy.

Với cái cách các anh núp, hóa trang, trốn trong đống rơm, nơi bán bánh mì, hàng hoa quả hay ngồi trong lều vịt nó không có tính chất ngăn chăn sự việc mà chỉ có rình để khi sự việc xảy ra rồi mới xử lí. E cho là không có tác dụng tích cực.Ví như cái ngã tư các bác hay vượt đèn đỏ rẽ phải ở Giải Phóng - Đại Cồ Việt, giá như các anh đứng ở ngay cái chỗ đèn í, thì sẽ chẳng có ai phạm lỗi, đây các anh đứng lùi cụ nó ra phía sau để tóm nhân dân .... Cho dù nhân dân có vượt đèn sai luật đi, thì CSGT cũng đã không làm đúng chức trách, nhiệm vụ. hê hê. Túm lại, loạn hết rồi
Cụ comment quá hay, em đồng ý với cụ 100%, em thích comment này nhất ạ!

LuckyCar

Xe container
Cụ nói quá chuẩn

Em thấy bẩn bẩn, làm người ai làm thế :o3
Cụ nói quá chuẩn. Hành động này được gọi là "rình". Mà xin lỗi các cụ từ này ít dùng cho các hành động quang minh chính đại của con người. Từ này thường được dùng cho các hành động bẩn bẩn của con người và các hành động của con (không phải người).

Thật với các cụ, cụm từ mà em liên tưởng đến đầu tiên khi nghe đến từ "rình" là "chó rình xương", em không có ý gì, nhưng sự thật trong đầu em nghĩ thế ạ. Em cá là nhiều cụ cũng có liên tưởng giống em.

Em không có ý gì, vì em không yêu không ghét xxx, nhưng đánh giá khách quan là làm người ai làm thế.

Em chỉ mong làm người thì lái xe đàng hoàng mà lái, xxx bắn tốc độ đàng hoàng mà bắn.

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Cụ nói quá chuẩn. Hành động này được gọi là "rình". Mà xin lỗi các cụ từ này ít dùng cho các hành động quang minh chính đại của con người. Từ này thường được dùng cho các hành động bẩn bẩn của con người và các hành động của con (không phải người).

Thật với các cụ, cụm từ mà em liên tưởng đến đầu tiên khi nghe đến từ "rình" là "chó rình xương", em không có ý gì, nhưng sự thật trong đầu em nghĩ thế ạ. Em cá là nhiều cụ cũng có liên tưởng giống em.

Em không có ý gì, vì em không yêu không ghét xxx, nhưng đánh giá khách quan là làm người ai làm thế.

Em chỉ mong làm người thì lái xe đàng hoàng mà lái, xxx bắn tốc độ đàng hoàng mà bắn.
Cứ tưởng thớt này chìm rồi để nhà cháu còn chuẩn bị "phóng sự 2" tại 1 điểm khác chứ, thế mà lại vẫn trồi lên à?! :D
Vâng, thưa 2 cụ có bài post mới nhất_những người đả kích cách thức bắn tốc độ của CSGT_ Hãy đặt mình vào hoàn cảnh là người nhà của những người gặp nạn do kẻ khác phóng nhanh vượt ẩu, khi đó mới thấm thía để mà đánh giá lại những gì mình phát biểu ngày hôm nay.
@LuckyCar: nếu vế đỏ kia tồn tại thì vế xanh đương nhiên không có cụ ạ.
Các cụ cứ lái xe đúng luật, đảm bảo an toàn đi, CSGT làm gì kệ họ chứ nhỉ. Cách nói như cụ Matizcoi mới đúng là cách thể hiện là người có văn hóa đấy ạ.

hieuorbis

Xe buýt
Thực ra cái gì cũng có 2 mặt, em thì em ủng hộ việc cải trang. Vì đấy là công việc của họ để dọa lại những người không tuân thủ luật thôi. Đấy là MỘT " biện pháp nghiệp vụ" của người ta. Tất nhiên không phải xxx chỉ có mỗi việc là rình bắn tốc độ, bên cạnh đó còn có những nhiệm vụ khác - đấy là điều tiết giao thông. Chỉ tiêc rằng cái chức năng này xem chừng bị xem nhẹ quá. Cá nhân em, em rất thích cảnh sát giao thông đi tuần trên đường, cứ phát hiện thấy vi phạm là phạt hơn là việc đứng một chỗ rình phạt như thế, vì lúc đấy người ta chỉ tuân thủ lúc có xxx, còn không thì lại phóng bạt mạng. Nói tóm lại, việc núp, rình, cải trang để bắn tốc độ đó là việc của xx, chúng ta cố gắng tuân thủ để không phải mất tiền một cách bực mình các cụ ạ.

qvn

Xe máy
http://ttxva.com/con-chau-anh-hung-nup/

bác chủ thớt bị mấy thằng ********* lợi dụng và ăn cắp bản quyền nữa nè .
em chửi hộ bác nhé : Đ..C..M lũ *********,liếm phan chùi đit nước ngoài .

