[Thảo luận] Phủ lý Km228+700 quá tốc độ

kieninlove

Xe tăng
Bây giờ mà đi xa như vào Quảng Bình, Quảng Trị mà bị tuýt còi thì chắc chỉ có đút xiền, chứ còn bị nó phạt rồi sau quay lại nộp phạt + lấy giấy tờ chắc chết !!!

Audi A6

Xe tải
Bác RUNE_1800 ơi, e đoán là bác thấy nick của em vậy nên nghĩ là em chạy A6 đúng k? hic hic... mơ ước thôi. Khi nào lên được em A6 em ới bác liền. E ấn tượng với bác nhất là cái số phone 7 số cuối suýt giống với số của em (090 2554455), hê hê...
Vâng ảnh thì phải chờ bác ạ.ko có ngay dc đâu vì phải mang đi rửa chứ.cơ mà nếu vi phạm thật thì nộp phạt thôi.vote bác vì ko hối lộ làm như vậy ko làm hư nó.
--------------
Cụ Audi A6 đang chạy biển NN hay NG thế ? Cụ mà hết hạn muốn gia hạn cụ ới em một tiếng nhá.{01252554555}

Matizcoi

Xe cút kít
chỉ cần nghị định bổ sung thêm câu: giải quyết xử lý vi phạm tại địa phương thì em đảm bảo thu nhập của xxx giảm đi đán gkể :D

khanhtung12345

Xe hơi
Em cũng hay đi qua đoạn này. Các bác chú ý đoạn này có 2 kiểu:
- Đoạn canh cá rô: xxx làm hẳn quả chòi canh sát đường sắt, súng quay 2 đầu, bắn hạ tất các cụ nào phóng ẩu. ĐI qua các bác cứ đi chậm lại xem, em cam đoan kể cả trời 44-45oC cũng có người cởi trần lăm lăm súng ống.
- Đoạn này chim mồi thường là xe rất xịn, em gặp 2 lần là Accord 07-08 gì đấy với cả 1 lần là Camry , phóng như điên mặc dù đang hạn chế 50km/h, vượt phải ầm ầm, nhưng cách đoạn có xxx 2-300m la quay đầu. Bác nào tự nhủ: Xe nhà nó thuộc đường, mình chạy theo là an toàn, thì chứ chuẩn bị sữn tiền là vừa.

siuga

Xe tăng
Giời ạ, lần trc e cũng lập 1 thớt về bắn ở Phủ Lý rồi. Các kụ cứ bảo em phóng 70 nữa đi. Giờ đi qua Phủ Lý là em có 2 sách:

- Quyển 1: Để ý xe khách chạy như nào( ko phải để chạy theo, he) để mình phán đoán. Nhiều lần em đi thấy tự nhiên trơ mỗi mình trên đường, nhìn gương hậu thấy 1-2 chú xe khách đi đều đằng sau. Xong, đang bắn, e cứ 50 mà đi thôi. Có hôm có bác tài còn vẫy em đi chậm lại nữa cơ.

- Quyển 2: Qua trạm thu phí là e cứ đều tốc 50 mà đi. Các kụ có vượt thì cứ mời các kụ vượt phải, em kệ. Vì e bị dính 1 quả rất chuối và cũng là lần duy nhất. Hôm đấy xe e bị hỏng công tơ mét. Buổi trưa buồn ngủ nên e quên mất vụ tốc độ. Bị dính chưởng quá mất 6km.

Cáp điện

Xe đạp
Làm gì có chuyện nợ ảnh mà phạt nhỉ? cụ nào thông tỏ xác minh hộ cái. tks
Trong bb cs mục "ý kiến của người vi phạm",cụ ghi là "đề nghị có hình ảnh kèm theo",khi nhận quyết định xử phạt sẽ có 1 tấm ảnh làm kỷ niệm.Nếu bắn mồm thì thoát

emdanghoclai

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em không hiểu là XX giữ của bác cái gì để 10 ngày sau bác đến xem ảnh.
Lần trước em đi 2B bị bắn tốc độ, các chú ấy bảo có ảnh ọt đàng hoàng và bảo em ký vào biên bản chấp nhận vi phạm.
Đến hôm đến lấy giấy tờ hỏi ảnh thì làm gì có? Vì mình đã chấp nhận là vi phạm rồi thì cần gì thêm bằng chứng nữa...
Em nghĩ bác cũng đã ký biên bản rồi... nên cũng chưa chắc có ảnh đâu ạ...

