Phóng sự hành trình Hà Nội - Móng Cái bằng SantaFe của nhà em!

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
em kính các cụ mỗi người một ly cho phải phép nhể?
riêng bác chủ thớt nhớ post xong là phải uống với em ba ly nhá
(b)(b)(b)(b)
Uống xong rượu của cụ em say luôn rồi, hix!

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]

Tommyngoc217

Xe đạp
Chuyến đi của cụ hay quá. Em đọc từ đầu đến cuối. Phê quá (b)(b)(b)

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đi cùng với Gấu hay Nai? Trà cổ em cũng đi rồi, biển đẹp tuy nhiên chẳng có gì để chơi cả.
Vodka cho cụy 1 phiếu, một phóng sự ảnh thật chi tiết, lần sau có đi đâu cụ cứ làm như thế nhé(b)
...........................................
24H Online J.S.C
http://pay24h.vn - Một Click Cho Mọi nhu cầu
Em còn cái phóng sự xuyên Việt nhưng chưa có thời gian post lên, hix. Cái này là đi với gấu, chứ nai mà đưa lên đây thì chắc em thành nai khô bán ngoài hàng rồi cụ ah!

kienceo

Đi bộ
Nhận phòng xong thì cả nhà em ra biển tắm

biển chiều nước lên, ấm, bơi đã, không có ai mấy. Tắm thỏa thích, ghế ngồi ở đây uống nước trả tiền, không uống thì trả tiền ghế.
Tắm xong tầm 6h30 về đi ăn tối rồi 8 giờ kém 15 sang Tuần châu xem biểu diễn cá heo và nhạc nước là vừa bắt đầu 8 giờ.

gần như năm nào em cũng tới Hạ Long, vào Tuần Châu, nhưng khung cảnh thay đổi rất nhanh theo năm tháng, mỗi lúc xuống một khác

Xem xong 2 chương trình, vợ chồng em về khách sạn ngủ, sáng ra đi bơi, ăn sáng lên trả phòng về Hà Nội. Đường toàn cao tốc nên đẹp, lúc về nhà em chọn đi thử cao tốc Bắc Ninh Vĩnh Phúc nên cũng lướt nhanh đường rộng, đẹp không ai toàn 100

xa hơn qua cầu Chương Dương 8km. nhưng đi rất thoải mái.
Tổng hành trình hết gần 800km.
Chỉ số tiêu hao nhiên liệu lúc về em tính khoảng 9l/100km.
Nếu dưới 4 người mà đi lên Móng Cái thì nên chọn xe giường nằm đi cho thoải mái, trên đấy đi lại tiện như em đã nói ở trên. Còn nếu trên 4 cụ, mà đi 7 chỗ như inova hay sf thì tuyệt vời, bơm căng lốp lên mà phi.
Báo cáo thêm các cụ, sau chuyến đi đôi còi nhà em chẳng hiểu đường xóc thế nào vỡ đôi, mất công đi thay 1 đôi khác hết 250k.

Hàng trình một chặng như vậy rất nhiều kỷ niệm, bài phóng sự này em thực hiện cũng nhằm mục đích chia sẻ kinh nghiệm chuyến đi với các cụ. Chúc các cụ lái xe an toàn, và có nhiều phóng sự chia sẻ cùng anh em trên diễn đàn.
Cảm ơn các cụ đã quan tâm và vodka cho em.

Em đang công tác ở MC. LV ở HN nhưng 2 năm rồi cty có dự án dưới này. Một số lời khuyên khi các bác Du lịch MC:
- Không nên bơm lốp căng quá, xe ko bám đường, nhất là đoạn Cẩm Phả ra MC, đoàn đèo và cua gấp (chú ý khi qua Khe Hèo - Dễ bị tèo lém). Nên tính giờ để đến đoạn này khoảng 7-9 h tối để tránh CONT, tự lái không nên dùng còi mà dùng đèn là chuẩn nhất.
- Khi mua hàng ngoài chợ nên biết "tà lưa" chủ hàng là xem và mua hàng mẫu về HN bán, yêu cầu báo giá gốc, xin cardvisit (ra cửa vứt cũng được) sẽ mua đc giá chuẩn, rẻ. Nhất là mua điện thoại tàu.
- Đi nghỉ thì không nên đi vào mùa du lịch, cũng chả vui hơn mà cái gì cũng đắt.
- Ở Trà Cổ ăn ghẹ là ngon nhất VN luôn, giá thì rất bình dân. Không nên ăn ở nhà hàng trong nội thị MC, toàn đồ đông lạnh, có thể hàng để đến 1 tháng lun.
- Tắm biển Tra Co vào 4-6h chiều, 5-6h sáng, hoặc tối đêm trăng sáng từ 7-9h là tuyệt nhất. Biển sóng lặng như mặt hồ, kiếm quả phao ra thật xa tắm cũng rất an toàn và sạch.
- Khi về qua Tiên Yên nhớ phải thưởng thức "Gà Tiên Yên" - Chắc chắn cũng ngon nhất Vn các bác ạh.
Chúc các bác vui vẻ khi ở M

