[Funland] Phụ nữ có thể lấy đàn ông học vấn thấp hơn?

Thanhtranbk

Xe buýt
Éo mẹ, em cày cuốc nuôi vợ 5 năm đèn sách đến đầu T12 này bảo vệ cấp cuối NCS đây. Với e vợ có là TS hay tương lai là PGS thì vẫn dưới em hết mọi thứ từ thu nhập, quan hệ xh hay kiến thức thực tế. Mà TS nữ trong các trường ĐH nhiều như lợn con đa phần lấy chồng làm ngoài nên chênh lệch bằng cấp kha khá nhưng cs em thấy vẫn ổn, đa phần chồng là trụ cột kinh tế.

Thanhtranbk

Xe buýt
Nồi nào úp vung nấy các cụ ạ.
Nàng thì tinh tế lãng mạn, sáng thích cắm hoa, tối thích đánh đàn.
Chàng thì cục mịch, chỉ biết cày hùng hục như trâu húc mả.
Mấy chốc mà nhà tan :D
Nàng lãng mạn thế chàng cũng phụ họa theo thì tối húp cháo loãng cầm hơi à cụ. Kiểu này cả 2 phải sinh ra ở vạch đích mới trụ nổi

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nàng lãng mạn thế chàng cũng phụ họa theo thì tối húp cháo loãng cầm hơi à cụ. Kiểu này cả 2 phải sinh ra ở vạch đích mới trụ nổi
Hoặc như RÔ MEO Ô và VI Ô LÉT cụ ơi :))

RongPhuongBac

Xe điện
ví dụ ô chồng bán thịt lợn ở chợ rất chạy nên kiếm tiền rất khá, bà vợ học hàm tiến sĩ làm giảng viên trường đh danh tiếng, lương 10-15 củ, vậy có happy ending ko cụ?
Có cụ ạ @@. Mấy tay lao động chợ búa này giỏi khoản giường chiếu lắm. Có khi đấy cũng là happy ending của họ.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Có cụ ạ @@. Mấy tay lao động chợ búa này giỏi khoản giường chiếu lắm. Có khi đấy cũng là happy ending của họ.
Món đấy mà chỉ hùng hục k ăn thua đâu cụ, phải rỉ tai, hà hơi; lưỡi phải dẻo cơ :))

alceste

Xe điện
Con em họ nó mới lấy bằng tiến sĩ, lo lắm

ý các cụ có câu chuyện nào lấy ck học vấn thấp hơn, chia sẻ còn em chưa thấy bao giờ

Đầy, các bạn mình TS, toàn ở nước ngoài về, vẫn lấy kỹ sư bình thường.
Vấn đề cá nhân 2 con người, ít khi liên quan đến chênh lệch học vấn. nhưng chênh lêch văn hoá và nhận thức thì thấy nhiều, và ít có kết cục đẹp.

landopen

Xe tăng
Idol của em có bí kíp gì ko ạ? Em chê nấu ăn là gặp ngay 1 bài phân tích nguyên nhân , hiện tượng và cuối cùng là … em sai (ví dụ: ăn nhạt mới tốt, món này ăn mặn mới đúng kiểu, dịch thế này ăn thế là ngon rồi…)
Thực sự với cụ là em trả có bí kíp gì đâu,chỉ là vì thu nhập nhì nhằng của em cao gấp 5 lần của thạc sĩ thôi cụ ah.

