Phủ "nano" kính lái bằng... chổi gạt mưa.

Vietkid

Xe điện
Phủ nano thì tốt, nhưng phủ cho kính lái thì không nên tí nào. Đây là kinh nghiệm của em ạ!
Nói gì cũng phải có lý do, cụ buông thõng 1 câu thế em nghĩ không phải cho lắm. Những vấn đề của phủ nano như là kêu kin kít hay bị mờ khi mưa nhỏ, như em thấy là do thi công không tốt, mới phủ xong chưa khô hoàn toàn phun nước hoặc gặp trời mưa, hay do chất lượng của nano phủ.

thanh3e

Xe tải
Phủ nano thì tốt, nhưng phủ cho kính lái thì không nên tí nào. Đây là kinh nghiệm của em ạ!
Theo ý cụ thì mình chỉ nên phủ nano cho các kính bên và kính hậu thôi ạ? Nếu thế, lúc trời mưa mỗi "hành khách" là nhìn rõ, còn ông lái xe mắt nhắm mắt mở thì chết... :))

Nói gì cũng phải có lý do, cụ buông thõng 1 câu thế em nghĩ không phải cho lắm. Những vấn đề của phủ nano như là kêu kin kít hay bị mờ khi mưa nhỏ, như em thấy là do thi công không tốt, mới phủ xong chưa khô hoàn toàn phun nước hoặc gặp trời mưa, hay do chất lượng của nano phủ.
Ngoài việc thi công không tốt như cụ thống kê, có lẽ chất lượng một số loại nano không được tốt cũng là nguyên nhân cụ nhỉ? :-?

Vietkid

Xe điện
Theo ý cụ thì mình chỉ nên phủ nano cho các kính bên và kính hậu thôi ạ? Nếu thế, lúc trời mưa mỗi "hành khách" là nhìn rõ, còn ông lái xe mắt nhắm mắt mở thì chết... :))

Ngoài việc thi công không tốt như cụ thống kê, có lẽ chất lượng một số loại nano không được tốt cũng là nguyên nhân cụ nhỉ? :-?
Xưa em có mua cái chai Clearview :

Chai này rẻ bèo, có mấy chục, dùng cũng được, nhưng khi trời mưa nhỏ thì khi gạt bị mờ và kêu kin kít.
Tiền nào của nấy thôi ạ.
Trời mưa càng to càng thấy giá trị của phủ nano kính lái, em thề.
Ngoài ra khi phủ thì kính không bị ố mốc cầu vồng nữa.

X-driverxin

Xe máy
Cụ nào có loại nano nào tốt, đã thử nghiệm rồi thấy ok thi post lên cháu tham khảo với ah, cháu vote cho phủ nano...

318

Xe hơi
Kính sước mờ thành vệt chỗ gạt mưa thì phủ nano hết không các chị nhỉ?

LoDeTaLa

Xe đạp
Các cụ đã dùng rồi cho em hỏi tí, thực tế thì "nano" sẽ tồn tại trên kính bao nhiêu lâu? :-??
Em đi dán kính được phủ miễn phí không biết loại gì. Thói quen của em là lên xe là xịt nước gạt kính đầu tiên kính hơi bẩn là em bị hoa mắt, không bao giờ lau bằng giẻ.
Em phủ 6 tháng rồi vẫn ngon, cụ đi lúc trời mua thật to vào sướng lắm, loại em đang dùng mà tầm 5-6 lít là em phủ tiếp ngay khi hết tác dụng.

Chỉnh sửa cuối:

AMATAX

Xe điện