[Funland] Phụ huynh lao vào lớp tát bạn học của con

hoangduc.sbr

Xe container
Đánh trẻ con là sai hoàn toàn rồi, nhưng E thấy đọc tin nhắn có phải cậu ấy xin lỗi rất chân thành k nhỉ, nếu họ biết ân hận rồi thì cũng cho họ con đường sửa sai k nên làm căng quá
Thằng này văn vẻ thế nào = bọn nghiện và đám đòi nợ thuê lúc cụp đuôi hử cụ;))

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Thằng này văn vẻ thế nào = bọn nghiện và đám đòi nợ thuê lúc cụp đuôi hử cụ;))
E thấy nó cũng chưa gây hậu quả gì ghê ngớm và cũng ăn năn nên mới nói vậy còn tha hay k thì gđ cháu bé mới là người quyết việc này

ZoBon

Xe buýt
Xàm thật. Trẻ con biết cái gì mà giảng hòa. Nó có tính bắt nạt thì hôm sau nó lại bắt nạt con ông như thường. Tốt nhất là cách li mẹ mấy đứa ranh hay bắt nạt bạn ra rồi nhốt chung vào một lớp cho chúng nó bắt nạt nhau đi.
Con mình đẻ ra bị bạn nó cấu cào cắn đẩy ngã cũng cay bỏ mẹ. Người chứ có phải phật *** đâu mà.
Ông trong clip chắc con bị bắt nạt nhiều quá nên tức mới vậy. Mà coi clip thấy đánh nhẹ hều có cái ji mà cứ phải làm quá nên.
Ăn vang đỏ chót

Trang lão

Xe tải
Vâng, nhưng em dự là sẽ giơ cao đánh khẽ mang tính răn đe, không đẩy vào vòng lao lý vì cháu bé chỉ bị sang chấn tâm lý. Thằng cu mắt híp sợ quá ôm con chuồn khỏi LC luôn trong đêm.
Cụ nghĩ những người làm trong Vờ ka ét biết tiến biết thoái vậy sao?

icyeyes

Xe hơi
Đã bao giờ cụ giả định con nhà cụ đẩy bạn ngã đập đầu vào nền gạch hay cạnh bàn chưa?

Đã bao giờ cụ giả định con nhà cụ đẩy thắng bạn rồi sẽ tự hào và đẩy những bạn khác chưa?

Hạng Võ sức địch muôn người chẳng bằng Lưu Bang cái pháp dụng tâm.
Nhưng mình không muốn con mình lớn lên thành kẻ rụt rè nhu nhược cụ ạ. Em thấy cụ kia dạy con đẩy lại đứa bắt nạt là đúng. Không đánh trước nhưng phải biết tự bảo vệ mình và nếu nó làm tới phải biết đáp trả 1 cách đích đáng để bọn trong lớp không dám bắt nạt mình nữa.

cha_ly_kuc_ku

Xe điện
Đọc báo e thấy ông này nói vì con bị cắn nhiều lần nên bức xúc, đúng là người lớn mà đầu ko lớn.
Em thấy hơi khó hiểu sao bị cắn nhiều như vậy mà cô giáo & nhà trường lại làm ngơ? Chẳng lẽ thằng ku kia thấy con bị cắn mà ko phản ánh gì với cô giáo? Mà nếu có phản ánh thì tại sao cô giáo ko xử lý?
Nhìn vấn đề ở góc độ khác, các cụ cứ nói là trẻ con nó chơi đùa nhau là bình thường, đồng ý là bình thường, nhưng chỉ ở trong 1 phạm vi hạn chế & kiểm soát được. Trẻ con là rất nhiều hành động ko ý thức được hậu quả. Nếu giả như ko phải cắn mà là chúng đánh nhau bằng 1 thứ gì khác hay nhét cái gì vào mồm bạn, có thể gây ngạt thở, có thể dẫn đến tử vong chứ? Hoặc giả có thể bị tàn phế suốt đời, hay tỷ dụ chỉ cầm cái que hoặc cái bút chọc vào mắt thôi cũng ăn năn cả đời rồi. Dẫn đến hậu quả như thế thì sẽ xử lý như thế nào? Đến bản thân chúng còn ko ý thức được chứ đừng nói là hành động với người khác. Em thấy cần phải đứng ở nhiều góc độ để nhìn nhận vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:

icyeyes

Xe hơi
Cám ơn cụ.

Suy nghĩ của em là kẻ học được chữ nhẫn mới là đởm lược, kẻ biết dụng tâm mới là đại trí.

Xã hội ngày càng thiếu vắng tình thương và lòng bao dung, cụ có muốn con mình "đáp trả" tất cả những kẻ hung hăng ngoài xã hội?

Cái dũng chỉ nên dùng một số ít lần trong đời và cho những trường hợp đặc biệt
Cám ơn cụ chia sẻ. Thực sự chữ nhẫn và chữ dụng tâm em cũng chưa học được. Em lớn lên hiền lành và ngại va chạm. Đến khi ra đời ở riêng mới thấy nhường nhịn nhiều quá thành ra toàn bị đè đầu và bị coi thường. Dần dần em mới học cách phản ứng lại từng chút một. Sau này em không muốn con mình lại cũng như em. Nếu biết khi nào nhẫn khi nào dũng và dũng đến đâu thì em còn phải học hỏi và suy ngẫm nhiều