canhhoabatdiet

Xe container
Sao tiến sỹ ta lại bth đc ạ? Các cụ suy nghĩ tiêu cực quá. Để học đến mức tiến sỹ họ phải rất nỗ lực và tất nhiên phải có năng lực. Số bình thường cũng có nhưng nó rất ít. Còn thạc sỹ thì e nghĩ bình thường thật.
Quay lại chủ đề của chủ top. Phụ nữ hoàn toàn có thể lấy chồng lấy chồng học vấn thấp hơn. Khi lấy nhau thường thước đo tình yêu đã đủ sâu sắc chưa chứ có phải lấy nhau vì học vấn đâu. Lấy về nhiều vấn đề thì cần cả 2 bên cân bằng. Nhiều cụ có cái nhìn phiến diện thấy tội các chị tiến sỹ quá. E quen rất nhiều chị là tiến sỹ, tất nhiên là người ta giỏi giang chứ k phải kiểu tiến sỹ giấy như nhiều cụ mặc định. Chồng họ học vấn thấp hơn cũng có ngang bằng cũng có. Nhưng họ vẫn có cuộc sống vui vẻ hạnh phúc bth. Mà thường đã lên tầm tiến sỹ họ biết họ cần gì để điều chỉnh chứ k đến mức có xung đột lại “mày ngu thế, tao là tiến sỹ” đâu ạ
Học đến thạc sĩ, có tiền làm tiếp tiến sĩ. Cái này đơn giản cụ nhé. Vấn đề là tiền thôi.

Steven

Xe tăng
Về học hàm học vị thì em thấp hơn vợ em

Dzon

Xe điện
Em làm trong môi trường có nhiều nữ tiến sĩ đây ạ. Có thể phân thành 2 nhóm như thế này:
- Nhóm 1: Nữ lập gia đình rồi mới đi học thạc sĩ, tiến sĩ. Phần lớn là chênh lệch nhau về bằng cấp nhưng gia đình vẫn ổn, không thấy vấn đề gì.
- Nhóm thứ 2: Nữ học tiến sĩ xong rồi mới nghĩ đến chuyện lập gì đình, đa số là khá khó khăn trong việc tìm người phù hợp. Có lẽ do mải học quá nên tuổi thanh xuân đã qua, những người phù hợp (bằng hoặc hơn tuổi, có trình độ) thì đã lập gia đình hết rồi, những người còn lại thì bằng cấp kém hơn nên bản thân họ cũng không thích mà nữ tiến sĩ cũng không ưng. Sau đa số lấy người đã qua 1 đời vợ. Cuộc sống cũng có vẻ ko ổn lắm.

Em làm trong môi trường có nhiều nữ tiến sĩ đây ạ. Có thể phân thành 2 nhóm như thế này:
- Nhóm 1: Nữ lập gia đình rồi mới đi học thạc sĩ, tiến sĩ. Phần lớn là chênh lệch nhau về bằng cấp nhưng gia đình vẫn ổn, không thấy vấn đề gì.
- Nhóm thứ 2: Nữ học tiến sĩ xong rồi mới nghĩ đến chuyện lập gì đình, đa số là khá khó khăn trong việc tìm người phù hợp. Có lẽ do mải học quá nên tuổi thanh xuân đã qua, những người phù hợp (bằng hoặc hơn tuổi, có trình độ) thì đã lập gia đình hết rồi, những người còn lại thì bằng cấp kém hơn nên bản thân họ cũng không thích mà nữ tiến sĩ cũng không ưng. Sau đa số lấy người đã qua 1 đời vợ. Cuộc sống cũng có vẻ ko ổn lắm.
Qua độ tuổi hấp dẫn nhất rồi thì phải vơ bèo vợt tép thôi nếu không muốn cô đơn tới già. Phụ nữ trong độ tuổi 22-26 phải chốt cho mình một thằng ngon nhất có thể. Để quá 30 thì..

Long921

Xe tăng
Qua độ tuổi hấp dẫn nhất rồi thì phải vơ bèo vợt tép thôi nếu không muốn cô đơn tới già. Phụ nữ trong độ tuổi 22-26 phải chốt cho mình một thằng ngon nhất có thể. Để quá 30 thì..

View attachment 6694917
Thế 32 tuổi thì sao hả cụ ; e thấy 31; 32 các bạn nữ vẫn còn độc thân rất nhiều =))

Thế 32 tuổi thì sao hả cụ ; e thấy 31; 32 các bạn nữ vẫn còn độc thân rất nhiều =))
Tầm tuổi ấy thì chỉ mấy ông vợ bỏ hoặc mấy ông thất bại mới hốt chứ thanh niên trai tráng nó chỉ lái thử cho biết thôi

VladimirP

Xe tải

View attachment 6694917
Ở, cái đồ thị này cũng khá đúng đấy... Theo em: phụ nữ "hấp dẫn" nhất ở tầm 20-26, đàn ông thì "hấp dẫn" nhất ở tầm 30-40...

