Thảo luận Phụ kiện Toyota làm từ bìa carton! hóng các cụ vào phán!

alphacoi

Xe tải
Ở VN có khi chẳng tin hãng mẹ nào hết. Các hãng nó ấn cho thằng kiểm định đầy mồm là chúng nó cho qua hết, muốn làm bằng giấy hay tre cũng được.

a_cheng

Xe điện
vâng. nhưng căn bản là em thấy cái mẩu bìa nó lởm quá, kiểu như cắt từ hộp đựng bánh kẹo thông thường ra làm tận dụng ý ạ. trông nó lem nha lem nhem. chứ nếu làm bằng giấy nhưng đuợc cắt gọt tử tế, đẹp đẽ như cái hình minh hoạ cấu tạo tắm che nắng kia thì ai nói gì =))

tntnb

Xe điện
vâng. nhưng căn bản là em thấy cái mẩu bìa nó lởm quá, kiểu như cắt từ hộp đựng bánh kẹo thông thường ra làm tận dụng ý ạ. trông nó lem nha lem nhem. chứ nếu làm bằng giấy nhưng đuợc cắt gọt tử tế, đẹp đẽ như cái hình minh hoạ cấu tạo tắm che nắng kia thì ai nói gì =))
Đấy là hậu quả của 116 người tiêu dùng mất quyền lợi khi gia tăng nội địa hóa theo hướng bìa caton, túi nilon và xốp.

nguyễn.tnn

Xe hơi
Hàng Việt Nam “chất lượng cao” - Người Việt ta iêu tiên dùng hàng Việt ta.

Chỉnh sửa cuối:

Thành Civic

Xe buýt
Cu có vẻ thích làm to vấn đề nhỉ, mình chỉ quan tâm đến máy móc, phanh và túi khí thôi chứ vấn đề này chẳng ảnh hưởng đến việc mất an toàn của hành khách khách trên xe mà khi tai nạn nó còn k chém vào đầu gây thương tích cho người lái xe ấy chứ :))
Lỗi dầu phanh, túi khí ko bung liệu vấn đề đã to chưa cụ :)). Đùa chứ cái bảo vệ tính mạng nó còn làm láo đc thì chả có j là ko thể. Chuyện này e thấy chả có j bất ngờ.

quang2926

Xe hơi
Ruột của cái tấm chắn nằng này thường làm bằng gỗ ép hoặc Bìa carton cứng, Bìa carton cứng có tác dụng che nắng và cách nhiệt rất tốt, có điều phải bọc bên ngoài bằng lớp nỉ hoặc da đảm bảo chất lượng thẩm mỹ và độ bền là được.
Bìa catton là giấy có thể bị ẩm, mục, bị mối ăn.....tôi nghĩ thiết bị vật liệu xe hơi mà bằng bìa catton (nhìn trên ảnh chụp thì như vỏ thùng hàng dùng lại) thì ko ổn!!

trang-mazda

Xe tải
Em là nhân viên hãng Toyota nhưng khi xem clip thì cũng thấy có phần hơi bất ngờ. :)) Chắc đa phần KH xem cũng thấy giống em, oto mà có vật liệu bằng bìa caton thì cũng nản thật
Anh nghi nó chả có vđ gi đâu :). Mấy cái đấy có mấy khi dùng đâu nên để í làm rề. Đơn giản như cái da làm ghê.. Toy nó cũng phai nhập nguyên cắt sẵn từ bên Thái về VN chơi có công đoạn may. A thay nỉ ghê ra thấy nó làm cũng nghiêm túc lắm :)

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Anh nghi nó chả có vđ gi đâu :). Mấy cái đấy có mấy khi dùng đâu nên để í làm rề. Đơn giản như cái da làm ghê.. Toy nó cũng phai nhập nguyên cắt sẵn từ bên Thái về VN chơi có công đoạn may. A thay nỉ ghê ra thấy nó làm cũng nghiêm túc lắm :)
Anh làm clip cắt thử chắn nắng đi a :)) Vợ a up clip lên face thì tha hồ chia sẻ. bán hàng ầm ầm

trang-mazda

Xe tải
Anh làm clip cắt thử chắn nắng đi a :)) Vợ a up clip lên face thì tha hồ chia sẻ. bán hàng ầm ầm
Thôi. Để mấy ổng Đi xe Âu/Đức/Hàn làm clip trước đã. Chứ a mà làm vk nó thịt...

