Thảo luận Phụ kiện Toyota làm từ bìa carton! hóng các cụ vào phán!

Hoàng_Gầy

Xe điện
Bác nào thay bìa cotton bằng nhựa hay xốp đi. Xem xe có mát hơn không. Hay nắng đỡ lọt vào xe hơn không giúp em chứ em không thừa hơi nghĩ đến chuyện đấy. Mệt với mấy ông anti quá.

IAF

Xe hơi
Cụ nào có điều kiện thử con Toy nhập xem nó làm bằng gì?

Website
www.toyotavinhphuc.vn
Em là thằng bán Toy, cũng bất ngờ chút nhưng không đến mức nghiêm trọng như mấy Cụ còm, đọc nghe đượm mùi anti lắm...
Vụ này chưa nghiêm trọng bằng việc đầy Cụ lấy Vợ lần đầu về lôi ra phang mới biết mất trinh thì chắc tự tử luôn mất. Thế mà có Cụ nào chết vì Vợ mất tờ rinh trước đâu :D
Còn E chỉ ước có cái xe nho nhỏ, có cái chắn nắng con con làm bằng bìa ranh rách cũng được!

namdong

Xe máy
Như Toyota giải thích thì theo em toy nên thay luôn miếng kính trước xe bằng ni lông cho nó an toàn vì vẫn nhìn được, chắn mưa chắn gió chắn bụi tốt mà khi tai nạn lại không lo mảnh kính vỡ gây nguy hiểm cho người lái, hỏng thì ra hãng thay cái khác khoảng 1tr là xong. Như cái che nắng kia bằng bìa cũng ổn nhưng lại khung sắt nẹp thì vẫn không an toàn tý nào.

vnsuluoc

Xe buýt
Túm lại toyota vn coi thường khách hàng vn.. e ko chơi xe lắp ráp

Xe cỏ cũ

Xe điện
Mấy thằng anti ngu bỏ mịa ấy, yêu cầu kỹ thuật nó đáp ứng là được chứ đòi hỏi linh tinh làm gì. Sao nó không chê thân của Boeing 787 làm bằng nhựa đi (50% composit), biết chữ thì vào boeing.com mà xem.

Drivercar0000

Đi bộ
Em ko nói tấm bìa cartong làm trên gương đó là xịn hay đểu vì tác dụng cũng chỉ là che thôi giảm chi phí là chuyện tốt nhưng 1 củ 1 cho cái tấm bìa thùng mì tôm đó trong khi chi phí chưa đến 100k nếu ko nói quá 50k mình là khách hàng mình cũng phải xem xét cách làm của toy( nhà em ong ba chạy altis nhưng bản nhập em chưa dám rạch ra nhưng sờ cũng cứng phết)

tntnb

Xe điện
Em ko nói tấm bìa cartong làm trên gương đó là xịn hay đểu vì tác dụng cũng chỉ là che thôi giảm chi phí là chuyện tốt nhưng 1 củ 1 cho cái tấm bìa thùng mì tôm đó trong khi chi phí chưa đến 100k nếu ko nói quá 50k mình là khách hàng mình cũng phải xem xét cách làm của toy( nhà em ong ba chạy altis nhưng bản nhập em chưa dám rạch ra nhưng sờ cũng cứng phết)
Cũng cứ phải rạch thừ, tin làm sao được bố con thằng nào, nhập thì nhập về VN qua tay Toi VN thì cũng là bìa thùng mì hảo hảo mà thôi

tntnb

Xe điện

r-r

Xe hơi
Đắt thì không mua nữa. Mua xe khác là xong! Rồi bị hãng khác nó lại “lừa tiền” đồ khác thôi mà =)) cái *** gì cũng kêu được
Mịa kiếp cái bọn ô tô. Có mấy cái miếng cao su mỏng tan làm cho có hình thù một tý để ốp mấy chi tiết gầm bệ máy móc lẫn lót các chi tiết xe mà bán mấy triệu liền trong khi ra ngoài từng nấy tiền mua được vài cân cao su là ít =))
Đúng là người dùng xe bị lừa. Cứ ra ngoài mua vài cân dùng dần cớ sao phải mua cho đúng loại =))
Nói thế thì cụ vào hàng ăn nó cho cụ ăn gạo mốc với thịt thiu xong tính tiền đắt hơn hẳn hàng khác và giải thích với cụ là đằng đếch nào cũng vào mồm rồi ra **** quan trọng gì . Chắc cụ sẽ vẫn vui vẻ vì nó nói đúng quá còn gì ..
Nói gì thì nói cứ kiểu làm ăn treo đầu dê bán thịt chó còn bị anti nhiều và cũng xứng đáng bị thôi

