Phóng sự ảnh: Chương trình đến với đảo tiền tiêu của Tổ quốc - Bạch Long Vĩ

Trạng thái
Thớt đang đóng

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Nhân dịp 5 năm ngày thành lập diễn đàn Otofun, hưởng ứng lời kêu gọi của Thành đoàn TNCSHCM thủ đô Hà Nội, được sự đồng ý của các admin, quỹ TTOF quyết định trích quỹ ủng hộ các chiến sĩ và nhân dân huyện đảo Bạch Long Vĩ, nơi tiền đồn phía bắc vùng biển thân yêu của Tổ quốc.
Chương trình này được sự ủng hộ của thành đoàn Hà Nội. Số quà bọn em dự định mua như sau:
1, 1 chiếc TV 29" tặng cán bộ chiến sĩ vùng 1 Hải Quân.
2, 1 bộ máy tính tặng BCH đảo trị giá: 5.370k
3, 8 chiếc TV JVC 21" tặng 8 đơn vị trên đảo trị giá 15.200k
4, 10 chiếc quạt trị giá 3.150k tặng 10 gia đình tiêu biểu trên đảo.
Tổng giá trị của món quà là 26.470k
Chương trình này còn được sự ủng hộ của của các bác Topcare: Toàn bộ số hàng trên được bán cho quỹ TT với giá mà Topcare nhập vào.
Số quà này sẽ được đại diện của quỹ đi cùng đoàn TĐHN trao tận tay cán bộ chiến sĩ và nhân dân đảo Bạch Long Vĩ.
Vì thời gian thực hiện chương trình rất gấp nên bọn em không kịp quyên góp trên 4r mặc dù rất muốn có thêm chút quà để tặng cho cán bộ chiến sĩ và bà con trên đảo(12 đến 14 tháng 5)

Vậy quỹ TT kính báo để các bác biết.

Chỉnh sửa cuối:

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-
:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-
:41::41::41::41::41::41::41::41:

Cho em góp thêm 500K nhé a Sơn, mai e chuyển

OF vì cộng đồng
Em xin báo cáo chuyến đi ạ, đại diện OF đi cùng còn có bác Mèo Sạch Thỉu :
( Chú thích ảnh sau nhé)

OF vì cộng đồng
Nhận phòng nghỉ, đây là một doanh trại của chiến sĩ: (Riêng các thành viên nữ được ưu tiên ở khu của các chị thanh niên xung phong)

Đã ở doanh trại bộ đội thì cũng phải sống như bộ đội thôi, đây là tắm chung kiểu bộ đội:

Ngủ kiểu bộ đội:

Ăn cơm cũng như bộ đội: (Bác Trung bieer bình thường khỏe thế mà cũng không dấu được sự mệt mỏi)

Chiếc xe chở quà: (Toàn do các chiến sĩ bốc hộ chứ tất cả bọn em đều mệt cả rồi)

OF vì cộng đồng
Sau bữa cơm ăn vội, cả đoàn đến nhà văn hóa thị trấn, đây là nội dung chính của chuyến đi:

OF vì cộng đồng
Đồng chí Phạm Chí Kiên (Tức Mèo Sạch Thỉu, tức Mèo bẩn) đại diện diễn đàn Otofun.net lên trao quà:

Các đơn vị khác cũng lần lượt lên trao quà:

Sau chương trình giao lưu, bọn em có cuộc khám phá đảo, tất nhiên là đảo rất bé nhưng ở trung tâm cũng có bia và đồ ăn, sau một ngày vất vả được uống một hớp bia lạnh thì thật là tuyệt vời:

Cũng khá đầy đủ dịch vụ:

slaz8

Xe ba gác
ngày bé cháu thích các chú hai quần lắm, bây rờ cháu vẫn thích biển,
chia sẽ cùng các cụ đã lặn lội ra đảo

OF vì cộng đồng
Sáng hôm sau, do có thông báo của bên khí tượng về đợt gió mùa nên chương trình phải rút ngắn. Sau khi dậy, đoàn khẩn trương đến nhà ăn để ăn sáng:

Trên đường ra bến, nhìn ra hai bên đường cũng thấy có cái chợ nhỏ, mọi người mua bán tấp nập:

Do hôm trước đến, mấy chị em nhìn thấy chiếc tàu Bạch long này nên ao ước được đi một chuyến (ghế da, điều hòa chạy vo vo) Mặc cho các anh hải quân đã cảnh báo là đi tàu này còn say hơn nhiều, nhưng vì chiều lòng chị em nên việc đi tàu Bạch long được thu xếp: Chị em phụ nữ sẽ sang tàu này

Khó khăn ngay từ khi tàu rời bến: Gió to nên cứ thổi dạt con tàu ép sát, không quay ra được:

OF vì cộng đồng
Cuối cùng cũng đến lúc hai con tàu tạm biệt Bạch Long Vĩ sau chuyến thăm ngắn ngủi, tràn đầy tình cảm ấm áp và lưu luyến của quân và dân trên đảo.