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
Tôi nghĩ đó là sự thật, vì thực ra vios nội thất nó cũng chẳng có cái gì gọi là tiện nghi cả nên tấm chắn nắng có thể là bìa các tông cũng không có gì là lạ đối với xe Toyota,Nhưng nó là bìa ép, hoặc nhựa cứng, mika thì sẽ là hay hơn, có lẽ chỉ có toyota làm vậy hay sao ấy ? Tấm chắn nắng làm bằng vật liệu gì cũng được miễn sao là nó cứng và bền chứ không phải như cái bìa các tông cắt ra từ thùng hàng thế kia thì ko ổn thật

Nó như này có phải hay hơn không

Thoren_ahuhu

Xe đạp
Bìa catton là giấy có thể bị ẩm, mục, bị mối ăn.....tôi nghĩ thiết bị vật liệu xe hơi mà bằng bìa catton (nhìn trên ảnh chụp thì như vỏ thùng hàng dùng lại) thì ko ổn!!
Lỗi dầu phanh, túi khí ko bung liệu vấn đề đã to chưa cụ :)). Đùa chứ cái bảo vệ tính mạng nó còn làm láo đc thì chả có j là ko thể. Chuyện này e thấy chả có j bất ngờ.
Đồng ý với cụ. Có những cái to lớn hơn như túi khí hay tính năng an toàn gì đó mới đáng quan tâm. Chứ cái này là tấm chắn năng bên trong xe, các cụ có dùng cả vài chục năm nó cũng chả làm sao. Cá nhân em thấy là bên ngoài được bọc da/nỉ cẩn thận thì còn lâu mới hỏng được. Có cụ nào bên dưới nói là lo mối mọt với cả ẩm ướt nó hỏng mất cái bìa carton, em thấy kỳ quá.. Trong xe của các cụ lúc nào chả khô ráo, lấy đâu ra mối với cả mọt mà hỏng được.
Thêm nữa, cái hình ảnh trong clip chia sẻ, sở dĩ cái tấm đó nhìn nham nhở 1 phần là vì cái người bóc đó họ đã bóc nó te tua rồi, nên đương nhiên các cụ nhìn thấy sốc, chứ em nghĩ lúc gia công ở hãng, người ta đương nhiên phải làm nó chỉn chu, gọn gàng, ko bao giờ có chuyện nham nhở thế. Nên cá nhân em chả thấy vấn đề gì.
Tuy nhiên là cũng tò mò, xem thánh Toy có phát ngôn chính thức gì về vụ này hay không?? :D

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Đồng ý với cụ. Có những cái to lớn hơn như túi khí hay tính năng an toàn gì đó mới đáng quan tâm. Chứ cái này là tấm chắn năng bên trong xe, các cụ có dùng cả vài chục năm nó cũng chả làm sao. Cá nhân em thấy là bên ngoài được bọc da/nỉ cẩn thận thì còn lâu mới hỏng được. Có cụ nào bên dưới nói là lo mối mọt với cả ẩm ướt nó hỏng mất cái bìa carton, em thấy kỳ quá.. Trong xe của các cụ lúc nào chả khô ráo, lấy đâu ra mối với cả mọt mà hỏng được.
Thêm nữa, cái hình ảnh trong clip chia sẻ, sở dĩ cái tấm đó nhìn nham nhở 1 phần là vì cái người bóc đó họ đã bóc nó te tua rồi, nên đương nhiên các cụ nhìn thấy sốc, chứ em nghĩ lúc gia công ở hãng, người ta đương nhiên phải làm nó chỉn chu, gọn gàng, ko bao giờ có chuyện nham nhở thế. Nên cá nhân em chả thấy vấn đề gì.
Tuy nhiên là cũng tò mò, xem thánh Toy có phát ngôn chính thức gì về vụ này hay không?? :D
Theo em Toy sẽ im lặng và khẳng định bằng hành động :)

