[Funland] Phong thuỷ với căn nhà của chúng ta

matizvan2009

Xe ba gác
Cuối tháng ra thì mang bản vẽ này ra theo. Ngồi với nhau sẽ nắm được nhiều chi tiết về địa mạch địa hình hơn, nói được nhiều hơn. Chứ ở trên này có mỗi cái hướng thôi thì nhận định được ít lắm.
Để lâu nó nguội mất, địa chỉ nhà em trên gg em gửi thư cho Cụ rồi (vì em không muốn public). Thanks Cụ.

vitomxau

Xe container
Hôm thứ 7 tuần trước, có khách đến chơi, ôm hũ táo mèo chú biếu anh từ năm ngoái ra đãi khách, lớ ngớ va cha nó vào cạnh bếp, vỡ luôn cả cái hũ với 5l rượu :((:((:(( (mới uống được chừng 0.5l). Tiếc đứt cả ruột. Sắp tới anh ra chú kiếm cho anh vài cân ngon ngon nhá, làm lại hũ khác.

PS: vừa sang đọc báo, thấy quê chú lũ ghê quá. Nhà trên ấy có sao không.
Sa Pa bão mấy cũng chỉ mưa to. Mất 2 hôm không đi đâu vì mưa là rét. Ngoài ra không có vấn đề gì ợ :P

hungtrinhth

Xe tải
Cụ cũng như nhiều người, cứ mang tuổi ra làm gì?
Cái dữ liệu cần thiết thì chẳng thấy nêu.
Con gái đầu phỏng ạ?
Dạ vc cháu cưới gần dc 1 năm, hiện tại chưa có con ạ. Vợ chồng cháu cũng đang mong lắm. Cách đây hơn 1 tháng cháu có vào Trà Vinh công tác gặp 1 bác tự nhiên bác nhìn mặt phán cháu sẽ có 2 con gái đầu, nếu muốn có con trai thì phải lần thứ 4, lần thứ 3 vợ mang bầu sẽ hỏng.
P/s: nhà cháu hướng cửa chính Đông Nam cụ nhé!

trauxanh

Xe lăn
Cụ Trauxanh ngó giúp nhà em với, em mua và sửa nhà vào ở được gần 2 năm nay rồi mà sao cứ thấy mọi chuyện không suôn sẻ chút nào cả. Cửa nhà em hướng tây độ số khoảng 260-265 độ
Nhà em chồng Mậu Thân, vợ Giáp Dần ạ :)

Dạ kính cụ, không phải em chỉ hỏi chơi, trưa em có việc gấp phải đi phục vụ lãnh đạo nên không theo thớt được cụ ạ
Em có nhờ xem phong thủy trước khi sửa nhà và hoàn toàn theo hướng dẫn của họ đấy cụ nhưng thực sự là giờ thấy có vẻ không ổn.
Tiểu không vong là sao hả cụ, cụ giải thích giúp em với ạ
Hóa ra mắt tớ ngon hơn mắt lão chuot08 à? Cái bếp ấy. :D

Có vài điều nói với cụ chủ:
Cái định tuyến Tiểu không vong này lỗi không phải của cụ, mà là do chủ đầu tư tạo nên, khả năng là một phần khu này đều dính.
Cụ đã nhờ thầy phong thủy, không biết người ta có biết và xử lý cái này cho cụ chưa?
Tiểu không vong là cái tuyến xấu, tạp khí hỗn loạn. Nhà này lại không được mạch ở khu vực đó nữa. Vậy là cộng vào ra cái phải xử lý sao cho tập trung khí. Nếu thầy phong thủy trước có bảo cụ cái đó, và có xử lý rồi thì tốt. Em hỏi riêng cụ là người ta có yêu cầu cụ đặt nước ở vị trí nào không?
Nhân đây cũng nói về cái khó khi xem qua hình vẽ cơ bản, là nhiều trường hợp trước đây đã có thực hiện một số hạng mục của thầy phong thủy, thì không thể hiện được trên bản vẽ những hạng mục mang tính sắp đặt rời rạc. Nên nay có nhận xét gì thì chỉ căn cứ trên cấu trúc căn bản, nhưng nếu người ta làm rồi, mà làm đúng (nhưng ở đây không thấy) thì em có nói cái xấu đó, người kia cũng không thấy vì thực ra nó được xử lý rồi mà không thể hiện trên bản vẽ. Chứ đến tận nơi, nhìn qua là biết có sắp đặt phong thủy hay không, người sắp đặt những thứ đó thuộc trình độ nào...
Quay về nhà cụ, bên trong nhà thì bếp tốt, ban thờ tốt đấy.
Cái tạp khí thì đã nói ở trên, nó sẽ tác động vào tình hình chung.
Nội tình có vẻ nữ làm chủ (em nói nội tình, cụ tự đánh giá), nam lao tâm khổ tứ, thất thường, dễ hay phải đi lại, ít thời gian ở nhà.