Càng ra ngoài, sóng càng to:

Nhìn cái ảnh này thì các bác sẽ thấy anh em trong đoàn phải say đến mức nào: Đây là chiến sĩ hải quân đấy ạ :P

Còn đây là "bên ta" =))

Với tay ra sau lưng bấm đại một phát: =))

Lạ thật mọi người say thế nhưng em với lão Mèo vẫn tỉnh bơ (Trong số khách không say trên tàu có 5 người thì 3 bác là dân OF, điều này cũng tự hào phết =)) )
Vẫn chụp ảnh tàu và biển:

OF vì cộng đồng
Do sóng lớn và gió to tàu phải đi vòng vào vịnh Bái Tử Long và Hạ Long để về cảng:

Sóng yên biển lặng em mới đi xem được AE nằm ở các khoang như thế nào:

Đi qua vịnh Hạ Long

Đến lúc này anh nuôi trên tàu mới dọn cơm, kể cũng ấn tượng sau chừng ấy thời gian nhồi lắc không biết nấu cơm trên tàu khó thế nào, rất tiếc em cũng không kịp hỏi vì lúc ấy mới thấy...đói quá:

Có cả rượu nhé: bọn em vẫn làm được vài chén như thường:P

Sau đó em xuống bếp để xem nó như thế nào:

Sau cơn say sóng và sau khi được ăn bát cơm trên tàu, mọi người tỉnh táo lên boong ngắm cảnh:

Đứng từ mũi tàu nhìn lên đài chỉ huy, lúc nãy có rất nhiều đợt sóng đánh lên tận trên đấy:

Tàu sắp cập cảng:

Hình như ở tất cả các nước đều có thủ tục tiễn và đón tàu hải quân:

Một hành trình tuy không dài nhưng đúng với ý nghĩa "đầy sóng gió", mặc dù vẻn vẹn có hai ngày nhưng những người tham gia trong chuyến đi hiểu thêm sự dũng cảm, sự vất vả của những chiến sĩ hải quân đang ngày đêm bảo vệ sự bình yên nơi tiền tiêu của Tổ quốc.
Lại ước: Có một ngày được ra Trường Sa nhỉ? :P
Cảm ơn các bác đã xem.:x

OF vì cộng đồng
Cụ rack ơi các chú 2 quần lúc nào cũng mặc áo phao thôi - hay là hnay có cụ lên là diễn tí ợ
Đây là sự bắt buộc đấy ạ, khi lên tàu mà đi trên boong phải mặc áo phao. Không có ngoại lệ.
Do đoàn đi nhiều thành viên trẻ, có lúc cũng...lờ đi làm các anh HQ kiên quyết bắt mặc. Khi về các anh ấy nói:" Có thể mọi người hơi khó chịu nhưng việc bảo đảm an toàn tuyệt đối cho đoàn là nhiệm vụ chính"
Khi đi lại trên tàu, bọn em đều được một chiến sĩ đi kèm đến chỗ an toàn mới thôi.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng các cụ có chuyến đi thật ý nghĩa. Chúc các chiến sỹ và bà con ngư dân Huyện đảo Bạch Long Vĩ vững tay súng, chắc tay chèo để giữ cho biển đảo của Tổ Quốc luôn tươi đẹp như ngày hôm nay.

doikocodon

Xe tải
HIc. Thích thế cụ Rach ơi. Vất vả cụ nhỉ. Tiếc quá em bị hụt 1 chuyến giống cụ tháng sau rồi.

benghe

Xe điện
Cụ Mèo giỏi nhẩy, đi thế mà không say, đã thế tối thứ 6 vẫn còn về kịp tham dự trận bia liên hoan với đội bóng FSFC và OFC đến tận hơn 12h đêm, uống và chém gió vẫn ầm ầm

PICKUP

Xe tải
Có xin được cái mũ Hải Quân nào làm kỷ niệm không anh? Trong lực lượng vũ trang thì riêng Hải Quân được tặng mũ làm kỷ niệm đấy. Mũ đấy để trên xe cũng đẹp, :P. Anh vừa đi 1 chuyến vất vả lại làm luôn chuyến này, hoành tráng nhỉ. >:D<

OF vì cộng đồng
Em up thử đoạn video để các bác dễ hình dung:
[video=youtube;f6psDh_s8q4]http://www.youtube.com/watch?v=f6psDh_s8q4[/video]

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng