Phóng sự ảnh chuyên đề cải lão hoàn đồng em mẹc già 300E 24 tuổi

SHD

Xe điện
Em up phóng sự này mời các cụ theo dõi công cuộc cải lão hoàn đồng 1 em merc già 30E đời 1986.
bề ngoài trước khi xe vào

Uploaded with ImageShack.us

cẩu máy

Tạm thế đã có gì em sẽ post tiếp ạ

Thắng - ST

Xe tải
Website
www.khoangxanh.com
Thế cụ có định thay động cơ cho em ấy không? Chứ hơn hai chục năm phát triển, công nghệ đã vượt xa lắm rồi. Động cơ của mấy em này tốn xăng phải biết :(

SHD

Xe điện
Hồi phục về nguyên bản cụ ạ, tuy già nhưng công nghệ này vẫn vượt xa mấy em nhật thời nay ví dụ như công nghệ VVT... xe này hồi phục xong máy chạy ngon phải biết

mrAlex

Đi bộ
oạch, sao kô load được nhỉ?

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Ah! em mer già 300E của bác ttviet bắt đầu được "hồi xuân".
Xe từ thời ơ kìa mà đã có đầy đủ các công nghệ mà hiện nay đang PR trên các dòng xe bán tại VN, như VVT là VVT-i của Toyota, V-tec của Honda..., phanh đĩa 4 bánh, ABS... Em này phục hồi về nguyên bản chạy sướng phải biết, xăng cũng dễ chịu thôi, đạp ga phát là dính lưng luôn, đi đường dài thì phê luôn.

Fiat1.6

Xe buýt
Sơn xong em nó loại ngon ơ nhìn như gái mới lớn liền ...;) đến xưởng của cụ toàn là MEC và BMV lúc mới vào thì như bà lão ra thì như gái mới nhớn nhìn là muốn Ực...

PS : Nhưng cụ nhớ để ý đến em Fiat cho em đấy nhớ làm sao ngon ngon như cụ từng làm là được =D>

Chỉnh sửa cuối:

SHD

Xe điện
Sơn xong em nó loại ngon ơ nhìn như gái mới lớn liền ...;) đến xưởng của cụ toàn là MEC và BMV lúc mới vào thì như bà lão ra thì như gái mới nhớn nhìn là muốn Ực...

PS : Nhưng cụ nhớ để ý đến em Fiat cho em đấy nhớ làm sao ngon ngon như cụ từng làm là được =D>
cụ cứ yên tâm về iem fiat của cụ, đảm bảo trở về tuổi teen luôn keke lúc đó cụ vodka iem nhé

Chỉnh sửa cuối:

SHD

Xe điện

SHD

Xe điện
Và tiếp tục ảnh về tháo dỡ các chi tiết

Thế đã, có gì em tiếp tục cập nhật thêm

TTViet

Xe tải
Cảm ơn bác SHD đã đưa em nó về lứa tuổi teen. Sợ rằng đến lúc nhận lại nàng lại run rảy như thuở mới yêu tình đầu. Với đà này và high-level của bác (+ với niềm say mê) em e rằng bác sẽ hồi xuân cho khối em ở lứa tuổi trung niên. Bác mà làm trong lĩnh vực thẩm mỹ viện thì các bà các cô (U35, U40...) không khéo xếp hàng đầy hồ ba mẫu đấy. Rất mong phóng sự và bình luận của bác
Bệnh nhân và cũng là khán giả
TTViet

demo123

Xe máy
Bác SDH ơi cho em hỏi bác có làm được máy con C200 đời 2000 không. Xe em bi gãy chục cam em đắp chiếu 1 năm nay rồi, em muốn thay trục cam và làm lai hơi bác có làm được không. Nếu làm được em cho cứu hộ kéo xe qua

SHD

Xe điện
Bác SDH ơi cho em hỏi bác có làm được máy con C200 đời 2000 không. Xe em bi gãy chục cam em đắp chiếu 1 năm nay rồi, em muốn thay trục cam và làm lai hơi bác có làm được không. Nếu làm được em cho cứu hộ kéo xe qua
Vâng mời cụ mang đến chỗ em, cái đấy đơn giản thôi cụ à.