trauxanh

Xe lăn
Dạ vc cháu cưới gần dc 1 năm, hiện tại chưa có con ạ. Vợ chồng cháu cũng đang mong lắm. Cách đây hơn 1 tháng cháu có vào Trà Vinh công tác gặp 1 bác tự nhiên bác nhìn mặt phán cháu sẽ có 2 con gái đầu, nếu muốn có con trai thì phải lần thứ 4, lần thứ 3 vợ mang bầu sẽ hỏng.
P/s: nhà cháu hướng cửa chính Đông Nam cụ nhé!
90% là sẽ con gái đầu.
90% là gặp khó khăn vất vả, rơi vào tình trạng tay trắng ít nhất 1 lần (dạng kiệt quệ, phá sản).
Nhưng không sợ đâu, lại hồi sinh bình thường
Nói như vậy là tốt cho cụ, để khi thấy tình huống cụ sẽ bình tâm hơn.

trauxanh

Xe lăn
Bẩm cụ, đoạn em bôi đậm hoàn toàn đúng với tình hình hiện thời ở nhà em, và cũng chính vì lẽ đó em đang phải lao tâm khổ tứ rất nhiều vẫn chưa đâu vào với đâu nên em mới phải tìm hiểu và gặp được cụ để cậy nhờ tư vấn.
Về thầy phong thủy trước có hướng dẫn em mấy việc: sắp xếp vị trí toàn bộ căn hộ, bố trí thác nước ở 2 vị trí: ngày gần cửa ra vào, cạnh lối đi vào bếp, sát với bức tường che tủ giày và tủ bếp hướng nhìn từ phòng khách vào và ngoài ban công chỗ giữa giáp tường cạnh ghế sofa thẳng ra, ngoài ra thêm treo chuông gió ở cửa nhưng ngay sau khi em chuyển vào nhà ở được độ 2 tháng em bị mất việc (do em bỏ việc) sau đó kéo theo việc phải trả nợ gấp trong tình trạng nhà cạn tiền .... rồi vợ em lại bị lưu thai, nói tóm lại là liểng xiểng nên thầy có nói bỏ tất cả những vật phong thuỷ đó đi, chuyển sang cách đổi cửa vào vị trí dóng thẳng bức tường để thác nước gần bếp đó cụ nhưng việc đó khác bất khả thi vì nhà chung cư rồi lại yêu cầu mở cửa chính cả ngày là không thể được cụ ạ, cho nên từ đó đến giờ, khoảng hơn 1 năm nay nhà em không còn có vật chấn phong thuỷ nào nữa .
Cụ ngó tiếp và cho em lời khuyên với ạ, đa tạ cụ nhiều
Nói ra thì mang tiếng dìm hàng, chứ mấy cách sắp đặt phong thủy như cụ nói về thác nước hay mở cửa chả tác dụng gì, chưa kể đến chiêu sát thêm.
Nói về mấy cái Đại không vong, Tiểu không vong...thì giờ nhiều người không nghe, nói đất ta ta cứ làm...
Trong thớt này hay thớt trước có cụ gì đó đưa lên hỏi căn nhà người thân ở đâu quanh Đại học Mỏ thì phải. Nhà đó chết người.
Nhà đó rơi vào Tứ đại không vong, rất ác liệt. Lại thêm lập địa và bố trí các bộ vị trong nhà tăng xấu giảm tốt, chiêu sát khí mạch vùng đó...Không chết người thì trời đất này đúng là quả bóng bay thôi.
À mà cái nhà này, xét theo Bát trạch là hợp với cả 2 vợ chồng cụ đấy nhé. Chắc cụ hồi mua nhà cũng chọn nhà theo mệnh phỏng ạ? :D

