[Funland] Phong trào bóng bàn của otofun!

ldt_tx

Xe tăng
Em không chuyên hẳn hàng ba kích, chỉ khi nào có thỉ em mới alo. Ba Kích ngoài vợ em toàn gọi mã kích vì uống vào tăng mã lực :D hừng hực khí thế. Ngâm bất cứ gì thì đều phải ngâm bằn rượu nặng, đốt chấy xanh lè. Ba kích không làm cho rươu nặng lên mà làm ngấu rượu, càng để lâu uống càng êm. Cụ ngâm khô thì rượu sẽ giữ được độ nặng nhiều hơn là ngâm tươi, khi uống có vị ngọt ( nếu ngâm đặc), vị cay của rượu và hương thơm ba Kích lẫn vào. Có rất nhiều cách làm cho rượu ba kích đen sì như rất đặc mà bán vãn rẻ ( các nhà hàng hay làm).
Chia sẻ với các cụ luôn nhé
- thủ thuật 1: rang đỗ đen nên, nghiền bột rồi luộc lấy nước. Đen sì luôn, pha lẫn với với rượu ngâm ba kích ( thường là ba kích trồng). cái này có thằng cu em ngoài QN nó bảo bán cho khách du lịch thì hay làm thế.
- thủ thuật 2: Ba rừng ( thải loại) được dồn vào ngâm, sau khi lấy hết cốt 1,2 bã sẽ được tận dụng bằng cách luộc nên, lấy nước đó pha vào rượu. Bán cho nhà hàng, quán ăn.
Còn các cửa hàng chuyên rượu thì em không biết họ làm như thế nào theo tâm họ thôi.
Nhưng khẳng định với các cụ, ba kích rừng giờ không sẵn như hồi trung quốc thu gom đâu, gấu nhà em dạy trên trường vùng cao mà cả tháng cũng chỉ gom được mấy chục kg là cùng. tùy đợt gặp may thì cũng nhiều lắm. có khi một củ ngâm được một bình 5l luôn, đẹp mê. toàn đào theo kiểu tận giệt nên không phục hồi kịp.
Mấy ông anh vợ em còn rủ nhau ra đảo gì ngoài khu Vân Đồn để đào vì trong khu em giờ cũng ít.
Đào về bán cho em còn toàn đất, rửa song thì hao ầm hao ĩ, thế nên giá ba kích rừng mà tầm 300 em nghĩ ít khi có, nếu có cũng chỉ là dãi nhiều chứ không có củ mấy, rượu ngâm ba kích cũng phải khoảng 200k trở lên, vì như em ngâm tỉ lệ 1:3 mà ngâm đươc 2 nước. tính ra 1 cân ăn 6 lít rượu, các cụ thử cộng chi phí vào sẽ biết ngay. Trong khi đó một số nhà hàng bán chỉ tầm 100k/1l thì ăn đâu ba kích xịn được.
Chia sẻ với các cụ, có gì không đúng các cụ chỉ giáo em
Cái hôm có topic hình như em đặt của cụ có để alo lại cụ bảo sang đầu tuần có mà mãi chả thấy cụ alo.

Ducky Momo

Xe buýt
Tối qua qua Trịnh Hoài Đức xem giải báo HNM open, CLB Thái Hà oánh chán quá, thua trắng 3 trận đánh đơn. Lúc tập thấy giật trái phải trên dưới ầm ầm, hôm qua chắc bị bắt bài, đánh ke tay lắm, chả dám đánh trước quả nào

Chào bác HungAlpha!

Mời bác tham gia giao lưu cho thêm phần vui vẻ :). Ở CLB có nhiều trình độ để đãi bác :D

Chúc bác cuối tuần vui vẻ!
Sang tuần em rủ mấy anh bạn trình còi cắp kiếm cùn sang giao lưu với cụ nhé :)

Chicbong

Xe điện
Chào bác HungAlpha,

Em đi công tác đến hết thứ BẢY(5 - 10) - Nếu Chủ Nhật bác qua được thì bác alo nhé! :)

Rất mong được gặp bác và các bạn :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Chào bác HungAlpha,

Em đi công tác đến hết thứ BẢY(5 - 10) - Nếu Chủ Nhật bác qua được thì bác alo nhé! :)

Rất mong được gặp bác và các bạn :D
Thấy em đánh gà quá cụ chủ xới tên Khánh đòi chấp em 7 quả! ;))

Chicbong

Xe điện
Thấy em đánh gà quá cụ chủ xới tên Khánh đòi chấp em 7 quả! ;))
Nếu bác cầm chắc phần thắng thì bác cứ hỏi cậu ấy là "Đằng ấy thích bi nhiêu bia?" :D

Bác chứng tỏ được khả năng mà lại có bia để uống, lợi cả đôi đường - Bác nhớ rủ em đi uống cùng nhá! :)

Chicbong

Xe điện
Xa nhà! Lạ giường chả ngủ được :) Có mấy bước ảnh chụp giải Báo Hà Nội Mới vừa rồi, em úp lên hâm nóng thớt cái :D

Em ưu tiên phụ nữ trươc :)

Đã xinh lại còn giỏi cả bóng bàn nữa :D

Chicbong

Xe điện
Giải nữ trên 45 tuổi:

Chicbong

Xe điện
Trận chung kết chuyên nghiệp:

Quang Linh "đại chiến" Đạt "trố" :)

Quang Linh

Đạt "trố"

Chicbong

Xe điện
Cuộc chiến đã bắt đầu :)

Chicbong

Xe điện
Kết quả

Chân dung nhà vô địch giải bóng bàn Báo Hà Nội Mới 2013

phucoto89

Xe đạp
em cũng thích chơi bóng bàn lăm nhưng lâu rồi không chơi vì cũng một phần không để ý với tìm nơi chơi và bạn chơi cùng cũng khó

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Nếu bác cầm chắc phần thắng thì bác cứ hỏi cậu ấy là "Đằng ấy thích bi nhiêu bia?" :D

Bác chứng tỏ được khả năng mà lại có bia để uống, lợi cả đôi đường - Bác nhớ rủ em đi uống cùng nhá! :)
Chấp 5 còn thua mà đòi chấp 7 cụ ạ :D

TaxiDrive

[Tịch thu bằng lái]
Lão quan hệ rộng với BQT OF thì xin hỗ trợ 1 giải bóng bàn nội bộ đi, oánh tả ù xiểng! ;))

Chicbong

Xe điện
Báo cáo các bác! Em đã đi công tác về. Bác HungAlpha và các bác bố trí sang giao lưu với CLB Hoàng Sâm nhé. Em đã có nhời với bác Khánh :) và anh em rất háo hức chờ đợi.

Rất mong được đón tiếp các bác ạ!