[Thảo luận] phóng sự ngắn về cây cầu đường bộ và SV

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
hôm qua em đưa vợ cả đến trường Kinh Tế để nộp bài. Do ngồi chờ nhàn cư vi bất thiện. em bỗng để ý thấy các chủ nhân tương lai của đất nước ta khá dửng dưng với cây cầu đường bộ mới xây. em đứng cỡ 30 phút đếm sơ sơ khoảng 120 lượt đi sang đường, nhưng đi qua cầu chỉ tầm 5 người, còn lại là phi qua như chưa hề có cây cầy này để sử dụng. Trong khi nơi đây là trường đại học, chủ yếu là sv - lớp chủ nhân tương lai rất gần của đất nước, những người có trình độ và học vấn và ý thức khá. nhưng đôi khi cũng có cả thầy giáo luôn :|. Đúng thật là để ý thức giao thông của dân ta tốt hơn quả thật là rất khó để thực hiện.
Dưới đây là bộ phóng sự do em tác nghiệp. Kính mong các cụ hiến kế để mọi người không để lãng phí công sức và của cải để xây mấy cây cầu này vô nghĩa ạ:

người đi tấp nập đông vui như thế này ạ

này thì có tý gái tung tăng này

này thì giáo viên này

nam phụ lão ấu đủ cả này

em gái này đi ngay bên dưới cầu này

vừa đi vừa gọi điện này

cổng trường ngay bên kia, lên cầu làm gì cho mệt nhỉ?

chắc em này mới vào học nên không biết có cây càu kia rồi. :D

sang đường như thế này chắc nhanh lắm nhỉ. đỡ mất công lên cầu rồi lại xuống cầu. mệt bỏ bố.:D

em này đi có vẻ hùng hổ. :))

1 đôi nhé

em gái này lúc qua đường đi gần phía em. xinh lắm các cụ ạ. =P~

phóng sự của em đến đây là hết. hy vọng các bạn SV có thể sử dung tốt những cây cầu đường bộ thế này để vừa an toàn bản thân, vừa văn minh lịch sự, góp phần tạo nên văn hóa giao thông cho mọi người hưởng ứng!

Chỉnh sửa cuối:

Kenket

Xe điện
Tiết kiệm cho đất nước mà cụ, bọn sv Kinh tế rất có ý thức, không đi mà để dành cho mới !:P

ThienRacer

Xe buýt
cụ chụp đc nhiều quá ợ

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Hôm qua VOV Giao thông cũng có phản ánh việc sinh viên Học viện Ngân hàng không dùng cầu vượt mà dùng môn vượt rào để sang đường Chùa Bộc đó, mà đường đó còn tắc kinh khủng hơn đường này nhiều đó ạ. Về nhanh còn úp mì tôm oánh phỏm với chắn cạ, thầy u vừa gửi tiền ra để gần tết bồi dưỡng, lên cầu về muộn lại mất chân ngồi à.

vutamhoan

Xe tăng
Thi thoảng cho CA phường ra chặn/phạt vài ngày là xong thôi, không có tiền cứ giấy tờ mà giữ, không có giấy tờ hốt hết về đồn ngồi với cave & nghiện thì có mà vãi **** ngay.
Cơ bản là deck kiếm chác được gì nên các chú ấy không làm, haizzzzzzz

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
cụ chụp đc nhiều quá ợ
dạ còn nhiều lắm ợ. nhưng em chỉ post tượng trưng thôi. không chỉ có SV mà cả thầy giáo cũng vô tư vừa đi vừa gọi điện, vừa gọi vừa cười. nói dại chứ đi ngang qua không để ý bị tông phải lại bảo tại số

anhtho

Xe ngựa
Cho treo một ít ảnh tươi trên cầu, tỉ lệ leo cầu thay vì đi bộ sẽ tăng vọt ạ. Nếu không, yêu cầu các anh GTCC ra phạt. Chỉ mỗi điều em sợ khó khả thi là khó giữ được phương tiện GT của dạng di chuyển tiền sử này.

HUNGSMUN

Xe container
Cái nóc nhà bị dột nên nền nhà nó ướt là điều khó tránh khỏi.
Mấy chú xxx không qua tâm đến mấy vụ này đâu, chỉ rình thứ nhất ô tô thứ nhì xe máy.

binhke

Xe buýt
cơ mà leo cầu thì mỏi chân ạ

Linhperfume

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Cho treo một ít ảnh tươi trên cầu, tỉ lệ leo cầu thay vì đi bộ sẽ tăng vọt ạ. Nếu không, yêu cầu các anh GTCC ra phạt. Chỉ mỗi điều em sợ khó khả thi là khó giữ được phương tiện GT của dạng di chuyển tiền sử này.
idea của cụ hay quá. hay đề xuất treo ảnh thánh mẫu Ozawa trên cầu nhỉ. đảm bảo hút người leo ngay.:))

valopmaybay

Đi bộ
Cái nóc nhà bị dột nên nền nhà nó ướt là điều khó tránh khỏi.
Mấy chú xxx không qua tâm đến mấy vụ này đâu, chỉ rình thứ nhất ô tô thứ nhì xe máy.
Bác nói quá chính xác, rình xe máy oto còn kiếm được bát cháo (cháo bào ngư thôi),chứ rình mấy em đi bộ khó ăn được lắm. Ai qua mà chết thì tại số thôi

Chỉnh sửa cuối:

kenny.cfyc

Xe tải
nhà e ở khu này và e cũng học trg KT này ra nên e cũng thấy quả thực là cái cầu này chả ai đi thật, và nói chung ý thức SV còn kém. Nhưng mà nói đi cũng phải nói lại là cái cầu này thiết kế đặt ở chỗ ko đc hợp lý, nó ngược lại hướng đi của các e SV từ cổng khu GĐ trg KT sang khu KTX SV , lại còn phải leo cao nữa nên ko ai đi là phải.

mondeo1186

Xe tăng
ôi trường của em bây giờ khác quá. đã 10 năm rồi từ ngày ra trường tới giờ em chưa quay về,

hoangmalanh

Xe tải
idea của cụ hay quá. hay đề xuất treo ảnh thánh mẫu Ozawa trên cầu nhỉ. đảm bảo hút người leo ngay.:))
Ozawa giờ già rồi cụ ợ, em dự cho các em PG chân rài đứng ưỡn ẹo trên cầu thì chuẩn hơn

Dagoly7568

Xe hơi
cụ chủ thớt cẩn thận quá :D

hungkttt

Xe tăng
Thời buổi bão giá cơm ăn đi học còn không có lấy đâu ra cơm để leo cầu:P