Vuvit

Xe tăng
em tưởng nghị đinh 34 chỉ áp dụng ở HN và HCM thôi, ở PL cũng bị hả cụ :-B
Cái này thì e có thể trích cho cụ ở Khoản 1 - điều 2 - Nghị định 34:
...Điều 2. Đối tượng áp dụng
1. Cá nhân, tổ chức có hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ trên lãnh thổ nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam bị xử phạt theo quy định của Nghị định này.
....
Còn ở Hà Nội và TP HCM thì trong nội thành và một số tuyến đường có biển báo, mức xử phạt là gấp 2 lần mức phạt ở nghị định 34 cụ ợ...

anhviet88

Xe tăng
Cái này thì e có thể trích cho cụ ở Khoản 1 - điều 2 - Nghị định 34:
...Điều 2. Đối tượng áp dụng
1. Cá nhân, tổ chức có hành vi vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ trên lãnh thổ nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam bị xử phạt theo quy định của Nghị định này.
....
Còn ở Hà Nội và TP HCM thì trong nội thành và một số tuyến đường có biển báo, mức xử phạt là gấp 2 lần mức phạt ở nghị định 34 cụ ợ...
vâng em hiểu rồi , cám ơn bác *-:)

toiditimem

Xe tải
Website
www.shopkorea.com.vn
Quái lạ nhỉ ? em hóng hớt được là xxx vừa nhập 1 seri máy bắn hịn của Nhật, báo mọi thông tin luôn cho phòng quản lý tình trạng khi bắn, đại loại gồm tốc độ, vị trí điea điểm xác định qua GPS, nên nếu đã bắn thật thì khó xin lắm,

phuong_doc

Xe tải
nói chung là chạy xe cho cẩn thận, bắn mồm và sửa lại hiển thị tốc độ trên ảnh là bình thường. em cứ qua trạm thu phí này là tà tà em lướt, có nhanh thì cũng nhanh hơn 5p nhưng bị vịn lại thì nhanh cũng mất 15p. vậy cái nào nhanh hơn, tùy các bác chọn

VLOLVN

Xe tải
Đọc nhiều về xxx bắn mồm, dùng luật sai, các cụ nên thủ luật GT và nghị định 34, in sẵn để trong xe, rảnh lúc nào xem qua. chẳng mấy chốc thuộc lòng 2 quyển.
Đi trên đường các cụ có thể dùng hand - language, như các bác tài đường dài, để hỏi các xe đi ngược chều với xe mình. Em thấy cách communication này từ lâu lắm rồi, nhất là các bác lái xe miền tây. Gần đây, thấy các bác Hải Âu, Hoàng Long, và các xe khách phía bắc cũng dùng.

spinex

Xe đạp
Em nhất trí với quan điểm của bác! Khó có thể nhớ hết các chỗ xxx hay bắn tỉa mặc dù em cũng hay cập nhật thông tin trên 4rum.

nói chung là chạy xe cho cẩn thận, bắn mồm và sửa lại hiển thị tốc độ trên ảnh là bình thường. em cứ qua trạm thu phí này là tà tà em lướt, có nhanh thì cũng nhanh hơn 5p nhưng bị vịn lại thì nhanh cũng mất 15p. vậy cái nào nhanh hơn, tùy các bác chọn

xe365vn

Xe container
xxx bj chán lắm làm tiền kinh khủng. khéo e cũng cố cho con e vào công an thôi

Audi A6

Xe tải
Em xem trên TV thấy súng ống của các chú xxx bắn phát là có file lưu như trong máy ảnh KTS của mình mà, các bác cứ yêu cầu cho xem file ảnh trong súng luôn, khỏi cần rửa ráy gì cho mệt, lại khỏi sợ bị chỉnh sửa.

haiphus

Xe buýt
Em xem trên TV thấy súng ống của các chú xxx bắn phát là có file lưu như trong máy ảnh KTS của mình mà, các bác cứ yêu cầu cho xem file ảnh trong súng luôn, khỏi cần rửa ráy gì cho mệt, lại khỏi sợ bị chỉnh sửa.
Đúng, theo em cứ cách này mà chọn. Y/c xxx cho quay lại chỗ bắn tốc độ, xem bằng chứng trên máy rồi ký biên bản luôn chứ cái bài đợi 10 ngày em thấy nghi lắm :D