trauxanh

Xe lăn
Để lâu nó nguội mất, địa chỉ nhà em trên gg em gửi thư cho Cụ rồi (vì em không muốn public). Thanks Cụ.
Nhà ổn đấy lão ạ, cũng có thể gọi là tích tụ đủ dùng được.
Tuy nhiên xem vừa xem bản đồ thì cả vùng đất đó bị kém, càng xa sông càng đỡ kém hơn. Sang phía Đông đến vùng thành phố thì thế đất tốt hơn nhiều.
Sau cố gom tiền dời về thành phố đi. Cách có một tí thôi. :D
À mà lưu ý cái cửa hậu rất hạn chế mở nhé. Cảm giác là nhà lão mở cửa hậu đó hơi nhiều.

trauxanh

Xe lăn
Vâng cụ, hồi mua em có xem hướng nhà và có chọn hướng nhưng thật sự lại không ngờ nó lại rơi vào tiểu không vong cụ ạ, thật khó giải thích
Thời điểm mua nhà vợ chồng em cũng đang trong tình trạng xấu nên có chọn hướng rồi cậy nhờ thầy phong thuỷ để hy vọng mọi chuyện tốt lên, không ngờ nó lại xấu tệ đến vậy cụ ạ
Trong mấy thớt, em cũng rất nhấn mạnh rằng chọn hướng theo mệnh là Sai!
Hướng đó ở mạch đất đó, kể cả không rơi vào tiểu không vong thì cũng không tốt đâu.
Sợ nhất mấy thầy chỉ biết có Bát trạch, rồi thấy hợp hợp là xui người ta mua đi mua đi, nhanh nhanh để lấy tiền công. :D

trauxanh

Xe lăn
Cụ cho em hỏi có phải khu đất đó và xung quanh (những toà nhà bên cạnh đang và sắp khởi công) đều là những khu vực không tốt phải không cụ?
Vấn đề cụ hỏi sẽ là rất rộng đấy, không đơn giản mà kết luận ngay được.
Cái mạch em nói là cái mạch lớn, xuyên qua nhiều vùng, trong đó có vùng cụ đang ở. Chứ em không căn cứ trên tính chất của khu đất đó.

sonbau

Xe máy
Em không up được ảnh nên vừa gửi thư riêng kính nhờ cụ trauxanh chỉ giáo cho e ạ.

dongconhiet

Xe tải
Cháu theo dõi thớt của cụ Trâu xanh từ đầu và có hỏi cu giúp. Cháu thấy cụ rất có tầm, có tâm và rất nhiệt tình mặc jù phải "đau đầu tính toán". Cháu chúc cụ sức khỏe! Khi nào đc nhận nhà cháu lại phải nhờ cu giúp ạ:((

trauxanh

Xe lăn
Cháu theo dõi thớt của cụ Trâu xanh từ đầu và có hỏi cu giúp. Cháu thấy cụ rất có tầm, có tâm và rất nhiệt tình mặc jù phải "đau đầu tính toán". Cháu chúc cụ sức khỏe! Khi nào đc nhận nhà cháu lại phải nhờ cu giúp ạ:((
Chào cụ!
Chúc mọi việc tốt đẹp!

