Phủ Ceramic cho xe hơi có tốt không?

Tuan99

Xe đạp
Xin chào các ae diễn đàn mình hiện o TP_HCM, mình có tìm hiểu về công nghệ phủ bóng xe này ko biết ntn có gây ảnh hưởng xe lam ko? Mình có tìm hiểu có 2 hệ thống lớn Keramic và Ceramic pro ae nào có thể tư vất giúp ak, dự là e tính làm chiếc Mes C250.
Rất mong a e tư vấn giúp!

minhdat1984

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Xin chào các ae diễn đàn mình hiện o TP_HCM, mình có tìm hiểu về công nghệ phủ bóng xe này ko biết ntn có gây ảnh hưởng xe lam ko? Mình có tìm hiểu có 2 hệ thống lớn Keramic và Ceramic pro ae nào có thể tư vất giúp ak, dự là e tính làm chiếc Mes C250.
Rất mong a e tư vấn giúp!
rất tốt và không ảnh hưởng gì đến lớp sơn nguyên bản cụ nhé

HVAD

Xe tải
Mình cũng đang phân vân có đi phủ Ceramic không. Các cụ tư vấn giúp là chẳng hạn xe bị va quệt sau khi phủ Ceramic thì xử lý như nào nhỉ?

Longdk88

Xe máy
em mới đi phủ hôm qua, phủ lần đầu làm 1 lớp thôi mà hôm nay đi làm bóng quá cứ bị hỏi :)) giá bây giờ cũng phải chăng

Tuan99

Xe đạp
em mới đi phủ hôm qua, phủ lần đầu làm 1 lớp thôi mà hôm nay đi làm bóng quá cứ bị hỏi :)) giá bây giờ cũng phải chăng
Bác phủ ở đâu thế ak! E có tìm hiểu có 2 hệ thống lớn Keramic và Ceramic pro ko biết thế nào bác nhỉ?

powerlove

Xe hơi
Xe cũ rồi ko biết làm có ổn ko?

BroDetailing.vn

Xe đạp
Website
brodetailing.vn
Bác phủ ở đâu thế ak! E có tìm hiểu có 2 hệ thống lớn Keramic và Ceramic pro ko biết thế nào bác nhỉ?
Chào cụ, hiện tại trên thị trường còn có rất nhiều thương hiệu uy tín khác như Gyeon, CarPro đến từ Hàn Quốc, IGL từ Malaisia, Cosmic....Keramic và Ceramic Pro là 02 thương hiệu ở 02 phân khúc hoàn toàn khác nhau. Lời khuyên tốt nhất cho cụ khi phủ Ceramic đó chính là khả năng tư vấn chính xác nhất tùy vào tình trạng xe cụ hiện tại cũng như chính sách bảo hành và bảo dưỡng sau đó mà trung tâm offer cho cụ. Thương hiệu Ceramic chỉ là 1 phần quan trọng thôi ạ. Vì phủ Ceramic hiệu quả ngoài chất lượng sản phẩm, còn chất lượng của việc thi công ở giai đoạn chuẩn bị bề mặt và duy trì bảo dưỡng cho cụ sau khi phủ thì lớp phủ mới bền lâu được.

Trả lời câu hỏi trên cùng của cụ, phủ Ceramic sẽ không ảnh hưởng gì đến lớp sơn zin trừ khi cụ phủ ở nhưng trung tâm ko uy tín, họ hiệu chỉnh sơn trước khi phủ sẽ bào mòn đi nhiều lớp sơn zin của cụ thôi. Sau khi phủ và có va quẹt và xước thì phải phủ lại và tùy trung tâm có tính tiền cụ hay không vì phủ Ceramic ko ai bảo hành xước cả cụ nhé.