[Thảo luận] Phóng sự: XXX bắt dừng đỗ sai đường Trần Hưng Đạo

kienxoan

Xe buýt
Dạo này xxx làm căng quá các cụ ợ. Dạo này em dừng xe lúc nào cũng nơm nớp lo sợ (nhiều chỗ bí quá phải dừng cho gấu xuống). Hôm nay XXX lại tóm 1 xe ngay trước cửa cơ quan em. Lạ kì là đầu tiên xe TTGT đã cẩu bánh lên rồi lại hạ xuống (lúc đó em chưa kịp chụp) như thế này:

Xe XXX đang đỗ bên kia đường. XXX đỗ xe kém thật các cụ ợ, các vỉa hè phải hơn 50cm, mà theo luật chỉ được đỗ cách vỉa hè dưới 25cm thôi :D:

Sau đó các chú XXX đánh xe sang bên kia. Đoạn này cấm đỗ nhưng xxx lái xe đã tắt máy xuống xe:

Sau đó các xxx lại lên xe ngồi tiếp sau khi đã thử tháo biển nhưng không tháo được. Em dự là chờ cụ chủ xe Merc ra lấy xe thì bắt. Em dự tiếp là cụ chủ xe đang ngồi uống bia bên trong quán bia, định bụng chờ xxx chán quá bỏ đi thì mới ra lấy xe:

Cho đến lúc em post bài thì câu chuyện vẫn chưa ngã ngũ các cụ ợ :D.
(Bài và ảnh tiếp tục đến trang 2 - mời các cụ nghía)

Chỉnh sửa cuối:

Thành kều

Xe đạp
Hình như cái ảnh trên cùng xe XXX đỗ ngược chiều phải không ạ . Cụ chủ mà chụp rõ biển số và xe của XXX thì sẽ có nhiều chuyện đáng bàn đấy.
Bó tay mấy ông XXX này.

Chỉnh sửa cuối:

fuxe

Xe container
Lúc anh ở dưới đường , các chú ý cẩu bánh trước lên rồi, kéo đi qua ngã 5 lại vòng lại. Sau đó lại vòng vào bánh sau mà không làm gì được (chắc xe này cài P và hand brake) :-?

Đến giờ vẫn chưa thấy xxx vào uống bia chờ chủ :P
Quan trọng là:
Bắt 1 cái xe đỗ sai luật mà cần tới 4 ông CSGT2 ông TTGT + phương tiện là 2 cái ô tô => quá lãng phí tiền của nhà nước mà chưa thấy được việc gì :-?

kienxoan

Xe buýt
Hình như cái ảnh trên cùng xe XXX đỗ ngược chiều phải không ạ . Cụ chủ mà chụp rõ biển số và xe của XXX thì sẽ có nhiều chuyện đáng bàn đấy.
Bó tay mấy ông XXX này.
Cái ảnh trên cùng là TTGT đỗ ngược chiều cụ ợ. Bây giờ vẫn đang đỗ 1 chiều. Biển số thì em có mà cụ, nhưng phọt lên làm gì đâu cụ ơi :D

kienxoan

Xe buýt
Lúc anh ở dưới đường , các chú ý cẩu bánh trước lên rồi, kéo đi qua ngã 5 lại vòng lại. Sau đó lại vòng vào bánh sau mà không làm gì được (chắc xe này cài P và hand brake) :-?

Quan trọng là:
Bắt 1 cái xe đỗ sai luật mà cần tới 4 ông CSGT2 ông TTGT + phương tiện là 2 cái ô tô => quá lãng phí tiền của nhà nước mà chưa thấy được việc gì :-?
Ơ thế nó cài P với handbrake mà sao các chú vẫn kéo đi được một đoạn anh nhỉ? Các chú kiên nhẫn ra phết.

fuxe

Xe container
Kéo 1 đoạn thấy bánh sau vẫn hơi rê rê nên quay lại, định móc bánh sau nhưng bánh trước không nhúc nhích nên gọi xe khác đến, đến rồi đấy :D
Ơ thế nó cài P với handbrake mà sao các chú vẫn kéo đi được một đoạn anh nhỉ? Các chú kiên nhẫn ra phết.

kienxoan

Xe buýt
Hóa ra là không phải xxx chờ chủ xe các cụ ợ, mà là chờ xe kéo khác đến:

Rồi tiến hành chụp ảnh hiện trường:

Rồi sau đó tiến hành nâng xe. Đầu tiên là kích xe lên để nhét đế trượt:

Trong lúc đó em Ford Ranger này đỗ rất vướng đường trong giờ tan tầm:

kienxoan

Xe buýt
Thôi chào các cụ em về, tối về phọt thêm ảnh.

Mr.Alo

Xe lăn
đang vào vụ có khác , em lượn 1 tí bên thái hà mà thấy vài vụ ở đó và nguyên hồng ...

_F4_

Xe tăng
Hôm nay em vừa đi nộp phạt cho Gấu,thấy các bác vác biên bản đông như đi hội :( làm em mất toi cả buổi chiều :((

tatuan

Xe hơi
Dạo này xxx làm căng quá các cụ ợ. Dạo này em dừng xe lúc nào cũng nơm nớp lo sợ (nhiều chỗ bí quá phải dừng cho gấu xuống). Hôm nay XXX lại tóm 1 xe ngay trước cửa cơ quan em. Lạ kì là đầu tiên xe TTGT đã cẩu bánh lên rồi lại hạ xuống (lúc đó em chưa kịp chụp) như thế này:

Số 9 đây, mình toàn uống bia và đỗ xe ở đây. May quá, đợt này đang kiêng bia rượu.

bmw1226

Xe tải
Xe đang thi hành công vụ nên được phép đỗ ở đường cấm!

kienxoan

Xe buýt
Em tiếp tục post ảnh hầu các cụ.
Kích bằng tay không đủ cao nên xxx phải dùng em xe nâng đỗ ngược chiều lúc đầu để nhấc cầu sau lên, nhét đế trượt vào:

Nhét vào rồi thì nó thế này:

Cầu trước thì nâng thế này:

Và cứ thế mà kéo về. Lúc em về thì xe nâng lúc đầu vẫn đỗ ngược chiều các cụ ợ:

Nói chung là đợt này xxx làm rất nghiêm. Các cụ nên tuân thủ triệt để không lại tiền mất tật mang :(

Just.a.second

Xe buýt

Quan trọng là:
Em lại thấy được nhiều đấy chứ; răn đe rất nhiều ông khác :D

Tanchauphi

Xe đạp
Sáng nay đi trên đường Phan Đình Phùng gần đến vườn hoa Hàng Đậu thấy 2 chú đỗ xe bên trái đường 1 chiều trong đó lại có 1 chú xxx
[/IMG]

Chỉnh sửa cuối:

kienxoan

Xe buýt
Đằng nào cũng mất tiền, kệ cho nó kéo về đồn, cứ uống bia tý đã
Ấy cụ ơi, nếu ra luôn thì nó không kéo nữa, cụ không mất tiền kéo (5-6 lít gì đấy ợ) với tiền bến bãi vì giam xe 15 ngày. Nếu cụ 50/50 được thì lại mất ít xiền hơn lại không bị thu bằng. Nói chung bị kéo là mệt rồi.