Hoàng_Gầy

Xe điện
Nói thế thì cụ vào hàng ăn nó cho cụ ăn gạo mốc với thịt thiu xong tính tiền tính đắt hơn hẳn hàng khác và giải thích với cụ là đằng đếch nào cũng vào mồm rồi ra **** quan trọng gì . Chắc cụ sẽ vẫn vui vẻ vì nó nói đúng quá còn gì ..
Cụ lấy ví dụ nhảm quá.
Không ưa thì đừng mua. Thế thôi. Quan điểm của em nó là cái chắn nắng. Và nó vẫn làm tốt nhiệm vụ suốt hàng chục năm nay. Chả hỏng hay ảnh hưởng gì đến an toàn của xe.
Gạo mốc thịt thiu ảnh hưởng đến sức khoẻ. Đúng. Thế cho em hỏi chắn nắng bìa cacton ảnh hưởng gì đến an toàn của xe?

r-r

Xe hơi
Mấy thằng anti ngu bỏ mịa ấy, yêu cầu kỹ thuật nó đáp ứng là được chứ đòi hỏi linh tinh làm gì. Sao nó không chê thân của Boeing 787 làm bằng nhựa đi (50% composit), biết chữ thì vào boeing.com mà xem
Nói như cụ thì thông minh nhỉ. Chỉ cần mua lifan mua chi toyta cho phí tiền đàng nào cũng đủ tiêu chuẩn ra đường cả nhỉ.

r-r

Xe hơi
Cụ lấy ví dụ nhảm quá.
Không ưa thì đừng mua. Thế thôi. Quan điểm của em nó là cái chắn nắng. Và nó vẫn làm tốt nhiệm vụ suốt hàng chục năm nay. Chả hỏng hay ảnh hưởng gì đến an toàn của xe.
Gạo mốc thịt thiu ảnh hưởng đến sức khoẻ. Đúng. Thế cho em hỏi chắn nắng bìa cacton ảnh hưởng gì đến an toàn của xe?
Cụ lấy ví dụ nhảm quá.
E lấy ví dụ thế cho dễ hình dung ý mà. Còn cụ vào hàng thực phẩm sạch chấp nhận mua đắt gấp 2 nhưng có một ngày phát hiện cửa hàng đó vẫn lấy hàng chợ đầu phố về bán cho cụ thì cụ có cho là bình thường không ?

lapin

Xe container
Đấy là hậu quả của 116 người tiêu dùng mất quyền lợi khi gia tăng nội địa hóa theo hướng bìa caton, túi nilon và xốp.
- Trong bài báo viết: "Một số dòng xe khác của Toyota Việt Nam sử dụng tấm che nắng do các công ty phụ trợ trong và ngoài nước cung cấp, ví dụ tấm chắn nắng của Innova nhập từ Indonesia, của Altis nhập từ Thái Lan".
- Dùng bìa các ton để bảo vệ môi trường
:))

lapin

Xe container
Cứ cho là làm bằng bìa vì tấm chắn nắng như vậy là đủ theo như toy lý giải nhưng cốt lõi là toy lại bán giá quá đắt so với giá trị của 1 tấm bìa bọc giả da. Nếu toy chỉ bán giá 300 nghìn thì chẳng có gì để nói đằng này tới hơn 1tr thật ko còn gì để nói.
Cái lẽ tiền nào của ý không áp dụng đuọc với toy .
Đúng là đừng vội đánh giá 1 người nếu chỉ nghe đồn hoặc dáng vẻ bên ngoài, đừng vội tin tưởng vào chất lượng chỉ vì nó mang 1 thương hiệu lâu năm.
Vấn đề là bìa các ton thùng mì Hảo Hảo biến thành tấm chắn nắng phải chịu thêm thuế TTĐB cụ ạ:))

10%

Xe tải
Bìa thì nó làm sao hả cụ .
Đã bao giờ cụ tháo tấp tappi cửa hoặc dỡ trần xe xuống xem nó là cái gì chưa ?
Chất liệu đó cách âm và cách nhiệt rất tốt , cái tappi cửa xe hơn 2 chục năm tuổi dỡ ra dỡ vào độ âm thanh , sửa hầm bà lằng nó có sao huống chi cái cái chắn nắng nằm im 1 chỗ .
Ai bắt cụ mua TOY đâu , đâm đầu vào mua xong chửi nó ăn bớt , mua xe Đức ấy cho khôn ngoan .

r-r

Xe hơi
tóm lại - Toy quá coi thường khách hàng , ngoài cái bìa này ra còn rất nhiều cái khác ,
vâng nói như cụ ai chả nói được , người ta lỡ mua xe toy rồi người ta có quyền đặt ra câu hỏi liệu tiền bỏ ra mua xe có được hưởng chất lượng xứng đáng không chứ ?
ai biết được ngoại bìa carton ...ông toy còn làm cái gỉ gì gi ,,...chát lượng tàu nữa không chứ cụ
Suy cho cùng thì cái lý luận ngụy biện như thế thì có lẽ xe tàu cũng thua toy về việc làm hàng mã .

Hoangminh1508

Xe hơi
Ko nên chửi toy các cụ ạ. Vì chúng ta ở xứ thiên đường này nên phải sướng vậy thôi. Hi vọng Toy Việt Nam chỉ cắt giảm chắn nắng thôi. Giá bên Mỹ corolla hình như chỉ quanh 450tr thì phải.