[Funland] Phong thủy nhà bị đường đâm và hẹp hậu, thực tế chiêm nghiệm!

Songque

Xe tăng
View attachment 7289794
Nhà như này có ổn k các cụ. Biệt thự song lập, khu đô thị, vỉa hè, mt 10.5m đường trc nhà 20.5m. Bên trái đường đâm là khu dân cư, làng xã, bên phải đất trống quy hoạch là trường học, đường đâm quy hoạch tầm 11m
Ổn hay không là do nội tại gia đình chứ cụ!
E có nghe câu " ta thường trả giá đắt cho nỗi sợ mà chẳng bao giờ đến". Đất đường đâm, rủi ro cao hơn, đường đâm nhưng có khúc cua phía trước, tốc độ xe giảm đi nhiều, cùng với đường trước mặt lớn hơn. Theo em chả vấn đề gì, nếu giá ổn, cụ thấy ổn:). Khi xây xong nhà, cụ cắm 5 ống giếng khoan nối với nhau, chìm xuống dưới, 2 đầu ống thông lên, coi như yểm phong thủy cho yên tâm. Tiện nhất, cụ tk dưới là gara, sinh hoạt từ t2 trở lên.

Nongdantb

Xe buýt
Em cũng có đứa bạn nhà đường xiên thẳng, làm ăn càng ngày càng phát.

Nguyennhan89

Xe đạp
Ổn hay không là do nội tại gia đình chứ cụ!
E có nghe câu " ta thường trả giá đắt cho nỗi sợ mà chẳng bao giờ đến". Đất đường đâm, rủi ro cao hơn, đường đâm nhưng có khúc cua phía trước, tốc độ xe giảm đi nhiều, cùng với đường trước mặt lớn hơn. Theo em chả vấn đề gì, nếu giá ổn, cụ thấy ổn:). Khi xây xong nhà, cụ cắm 5 ống giếng khoan nối với nhau, chìm xuống dưới, 2 đầu ống thông lên, coi như yểm phong thủy cho yên tâm. Tiện nhất, cụ tk dưới là gara, sinh hoạt từ t2 trở lên.
E cũng chả lăn tăn mấy vụ phong thủy khí khọt lắm :)), đất nghĩa trang còn có khách mua nữa là, căn kia 200m trừ nhà trừ gara sân còn rộng thênh thang, đường ngang nhà to, vỉa hè rộng, xung quanh quy hoạch 3 cái trường học, tối vs cuối tuần yên tĩnh. Mấy căn phong thủy lỗi đúng là kén khách thanh khoản hơn nên thường giá sẽ rẻ hơn 1 chút.

Đạt 196

Xe tải
Nếu mua ở thì em không ngại.còn mua để sau này dễ thanh khoản thì em không mua

Kiabuoisang

Xe container
Cạnh lô đất của em, lô bên cạnh đối diện 2 ngôi mộ to vật. Nếu họ làm nhà, mở cửa là thấy luôn bia.
Theo các cụ thì có ở được ko?

Em khuyên cụ chủ nên đóng thớt ....🤣 chứ thớt lên trăm trang có khi lại bán .....!

Lyquangdieu1

Xe tăng
Miễn giá rẻ, đất ngay ngã 3 ngã 4 là ngon rồi.

Tuongtien1977

Xì hơi lốp
Thấy rất nhiều người mua đất toàn kiêng kỵ nhà đường đâm, hẹp hậu... Vậy thực tế xung quanh nơi ở các cụ biết, nó ntn để mọi người rút ra chiêm nghiệm riêng.

Thực tế quanh khu em ở:

- Nhà đất em ở hẹp hậu: E ở gần 15 năm ở đến giờ, mua nhà này đầu tiên, giờ cũng có vài 3 cái trong tp. Gia đình, có vài sóng gió nhỏ, cuộc sống có lên có xuống nhưng cơ bản ngày một tốt hơn.

- Nhà hàng xóm, cách 1 lô đất: đường lớn đâm thẳng giữa đất, ô ta làm luôn cửa vào, ko tránh( đất ô ấy to). Làm nhà về ở cùng thời điểm với em. Đánh giá: Quá tốt về gia đạo và kinh tế, khi về đó ở con trai đầu mới lấy vợ (lấy muộn, sau 2 đứa em), sinh con trai, nhà và Cty HN. Trước khi nghỉ hưu, ông xây KS 7 tầng nơi khác, cho thuê 30-40 triệu/tháng. Con cái trong nhà nghe ông răm rắm, em cực phục. Con cái, có tý chức vụ, đứa nào cũng nhà xe riêng đầy đủ. Có bị xe tông hư cửa 1 lần, các việc nội bộ ko biết.
Cũng nhà hàng xóm, đất đai vuông vức, chết mất 2 đứa con trai, tuổi tầm loanh quanh 40 cả. Đứa còn lại công việc bình thường. Nhà khác, đất đai đẹp, vỡ nợ mới bán mua trong ngõ để ở.

Với em mấy cái hẹp hậu, đường đâm, nơi đặt bếp…phong thủy chả có ý nghĩa gì, quan trọng nhất là tiện lợi. Nhà ở, thoáng khí, ánh sáng tự nhiên nhiều là được.
Nhà khác đất đai đẹp vỡ nợ Bán đất mua trong ngõ để ở, cụ thấy không đất họ đẹp nên võ nợ vẫn bán được chứ đất xấu thóp hậu, đường đâm lúc bĩ cực còn không bán được cơ cụ ạ,

Songque

Xe tăng
Nhà khác đất đai đẹp vỡ nợ Bán đất mua trong ngõ để ở, cụ thấy không đất họ đẹp nên võ nợ vẫn bán được chứ đất xấu thóp hậu, đường đâm lúc bĩ cực còn không bán được cơ cụ ạ,
Điều này em công nhận, đất đường đâm, hẹp hậu thanh khoản kém hơn, do yếu tố tâm lý. E nghe người SG bảo " ko có gì là ko bán được, quan trọng là giá bao nhiêu" :)) :))