Susu77

Xe tăng
Chưa thấy cái hội ghẻ lở “bảo vệ trẻ em” lên tiếng các cụ nhỉ. Em rất muốn giải tán sớm mấy cái hội ăn hại: hội phụ nữ, hội bvte...
Về vụ này thì đồng quan điểm với đa số các cụ là cho đi trại gấu gd lại vài năm.
Cái em thấy lạ về pl VN là rất rất nhiều vụ hành hung trẻ em, phụ nữ, người già nhưng pháp luật ko can thiệp hoặc làm cho có xong đâu vào đấy.
Theo em căn cứ vào tỉ lệ thương tật mới truy tố không còn phù hợp với xã hội, nhất là việc xác định tỉ lệ dễ dàng gian dối.
Các hành vi có tính côn đồ hung hãn, vô cớ hoặc vì lí do nhỏ mà hành hung người khác đều phải bị truy tố nặng dù có thương tật cho nạn nhân hay không.
Pháp luật phải có chế tài mạnh và độc lập trong những trường hợp này kể cả nạn nhân không tố cáo hay có đơn bãi nại. Đơn bãi nại chỉ là yếu tố bổ sung xem xét chứ không phải quyết định để tránh trường hợp nạn nhân và gia đình bị đe doạ, ép buộc làm đơn.

Chỉnh sửa cuối:

XPQ

Xe lăn
đcm thằng hèn hạ, ko có 1 khóa tù miễn phí dưới mái vòm XHCN cho nó hơi phí

Một bộ phận không nhỏ nhân dân chúng mình là có bệnh về tâm thần, dạng này hay dạng khác mà dư luận ít muốn dạng ra. Ví dụ như đợt dịch phải cách ly vừa rồi cũng ngót tám chục ông bà phải đưa từ khu cách ly đi trại tâm thần đấy.

Thằng này chắc trượt lô hôm trước hoặc tài khoản chắn mạng vừa hết sạch. Lại sẵn cái ngu xuẩn và nhỏ nhen gia truyền nên thú tính nó bừng lên.

Cứ phải cho đào tạo dưới mái tù xhcn vài niên cho nhã nhặn. Và để răn đe những đứa khác.

• Vodka
Reactions: NNS

NNS

Xe ngựa
Một bộ phận không nhỏ nhân dân chúng mình là có bệnh về tâm thần, dạng này hay dạng khác mà dư luận ít muốn dạng ra. Ví dụ như đợt dịch phải cách ly vừa rồi cũng ngót tám chục ông bà phải đưa từ khu cách ly đi trại tâm thần đấy.

Thằng này chắc trượt lô hôm trước hoặc tài khoản chắn mạng vừa hết sạch. Lại sẵn cái ngu xuẩn và nhỏ nhen gia truyền nên thú tính nó bừng lên.

Cứ phải cho đào tạo dưới mái tù xhcn vài niên cho nhã nhặn. Và để răn đe những đứa khác.
Vâng, cuộc sống stress, tốt đẹp ít mà tệ nạn xấu, lừa đảo, bất công, tốt ko đc bảo vệ mà xhđ lợi thế hơn nên con người cũng dễ trở nên hung hãn

• Vodka
Reactions: XPQ

D móm

Xe hơi
tạm thời mất trì 30s nên nó mới vậy .thôi để em nó vào kho cho tỉnh

khonglaaica

Xe điện
Đánh trẻ con là sai hoàn toàn rồi, nhưng E thấy đọc tin nhắn có phải cậu ấy xin lỗi rất chân thành k nhỉ, nếu họ biết ân hận rồi thì cũng cho họ con đường sửa sai k nên làm căng quá
Cụ có đọc kỹ tin nhắn không, có câu là "Em biết gia đình anh chị rồi"

Tay này nếu không biết gia thế của gia đình cháu bé thì không năn nỉ và nt như thế đâu.

E thấy nó cũng chưa gây hậu quả gì ghê ngớm và cũng ăn năn nên mới nói vậy còn tha hay k thì gđ cháu bé mới là người quyết việc này
Theo cụ như thế nào mới là gây hậu quả ghê gớm.

Em thì không thể hình dung được
- 1 thằng 7 8 chục kg, lại đánh 1 đứa bé chỉ cỡ 10kg
- 1 thằng 3 4 chục tuổi đầu lại đánh 1 đứa bé chỉ 2 tuổi

binhsu7273

Xe cút kít
Xàm thật. Trẻ con biết cái gì mà giảng hòa. Nó có tính bắt nạt thì hôm sau nó lại bắt nạt con ông như thường. Tốt nhất là cách li mẹ mấy đứa ranh hay bắt nạt bạn ra rồi nhốt chung vào một lớp cho chúng nó bắt nạt nhau đi.
Con mình đẻ ra bị bạn nó cấu cào cắn đẩy ngã cũng cay bỏ mẹ. Người chứ có phải phật *** đâu mà.
Ông trong clip chắc con bị bắt nạt nhiều quá nên tức mới vậy. Mà coi clip thấy đánh nhẹ hều có cái ji mà cứ phải làm quá nên.
Ròm clip xem kỹ đi, con thèng bố láo đó ra giằng đồ chơi của bé Gái kia đấy. [-(

Mấy ông húng chó trong thớt cũng bị Mod tịch thu bằng lái cả

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Chưa gây hậu quả to lớn? Xông vào lớp học đánh trẻ 2 tuổi mà cụ bảo không nghiêm trọng??? Giờ không xử lý nghiêm sẽ còn có nhiều thằng hành động như thế này nữa, hậu quả là gì nếu cụ có con thì cụ sẽ hiểu.

Ủng hộ công an làm án điểm vụ này để làm gương cho nhiều con xúc vật máu chó.