PHC

Xe buýt
http://ttxva.com/con-chau-anh-hung-nup/

bác chủ thớt bị mấy thằng ********* lợi dụng và ăn cắp bản quyền nữa nè .
em chửi hộ bác nhé : Đ..C..M lũ *********,liếm phan chùi đit nước ngoài .
Ơ, cái bọn TTX vàng thoi này chuối nải nhở, không trích nguồn otofun cho nó lịch sự chứ. Nhưng thôi, cần gì phải thế hả bác. Mình phẹt ra thì cho chúng nó la liếm tí cũng đâu có sao, nó có tí để sống, còn mình đỡ tốn giấy mừ. =))

Độc Dã

Xe máy
Vấn đề phạt nguội ở Việt Nam chưa khả thi và cũng chưa có hành lang pháp lý chính thức.
Chưa có luật phạt nguội thì sẽ sửa (cái này nhanh thôi) nhưng không khả thi ở chỗ dân mình thực sự ý thức tự giác (và cả tự trọng) cực kém. Sai thì đã đành rồi nhưng ít người dám nhận là sai và dám chấp nhận đối diện với hậu quả. Bầy hầy và chầy cối. Nếu phía chính quyền không có các biện pháp nắm đằng chuôi thì đừng hòng đa số dân mình tự giác mà đem tiền nộp phạt trong trường hợp phạt nguội bằng hình ảnh. Một cái topic đơn giản thế này thôi nhưng đúng là nó thể hiện mặt bằng nhận thức của xã hội. Thấy buồn.
Hãy cứ cố gắng (cố gắng là vì đôi khi khó khăn thật) đi đúng làn, luồng, tốc độ ... vênh mặt nhìn CSGT đứng đường há chẳng sướng hơn sao các bác?

vaio1400

Xe đạp
Cụ làm ở VIETCOMBANK à? E đi qua đây suốt đang nhìn góc chụp nhưng chưa tìm được vị trí cột điện.

nghienruou

Xe điện
Ngồi thế kia ko khéo giun chui vào ....it!:D

thamtutu

Xe đạp
E xin lỗi cụ chứ nghe cụ nói như...
Dân mà có ý thức thì cần quái j phải bắn tốc độ, còn cảnh báo để rồi biết chỗ này bắn thì đi đúng chỗ không bắn thì phóng tẹt ga à? Tai nạn nó xảy ra chỗ nào cụ biết không? Phải bắn như thế này người tham gia giao thông mới biết tuân thủ theo biển báo và dần dần có ý thức. E thấy đa số dân cứ chửi xxx là thế này thế nọ nhưng có bao h thèm nghĩ mình đã đi ntn?
Bác nói dân mình không có ý thức GT thì không đúng đâu, theo mình xxxx và GTCT mới là người không có học vì theo lý thuyết giao thông không thể giảm tố độ ngay từ 80km/g xuống 40 km/g, xxxx toàn bắn tốc độ tại nhưng điểm này. Ở NN nếu bác đã đi thì không thể nói dân mình không có ý thức GT được vì ở NN các biển báo tốc độ, biển chỉ đường rất rõ ràng khoảng 500m-1km lại có biển nhắc về tốc độ và những quy định GT, còn ở ta có những lần em rẽ ra ở đoạn giữa đường quốc lộ đi khoảng 20 km vẫn chưa biết đoạn đường mình đang đi quy định tốc độ tối đa bao nhiêu Km/g. Mong bác học hỏi nhiểu hơn đừng có nói hồ đồ mọi người lại cho rằng bác lá thằng chẳn biết gì hoặc là xxxxx chính hiệu.