OnlyMer

Xe tải
Nhiều thằng ngâu thật hay giả vờ ngâu vậy???
Cái chắn nắng mà làm bằng vật liệt cứng mà tế mả tổ chúng mày à
Mỗi lần ông giật ra để xoay sang chắn nắng bên hông mà nó oặt ẹo ông có bực không. Oặt ẹo xong nhăn nhúm cả. Chưa kể phải đủ cứng thì mới làm được thụt thò để khi chắn nắng bên hông có thể kéo dài thêm ra cho hết chiều dài cửa sổ.

baloo

Xe hơi
nó chỉ có nhiệm vụ là chắn nắng thôi mà các cụ :-??:-??:-??lại đc mùa mấy ông anti toy vào xỉa

longhai

Xe tăng
Rạch cái tấm thứ ra ra mà quay có phải hay hơn nữa không, cụ nào đi TOY về rạch thêm xem sao

Tienthinh

Xe tăng
Đúng là vật liệu thân thiện và phù hợp với sủ dụng nhưng bìa mà loại bìa như hình thế kia thì đúng là Toy nó lừa dân ta bao năm nay thật, giấy ép thì cũng phải đạt chuẩn chứ cú như lấy mấy thùng carton cắt rồi gắn vô, nhìn tởm thật.

Giangspd

Xe đạp
Tại sao lại Sốc và Hoang mang ?
Clip thì m có coi rồi, lúc quay là nó bị rách ra rồi mới quay nên cũng ko ai biết đc độ thực hư của clip đó
Thứ nữa là ko hiểu Sốc và Hoang mang cái gì. Tấm chắn nắng đó nó chỉ có tác dụng chắn nắng thì nó làm bằng cái gì chắn nắng được là ok, nó làm gì có tác dụng chống va đập hay tái tạo colagen cho da mặt tài xế \:D/
Thanh niên bây giờ quá là mong manh dễ vỡ thế thì ngồi sau đi, đừng có lái xe kẻo bị đám hs cấp 3 đi xe đạp điện hoặc Ninja Lead nó tạt đầu cho cái lại Sốc và hoang mang.(:|
Thêm nữa là cái thằng làm clip, nó có dám cắt nốt tấm chắn nắng bên kia ra để review không, hay chỉ có mỗi đoạn đó. Đến lúc có ng khác cắt ra mà ko phải, Toy nó kiện cho xem có sml không
Em phải đăng nhập để mời cụ một ly. Nhiều cụ đọc tít của báo, chưa kịp hiểu gì đã nhảy dựng cả lên kêu ca...Ai cũng hiểu tấm chắn có tác dụng chắn nắng, vật liệu càng nhẹ càng đảm bảo an toàn và chất lượng. Nhưng cứ đọc tít báo là nhảy dựng lên nào là kém chất lượng, nào là xe giấy...Thời buổi công nghệ thông tin, anh hùng bàn phím thì nhiều mà người hiểu biết thực sự thì ít.

V Dũng

Đi bộ
Báo chí nó giật tít mà các cụ cứ loạn hết cả lên. Em chả thấy làm sao. Cái chắn nắng, nó làm sao nhẹ và chắn nắng thế thôi, có phải vỏ xe hay gì ảnh hưởng an toàn đâu. Thằng bạn em nó làm dịch vụ, nó bảo các hãng khác cũng thế. Mà hãng nó làm thì nó phải đảm bảo tiêu chuẩn chất lượng rồi. Chẳng qua người tiêu dùng nhà mình cứ nghĩ ô tô là nghĩ đến sắt thép, tùy từng bộ phận sẽ dùng vật liệu phù hợp mà các cụ.

V Dũng

Đi bộ
Em hơi thắc mắc, em có đọc bài báo rồi, sao tự nhiên người dùng đi bóc và xé rách ra làm gì nhỉ, mà xé rách thì nó nham nhở là đúng rồi, liệu có hãng nào định chơi xấu Toy chăng?