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Em đang công tác ở MC. LV ở HN nhưng 2 năm rồi cty có dự án dưới này. Một số lời khuyên khi các bác Du lịch MC:
- Không nên bơm lốp căng quá, xe ko bám đường, nhất là đoạn Cẩm Phả ra MC, đoàn đèo và cua gấp (chú ý khi qua Khe Hèo - Dễ bị tèo lém). Nên tính giờ để đến đoạn này khoảng 7-9 h tối để tránh CONT, tự lái không nên dùng còi mà dùng đèn là chuẩn nhất.
- Khi mua hàng ngoài chợ nên biết "tà lưa" chủ hàng là xem và mua hàng mẫu về HN bán, yêu cầu báo giá gốc, xin cardvisit (ra cửa vứt cũng được) sẽ mua đc giá chuẩn, rẻ. Nhất là mua điện thoại tàu.
- Đi nghỉ thì không nên đi vào mùa du lịch, cũng chả vui hơn mà cái gì cũng đắt.
- Ở Trà Cổ ăn ghẹ là ngon nhất VN luôn, giá thì rất bình dân. Không nên ăn ở nhà hàng trong nội thị MC, toàn đồ đông lạnh, có thể hàng để đến 1 tháng lun.
- Tắm biển Tra Co vào 4-6h chiều, 5-6h sáng, hoặc tối đêm trăng sáng từ 7-9h là tuyệt nhất. Biển sóng lặng như mặt hồ, kiếm quả phao ra thật xa tắm cũng rất an toàn và sạch.
- Khi về qua Tiên Yên nhớ phải thưởng thức "Gà Tiên Yên" - Chắc chắn cũng ngon nhất Vn các bác ạh.
Chúc các bác vui vẻ khi ở M
Toán ý chuẩn cả, cụ ah, tiếc là em lúc về trái giờ nên không được ăn gà tiên yên!

KIACD6

Xe đạp
Giàu khoe chó, khó khoe con. Bác chủ thớt chắc ở Mỹ về, bên ấy quý chó lắm.

Max cabin

Xe tải
Xem phóng sự và ảnh của Bác xong, em cố gắng bố trí làm chuyến:69:

Ho Cong

Xe buýt
Bác làm em lại nhớ MC rồi...
Em mới đi hôm tháng 6, xem mấy cái ảnh của bác làm em bồi hồi nhớ lại chặng đường đã qua. Tiếc là đợt đó em quên ko mang theo cái máy ảnh, chụp bằng ĐT còi xấu ma chê, quỷ ko thèm nhìn.
Cái đoạn bác ghé bến tàu sang đảo Vĩnh thực, nhà tàu nó chém bác ghê răng quá. Bác cứ vứt xe đấy (chả ma nào nó lấy hay bẻ gương của bác đâu). mua cái vé khứ hồi 60K/người, ngồi canô cao tốc, chạy 15' sang đảo. Trên đảo cũng chả có gì đáng xem, nhưng thịt gà đồi và ghẹ thì ngon bổ rẻ ko ngờ.
Một điều nữa là bác ko làm cái giấy thông hành qua TQ (240K/sổ - giá trị 1 năm luôn). Qua bên đó thăm người anh em láng riềng sinh sống ra sao cũng hay hay đó.
Nhưng túm lại là chuyến đi của bác qua phóng sự ảnh rất thành công và hoành tráng.
Chúc gia đình bác + Tetdy khỏe ...

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Bác làm em lại nhớ MC rồi...
Em mới đi hôm tháng 6, xem mấy cái ảnh của bác làm em bồi hồi nhớ lại chặng đường đã qua. Tiếc là đợt đó em quên ko mang theo cái máy ảnh, chụp bằng ĐT còi xấu ma chê, quỷ ko thèm nhìn.
Cái đoạn bác ghé bến tàu sang đảo Vĩnh thực, nhà tàu nó chém bác ghê răng quá. Bác cứ vứt xe đấy (chả ma nào nó lấy hay bẻ gương của bác đâu). mua cái vé khứ hồi 60K/người, ngồi canô cao tốc, chạy 15' sang đảo. Trên đảo cũng chả có gì đáng xem, nhưng thịt gà đồi và ghẹ thì ngon bổ rẻ ko ngờ.
Một điều nữa là bác ko làm cái giấy thông hành qua TQ (240K/sổ - giá trị 1 năm luôn). Qua bên đó thăm người anh em láng riềng sinh sống ra sao cũng hay hay đó.
Nhưng túm lại là chuyến đi của bác qua phóng sự ảnh rất thành công và hoành tráng.
Chúc gia đình bác + Tetdy khỏe ...
Cảm ơn cụ rất nhiều. Đợt rồi em chỉ có dự định đi MC nên không sang TQ. Lúc định ra đảo chơi thấy chẳng có ai ngoai nhà mình nên thôi.

Pigwalk

Xe container

vietdoan2006

Xe hơi
bác đi tắm biển đúng đợt nước cao chứ ko thì... đếk dám mò xuống nước, bẩn kinh
vietdoan20062006

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em còn cái phóng sự xuyên Việt nhưng chưa có thời gian post lên, hix. Cái này là đi với gấu, chứ nai mà đưa lên đây thì chắc em thành nai khô bán ngoài hàng rồi cụ ah!
Cụ có vẻ hơi nhát nhỉ, cụ xem anh bạn BlackLac của em đi nghỉ hoành tráng thế này nhé:

Quảng Ninh: "thue ma da nop du, no dang ngu roi, anh em minh tron di lam ty nhe"

Còn điều cả trực thăng chở mẫu từ Quảng Ninh ra để chụp ảnh.

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]

cool&clean

[Tịch thu bằng lái]
Chỉnh sửa cuối:

Cerwass

Xe tải
Em cũng mới đi MC về nhưng ko mang máy nên ko kể được nhiều như bác.