Thuanld

Đi bộ
Em chào cụ Trauxanh
Hôm nay may mắn run rủi thế nào lại đọc được thớt này. Kính mong cụ giúp em với ạ! Chả là em hiện tại đang ở nhà mảnh đất và bố trí nhà em vẽ kèm ( em không phải dân chuyên nên không biết vẽ Cad cho đẹp cụ thứ lỗi giúp ạ!). Nhà em còn có mẹ ( tuổi canh dần) Anh trai ( tuổi giáp tý - hiện đã kết hôn và đi làm ăn xa), em ( tuổi Bính dần đã lấy vợ sinh năm canh ngọ và vừa rồi có sinh hạ bé trai năm bính thân). Tuy nhiên em thấy gia đạo không được ổn, trong nhà xảy ra bất hòa suốt với lại sự nghiệp cũng có cản trở. Nhà em cửa chính hướng 110o. Kính nhờ Cụ xem giúp em bố trí nhà cửa như thế nào giúp em với ạ! ( nhà em là nhà cấp 4) với lại có cửa chính - hướng vào bàn thờ có cái ngõ của hàng xóm vào như thế em có cần đặt cái gương bát quái trước cửa không với ạ!. Xin cảm ơn Cụ nhiều ạ!

trauxanh

Xe lăn
Em chào cụ Trauxanh
Hôm nay may mắn run rủi thế nào lại đọc được thớt này. Kính mong cụ giúp em với ạ! Chả là em hiện tại đang ở nhà mảnh đất và bố trí nhà em vẽ kèm ( em không phải dân chuyên nên không biết vẽ Cad cho đẹp cụ thứ lỗi giúp ạ!). Nhà em còn có mẹ ( tuổi canh dần) Anh trai ( tuổi giáp tý - hiện đã kết hôn và đi làm ăn xa), em ( tuổi Bính dần đã lấy vợ sinh năm canh ngọ và vừa rồi có sinh hạ bé trai năm bính thân). Tuy nhiên em thấy gia đạo không được ổn, trong nhà xảy ra bất hòa suốt với lại sự nghiệp cũng có cản trở. Nhà em cửa chính hướng 110o. Kính nhờ Cụ xem giúp em bố trí nhà cửa như thế nào giúp em với ạ! ( nhà em là nhà cấp 4) với lại có cửa chính - hướng vào bàn thờ có cái ngõ của hàng xóm vào như thế em có cần đặt cái gương bát quái trước cửa không với ạ!. Xin cảm ơn Cụ nhiều ạ!

Cũng muốn có vài lời giúp cụ, tuy nhiên hiện không thể vì mấy lý do sau:
1- Chắc cụ chưa đọc mấy thớt này, vì nếu đọc thì cụ sẽ thấy em cần các thông tin khác chứ tuổi của mọi người thì gần như em không quan tâm.
2- "Hướng cửa chính" cũng là một khái niệm em không yêu cầu.
3- Nhà ở khu vực nông thôn, xung quanh còn rất nhiều yếu tố tác động như ao hồ, giếng nước, nhà cửa gần kề...thì bản vẽ không phản ánh được, thậm chí xung quanh có những yếu tố bất lợi tác động đến nhà mình thì tự bản thân cụ không nhìn nhận được. Tức là có nhiều thứ tác động tốt xấu đến nhà mình, từ thế đất cho đến các điều kiện tự nhiên và nhân tạo tác động từ bên ngoài vào.

Chỉ với hình này, cũng có vài thứ không ổn. Tuy nhiên nếu có nhận xét gì thì sẽ chưa phải là nhận định tổng thể, vì còn nhiều yếu tố ngoài bản vẽ tác động đến khu đất nhà cụ.

myman65

Xe buýt
E chào cụ trauxanh. E muốn được gặp trực tiếp cụ để nhờ cụ giúp. Cụ vui lòng sắp xếp được không ạ? E chân thành cảm ơn cụ.

trauxanh

Xe lăn
E chào cụ trauxanh. E muốn được gặp trực tiếp cụ để nhờ cụ giúp. Cụ vui lòng sắp xếp được không ạ? E chân thành cảm ơn cụ.
Thời gian của em nói chung thất thường, vì đặc thù công việc hay phải đi lại đây đó bất chợt.
Khi rảnh rỗi thì em thường cà phê sáng ở Mỹ Đình, nếu thực sự cần gặp thì nhắn tin từ hôm trước, nếu hôm sau không bận em ok.

trauxanh

Xe lăn
Em chào cụ Trauxanh

Việc nhà cụ, cụ có pm trong inbox, và em đã có ý kiến trong đó rồi.