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Xe gẫy đôi còn hàn lại được, có mỗi cái trục cam mà bác phải lăn tăn. Chuyển qua chỗ bác SHD đi, thỉnh thoảng em qua đó em ngó cho.

boy_xedap

Xe điện
Vote bác SHD nhá, mời bác tiếp tục phóng sự.

dung_taybien

Xe tăng
Đây chính là xe của ông Nguyễn Quốc Bình, xưởng trưởng Mer Văn Tân, và là giám độc công ty Mer Quốc Bình hiện nay( đây là công ty riêng ko liên qua gì đến Văn Tân) cách đây gần 2 năm xe này đã đc bán cho Ông chủ nhà hàng Hưng Phát, từ khi chủ nhà hàng hưng phát lấy lại thì xe xuống cấp rất nhanh, thường xuyên đâm đụng(do rượu lái xe chứ ko phải người lái) cách đây khoảng gần 2 tháng thường xuyên e thấy em này ở trước cửa 1 hàng bia ở đường Đào Tấn, thật sự đc gần e này 4 năm, rồi bây giời thấy các bác phanh thây e nó thế này e đâu lòng lắm. trước đây xe đi đc chăm sóc rất tối, chỉ đổ xăng thay dầu và chạy vậy mà chỉ có gần e năm xe đã phải làm lại thế này, thật đâu lòng,
Nếu bác chủ xe vẫn có niềm đam mê và nâng lưu xe thì e xin bác hãy trả e nó lại nguyên trạng, bác có thể làm lại máy hay tất cả xe, nhưng mong bác hay giữ nguyên bản, bác có thể cho e xin điạ chỉ đc ko ạ, để e qua thăn lại e nó một lúc

hiendeptrai

Xe đạp
bác cứ hăng hái say mê mà thẩm mỹ viện em này...như thế mới có cảm giác chuyên nghiệp :-bd

tienna

Xe buýt
Website
www.newtechcs.com
Đây chính là xe của ông Nguyễn Quốc Bình, xưởng trưởng Mer Văn Tân, và là giám độc công ty Mer Quốc Bình hiện nay( đây là công ty riêng ko liên qua gì đến Văn Tân) cách đây gần 2 năm xe này đã đc bán cho Ông chủ nhà hàng Hưng Phát, từ khi chủ nhà hàng hưng phát lấy lại thì xe xuống cấp rất nhanh, thường xuyên đâm đụng(do rượu lái xe chứ ko phải người lái) cách đây khoảng gần 2 tháng thường xuyên e thấy em này ở trước cửa 1 hàng bia ở đường Đào Tấn, thật sự đc gần e này 4 năm, rồi bây giời thấy các bác phanh thây e nó thế này e đâu lòng lắm. trước đây xe đi đc chăm sóc rất tối, chỉ đổ xăng thay dầu và chạy vậy mà chỉ có gần e năm xe đã phải làm lại thế này, thật đâu lòng,
Nếu bác chủ xe vẫn có niềm đam mê và nâng lưu xe thì e xin bác hãy trả e nó lại nguyên trạng, bác có thể làm lại máy hay tất cả xe, nhưng mong bác hay giữ nguyên bản, bác có thể cho e xin điạ chỉ đc ko ạ, để e qua thăn lại e nó một lúc
Mỗi chiếc Mer già đều có một lý lịch đáng nhớ.
Bác phải vui nên chứ, vì chủ nhân hiện tại của chiếc xe này là bác TTViet, chơi Mer lần đầu nhưng rất yêu xe và chịu đầu tư chăm sóc xe, quyết tâm phục hồi xe về nguyên bản. Đồng thời, cũng phải kể đến sự nhiệt tình và đam mê Mer của bác SHD, người chịu trách nhiệm phục hồi xe này. Hai bác này mà không gặp được nhau thì chiếc xe này sẽ vẫn là một chiếc xe cỏ.

SHD

Xe điện
tiếp tục phần thân vỏ, phải lột hết ra xem e nó ghẻ lở hắc lào ở đâu để còn điều trị, cái nào hỏng để còn thay, mời các cụ chiêm ngưỡng
Đây là tablô

kiểm tra sàn thấy, một số chỗ rỉ xét ở sàn

cốp sau

Cánh cửa

Công việc hiện nay là trị mục chống rỉ phần thân vỏ, vệ sinh máy và kiểm cha các chi tiết của động cơ

luongtran38

Xe buýt
vodka cụ SHD em ngồi hóng tiếp ợ@-)