Các cụ ơi chờ được vạ thì má đã sưng, một khi nó đã chủ định .... thì có mà cãi đằng trời, cháu đã có lần dính đường Pháp Vân - Cầu Giẽ. Hồi đó mới lái lại chưa tham gia vào diễn đàn nên lớ ngớ. Khi đi đến trạm soát vé cứ tưởng mua vé tại chỗ thế là đến nơi đưa tiền lấy vé bị chỉ đỗ tạm xe lên trên kia quay lại mua vé (gần đó có cái bàn của mấy xxxx đang ngồi). Khi quay lại đưa vé 1 xxxx ra hỏi KT giấy tờ cháu thật thà đưa luôn vì thấy mình đi rất đúng luật, luôn nhường đường, không đi quá tốc độ, giấy tờ lại đủ cả nên càng yên tâm... nhưng thấy xxxx nói là cháu đi 103/100km cháu nói luôn là cháu luôn đi dưới 100km - mới lại mới lái cũng không dám đi nhanh thật cháu chỉ chạy khoảng tầm 85-90km (nhưng ngu quá không hỏi ảnh cũng như vì không biết nên lần đầu tiên trong đời được gặp xxxx sợ rơi mất cả linh hồn) cuối cùng chẳng biết nói gì nữa cũng không làm theo gợi ý ký luôn vào BB (chắc khi mình đi khỏi chúng nó cười lăn vì hôm nay gặp phải con gà mờ lại được thêm 1 tờ BB cho đủ chỉ tiêu) . Hậu quả là 10 ngày sau quay lại lấy bằng và nộp phạt 300k (ngu tiếp lần thứ hai là mất 50k cho chúng nó đi nộp hộ).
Bây giờ khi đã tham gia trên diễn đàn này mới vỡ ra được nhiều điều:
1. Luôn tuân thủ luật GT.
2. Phải thật thuộc luật (trong trường hợp bị xxxx bắt sai còn cãi)
Qua đó mới thấy xxxx chúng nó cũng đểu thật, mình lại thật thà nên rơi vào bẫy

mình lại thật thà nên rơi vào bẫy
À mà cháu có anh bạn vừa gặp chuyện lại còn buồn cười hơn cháu: "đang lái ngon lành thấy 1 xxxx ra chỉ gậy trước mặt vội xinhan đánh lái vào lề đường, xuống xe cầm theo giấy tờ (chắc là sợ NĐ34 nên chưa biết mình tội gì đã kẹp ngay vào đó tờ 200k) xxxx cũng cầm xem và khi trả lại thì chỉ còn có giấy tờ không (chẳng biết nó rút lúc nào mà nhanh thế) các cụ có biết xxxx nói gì không? "Gửi lại anh giấy tờ, tôi có gọi anh đâu, tôi chỉ xe sau đấy chứ" quay lại nhìn đúng là con xe đằng sau đang bị vịn.
Đau... thế là mất toi bữa bia
Cú..... vì già rồi mà còn dại (anh ấy bảo là anh tưởng mình bị mắc lỗi vì nghĩ là đi xe con chỉ có sai luật mới bị dừng)
Tức .... vì tự dưng oan gia (chỉ vì tâm lý khi nhìn thấy xxxx mà ngồi trên ô tô là sẽ mất nhiều tiền nên đưa luôn để đỡ mất nhiều hơn)
Tâm lý cánh lái xe nhiều khi khổ thế đấy các cụ ạ.
Em có bảo với anh ấy là từ giờ phải học tốt môn tâm lý đi. Như em bây giờ cứ đúng luật là chả sợ bố con thằng nào hết.

mình lại thật thà nên rơi vào bẫy
À mà cháu có anh bạn vừa gặp chuyện lại còn buồn cười hơn cháu: "đang lái ngon lành thấy 1 xxxx ra chỉ gậy trước mặt vội xinhan đánh lái vào lề đường, xuống xe cầm theo giấy tờ (chắc là sợ NĐ34 nên chưa biết mình tội gì đã kẹp ngay vào đó tờ 200k) xxxx cũng cầm xem và khi trả lại thì chỉ còn có giấy tờ không (chẳng biết nó rút lúc nào mà nhanh thế) các cụ có biết xxxx nói gì không? "Gửi lại anh giấy tờ, tôi có gọi anh đâu, tôi chỉ xe sau đấy chứ" quay lại nhìn đúng là con xe đằng sau đang bị vịn.
Đau... thế là mất toi bữa bia
Cú..... vì già rồi mà còn dại (anh ấy bảo là anh tưởng mình bị mắc lỗi vì nghĩ là đi xe con chỉ có sai luật mới bị dừng)
Tức .... vì tự dưng oan gia (chỉ vì tâm lý khi nhìn thấy xxxx mà ngồi trên ô tô là sẽ mất nhiều tiền nên đưa luôn để đỡ mất nhiều hơn)
Tâm lý cánh lái xe nhiều khi khổ thế đấy.
Em có bảo với anh ấy là từ giờ phải học tốt môn tâm lý đi. Như em bây giờ cứ đúng luật là chả sợ bố con thằng nào hết. (Nói nhỏ: không dám kể chuyện mình mất ngu phí cho anh ấy nghe các cụ ạ)

hoangbach

Xe hơi
phủ lý mấy bác xxx bắn ngay trước biển báo hết đô thị mà nên các bác nhà mình dễ dính lắm cứ nhìn thấy biển là nhích ga thôi mà