Ở, cái đồ thị này cũng khá đúng đấy... Theo em: phụ nữ "hấp dẫn" nhất ở tầm 20-26, đàn ông thì "hấp dẫn" nhất ở tầm 30-40...
"Sự trẻ trung, sự nảy nở, khả năng sinh sản của các cô, cái thời thanh xuân từ 18 đến 30 của các cô— là yếu tố QUAN TRỌNG HÀNG ĐẦU."

Dzon

Xe điện
Phụ nữ ở độ tuổi 20-26 thì hình thể bề ngoài là đẹp nhất, qua tuổi 30 là bắt đầu lão hóa nên xuống rất nhanh. Đàn ông 30-40 thì hình thức vẫn ngon, kinh nghiệm sống tích lũy phong phú, tiền cũng ổn nên "hấp dẫn" là đúng. Mọi thứ đều có logic :))

Phụ nữ ở độ tuổi 20-26 thì hình thể bề ngoài là đẹp nhất, qua tuổi 30 là bắt đầu lão hóa nên xuống rất nhanh. Đàn ông 30-40 thì hình thức vẫn ngon, kinh nghiệm sống tích lũy phong phú, tiền cũng ổn nên "hấp dẫn" là đúng. Mọi thứ đều có logic :))
Tôi đã gặp hằng tá phụ nữ ngoài kia, khi chạm ngưỡng 30 họ mới HOẢNG HỒN nhận ra sự thật này. Họ tuyệt vọng lắm. Đàn ông tốt đã hiếm, chúng lại chẳng thèm chọn họ. Đa số họ phải nhắm mắt chọn đại một tên tầm thường. Trong khi 10 năm trước họ đã cho mấy tay này loại từ vòng gửi xe.

Vậy vấn đề mà các cô gái trẻ ngày nay đang gặp phải là gì?
Họ KHÔNG HỀ nhận thức được rằng, cái quãng thời gian 12 năm, từ 18- 30 của cô ấy là quãng thời gian SỐNG CÒN.

Có quá nhiều sự lựa chọn đến với họ. Anh A nhà giàu, anh B có xe đẹp, anh C nói chuyện có duyên, anh D đẹp trai…

Vấn đề ở chỗ họ cứ mặc sức THỎA MÃN 12 năm “quyền lực” này mà không có một mục tiêu rõ ràng. Vậy đó. Họ tung tăng ăn chơi, du lịch, ném thời gian vào những công ty nhàm chán vô bổ, những cuộc tình chóng vánh, những đêm dài ướt nước mắt bởi những bộ phim đầy chất ngôn tình…
Họ nghĩ rằng, tuổi 30 đến họ vẫn còn nhiều lựa chọn như tuổi 20.
Họ sa vào vòng tay những gã Fuckboy đầy chất phiêu lưu, thứ làm cho họ thỏa mãn cảm xúc tuổi trẻ. Họ NEXT ngay những chàng nice guy thô kệch, kém ăn nói, những thằng đang xả thân cho sự nghiệp trong những công ty, xí nghiệp ngoài kia. Những thằng ấy, 10 năm nữa nó sẽ có tất cả những thứ họ cần.

dhela

Xe tăng
Tầm tuổi ấy thì chỉ mấy ông vợ bỏ hoặc mấy ông thất bại mới hốt chứ thanh niên trai tráng nó chỉ lái thử cho biết thôi
Ô.. hoá ra đàn ông quê mình vẫn tinh tướng thế cơ í ạ. Em tưởng đang phải học dần bài tự sướng rồi chứ =P~
Bạn em sau quả ra mắt mẹ chồng tương lai, được khen câu, hông to thế này đẻ tốt lắm thì sơ quá nhịn yêu luôn. Cắm đầu học hết TS. Xong chạy mẹ sang Luân đôn lấy chồng. Giờ 2 đứa con lai xinh như búp bê.
Ở nhà với các anh giai quê mình chắc ế chảy 😅