Chỉnh sửa cuối:

PHC

Xe buýt
Bác nói dân mình không có ý thức GT thì không đúng đâu, theo mình xxxx và GTCT mới là người không có học vì theo lý thuyết giao thông không thể giảm tố độ ngay từ 80km/g xuống 40 km/g, xxxx toàn bắn tốc độ tại nhưng điểm này. Ở NN nếu bác đã đi thì không thể nói dân mình không có ý thức GT được vì ở NN các biển báo tốc độ, biển chỉ đường rất rõ ràng khoảng 500m-1km lại có biển nhắc về tốc độ và những quy định GT, còn ở ta có những lần em rẽ ra ở đoạn giữa đường quốc lộ đi khoảng 20 km vẫn chưa biết đoạn đường mình đang đi quy định tốc độ tối đa bao nhiêu Km/g. Mong bác học hỏi nhiểu hơn đừng có nói hồ đồ mọi người lại cho rằng bác lá thằng chẳn biết gì hoặc là xxxxx chính hiệu.
Theo nhà cháu, cụ mới là người phải xem lại cái khái niệm thế nào là có học ợ.
Cho nhà cháu hỏi, khi cụ đang tít trên đường, vậy về đến nhà cụ, cụ cứ tốc độ đang tít rồi phanh gấp về 0km/h hay cụ giảm tốc từ từ ạ?

dam_duong_xa

Xe buýt
Cho nhà cháu hỏi, khi cụ đang tít trên đường, vậy về đến nhà cụ, cụ cứ tốc độ đang tít rồi phanh gấp về 0km/h hay cụ giảm tốc từ từ ạ?
Cháu thấy cụ mới là người phải xem lại, Cụ Thâm Từ Từ bảo là phải có cảnh báo trước khi đặt biển giảm là hoàn toàn hợp lý. Còn như cụ nói thì E cũng đến ạ cụ, Cụ phi về nhà là có đích đến rõ ràng, vị trí, mục tiêu được xác định trong cái nồi cơm điện của cụ roài, thế chả nhẽ cái để đội nồi cơm điện của cụ không có chức năng đó à?

dangkimthu

Xe tăng
tối hôm trc nhà em đi từ trong ra, đường hcm thì phải, có qua thanh hóa, tự dưng thấy lóe 1 phát như đèn flash, y như rằng lúc sau có cá vàng chặn đầu, xe nhà em lại bị bắt cùng 1 em 30 nữa, haiz, chó đói, thấy xe xịn vs 30 là bớ ngay

mrtuan

Xe hơi
em nhìn cái cụ mũ cối cầm trên tay là Canon 5D mark II đấy, chắc 1 tay săn ảnh thôi, súng siếc cái gì đâu

Alexandre Ciskob

Xe điện
Cụ nói như mứt,
Về nhà thì nói làm mẹ gì, vị cụ biết sắp về đến nhà, nên cụ giảm tốc từ xa.
Ý của cụ Thamtutu là đang chạy 80, muốn về 40 thì phải có biển giảm tốc trung gian 60 chẳng hạn, mà cái quãng đường để ng ta giảm tốc nó phải dài ra, để tài xế ko phải phanh gấp khi đang lái.
Mà cải trang để bắn tốc độ là kém, làm ng ai làm thế, đấy là lừa để lấy tiền của dân, chứ ko phải là ngăn chặn nữa rồi

PHC

Xe buýt
Cụ nói như mứt,
Về nhà thì nói làm mẹ gì, vị cụ biết sắp về đến nhà, nên cụ giảm tốc từ xa.
Ý của cụ Thamtutu là đang chạy 80, muốn về 40 thì phải có biển giảm tốc trung gian 60 chẳng hạn, mà cái quãng đường để ng ta giảm tốc nó phải dài ra, để tài xế ko phải phanh gấp khi đang lái.
Mà cải trang để bắn tốc độ là kém, làm ng ai làm thế, đấy là lừa để lấy tiền của dân, chứ ko phải là ngăn chặn nữa rồi
Vâng, cụ thì nói như cái lờ xớt. :))
Đến lạy mấy bố trẻ. Đang tốc độ 80 mà có đặt biển trung gian 60 thì mấy bố trẻ cũng lại khóc sao léo đặt biển trung gian 70 cho mấy bố. ^:)^
Các bố tham gia giao thông có mắt không? Nhìn thấy cái biển báo thì không biết phải giảm tốc à mà cứ nhất thiết phải đến bên cạnh nó mới phanh gấp?
Cải trang bắn tốc độ là bình thường, chỉ có những kẻ không kiểm soát được bản thân để bị bắn tốc độ mới là kém. Thế nào gọi là lừa? Toàn dân tự chui đầu vào thòng lòng rồi lại tự xì tiền ra xin cởi thòng lọng đấy chứ. Nếu dân không thế thì CSGT có ngồi cả ngày cũng chẳng làm được gì, sao lại bảo người ta lừa?